ผู้เขียน หัวข้อ: หนูมีคำถาม กระทู้ ยาวๆ ลำดับเรื่องราวเป็นวันๆ  (อ่าน 8802 ครั้ง)

longdi99

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: หนูมีคำถาม กระทู้ ยาวๆ ลำดับเรื่องราวเป็นวันๆ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 04:34:30 PM »
ตกลง ผมผิดอ่ะ ไม่น่ามาโพสตอบแต่แรกใช่มะ

เอ้า ขอแก้ตัวนิดนึงนะ ผมชอบแถจนสีข้างถลอก

ที่ร่ายมาเพราะอยากรู้เหตุผลที่โดนลบ อันนี้ผมเก็จแต่แรกละนะ
18+ นี่ไม่แรงหรอกครับ วันใสกิ๊กเลยนะ แรงต้อง25+ 
และน้องพิมพ์ว่า (อ้าวการบ้าน ก็มี ซึ่งยังไม่ได้เข้าไปอ่าน เลยกะว่าจะอ่าน )
ผมก็เลยเกิ้นๆว่ากระทู้ที่พี่เขาเขียนน่ะแนวไหน  ทีหลังก็บอกดิว่าได้อ่านแล้ว พี่ก็อปไว้ให้อ่านละ
ผมก็คงแสดงเจตนารมณ์ไม่ชัดว่า กระทู้มันอาจไม่เหมาะสมเลยโดนลบ

และนี่อะไร ผมเข้าใจ ใครๆก็เข้าใจว่าต้องการหาเงิน และคุณรับงานแรง ไม่มีใครว่าคุณหรอกครับ
และยังไม่ได้บอกว่าน้องขอความดีความชอบ (การบ้านมาแบบโดนบีบหรอ หู๊ย....) เหรอ???????
(หนูเลยไลน์ไป ขอให้พี่เค้าช่วยลงการบ้านให้หน่อยว่า หนูมีตัวตน หนูรับงานจริงๆ)
ผมคงตาลาย อ่านไปก็ประมวลผลไปด้วย เลยแสดงความคิดเห็นว่า [โอเคว่าน้องให้พี่เขาเขียน ซึ่งก็เป็นสิทธิ์ของพี่คนที่
จ้างน้องที่เขาจะเขียนแชร์อย่างไรก็ได้ อนึ่งเป็นการโฆษณะว่า น้องรับงานน้า ดีน้า แต่การเขียนออกมา
เป็นแนวแชร์ประสบการณ์ อย่างที่พี่เขาเขียนนั้น อาจตรงเกินไปหน่อย ผมเข้าใจตรงนี้นะ และทุกคนที่ได้อ่านก็เข้าใจ]

มีไรอีก ลำบากอ่ะจอโทรศัพท์เล็ก ต้องใต่ไปดูคอมเม้นท์เดิมอีก -*-

(แล้วถ้าอันของการบ้านหนูแรง กระทู้อื่นแรงกว่ามากมาย ) ว๊าววววว กระทู้น้องอาจมาแปลกมั้งครับ น่าลอกเกินไปมั้ง
ของคนอื่นเขาจ้างเที่ยว เรื่องงานแรงบนเตียงคนอื่นเขาเป็นโมเม้นท์ส่วนตัวนะ หรือผมพลาดของดีไปเหรอ ชี้แนะผมด้วยครับ

ต่อมา ผมไม่ได้ห้ามคุณ แค่แนะนำครับ ผมก็ว่าผมชัดเจนแล้วนะ
อ้อ มีอะไรที่มันโหดร้ายน้ำเน่ากว่าเรื่องของน้องอีกเยอะครับ

ผมเคืองน้องตรงว่าผมไปแย้งน้องนี่ล่ะ
(อธิบายให้หนูเข้าใจที หนูทำผิดกฏอะไรหรือป่าว) และผมคงผิดที่ไปแย้งว่า[พี่ว่าน้องไม่ได้ผิดอะไรหรอกครับ]

กระทู้น้องอ่ะ PMหรือMailถามแอดมินไป หรือยัง จะได้รู้เหตุผลไง
ส่วนเรื่อง คนที่มันเอาเรื่อง เอาน้องมันส์มากไปบอกครอบครัว คนแบบนี้ ถ้ามันเก่า กับมันใหม่ ยังเล่นเว็บอยู่ มันคงอ่านหรอก?

