ผู้เขียน หัวข้อ: แม้เราจะไม่ใช่คนมีศีลธรรม แต่ก็ควรมีจรรยาบรรณกันบ้าง  (อ่าน 14396 ครั้ง)

Foxface

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
เห็นด้วยกับคุณmaodiff ตรงที่ว่าเรื่องแบบนี้ pm คุยกันเตือนกันแบบผู้ชายน่าจะเหมาะสมกว่า
การตั้งกระทู้ในเวป ไม่น่าจะเป็นประโยชน์กับผู้ใดเลย
ผู้เกี่ยวข้องเบื้องต้น 3 คน เสียหายมากขึ้นกว่าเดิม
จากรู้ 1คน เป็นรู้ทั้งกลุ่ม ตอนนีัรู้ทั้งเวป
ขอโทษ จขกท.ด้วยครับที่เห็นต่าง **26**

KawinS

• Sr. Member
  • People Like This 34
ที่ผมเข้าเวปมาตอบวันก่อนนั้นผมก็ได้ออกเวปไปเลย เพิ่งแวะมาอีกทีครับ
ผมได้ส่งข้อความไปขอโทษน้องเค้าเรียบร้อยแล้วครับ

ส่วนการที่คุณ crocodile มาโพสนั้นผมไม่ได้ว่าอะไรครับ เข้าใจว่าอาจจะปลื้มน้องคนนั้นนิดหน่อย ถ้าเข้าใจผิดขออภัย แต่ผมมองว่าถึงจำเลยกระทู้นี้จะเป็นผมก็ตาม ยังไงคนที่เสียหายที่สุดจากกระทู้นี้คือฝ่ายหญิงอยู่ดี

ยังไงเดี๋ยวผมแวะมาดูอีกทีว่าน้องคนนั้นเค้าอ่านที่ผมขอโทษไปหรือยัง ช่วงนี้เข้าเวปลำบากครับ ต้องขอโทษอีกครั้งนึงที่ทำอะไรชักช้าไม่ทันใจไปนิดนึงครับ  **26**

KawinS

• Sr. Member
  • People Like This 34
ขอออกเวปก่อนช่วงนี้เข้าได้แค่แปปๆ ยังไงถ้าเรื่องนี้ไม่จบเดี๋ยวไว้ลงรูปให้ดูว่าผมเขียนไปขอโทษว่ายังไงบ้าง แต่หวังว่าจบละกันนะครับ เขียนไปทาง pm นะครับช่วงนี้ไม่สะดวกมือถือ

ท่านทั้งหลายจาก Welove"gig" คงเข้าใจว่าทำไมบางทีพวกเราไม่สะดวกมือถือเนอะ  **36**

PieceOfMe

• Hero Member
  • People Like This 273
  • your father died !!!
ตอบคุณเมาดิบ

1. ไม่เหมาะสม และน้องก็โกรธผมไปแล้ว

2. ใช่ และผมจะรอจนกว่าจะมีการขอโทษ

3. เหมาะหรือไม่เหมาะ ก็ด่าผมได้ ผมยอมรับผิดชอบอยู่แล้ว ส่วนเรื่องพีเอม ถ้าพีเอม เขาจะขอโทษหรือ ขนาดนี้แล้วยังเฉย

ปล.2 สนิทไหม ผมมีน้องที่สนิทในเว็บ พูดคุย จำนวนกว่าสิบคน ไม่ใช่ประเด็น น้องคนไหนถูกทำแบบนี้ ยินดีจัดการให้ทั้งสิ้น กระทู้นี้ น้องขอให้เขียนครับ

+ like ให้ลุงเข้ฮะ
เข้ามา... "เฉพาะกิจ"

ลูกศิษย์ อิเจี้ยบ เลียบด่วน...

meninblack

• Full Member
  • People Like This 20
ผมขอถามเพิ่มสักนิดนะครับ

1. น้องผู้หญิง ที่คุณ kawins ไปเล่าให้ฟัง นำเรื่องไปเล่าให้คุณ crocodile ฟังต่อ นี่ถือว่าเป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสม ใช่หรือไม่ครับ

2. คุณ crocodile ต้องการสิ่งใดจากกระทู้นี้ ใช่การยอมรับผิด และการไปขอโทษน้องผู้หญิงคนนั้น จากคุณ kawins ใช่หรือไม่ครับ

3. คุณ crocodile มาโพสประจานคุณ kawins แบบนี้ เหมาะสมหรือไม่ครับ (ทำไมไม่ pm ส่วนตัวไป หรือถ้า pm ไปแล้วขออภัยนะครับ ข้ามข้อนี้ไปได้เลยครับ)

ปล. คุณ kawins นั่นผิดอยู่แล้วครับ ผมขออนุญาติไม่พูดถึง
ปล2. ถ้าให้ผมเดา ผมทายว่า น้องผู้หญิงที่คุณ kawins ไปขอดูแล คงเป็นน้องที่คุณ crocodile สนิทด้วย ไม่มากก็น้อยครับ

