ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณ welovegig ขอบคุณ ลุงนึก  (อ่าน 3087 ครั้ง)

cytie

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ขอบคุณ welovegig ขอบคุณ ลุงนึก
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 03:45:38 PM »
ขอแชร์ประสบการณ์นะคะ
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ www.welovegig.com เราเป็นคนนึงที่พึ่งรู้จักเวบนี้ได้ไม่นาน รู้จักผ่านเพื่อนอีกที ทีแรกก็กะเข้ามาขำ ๆ เล่นๆ คิดว่าคงเป็นแค่ เวบออนไลน์จะเอาอะไรมาก คนจริงใจจะมีหรอ ก็เข้ามาหาประสบการณ์ตามประสาคนโสด ก็เลยลองตั้งกระทู้จ้างเที่ยว ขำ ๆ ไม่คิดว่าจะมีคนสนใจ จะมีใครที่ไหนมาจ้าง แต่ด้วยความที่ตั้งกระทู้แรก ทำให้อะไรๆ มันยังไม่ลงตัว โพสต์ไม่ครบถ้วน ลืมใส่ พิกัด ใส่เรท บ้าง บลาๆ ก็ได้รู้จักกับ ลุกคนนึง ชื่อ ลุงนึก  ลุงทักมาคำแรก ครั้งแรกใช่ไหมลูก ? เรานี่ อ่อ เอิ่มม ค่ะ ครั้งแรกเลยค่ะ (ลุงรุ้ได้ไงฟ่ะ อ่อ ลุงแก่คงอยู่ในเวบนี้มานาน) ลุงนึกใจดีมากค่ะคอยชี้แนะ แนะนำ วิธี นุ้นนี่นั้น วิธีดูคน มองคนแบบไหน วิธีป้องกันตัวเอง(ขอบคุณมากเลยค่ะ) หลังจาก ได้คำชี้แนะจากลุกนึกเราก็มาแก้ๆ กระทู้   หลายวัน ผ่านไปก็มีคนติดต่อเข้ามาบ้าง เราก็คอยพูดให้ลุงนึกฟังตลอดว่า คนที่เข้ามา มาแนวไหน แบบไหน ก็ตามเคย ลุงนึกสอนๆ ให้ดูยังไง มาแนวนี้จะตอบแบบไหน ช่วงนั้นเราก็ทำงาน เข้ามาดูบ้างไม่เข้าบ้าง จนได้เมล เมลนึง พี่เค้าส่งเมลมา ข้อความในเมล อ่านแล้วไม่เหมือนของคนอื่นที่ส่งเข้ามาสนใจงานเลย ของคนทั่วไปละออกแนว ชื่ออะไรคับ สนใจรับงานหรอคับ ขอรูปหน่อยครับ เบอร์ติดต่อหน่อยคับ นู้นนี่นั้นเยอะอ่ะ แต่ของพี่คนนี้ไม่มีเลย แบบนั้น ข้อความเมลที่ส่งมาออกแนวจะซื่อๆ บื่อๆ ด้วยซ้ำ เราก็ไม่เคยรับงานเลย ก็เห็นว่าดูแปลกๆกว่าคนอื่น เลยตอบเมลกลับ และก็มีแลกไลน์กัน คุยกันในไลน์ถูกคอ คุยอยุ่หลายวัน ก็นัดเจอกัน (แบบไม่ได้ตั้งใจ)  วันนั้นจำได้ว่า พี่เค้านัดช่วงกลางวัน แต่เราไม่ว่างกลางวันไปนั้นมานี่ ทำให้ไม่ได้รับนัดพี่เค้า เพราะยุ่งๆทั้งวัน พอช่วงบ่ายๆ เริ่มว่างก็เออว่างละ เดะนัดพี่เค้าดีกว่า(วันนั้นพี่เค้าว่างทั้งวัน) ยังไม่ทันจะนัด เกิดง่วง แอบหลับไป ตอนบ่าย กว่า ๆ  ในระหว่างที่หลับพี่เค้าส่งไลน์มาบอกว่า ถ้าน้องตื่นก่อน 20.00 น. เดะไปทานหนมกันนะคับ ไม่รู้อะไรดลใจ หรือพรมลิขิต ให้ตื่นตอน 19.45 น. มาอ่านไลน์ เอ้ยยยย ! ดีใจ ผสม งง ! ตื่นเต้น นัดครั้งแรก !!! แต่งตัวแบบไหนดี ทำตัวยังไง พี่เค้าจะถูกใจเราไหม โอ๊ยย ตายละ สารพัดคำถาม ตั้งหัวข้อขึ้นมาในสมองพร้อมกันโดยมิได้นัดหมาย หลังจากตกใจอยู่แปปนึง