เย้ เย้ ไม่ต้องนั่งอ่านเป็นนานละนะ

ที่น้องร่ายมาเพราะอยากรู้เหตุผลที่กระทู้โดนลบพร้อมกัน คือกระทู้การบ้านกับกระทู้โพสรับงานของน้อง
(ถ้ามันจะหาย อะไรยังไง ควรแจ้งกันหน่อยป่ะ รึยังไงถ้ามีคนแจ้งลบ บอกเป็นพวกหลอกลวงเค้าก็ลบ โดยไม่ถามจขกทหน่อยหรอ)
อันนี้ผมสนับสนุน คงรอแอดมินพิจารณา ว่าคราวหน้าจะลบอะไรต้องมาแจ้งจขกท.ก่อนไหม

สติมา ปัญญาเกิด      อารมณ์มา หายนะเกิด

เง้อ....  หื๊ย หนูว่าพี่เราเริ่มสื่อสารกันไม่รู้เรื่อง หนูถ้าว่าใช่ไหม ถ้าใช่... ส่วนถ้าไม่ใช่ พี่ก็บอกสิครับว่ามันมิช่าย....
ส่วนเรื่องอ่าน รึไม่ได้อ่านกท. หนูเพิ่งอ่านตอนโพสกท. นี้ลงไป เพราะพี่เค้าแคปมาให้ดู
pmยัง? เหตุผลส่วนตัว มิพูดละกันโน๊ะ

อือมือถือหนูก็จอเล็ก หนูอ่าน ละ ตอบ หนูก็ต้องเลื่อนๆๆๆ คือกันนนนน
เค้าไม่ได้ว่าไรท่านเลย... มิเอาสิ อย่าอารมณ์ไม่ดี

แต่คนเราต่างคน ต่างเจอเรื่องราวต่างกัน หนูไม่ได้ว่าคนอื่นเจอมาไม่เท่าหนูเล๊ย

เนี้ยแหล่ะ การคุยกัน จากการอ่าน กะจากการฟัง มันสื่ออารมณ์ออกมาไม่เหมือนกันเน๊อะ  คงมีมั้งที่หนูอาจแปลเจตนาพี่ผิดไป อะเคร.....หนูผิดไปล่ะ หนูขอโทษ...

ปล.อันที่จริงหนูอารมณ์ดีนะท่าน มิชอบเล๊ยการตอบเชิงเถียงงี้ **39**

longdi99

• Newbie
  • *
Re: หนูมีคำถาม กระทู้ ยาวๆ ลำดับเรื่องราวเป็นวันๆ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 04:43:08 PM »
ก่อนเข้าเวปมาได้อ่านมั้ยค่ะ ได้กดยอมรับหรือป่าว เปิ้ลว่าถ้าผิดกฎแบบเห็นได้ชัด admin ลบก็ไม่ใช่เรื่องแปลก คงไม่จำเป็นต้องบอก จขกท. ด้วยมั้ง

กระทู้การบ้าน 18+ ผิดเต็มๆ แล้วก็เห็นพี่หลายคนที่มาคอมเม้นท์เห็นว่าสมควรลบด้วย

คงตอบได้ สั้นๆ เท่านี้จริงๆ  **38**

หากน้องจะถามว่ากระทู้อื่นรับงานมีเยอะแยะทำไมไม่ลบ พี่ขอตอบแทนว่ามันคงไม่โจ่งแจ้งเท่ากระทู้นั้นค่ะ

ส่วนน้องจะหาวิธียื่นยันตัวเองจริงๆ ในการรับงาน พี่ว่าหาทางอื่นดีกว่าค่ะ

แต่กระทู้นี้คงเป็นการยืนยันตัวตนน้องได้เหมือนกัน ลองคิดอีกด้านนะ

หนูคงผิดที่ไม่ได้ยืนยันตัวตน
ขอบคุณสำหรับคำแนะ นำ
ส่วน แนวการบ้าน ไม่มีเนื้อหา18+ค่ะ

ประมาณว่า มันโดนลบ เพราะเนื้อ18+งั้นหรอ ก็เพราะเนื้อมันไม่18+นินาทำใมลบ ประมาณเนี้ย

^_^

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 05:03:30 PM »
เอาเป็นว่า คนที่ไม่ได้ verify ไม่ได้แปลว่าผิด การ verify มันแค่ยืนยันตัวตนในเวปเท่านั้น
ไม่ได้ยืนยันให้ว่าใครหุ่นแบบไหนงานดีมั้ย หญิงแท้หรือไม่ มันยืนยังไม่ได้หรอกค่ะ

ส่วนเรื่องการบ้านพี่ก็ไม่แน่ใจว่าเป็นการบ้าน "ประสบการ์ 1 เดือนแนว 18+ ของคุณ arkanae"
ที่มีประสบณ์การกับน้องงานแรง 2 และงานนัว 1 ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยที่เข้าใจผิด แต่ถ้าใช่เนื้อหาไม่ใช่แนวการบ้านเวปนี้แน่นอนค่ะ

