ผู้เขียน หัวข้อ: มาส่งการบ้านก่อนนอน  (อ่าน 3721 ครั้ง)

ผ้าแพร

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
มาส่งการบ้านก่อนนอน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 12:59:17 AM »
ดีค่ะ....
เริ่มจากวันนี้นะค่ะ...ว่างกะทันหัน..และไม่มีที่ไป
ก้อคุยกับพี่คนหนึ่งสุดท้าย เราก้อนัดกันไปเท่ว
เรานัดกันที่ เซนทรัล พลาซ่า พระราม 9เวลา 12.00 แต่หนูสายเกือบ ชั่วโมง
สาเหตุ รถติด...
ครั้งแรกที่เจอ ก้อทักทายสวัสดี แต่ก้อยังไม่กล้าคุยนะ คือเราแปลกหน้าไง...
เลยตัดสินใจเดินก้มหน้าจ้องจอแทน..พี่บอกจะพาไปถ่ายรูป ที่ศูนย์วัฒนธรรม
เรานั่งไฟใต้ดินไป ระหว่างทาง ก้อไม่ได้คุยกันเลย คือยังเกร็งอยุ่ อันนี้สารภาพเลย
พอไปถึง..พี่ก้อพาถ่ายรูป เราก้อเหมือนเด็กทั่วๆไปอ่ะ เวลามีของเล่นใหม่
ก้อจะสนใจแต่ของเล่นใหม่ ..พี่รับหน้าที่เป็นช่างภาพ และถือกะเป๋าสะพายให้..คือ..เด็กกำลังซนเนาะ..
เราใช้เวลาในการถ่ายรูปกับภาพสามมิติต่างๆ เยอะพอสมควร..ประเด็นอีกนิด แบตทอสัพนู๋หมดด้วยแหละ
พี่ก้อจะถามว่าหิวไหม..ตอนนั้นไม่หิวนะ...หิวน้ำมากกว่าเลยบอกพี่อยากกินชาเขียวอแมซอน พี่ก้อพามา ซื้อชาเชียวนมสดเย็นปั่น
และมานั่งพักที่หน้าโรงหนัง...ประเด็น แบตหมด สุดท้าย...อาการพูดมากก้อกำเริบ
คุยกับพี่นานมาก เรื่องโน้น นี่นั่น..และพี่สุภาพค่ะ..คือไม่ต้องระวังตัวเท่าไหร่..คุยแบบเหมือนคนรุ้จักกันมานานมาก
คุยเก่งมั้ย..ต้องถามพี่นะค่ะ...555 คุยกันนานมากในความรุ้สึกนะ พี่ก้อถามว่าหิวยังเดวพาไปกินข้าว ประเด็นคือ ยังไม่หิวค่ะ
พี่เลยบอกเดวพามากินเค้กที่เซนทรัล พลาซ่า..สตอเบอรี่ทาร์ตมั้ง ถ้าจำไม่ผิด
และ อาการพูดไม่หยุดก้อเริ่มทำงาน..คุยหลายเรื่องมาก การเมือง เศรษฐกิจ สถานที่เท่ว...ไม่รุ้โยงกันได้ไง
พี่ก้อพามาส่ง..บิ๊กซีอิมพีเรียล ลาดพร้าว... คือวันนี้สนุกมากนะค่ะ
ขอบคุณที่สร้างความทรงจำดีๆให้นู๋...ขอบคุณที่เลี้ยงและยอมนั่งฟังนิทานที่หนูเล่า
อย่าลืมเอาคำถามที่หนูถามไปถามคนอื่นนะค่ะ...
1-2-3-4 ยีราฟ หรือช้าง ช้างหรือจระเข้ 5555 ฝันดีนะค่ะ ขอบคุนมาก ครั้งหน้าพาไปใหม่น่า
นู๋ไม่ดื้อ..แต่นู๋ซน นู๋จะเงียบเฉพาะ เวลาเดิน อย่านั่ง เดวนู๋จะเกิดอาการพูดไม่หยุด....
ป.ล เดวมาส่งรูปนะค้ะ

*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

IS_BarBeQ

• Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
Re: มาส่งการบ้านก่อนนอน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 01:32:49 AM »
การบ้าน  **06**
รอรูปนะคร้า รูปอัลไลน้าาาาาาา 41  41
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 06:11:46 AM »
โชคดีครับเจอพี่น่ารัก พาเที่ยว พาถ่ายรูป พาทานอาหาร....