สรุป ก็ไม่ต่างกัน. ไร้จรรยาบรรณพอกัน  แทนที่จะจบแค่ 3 ประจานมันทั้งเวป.  ต่อมเผือกชาวบ้านเดี๋ยวก็ตามต่อกันเอง

n€v€rdi€

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 6
เรื่องนี้เป็นข้อตกลงของคนสองคนครับ ผมว่าเป็นรายละเอียดที่มีเพียง
คนสองคนที่รู้ จึงควรพีเอมคุยกันดีกว่าครับ
ส่วนตัวผมคิดว่าเรื่องนี้มันลึกเกินกว่าเอามาวิเคราะห์ว่าผิดจรรยาบรรฌ
ถ้าใครจะมาเม้นใครผมว่าควรลองเข้าถึงใจเค้าก่อนนะครับ เรื่องใหญ่ๆ
ก็จะได้เล็กลงไป เรื่องเล็กๆก็จะหมดไปครับ

Once Upon a Time

• People Like This 23
  • ปุ่มไลค์อยู่ตรงนี้ กดได้ ไม่กัด!
คำว่าสมควรประจานหรือไม่ควรประจาน มันต้องขึ้นอยู่กับผู้หญิงที่เค้าเสียหายว่าเค้าอนุญาตให้ประจานมั้ย

ในเมื่อผู้เสียหายยอมให้ออกมาประจาน ก็แสดงว่าสมควร
เพราะผู้เสียหายอยากให้เป็นอุทาหรณ์แก่สาวๆที่อาจจะเผลอไปหลงกับน้ำเงินของหมูกวิน ได้ข่าวว่ามีสาวๆหลายคนสนใจตาหมูตอนนี่เพราะหลงคิดไปว่าฮีรวย  **11** ที่ออกมาเตือนแบบนี้ก็ดีแล้ว เป็นประโยชน์กับสาวๆคนอื่นด้วย

ถ้ามัวแต่ปิดเงียบ อีพวกที่มันทำไม่ถูกไม่ควรก็ได้ใจ ไปทำผิดกับคนอื่นอีกซ้ำๆ ปล่อยให้มันลอยนวลในเว็บ ลอยหน้าลอยตา แต่ถ้าเราออกมาประกาศให้โลกรู้ มันจะได้หายซ่าบ้าง **24** 
แม้แต่ลายเซ็นต์ก็แจ้งให้ลบ!

จัดไปๆ รีบมาเผายูสนี้ทิ้งซะทีเถอะแอดมินจ๋าาา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ได้ออกความเห็นกันทุกด้านแล้ว ทั้งฝ่ายเห็นด้วยกับกระทู้ และฝ่ายไม่เห็นด้วย ผมจึงมาขอปิดกระทู้ แต่ก็ย่อมห้ามท่านผู้ใดให้มาออกความเห็นเพิ่มเติมมิได้ ทุกสิ่งอย่างผมก็ได้อธิบายไปหมดแล้ว ถ้าท่านเห็นว่าการมาประกาศนั้น ทำให้เสียหายกับน้อง ผญ มากยิ่งขึ้น ก็ขอบอกว่า ผมได้ ปล. เอาไว้แล้ว ว่ากรุณาอย่าเที่ยวสอบถามว่าน้องๆ เป็นใคร

และน้องเจ้าของเรื่องก็บอกว่าทุกอย่างก็ปกติดี ไม่มีปัญหากับชีวิตประจำวันของเธอ

ก่อนจากขอฝากข้อความจากน้องเจ้าของเรื่อง โดยไม่มีการตัดต่อ

"ฝากลงเวบให้หน่อยว่า ได้รับ pm แล้ว และจริงๆก็ไม่ได้อยากให้เรื่องใหญ่ และทำให้มีผลกระทบกับใคร แค่อยากให้คุณกวิน ออกมารับผิดชอบกับเรื่องที่เกิดขึ้น แต่เมื่อแสดงความรับผิดชอบแล้ว ก็คงจบเท่านี้ และขอให้เรื่องนี้เป็นอุทาหรกับทั้งน้องและพี่ อย่าไว้ใจใคร ถึงจะเป็นคนที่เรารู้จัก ความลับ ควรเป็นความลับ จะมีจรรยาบรรณหรือไม่ ไม่รู้ แต่คนที่ได้ชื่อว่า ลูกผช ไม่ควรเอาเรื่องของลูกผญ ไปพูด"

NYX

• VERIFY USER
  • Full Member
  • *
  • People Like This 11
ผมขอถามเพิ่มสักนิดนะครับ

1. น้องผู้หญิง ที่คุณ kawins ไปเล่าให้ฟัง นำเรื่องไปเล่าให้คุณ crocodile ฟังต่อ นี่ถือว่าเป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสม ใช่หรือไม่ครับ

2. คุณ crocodile ต้องการสิ่งใดจากกระทู้นี้ ใช่การยอมรับผิด และการไปขอโทษน้องผู้หญิงคนนั้น จากคุณ kawins ใช่หรือไม่ครับ

3. คุณ crocodile มาโพสประจานคุณ kawins แบบนี้ เหมาะสมหรือไม่ครับ (ทำไมไม่ pm ส่วนตัวไป หรือถ้า pm ไปแล้วขออภัยนะครับ ข้ามข้อนี้ไปได้เลยครับ)

ปล. คุณ kawins นั่นผิดอยู่แล้วครับ ผมขออนุญาติไม่พูดถึง
ปล2. ถ้าให้ผมเดา ผมทายว่า น้องผู้หญิงที่คุณ kawins ไปขอดูแล คงเป็นน้องที่คุณ crocodile สนิทด้วย ไม่มากก็น้อยครับ

ไขปริศนาอาชญกรรมในห้องปิดตายได้เก่งมาก โคนันคุง

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
ตามมาแบบว่าเพิ่งรู้เรื่องราวดราม่า ...

Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~