ผู้เขียน หัวข้อ: ... ใครๆ ก็ไปญี่ปุ่น ...  (อ่าน 1791 ครั้ง)

Luzifer

• Hero Member
  • People Like This 110
  • I'm stupid forever...
Re: ... ใครๆ ก็ไปญี่ปุ่น ...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 06:39:15 PM »
... บ้างก็ไปดูฉลามวาฬ   **04**

Happiness is being stupid together   **04**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 02:56:41 PM »
หะหรือ..... บ้างก็ไปดูเสือ  **06**

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Luzifer

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:01:07 AM »
... บ้างก็ไป snowboard   **04**

Happiness is being stupid together   **04**

น้องสมุย

• People Like This 93
  • ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:10:07 AM »
มาแสดงตัวว่าเป็นอีกหนึ่งคนที่อยากไป **37**
แต่แปลกดีโดนชวนไปเที่ยวพอตอบตกลง ก็กลับลำดื้อๆว่าเราคงเข้าไปญี่ปุ่นไม่ได้ ^_^
แล้วจะมาเราะกะลาให้หมาดีใจเพื่ออะไรเหรอค่ะ มีความสุขกะการมีความฝันให้บางคนคิดไปไกล **37**
คนบางคนมีค่าต่อใจเรามาก แต่เราไม่ได้สำคัญมากขนาดนั้นกะเค้าต่อให้เราจะหน้าด้านบอกไปว่า"ไม่มีเธออยู่ไม่ได้นะ" วันที่อยากพูดอะไรหักหาญน้ำใจกันก็ยังทำกันได้ลง
เราไร้ซึ่งตัวตนจริงๆ ^_^
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

Luzifer

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 10:15:08 AM »
... หิวมั้ย   **04**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 09:44:30 PM »
... หิวมั้ย   **04**

กินซะเลย ซูซิของชอบ 

ไปญี่ปุ่น ต้นกำเนิดการ์ตูนญี่ปุ่น **04**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Luzifer

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 10:28:05 PM »
... ไปดูลิง   **04**

wut2000

• Full Member
  • People Like This 87
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 03:36:41 AM »
ผมชอบไปญี่ปุ่น ไปมาหลายครั้ง ชอบมั่กๆ
 **39**

แม้ญี่ปุ่นน่าเที่ยวแต่ ก็มีจุดที่หลายท่านอาจมองข้าม
1.คนเขาหนาแน่นมากครับ ดังนั้น ช่วงวันหยุด ในเมืองใหญ่ๆ การแย่งทรัพยากรนั้น ไม่สนุกเลย ปัจจุบันเองก็ไม่แน่ใจ แต่คิดว่า น่าจะแย่กว่าเดิม
2.เสียดาย ช่วงที่โรงไฟฟ้านิวเคลียร์ระเบิด ทำให้การไปพักที่ญี่ปุ่น การทานอาหารในบางสถานที่ อาจเสี่ยง
แม้ญี่ปุ่น จะน่าเชื่อถือ แต่ยังไงๆก็เสี่ยงในเรื่องรังสีปนเปื้อน
 **25**

ชอบกระทู้นี้ครับ แต่นานๆจะแวะมาดูทีนึง พอดีไปพบรายการ NHK World ภาค ภ.อังกฤษ ในโรงแรม หลายโรงแรม
และเนื่องจากไม่ค่อยได้ดูทีวีไทยเลย (จานดาวเทียมที่บ้านพักในไทยที่ผมดูประจำอยู่นั้น ผมตั้งไว้ที่Asiasat3S ซึ่งผมมักดู ช่อง ข่าวต่างประเทศ และที่สำคัญ ดูช่องNHK Worldเป็นประจำ) จึงคิดเองว่า ปัจจุบันทุกบ้านอาจสามารถดูรายการนี้ผ่านดาวเทียมหรือกล่องต่างๆ เลยอยากมาแนะนำให้ดูครับ แม้รายการจะวนซ้ำ

ช่องNHK Worldนี้ มีสารคดีท่องเที่ยวทั้งในญี่ปุ่นเองและต่างประเทศ ถ้ามีโอกาสลองเปิดดูนะครับ ผมเองยังได้เรียนรู้และฝึกฟังภาษาอังกฤษไปด้วยจากรายการนี้ และ บางรายการยังมีการสอนภ.ญี่ปุ่นเช่นกัน
ขออภัยบางท่านที่ไม่ชำนาญภ.อังกฤษ แต่ถ้าพอมีเบสิค ลองฟังดู เพราะ สำเนียงค่อนข้างเหมาะกับคนเอเชียแบบเราท่าน
ขณะที่โพสต์นี้ก็กำลังดูรายการเกี่ยวกับเด็กผู้หญิงคนนึงที่ก้าวสู่แชมป์งัดข้อ
หวังว่า ทุกๆท่านคงมีโอกาสได้ไปเที่ยวญี่ปุ่นสักครั้งนะครับ
 **38**