ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้าน Nudy: ตะลอนกินอินบางกอก ฉบับอากาศเย็นสบาย สูงๆ ชิลล์ๆ ช้าๆ  (อ่าน 11211 ครั้ง)

nudy

• Sr. Member
  • People Like This 12
สวัสดีค่าวันนี้ Nudy ชะแว๊บมาส่งการบ้านนิดนึงค่ะ  ตัวNudy เองยุ่งๆ มากไม่มีเวลา  แต่แอบมาจ้างเที่ยวเก็บค่าขนมแป๊บๆ เดี๋ยวก็ไปวุ่นกับการเรียนแล้ว   เห็นห้องการบ้านเราพักนี้ช่างเงียบเหงาเลยขอเขียนส่งซักนิดนึงละกันนะคร๊า จุ๊บๆๆ

การบ้านครั้งนี้ขอขอบคุณพี่ท่านนึง  ซึ่งเป็นคุณพี่สุดหล่อแสนดี  ขาประจำ WLG  นั่นคือคุณพี่ Slow นั่นเองค่ะ
ตอนนั้นคุยกะท่านพี่สโลว์บอกไปว่าโปรแกรมของเราต้องเป็นแนววาไรตี้ในเมืองกรุงละกัน  จัดแบบหลายๆ แนว  เน้นกินกันยันค่ำมืด ได้โปรดช่วย Nudy คลายเครียดจากการสอบทีเถิดคุณพี่

**08** **08** **08**

เริ่มแรก  เรามีนัดกันทานมื้อกลางวันเพื่อสุขภาพ  ที่ร้านหนองคายป้าสุ ซอยเสนา ซึ่งเป็นร้านอาหารเวียดนาม & อีสาน ร้านนี้รสชาติดีอยู่แล้วค่ะ Nudy ได้รับการแนะนำเมื่อทานแล้วมาจากท่านพี่ Kaptan อีกที (ขอบพระคุณมากค่ะ) อาหารที่เราเขมือบกันก็มี แหนมเนือง  ก๋วยจั๊บกุ้งพันอ่อย  เอ๊ย กุ้งพันอ้อย  อิอิ อร่อยแซ่บจริงๆ

หลังจากพุงเริ่มบวมก็ชวนพี่ Slow ไปเดินย่อยที่ Major เดินส่องสาวส่องหนุ่มนั่งกินไอติมกันเล็กน้อย แอบส่องตัวอย่างหนังเรื่อง ไอฟาย..แต๊งกิ้ว..เลิฟยู้ น่าดูมากมายแต่ว่าถ้า Nudy ว่างก็อยากจะไปดูนะคะ น่าหนุกดี  หรือใครไปดูแล้วมาเล่าให้ฟังหน่อยค่า
 **30**

จากเมเจอร์ เราตัดสินใจว่าโปรแกรมต่อจากนี้เราจะนั่งรถสาธารณะดีฝ่า
Nudy เลยพาพี่เค้านั่งรถเมล์ครั้งแรกในรอบเกือบสิบปีที่พี่เค้าไม่ได้นั่งมา  เพื่อไปต่อ BTS หมอชิตค่ะ

ที่BTS  นี้มีเรื่องราวดราม่าเกิดขึ้นนิดหน่อย คือ  Nudy ต้องเป็นไกด์เดินนำพี่เค้าเพราะพี่เค้านั่ง BTS มิเป็น แต่ว่าตอนอยู่บนชานชาลาแล้วต้องก้าวขึ้นขบวนรถนั้น ดันให้พี่Slow  เค้าเดินนำแล้วพี่ Slow ก็เดินแบบ Very Fast เข้าโบกี้  แล้วขณะที่Nudy รีบก้าวตามนั่นเอง ประตูรถไฟฟ้าก็ปิดลง  ฝึ่บบบบบ...  หน้า Nudy นั่นเอง 555 (ดีนะไม่หนีบหน้า Nudy )  เราสองคนจึงคลาดกันเพราะเหตุนี้ กำ....
Nudy   ต้องรีบโทรให้พี่เค้าลงสถานีถัดไปแล้ว  แล้วค่อยขึ้นขบวนถัดมาซึ่ง Nudy ขึ้นตามมา  เราเลยได้กลับมาเจอกันอีกรอบ  โอยใจจะคว่ำ ฮากลิ้งที่  เกือบทำผู้ใหญ่หลงทาง อิอิ
 **37**

