ผู้เขียน หัวข้อ: การมีชีวิตอยู่นี้มันยากจังนะคะ เหนื่อยจริงๆ เมื่อไหร่จะโชคดีบ้าง  (อ่าน 4400 ครั้ง)

NpaweenaP

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 6
ไม่มีอะไรค่ะ ตัดพ้อไปเรื่อย ตามประสาคนหาเงินในมุมมืด
ภายนอกต้องทำเป็นเหมือนคนไม่มีปัญหาอะไร
ก็เลยไประบายที่ไหนไม่ได้ ต้องมายืมพื้นที่ตรงนี้
แค่ไปอ่านเจอเรื่องราวดีๆ น่ารักๆ ในห้องส่งการบ้านแล้วรู้สึกนอยเล็กน้อย
เมื่อไหร่จะโชคดี เจอคนที่ดี ที่คลิก ที่ใช่ สักทีนร้าาาา
ดิ้นรนมากๆก็เหนื่อยแล้ว  หมดแรงงง  **07**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
ค่อยๆ แก้ปัญหาใกล้ตัวที่เราสามารถแก้ได้ก่อน

อย่าเอาปัญหาทุกอย่างมารวมๆกัน...

ทำเท่าที่ได้ครับ

**14**

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
ก็ต้องยอมรับ อ่ะนะว่ามันหายาก สำหรับคนที่ ดีพอ และพอดี กับเรา
กว่าคนที่เค้าจะหาเจอ และได้พบกัน ก็คงหานาน พอพอ กะที่กำลังหาตอนนี้แหละ

อย่าไปท้อเลย

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
สู้ๆ นะคะ ดูจากหัวข้อแล้วเป็นห่วงจัง

การบ้านก็เหมือนfacebook นะคะ คนที่เค้าไปทำกิจกรรมต่างๆ มา ก็เอามาลง <บางทีถั่วส่องแล้วก็แอบอยากไปเที่ยวไปกินมั่งเลย>

ซึ่งถ้ากิจกรรมมันมีstory เค้าก็เอามาเขียนมาแบ่งปันเพื่อนๆ ให้น่าอ่านน่าฟินกัน

แต่มุมเศร้าๆ หรือไปแล้วไม่หนุกเค้าอาจจะไม่เอามาลง เพราะมันไม่มีอะไรให้เขียนน่ะค่ะ

เพราะฉะนั้นอย่าเอามาเปรียบเทียบดีกว่านะคะว่าไมเราไม่เจอซะที เอาการบ้านมาเป็นแรงบันดาลใจดีกว่า

น้องถั่วว่าต้องมีวันของคุณนะคะ;฿ สู้ๆๆๆ

NpaweenaP

• **
ขอบคุณทุกท่านนะคะ

แค่อยากระบายจริงๆค่ะ เราระบายให้ใครฟังไม่ได้จริงๆ
เราต้องรับผิดชอบทุกอย่างทั้งชีวิตตัวเองและคนอื่น ทุกคนมีความสุข ไม่มีใครรู็เลยว่าความสุขของเขาได้มาจากอะไร
เราดิ้นรนสุดๆ แต่เหมือนโชคชะตากลั่นแกล้ง หรือว่าเราตั้งความหวังมากไปกันแน่
แค่อยากรู้ว่ายังต้องแลก และเสียอะไรไปอีกแค่ไหน ชีวิตถึงจะได้เจอเรื่องๆดีสักที

PieceOfMe

• People Like This 273
  • your father died !!!
อ่านโพสล้ะดูท่าทางจะเหนื่ิอยจริงๆ สู้ๆน้าาา

การบ้านน่ะ อ่านได้ ชื่นชมได้ เป็นแรงใจได้

แต่อย่ายึดติดมาก คิดซะว่าอ่านนิยาย เพราะบางเรื่องมันก็เมค

แต่งสีใส่ใข่เสริมโน่นเสริมนี่ก็เยอะ เอาเป็นว่าอ่านขำๆ

คนเราชั่ว 7 ที ดี 7 หน ไม่มีใครโชคร้่ายตลอดเวลาหรอก

สู้ๆ
 **04**
เข้ามา... "เฉพาะกิจ"

ลูกศิษย์ อิเจี้ยบ เลียบด่วน...

thorr

• Sr. Member
  • People Like This 0
อยากจะสิ่งดีดี lineมา ;kreewitthor

NpaweenaP

• **
อ่านโพสล้ะดูท่าทางจะเหนื่ิอยจริงๆ สู้ๆน้าาา

การบ้านน่ะ อ่านได้ ชื่นชมได้ เป็นแรงใจได้

แต่อย่ายึดติดมาก คิดซะว่าอ่านนิยาย เพราะบางเรื่องมันก็เมค

แต่งสีใส่ใข่เสริมโน่นเสริมนี่ก็เยอะ เอาเป็นว่าอ่านขำๆ

คนเราชั่ว 7 ที ดี 7 หน ไม่มีใครโชคร้่ายตลอดเวลาหรอก

สู้ๆ
 **04**

ขอบคุณค่ะ

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
สู้ๆ นะ พรหมลิขิตยังไม่นำพา วาสนายังไม่ส่ง ให้ได้พบเจอะเจอคนดี คนจิงใจ
ก็ต้องรอกันต่อไป ตอนนี้ก็ให้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ใน wlg คอยอยู่เคียงข้าง ให้กพลังใจ
ไปก่อนนะคะ สู้ๆ v(^__^)v
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

NpaweenaP

• **
สู้ๆ นะ พรหมลิขิตยังไม่นำพา วาสนายังไม่ส่ง ให้ได้พบเจอะเจอคนดี คนจิงใจ
ก็ต้องรอกันต่อไป ตอนนี้ก็ให้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ใน wlg คอยอยู่เคียงข้าง ให้กพลังใจ
ไปก่อนนะคะ สู้ๆ v(^__^)v

ขอบคุณค่ะ