ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมั้ย  (อ่าน 1888 ครั้ง)

..StAnG..

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
  • สวัสดี..โลกสีเทา
เคยมั้ย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 09:31:07 PM »
เคยมั้ย...ต้องนั่งเหงาอยู่ทุกวัน
เคยมั้ย...แค่อยากมีใครอยู่ข้างๆ
เคยมั้ย...อยากมีรักที่สมหวังกับเค้าบ้าง
เคยมั้ย...อยากมีคนนำทางยามท้อใจ
เคยมั้ย...ไม่กล้ารักเพราะกลัวผิดหวัง
เคยมั้ย...หลอกตัวเองให้มีความหวัง ไปวันๆ
เคยมั้ย...ที่ชีวิตไม่ราบรื่นเหมือนใครๆ
เคยมั้ย...ไม่กล้าพูด ให้ใครๆ เค้าได้ฟัง
เคยมั้ย...ทำตัวเองเหมือนเข้มแข็ง
เคยมั้ย...แกล้งแข็งแรง เพื่อปกปิดไว้
เคยมั้ย...แค่ได้ระบาย ก็ดีใจ
เคยมั้ย...ไม่รู้จะพูดยังไง ว่าฉันก็เหงาเป็น

**21**  ขอบคุณพื้นที่ ที่ให้ระบายค่ะ   **07**
=T_T= นู๋คงผิดมากใช่มั้ยที่เดินทางสายนี้...ขอบคุณ wlg. หวังว่า เราจะไม่ได้พบกันอีก =T_T=

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
Re: เคยมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 10:20:54 PM »
น้องหมา...เค้าบอกว่า 
มีสถาณะ...ไม่ได้หมายความว่า "มีสิทธิ์ทุกอย่าง"
มีคนข้างๆ ไม่ได้แปลว่า "คุณจะไม่เหงา"
มีคนบอก "รัก" ไม่ใช่ว่า...ตลอดเวลา "เขาจะอยู่กับเรา"
มีเพียง "คนในกระจกเงา"ที่คุณแน่ใจว่า..."ไม่ทิ้งกัน"
ดังนั้น "จงเข้มแข็ง" เด็กน้อย

สู้ๆ  **06** **06**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

ภูมิแพ้กรุงเทพฯ

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 10:53:44 PM »
เคยมั้ย...ที่คิดว่าตัวเองหมดหวัง แต่ก็ยังเห็นแสงสว่าง
เคยมั้ย ที่หันหลังไปไม่เห็นใคร แต่ก็ยังมีพ่อแม่อยู่ข้างๆเสมอ
เคยมั้ย ที่อยากยอมแพ้และร้องไห้อยู่ตรงนั้น แต่เราก็ตัดสินใจที่จะลุกขึ้นยืน
แล้วสุดท้าย...เคยมั้ย ที่เราเสียใจเพราะเรา"ลองสู้อีกครั้งหนึ่ง"?
ไม่ขอตอบรับการติดต่อจากผู้ใด :)
เพราะฉันมีแฟนที่น่ารักแค่คนเดียวก็พอใจ
Have fun! สนุกสนานเฮฮา มองคนบ้า มองคนดี มองคนนั้นคนนี้ในสังคมไทย

May_monarissa

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 12:32:39 AM »
เข้ามาเปนกำลังใจให้ จขกท...เพราะเคยรู้สึกแบบ จขกท. ทุกอย่าง
สู้ๆนะคะ
เออ !!.....

CaBriolet

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 23
  • ID Line : -CaBriolet-
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 08:24:31 PM »
เคยมั้ย...ต้องนั่งเหงาอยู่ทุกวัน
ถึงแม้วันนี้นั่งเหงา  วันข้างหน้ายังมีให้เราสร้างใหม่

เคยมั้ย...แค่อยากมีใครอยู่ข้างๆ
แม้ไม่มีใครข้างกาย ลองหาสถานที่ที่เราชอบ นั่งสบายๆ ดูชีวิตคนเดินไปมา

เคยมั้ย...อยากมีรักที่สมหวังกับเค้าบ้าง
แค่มีสักคนที่เราเห็นแล้วมีความสุข อยากทำให้เขายิ้ม แค่นี้ก็มีความสุขได้ระดับนึง

เคยมั้ย...อยากมีคนนำทางยามท้อใจ
ต่างคนต่างความคิด แนะนำได้ แต่สุดท้ายเทอต้องเลือกเองว่าจะก้าวไปหรือไม่

เคยมั้ย...ไม่กล้ารักเพราะกลัวผิดหวัง
รักเถอะจ้า ให้เพราาะเราอยากให้ เพราะเสียงของหัวใจบอกให้อยากทำ

เคยมั้ย...หลอกตัวเองให้มีความหวัง ไปวันๆ
ทุกความคิด ลองหยิบมาสักหนึ่ง แล้วลงมือทำไหมคะ ถ้าคนเดียวไม่ไหว ลองหาที่ปรึกษาดูโน๊ะ

เคยมั้ย...ที่ชีวิตไม่ราบรื่นเหมือนใครๆ
ชีวิตราบรื่นที่ต้องการคืออะไร อนาคต ความสุข คนข้างกาย
ทุกคนเกิดมามีพื้นฐานแรกเริ่มมาไม่เหมือนกัน
ทางของเรา มีอะไรบ้าง แล้วลองสานต่อดูนะคะ

เคยมั้ย...ไม่กล้าพูด ให้ใครๆ เค้าได้ฟัง
บางเรื่อง เราสบายใจมากกว่า ถ้าได้คุยกับคนที่ไม่รู้จัก
พูดได้ คุยได้ โดยไม่กลัวว่าเค้าจะเอาไปบอกใคร

เคยมั้ย...ทำตัวเองเหมือนเข้มแข็ง
บางเวลา อ่อนแอบ้างก็ได้นะ ^__^

เคยมั้ย...แกล้งแข็งแรง เพื่อปกปิดไว้
เปิดเผยกับสักคนสิ แล้วจะรู้สึกดีขึ้น

เคยมั้ย...แค่ได้ระบาย ก็ดีใจ
ถ้าตอนนี้สบายใจขึ้นแล้ว ยินดีด้วยค่ะ

เคยมั้ย...ไม่รู้จะพูดยังไง ว่าฉันก็เหงาเป็น
ทุกคนมีความเหงาเป็นเพื่อนข้างกายเสมอ

ขอบคุณพื้นที่ ที่ให้ระบายค่ะ
ขอบคุณสำหรับอีกแง่คิดของชีวิตค่ะ
ทุกอย่าง เคยคิดแบบที่เจ้าของกระทู้คิด
พอเวลาผ่านไป หันกลับไปมอง และตอบปัญหาเหล่านั้น
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้
น่าเสียใจ ที่บางคำพูด พูดไป โดยไม่ทันคิด
แต่เสียดายกว่า หากบางความคิด ได้แต่คิด แต่ไม่เคยลงมือทำ

..StAnG..

• Newbie
  • *
  • สวัสดี..โลกสีเทา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 06:53:11 PM »
 **26**  หากวันใดเราเข้มแข็งพอ คงได้หัดกลับมามองวันที่ เคย อย่างสุขใจ  **38**

ขอบคุณทุกคอมเม้น มากๆ ค่ะ  **26**
=T_T= นู๋คงผิดมากใช่มั้ยที่เดินทางสายนี้...ขอบคุณ wlg. หวังว่า เราจะไม่ได้พบกันอีก =T_T=