Matching ;)

nudy

อะเครในที่สุดเราก็ลงสถานีศาลาแดง  แล้วเดินต่อเพื่อไปร้านอาหารบนตึกแห่งหนึ่ง  ชื่อร้าน Cloud 47 ค่า 
ไปถึงฟ้ายังไม่มืดเห็นท้องฟ้าและวิวของกทม. ช่างสวยงามมากมายค่ะ   มองลงจากชั้น 47 แบบนี้ เห็นบรรดาตึกต่างๆสวยมั่กๆ  แล้วเราก็เล่นเกมส์ทายชื่อตึกชื่อถนนที่เรามองเห็น  ลมก็พัดแรงมีไอเย็นๆ นิดๆ เริ่มเข้าหน้าหนาวซะทีดีใจจุงค่ะ  บรรยากาศพูดเลย  โรแมนติคจุง  ใครพาสาวมาทานที่นี่ระวังสาวหลงนะคะ

**39**

ทานอาหารจนอิ่มนิดๆ (แอบเบรคพี่เขาอย่าสั่งแยะ)  พอฟ้ามืดลงแค่นั้นแหละตอนนี้ความสวย Nudy เพิ่มจาก100% เป็น 140% เลย  ก็บอกว่าขอไปตะลุยกินที่อื่นต่อค่ะ  โดยโปรแกรมต่อจากนี้ก็มีความลุยแตกต่างกะดินเนอร์ตะกี้อย่างสิ้นเชิง

**30**

Nudy พาพี่เค้าไปเดินเล่นโซนCentral World ค่ะ  (พี่Slow เรียกworld trade อิอิ)

เราเดินไปไหว้ขอพรพระพิฆเและพระตรีมูรติกันก่อน สาธุๆๆๆๆๆๆ

และ Nudy ขอเดินไปทานข้าวมันไก่ประตูน้ำก่อน คิวยาวมากมาย คนไทย คนต่างชาติตรึม แต่ไหนๆ เราเข้ากรุงมาแล้วขอต่อคิวกะเค้ามั่ง  ด้วยความที่กว่าจะได้โต๊ะนั่ง รู้สึกภาคภูมิใจมากที่ถึงคิวเรา  กินไปเลยรู้สึกไปว่าอร่อยสุดๆ หลังจากอ้ำไปคำแรก  รู้สึกฉันได้ทานของอร่อยแระ

จากนั้นก็เดินย้อนกลับมาเดินเฉียดฟังเพลงที่ลานเบียร์  Central World  และไปถ่ายรูปบริเวณที่เค้าจัดไว้ฉลองปีใหม่
ปีนี้จัดต้นคริสต์มาสและดง Snoopy น่ารักมากมายเลยค่ะ  มีทั้งตัวเล็กตัวใหญ่  มีขบวนกวางเรนเดียร์น่าเลิฟ     คนที่มาถ่ายรูปเล่นก็เยอะมากๆ  สาวๆ จะต้องกริ๊ดๆๆปลื้มกะที่นี่แน่นอนค่ะ

**39** **39** **39** **39** **39** **39** **39** **39** **39**

Matching ;)

nudy

พอขากลับพี่เค้านั่ง Taxi ไปส่ง Nudy

และนี่คือส่วนหนึ่งบทสนทนาของเราแบคกรานด์ คือ พี่ Taxi เปิดวิทยุฟังรายการ  โดยพี่ดีเจบอกว่าเธอเป็นสมาชิกของวงกระท้อน

**04** **04** **04**

Nudy : วงกระท้อนดังเนอะตอนหนูเด็กๆ  เออพี่แล้วพี่แอน อังคณาที่สวยๆอึ๋มๆ อ่ะ เค้าก็ร้องเพลงนี่ ชื่อวงอะไรน๊า....