คงตอบได้ประมาณนี้  **38**

...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

GDel12345

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
  • งามไส้
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 05:14:31 PM »

หนูคงผิดที่ไม่ได้ยืนยันตัวตน
ขอบคุณสำหรับคำแนะ นำ
ส่วน แนวการบ้าน ไม่มีเนื้อหา18+ค่ะ

ประมาณว่า มันโดนลบ เพราะเนื้อ18+งั้นหรอ ก็เพราะเนื้อมันไม่18+นินาทำใมลบ ประมาณเนี้ย

^_^

ตั้งแต่อ่านมา หรือตั้งแต่ทุกคนแสดงความคิดเห็นมา เหมือนจะไม่เห็นว่า มีใครบอกว่ากระทู้โดนลบเพราะเนื้อหามัน18+ เลยนะครับ
ที่มันโดนลบเพราะ มันสื่อไปในทางไม่ใช่จุดประสงค์ของเว็บ เว็บนี้ไม่ใช่เว็บแชร์อะไรแบบนั้น
ส่วนการบ้านที่น้องบอกว่ากระทู้อื่นแรงกว่า กระทู้อื่นเขาไม่ได้สื่อในส่วนจ้างงานแรงน้องคนไหน หุ่นเป็นไง ฟิตไม่ฟิต ให้ค่าขนมไปเท่าไหร่ หล่นไหม  การบ้านแบบนี้เหมือนเว็บลงอ่างซื้อขายบริการในแนวเว็บอื่นหรือเปล่า

น้องอยากให้มีคนเข้าใจ เขียนมาก็คงอยากให้อ่านอย่างเข้าใจ ถึงลำดับเรื่องราวเป็นวันๆ
เช่นนั้น น้องก็อ่านอะไรให้เข้าใจด้วยเช่นกันนะ เปิดไปอ่านการบ้านของเว็บนี้และดูนะว่า
เขาจ้างงานแบบไหน เขาพูดเรื่องค่าจ้างตรงๆไหมว่ากี่บาท เขาไปทำอะไรกันบ้างและเขาต้องการสื่ออะไร
นึกถึงกระทู้น้ำหกในโรงหนัง2ชั่วโมงเลย 5555 แบบนั้นแลดูนุ่มนวลกว่ามาก

เอาเป็นกระทู้การบ้านหายเพราะ คงไม่เหมาะสม
เรื่องกระทู้รับงานของน้องที่หาย ไหนๆก็จะมาลบอยู่ละ ก็อย่าไปพูดถึงมันเลย ตั้งใหม่ไปสิ

ใจเย็นๆ มีสติ อย่าให้อารมณ์มาทำให้ตัวเองดู ไม่ ดี
=รู้ไหมว่าพี   'เกลียดแมว'  มากเลยนะ
(ทำไมอ่า มันน่ารักดีออก)
=ก็เพราะพี่  'รักหนู'  มากกว่าไง :)

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 05:40:43 PM »
พี่ๆเขาบอก เขาเตือนอย่างนุ่มนวล ใจเย็นมากเลยในการอธิบายให้คุณจขกท.ฟัง มีหลายประโยคที่เขาสื่อให้คิดเองด้วยซึ่งเขาไม่ได้ว่าหรือดุอะไร
อย่าง คุณ_ple_ พี่เขาแนะแนวทาง ไม่ได้บอกว่าให้เวอริฟาย ไม่ใช่น้องผิดที่ไม่ยืนยัน เช่นนั้นอย่าเข้าใจและพูดแบบนั้น>หนูคงผิดที่ไม่ได้ยืนยันตัวตน

"...แต่กระทู้นี้คงเป็นการยืนยันตัวตนน้องได้เหมือนกัน ลองคิดอีกด้านนะ"
ลองคิดนะว่าในกระทู้นี้ น้องทำอะไรไปบ้าง จากกระทู้นี้หลายคนคงเห็นตัวตนของน้องแล้วนะ แต่จะเห็นด้านบวกหรือด้านลบนั่นก็อีกเรื่อง เพราะต่างคนก็ต่างจิตต่างใจ
ตอบพี่ๆที่มาคอมเม้นท์ด้วยความรู้สึกนุ่มนวลหรือทำให้คนอื่นมองว่าน้องกร้าวร้าวจนหลายคนคงถอยห่าง