รีบตอบกลับไป น้องตื่นแล้วคะ เจอไหนคะพี่ ? (ใจเต้นรัวมากตื่นเต้น) พี่เค้าก็นัดๆ สถานที่ โอเค ตกลงเดะเจอกันค่ะ -- พี่เค้าไปถึงที่นัดเจอก่อนเราประมาน 15 นาที เราก็ตามไปถึง ตื่นเต้นมาก ยิ่งตอนเจอพี่เค้าครั้งแรก (ใจจะละลายจ้า ทำไมน่ารักจัง >< ) พี่เค้าน่ารักมากค่ะ พาไปทาน After you (เคยบอกพี่เค้าว่าชอบทานเค้ก ไอติม ) พี่เค้าก็พาไปทาน พอถึงร้านพี่เค้าก็ เทคแคร์ ดูแล ใส่ใจ ( โอ้ววสุภาพบุรุษชมัดเลย  ) ถามเราจะทานอะไรสั่งเลยนะคับ ทำตัวตามสบาย(รู้ได้ไงว่าฉันเกร็งๆย่ะ ) ก็เกร็งจริงๆ เพราะครั้งแรกเลย คุยกันจนร้านเกือบปิด พี่เค้าก็ขับรถมาส่ง (สนุกมากคุยกัน อาจจะมีเขิลๆ กันบ้าง ตามประสาคนเจอกันครั้งแรก ) อารมณ์ตอนนั้นแบบฟินมากๆเลย เข้าถึงคำว่าใจละลายมันเป็นยังไงเลยละ >__< และแล้วก็ถึงเวลาต้องจาก ก็ขอบคุณพี่เค้าตามมารยาท(ตอนนั้นยิ้มหน้าบานเลย) ก็แยกย้ายกลับบ้าน หลังจากนั้นก็มีเจอกันบ้าง ตามโอกาส เวลาเหมาะๆ และทุกครั้งที่เจอกัน พี่เค้าก็ยังคงความเป็นสุภาพบุรุษเช่นเดิม แต่ ! ก็อย่างที่รู้ๆ ความสุขมักอยู่กับเราไม่นาน หลังจากที่เราได้เจอพี่เค้า เราก็ไม่ได้เข้าเวบนี้อีกพักใหญ่ๆ จนวันนึง นึกคึกเข้าเวบนี้อีกรอบ และตั้งกระทู้อีกที พี่เค้าก็เข้ามาเห็น(เคยคุยกันว่าจะไม่เข้าอีก) ก็อย่างกับละครน้ำเน่าอ่ะ จากที่พี่เค้าเคยเชื่อในคำพูดเรา ก็กลายเป็นผิดหวังในตัวเราไปแล้ว ก็อยากจะบอกพี่เค้าว่าขอโทษจริงๆ กับการกระทำที่ทำให้พี่เค้ารู้สึกแย่ ทั้งที่พี่เค้าก็ดีกับเรามาโดยตลอด ขอโอกาสพี่เค้านะ บอกพี่เค้าไปว่า ถ้าทำให้ผิดหวังอีกจะพิจารณาตัวเองและเดินจากไปเอง พี่เค้าก็บอก งั้นกลับกันนะครับ พี่ขอให้น้องรอให้พี่ ให้โอกาสน้องแล้วกันครับแบบนี้คิดว่าน่าจะแฟร์กว่านะครับ (แค่นี้น้องก็ดีใจจะเหมือนถูกหวยละคะ T^T )  ตอนนี้ไม่ว่าพี่เค้าจะเข้ามาอ่านเจอ(ขออย่าให้เจอกลัวพี่เค้าโกรธอีก (เอามาตั้งกระทู้ทำไม!! ) พี่เค้าเป็นคนไม่ค่อยชอบวุ่นวาย ) หรือไม่(พี่เค้าอาจจะโกรธอีกรอบที่เอามาแชร์ T^T )  ก็อยากจะขอโทษจริงๆจากใจถ้ามีโอกาสอีกสักครั้งจะไม่มีคำว่า "ผิดหวัง " ในพจนานุกรมของน้องอีก ขอโทษจริงๆค่ะ รู้สึกแย่เหมือนกันที่ทำให้พี่เค้าต้องผิดหวังในตัวเรา สำนึกผิดแล้วจริงๆ  วันนี้ก็ตั้งใจจะมาบอกลา เวบ และ ลุงนึกค่ะ ก็อยากจะขอบคุณผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการ www.welovegig.com  ขอบคุณลุงนึก ขอบคุณพี่ที่ใจดีและเอ็นดูน้อง ให้เกียรติตลอดเวลาที่เจอกัน ใส่ใจ เทคแคร์ ดูแลดีมากๆค่ะ นี่เป็นการส่งการบ้านครั้งแรกและครั้งสุดท้ายของน้อง ประสบการณ์น้องอาจจะไม่มาก หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