Slow:  ใช่ๆ กระท้อนที่ไก่ย่างอร่อยๆ อ่ะ  (มุขแป๊ก แป่ว)  เออ แล้ววงนั้นชื่ออะไรนะ  เมื่อก่อนดังมากอ่ะ

Nudy :  ใช่แม่หนูร้องเกะบ่อยเมื่อก่อนอ่ะ (Nudy  เริ่มฮัมเพลงแล้วร้อง) บอกซิเออ  เธอจะเอาเท่าไหร่  เอาเท่าไรไม่อ้วนเอาเท่าไร...

Slow:   ชื่อมันประมาณ ฮาวายๆอ่ะ

Nudy :  ใช่ๆ ค่ะประมาณบานาน่าป่ะคะ??

Slow:  อืม (เงียบไปพักนุง) นี่พี่นึกหน้าตาคนในวงออกทุกคนหมดแระ  แต่นึกชื่อวงไม่ออกเลยอ่ะ  เรานึกออกมะครับ

และหลายนาทีต่อมา เราก็ใช้ความคิดกันหนักหน่วง  พยายามช่วยกันคิด ระหว่างนั้น  Nudy ก็ร้องเพลงบอกซิเออเธอจะเอาเท่าไหร่ ....วนๆซ้ำๆไปเรื่อยๆ เพื่อประกอบการรื้อฟื้นความจำ (มาคิดอีกทีพี่โชเฟอร์คงรำคาญหนูมาก  ขอโทษนะคะพี่ )

Slow: แล้ววงนี้ดังหลายเพลงนะครับมีเพลงช้าด้วย

Nudy :  รู้จักแต่เพลงนี้อ่ะค่ะ เพลงช้าอะไรอ่ะคะ

Slow:  บอออออออออก  ซี่ เอออออ เทอออออ จา อาววววว ท่าววววววววววว หร่ายยย  (พี่ท่านร้องเพลงเดิมแค่ร้องแบบยานคาง)

Nudy :  (นั่งขำตัวงอ)  พี่อ่ะอย่าเพิ่งขัดขวางจิ กำลังใกล้นึกออก ชื่อวงนี่มีสระอาป่า  ชาชาช่า??

Slow:   ลาบานูน  ??  โคปา คาบาน่า  ?? อืม

Nudy :  อ่อ มะลิลา บราซิลเลี่ยน!!!!!!

Slow:   เออใช่ๆๆๆๆๆ
จบ

Nudy    รู้จากเรื่องนี้เลยว่าท่านพี่ Slow ของสาวๆ นอกจากใจดีแล้วยังโค ตะ ระ กวนโอ๊ยมากมาย

ปล. ใครที่ไม่รู้จักวงนี้ไม่เป็นไรนะคะ  แสดงว่าคุณยังเด็กไป อิอิ ส่วนคนที่ตอบได้ว่าพี่แอน อังคณาอยู่วงดนตรีอะไรได้ทันทีแปลว่า  พี่ๆ เป็นคนมีอายุประมาณนึงค่า 5555 ปล. ที่เห็นคุยเล่นเรื่องโบราณๆแต่พี่Slow ไม่แก่นะคะ หน้าตาดี  Nudy คอนเฟิร์ม   
ขอบคุณพี่มากๆเลยนะคะ  อยู่กะพี่มีทุกอารมณ์  โหดมันฮา  โรแมนติคจริงๆ  น่ารักอ่า

**02**
Matching ;)

N-Aom^^

• People Like This 590
การบ้านน่ารักอีกแล้วค่า คุงNudy
ตะลอนเที่ยวแบบนี้ ออ้มชอบมากกกก
หลากหลายบรรยากาศ แถมเดินกับพี่ที่แสนดีอย่างนี้
โอ้ย คิดแล้วสนุกอ่ะ  **34**

ว่าแต่ พี่Slow ไม่เฉียดมาแถวบางนาบ้างหราค่าพี่ **02**

maodiff

• Full Member
  • People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
การบ้านตะลุยกิน กันเยอะแยะจริงๆครับ