คงมีหลายคนที่อยากให้กำลังใจน้องนะ ทุกคนเข้ามาอยากให้คำตอบ อยากให้กำลังใจ ไม่มีใครมาในแง้ร้าย  รับฟังและขอบคุณ น้องจะน่ารักมากกว่าเดิมอีกค่ะ ขอให้งานเข้าเยอะๆนะ
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

longdi99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 06:31:52 PM »
งึ ______ตัดเรื่องนั้น เข้าเรื่องนี้ บางทีเป็นการเป็นการยกถาม ตามด้วยจ้ะ 18+ เนี้ย ไม่ได้บอกว่ามีใครหาว่าเป็น18+บวก แต่กรณีจะลบเพราะ18+ หรอ. รึป่าวอะไรยังไง เลยแจงว่ามันไม่น่าใช่ อือ... อค่นี้

อะไรต่อ อ๋อเชิงเตือน ขอบคุณค่ะ จากใจเลย แต่ก็ถึงบอกไง ว่าคงอาจจะเป็นสื่อผิดพลาดได้ เพราะตัวหนังสือ ไม่มีเสียง
อันไหนอธิบายแล้ว อย่าถกมสพูดซ้ำซากเลยโน๊ะ

เหมือนจะบอกไปแล้วว่าไม่ตำเป็นต้องอ่าน เพราะอยากเตือนคนทำโดยตรงว่าเค้าเคยทำอะไรไปบ้าง ไม่อยากให้ทำมัน เกินสิ่งที่ควรจะเปฺน เพราะเค้าไม่มีสิทธิ์ ก็แค่เนี้ย
อือ
ตื๊ด.........ตื๊ด.........ตื๊ด

longdi99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 06:55:31 PM »
พี่ๆเขาบอก เขาเตือนอย่างนุ่มนวล ใจเย็นมากเลยในการอธิบายให้คุณจขกท.ฟัง มีหลายประโยคที่เขาสื่อให้คิดเองด้วยซึ่งเขาไม่ได้ว่าหรือดุอะไร
อย่าง คุณ_ple_ พี่เขาแนะแนวทาง ไม่ได้บอกว่าให้เวอริฟาย ไม่ใช่น้องผิดที่ไม่ยืนยัน เช่นนั้นอย่าเข้าใจและพูดแบบนั้น>หนูคงผิดที่ไม่ได้ยืนยันตัวตน

"...แต่กระทู้นี้คงเป็นการยืนยันตัวตนน้องได้เหมือนกัน ลองคิดอีกด้านนะ"
ลองคิดนะว่าในกระทู้นี้ น้องทำอะไรไปบ้าง จากกระทู้นี้หลายคนคงเห็นตัวตนของน้องแล้วนะ แต่จะเห็นด้านบวกหรือด้านลบนั่นก็อีกเรื่อง เพราะต่างคนก็ต่างจิตต่างใจ
ตอบพี่ๆที่มาคอมเม้นท์ด้วยความรู้สึกนุ่มนวลหรือทำให้คนอื่นมองว่าน้องกร้าวร้าวจนหลายคนคงถอยห่าง

คงมีหลายคนที่อยากให้กำลังใจน้องนะ ทุกคนเข้ามาอยากให้คำตอบ อยากให้กำลังใจ ไม่มีใครมาในแง้ร้าย  รับฟังและขอบคุณ น้องจะน่ารักมากกว่าเดิมอีกค่ะ ขอให้งานเข้าเยอะๆนะ

ง่ะ หนูไม่ได้มีเจตนาว่าใครไม่หวังดี และพอจะเข้าใจว่าถัาจะแปลเจตนาหนูไม่ออก อือมันก็พูดยากอะพี่
อย่างที่บอกว่า หนูคงผิดที่ ... อารมหนูก็ เอ่อหรือเราพลาดที่ไม่ได้ทำแบบนั้น เงี้ย อือ

พี่ๆแนะนำ เตือนอย่างนุ่มนวน จ้ะ เข้าใจไม่ได้ไรจริงๆ  แต่ถ้าจะตอบ จะอธืบายมันแปลว่าโน่นนี่นั่นไม่ยิมรับ จะพยายาม

พี่ค่ะ กร้าวร้าว !!! โอเค อะไรหลายอย่าง มันอาจทำให้พลาดที่จะใส่บางคำ บางพยางค์ ซึ่งมีผลต่อควาทเข้าใจของคนที่อ่าน
ถ้าจะบอกว่ามันฟ้องถึงความกร้าวร้าว จนคนถอยห่าง หนูคงต้องมีหางเสียงตลอด ถึงบอกตัวหนังสือไม่มีเสียงมันสือไม่ได้ขนาดนั้น
หมุนล่ะปรับจูน อือ พยายามเต็มที่ล่ะ จุ๊ป

longdi99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 07:27:54 PM »
เอาเป็นว่า คนที่ไม่ได้ verify ไม่ได้แปลว่าผิด การ verify มันแค่ยืนยันตัวตนในเวปเท่านั้น
ไม่ได้ยืนยันให้ว่าใครหุ่นแบบไหนงานดีมั้ย หญิงแท้หรือไม่ มันยืนยังไม่ได้หรอกค่ะ