เท่าที่อ่าน คงคุยเก่งกันทั้งสองคนเบย ขนาดเพิ่งเจอกัน ยังสามารถนั่งคุยกันได้นาน ..ดีใจด้วยที่เจอพี่สุภาพ อัธยาศัยดี

เอ่อ แล้ว ... 1-2-3-4 ยีราฟ หรือช้าง ช้างหรือจระเข้? รายยยยหรอ

**25**

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 09:26:25 AM »
wow น่าไปจุงเบยค่า

ถั่วต้องถ่ายรูปแยะแน่ๆ เลย

**39**

IS_BarBeQ

• *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 10:13:07 AM »
น่ารักดีจัง บางรูปเสี่ยวด้วยอ่ะ 5555
41 41
อยากดูอีกเปล่าาา...
อยากดูสิจ๊ะ ไหน มีอะไรน่ารักน่ารักอีกเอบ  **39** **39**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Once Upon a Time

• People Like This 23
  • ปุ่มไลค์อยู่ตรงนี้ กดได้ ไม่กัด!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 11:39:27 AM »
wow น่าไปจุงเบยค่า

ถั่วต้องถ่ายรูปแยะแน่ๆ เลย

**39**

พี่หลุยส์อยากเห็นรูปน้องถั่ว 41
แม้แต่ลายเซ็นต์ก็แจ้งให้ลบ!

จัดไปๆ รีบมาเผายูสนี้ทิ้งซะทีเถอะแอดมินจ๋าาา

Honeysweet

• People Like This 73
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 11:56:39 AM »
ดีจังเจอพี่น่ารัก  41
เวลาเปลี่ยน อะไรๆก็เปลี่ยน

maodiff

• Full Member
  • People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 01:47:27 PM »
กำลังอยากอ่านการบ้านเลยครับ

ขอบคุณ คุณ praewaaa ที่มาส่งให้ได้อ่านกันครับ

ดีใจด้วยนะครับ ที่ได้เจอพี่ที่นิสัยดีครับ

อ่านตอนแรกนึกว่าจะกินกันแถวเซนพระราม 9

ว่าแต่สงสัยสองเรื่องครับ

1 ทำไมยืน ถึงไม่คุยครับ  **25**
2 1-2-3-4 ยีราฟ นี่คืออะไรครับ  **21**

+1 ไลค์ให้ครับ
 **26**
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

ผ้าแพร

• *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 02:57:53 PM »

ขอบคุณ คุณ praewaaa ที่มาส่งให้ได้อ่านกันครับ

ดีใจด้วยนะครับ ที่ได้เจอพี่ที่นิสัยดีครับ

อ่านตอนแรกนึกว่าจะกินกันแถวเซนพระราม 9

1 ทำไมยืน ถึงไม่คุยครับ  **25**
2 1-2-3-4 ยีราฟ นี่คืออะไรครับ  **21**

**26**

ตอบข้อ 1 นะค่ะ ส่วนมากจะอนู่ในช่วงเวลาเดินค่ะ...คนจะเยอะ คุยนะ แต่คือมันน้อยไปนิด นู๋จะเดินตามมากกว่า
ส่วนข้อ 2 ว่าแย่จัง มีแต่คนอยากรุ้ข้อสองอ่า... **40** **40**

เฉลยดีไหมค่ะเนี่ยยย
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

Second woman

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2015, 05:18:06 PM »

2. 1-2-3-4 ยีราฟ นี่คืออะไรครับ  **21**

**26**

ตอบข้อ 1 นะค่ะ ส่วนมากจะอนู่ในช่วงเวลาเดินค่ะ...คนจะเยอะ คุยนะ แต่คือมันน้อยไปนิด นู๋จะเดินตามมากกว่า
ส่วนข้อ 2 ว่าแย่จัง มีแต่คนอยากรุ้ข้อสองอ่า... **40** **40**

เฉลยดีไหมค่ะเนี่ยยย

ถ้าให้เดา...สงสัยน้องแพร จะพูดถึงความแแตกต่างของความสูง ระหว่างพี่ชาย กะน้องแพร หรือเปล่าคะ ??  **40**

**11** **11**

การบ้านน่ารักค่ะ ได้เจอพี่น่ารัก สุภาพและใจดี....เมื่อไหร่จะมาส่งอีกค่ะ...  **32**
หลายเหตุผลที่ต้องทน " เ บื่ อ อ อ อ "