กินกันได้เก่งมากครับ ทั้ง คุณ nudy และ พี่ slow

central world ถ้าได้นั่งจิบเบียร์ด้วยก็จะฟินมากๆเลย

ขอบคุณที่มาแบ่งปันการบ้านให้อ่านครับ

**26**

ขอ +1 ไลค์ให้นะครับ จขกท

ปล. ผมไม่รู้จัก วงกระท้อน อ่ะครับ  **21**
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

nudy

การบ้านน่ารักอีกแล้วค่า คุงNudy
ตะลอนเที่ยวแบบนี้ ออ้มชอบมากกกก
หลากหลายบรรยากาศ แถมเดินกับพี่ที่แสนดีอย่างนี้
โอ้ย คิดแล้วสนุกอ่ะ  **34**

ว่าแต่ พี่Slow ไม่เฉียดมาแถวบางนาบ้างหราค่าพี่ **02**

ขอบคุณค่าน้องอ้อมคนสวย  วันนั้นตอนแรกกินอิ่มมากจริงๆ แต่เนื่องจากเดินเยอะ กับ บ้าแอคชั่นถ่ายรูปอาหารเลยย่อยไปหมดเลยค่ะ
ใครมากะ nudy ต้องเน้นเรื่องกินอยู่แล้ว **36** น้องอ้อมลองไปถ่ายรูปเล่นที่ CTW นะคะ สวยๆๆ
Matching ;)

nudy

การบ้านตะลุยกิน กันเยอะแยะจริงๆครับ

กินกันได้เก่งมากครับ ทั้ง คุณ nudy และ พี่ slow

central world ถ้าได้นั่งจิบเบียร์ด้วยก็จะฟินมากๆเลย

ขอบคุณที่มาแบ่งปันการบ้านให้อ่านครับ

**26**

ขอ +1 ไลค์ให้นะครับ จขกท

ปล. ผมไม่รู้จัก วงกระท้อน อ่ะครับ  **21**

ขอบคุณท่าน เมาดิฟมากค่าที่แวะเวียนมาอ่านเล่น
อย่าลืมพาสาวๆ ไปจิบเบียร์นะคะ บรรยากาศคึกคักมาก และอากาศก็เริ่มดีเลยค่ะ

ปล. ไม่รู้จะวงกะท้อนร๋อ ....  แอบเศร้า  งั้น nudy ฝากแปะไว้ให้ฟังนะคะ

<a href="https://www.youtube.com/v/rzokdDlxcB0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/rzokdDlxcB0</a>

อันข้างล่าง ของวงมะลิลา บราซิลเลี่ยน

<a href="https://www.youtube.com/v/SzfgW_WHoVw" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/SzfgW_WHoVw</a>

**40**
Matching ;)

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ไอ้ท่านพี่บางคนนี่มันน่าจับไปเปลี่ยนชื่อ
ใช่ซื่อมาหลอกลวงให้คู่แข่งตายใจว่าท่านทำอะไรชักช้า
แต่จริงๆแล้วท่านโฉบสาวไวมากๆ

ผมอุตสาห์ขังน้องNudyไว้ในใจผมตั้งนาน
พอผมเผลอไปจีบน้องอีกคนแปปเดียว ท่านมาโฉบไปแล้ว ไว้จริงๆเลย  **12**

**19** **19** **19**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
        การบ้านน่ารักๆ แบบนี้ต้องคู่จิ้นหนูดีพี่สโลว์นี่แหละ อ่านไปอิจฉาไปทุกทีเลย....

พี่ตาวันครับพี่สโลว์แกสโลว์แต่ชื่อและขึ้นรถไฟฟ้าครับ อย่างอื่นแกไม่สโลว์หรอก.....เราตามแกไม่ทันแน่นอน

น้องหนูดีครับ วงมะลิลา บราซิเลียนต้องยุคพี่ครับ ฝากเพลง ปลายฟ้า ไปฟังนะครับ....

รับรองจะชอบกว่าทุกเพลงที่ผ่านมาแน่นอน....

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
 **36** การบ้านน่ารักจัง น่าอิจฉาสุดๆ  41

ขอบคุณที่แบ่งปันค่ะ มาอ่านตอนใกล้เที่ยงท้องร้องเลย  **25**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...