หลังจากตั้งกระทู้แล้วน้องก็ขอลาก่อนนะคะ ขอบคุณ www.welovegig.com  ที่ทำให้รู้ว่ายังมีคนจริงใจ ในโลกไซเบอร์ ^___^

#มือใหม่หัดแชร์  #บายๆ  #ขอบคุณพื้นที่ค่ะ

kab_return

• Hero Member
  • People Like This 137
Re: ขอบคุณ welovegig ขอบคุณ ลุงนึก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 03:54:12 PM »
 **08**
ไม่รู้อะไรแต่ดันให้

Justforfun;)

• People Like This 208
  • ฤกษ์งาม กามดี (づ ̄ ³ ̄)づ
Re: ขอบคุณ welovegig ขอบคุณ ลุงนึก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 04:03:52 PM »
 **25** **25** **25**
คอมน้องไม่มีปุ่ม enter อ่อ
อยากอ่านแต่มึน อะช่วยดัน  **25**
I love being married. It's so great to find that one special person you want to annoy for the rest of your life.
(づ ̄ ³ ̄)づ      (づ ̄ ³ ̄)づ      (づ ̄ ³ ̄)づ

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 04:15:57 PM »
จ้างเที่ยวก็ไม่ผิดอะไรนิครับ...พี่เค้าคงเข้าใจแหล่ะ

**25**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 08:15:34 PM »
รักษาช่วงเวลาดีๆไว้ และขอให้มีความสุขมากๆค่ะ  **38**  **38**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Nuekmaiork

• People Like This 870
Re: ขอบคุณ welovegig
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 10:14:37 PM »

ตัวละครในเรื่อง มีแค่ 2 คน + 1 ลุง

น้อง  ==> จขกท
พี่     ==> ผช.โชคดีที่น้องเป็นปลื้ม
ผม   ==> ลุงนึก

*  น้องเพิ่งสมัครเข้ามาเล่นเวป โพสหาพี่จ้างเที่ยว
*  น้องนัดพี่แบบกล้าๆ กลัวๆ
*  น้องเจอกับพี่ แล้ว ต่างคนต่างปลื้ม
*  พี่ พอใจน้องไม่อยากให้ไปเจอคนอื่น
*  น้อง/พี่ ไม่ค่อยได้เจอกัน อารมเหงาๆน้องเลยมาโพสจ้างเที่ยว
*  พี่งอล (รึป่าวไม่รู้).... น้องง้อ ... พี่ให้โอกาสน้อง
*  น้องมาบอกลา...และขอบคุณเวป

**08** **08** **08**

ที่นี้เข้าใจละยังว่า ทำไม ผมต้องรีบเข้าไป Take care น้องเค้าทันทีที่เห็นโพสของน้อง
5555 ด้วยความจริงใจ ใสซื่อนี่แหละ น้องโพสมาหมด ไลน์ เมล์ เบอโท
รีบบอกให้น้องลบทู้แทบไม่ทัน

มาดันทู้......และฝากบอกพี่ชายโชคดีคนนั้น..น้องก็คงแค่เหงาๆ เซ็งๆ เลยมาโพสน่ะครับ
คงไม่มีเจตนาจะมาหาคนใหม่ คงด้วยอารมณ์เหงา ไม่ได้เจอพี่ที่คิดถึงเลยมาโพสเล่นๆ
 (ผมก้อเคยเป็น...เวลาเหงาๆ)

เฮ้อ...ยังไงยังไง ก้อต้องตามมาช่วยไอ้เจ้าหลานสาวคนนี้อยู่ดี  **11** **11**

ปล.. พี่ชายครับ...ผมอิจฉาาา

sara_sara

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 29
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 01:00:42 AM »
 **08** **08**
อ่านแล้วตาลาย

ขอให้มีความสุขมากๆ นะคะ
 **38**
Don't love me for fun,
Let me be the one.
Love Me For a Reason
Let the reason be love.

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 02:19:00 AM »
ว๊าว น่ารักจุง

ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

**39**

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 08:18:18 AM »

**34** **34**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 10:38:06 AM »

**34** **34**

**02** **02**

ปล. แนนนี่ ซุกซนนะเราหนะ