ส่วนเรื่องการบ้านพี่ก็ไม่แน่ใจว่าเป็นการบ้าน "ประสบการ์ 1 เดือนแนว 18+ ของคุณ arkanae"
ที่มีประสบณ์การกับน้องงานแรง 2 และงานนัว 1 ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยที่เข้าใจผิด แต่ถ้าใช่เนื้อหาไม่ใช่แนวการบ้านเวปนี้แน่นอนค่ะ

คงตอบได้ประมาณนี้  **38**

หนูไม่รู้ว่าพี่จะส่งอะไรให้ใครมั่ง แต่ที่ของหนูคืออันนี้

อือ...คือเรารู้ไรไม่เท่ากัน เป็นไปได้ที่จะแปลเจตนาอีกฝ่ายผิดไปจากเดิม

พอหนูเห็นล่ะหนูเลยงงเข้าไปอีก

หนูจำไม่ได้หรอกใครตอบอะไร กลับมาอะไรยังไงบ้าง ล่ะการโตีตอบกัน หนูไม่ได้สนใจ  ช รึ ญ
คำพูดมันห้วนๆ ดันๆ

อันนี้หนูพูดรวมๆเลยไม่ได้เฉพาะกะ ที่อ้างมานะค่ะ

หนูจอดเลยอ่ะ แบบ จอดจริง ตรงคำว่ากร้าวร้าว

เห้อ สารภาพ นะ pm ? หนูทำไม่เป็น
ความจริงpmเจ้าไปพูดคุยตั้งแต่เม้นแรกแล้ว หาๆๆๆ เออไม่ใช่ ยังดีหว่า.... ทำไงไม่ๆด้ก็ตอบไปเห๊ิะ

อย่างน้อย ถ้าบอกพี่เค้าเอง อธิบายเป้นคนๆ คงดีกว่านี่

ขอโทษที่ทำให้รู้สึกว่ามันกร้าวร้าวขนาดนั้น หนูต้องใส่ รูปน้องไห้น้ำตาไหลด้วยไหม. อยากให้เข้าใจว่ารู้สึกผิด ที่ทำให้เป็นแบบนั้ย
แม้จะพยายามกันตั้งแต่แรกเลย ว่า อย่ามาตอบอย่ามาเม้นเลย เพราะจริงๆ หนูจะให้เค้าได้รุ้ ว่ามันส่งผลยังไงแค่นั้น

เรื่องไลน์ LINE

เอาจริงๆนะ หนูจำเป็นตัองบอกไหม ว่าหนูไลน์ไปขอให้พี่เค้าลง ไม่กลัวว่าเค้าหาว่าบีบหรอกหรอ
ก็พีาเค้าพูดเรื่องโซน ไหนจะคนระแวงที่หนูไม่ให้เบอร์ อือ

ก็ไม่จำเป็นต้องบอกนินา ว่าไลน์ไปขอ แล้วจะพิมพ์ใส่เพื่อ?
เออ หนูก็ยังว่า จะบอกทำบ้าไร เอ้าแต่หนูขอจริงๆ และขอแค่เป็นหญิง รับงานจริง มีตัวตัวอือ
ก็ไม่คิดว่าไลน์ไปขอ มันจะส่งผลอีก นะ นางช่างไม่รอบคอบในการพิมพ์

หนูเศร้า คิ้วขมวด ปวดตา อือ... แอบตลกตัวที่ดันพิมพ์ไปตรงเกิน
เห้อ ...

หนูขอบคุณคำแนะนำ รวมถึงขอโทษถ้าจะคิดง่าหนูกร้าวร้าวขนาดนั้น แต่จริงๆ หนูออกจะบื้อ ก็หนูลืมประดิษฐ์คำให้มันดูอ่อนน้อม หนูลืมคิดไปเลยจริงๆ

เจตนาหลักๆ
อยากรับงานเ้งยความสบายใจ ไม่อยากระแวงต้องเจอกเรื่ิองนั่น

แค่อยากให้เค้าบอกตรงๆ ว่าเป็นเค้ารึป่าง ใช่รึป่าว เออ ถ้าใช่ไม่ต้องการให้หนูกับทำ
หนูก็จะยอม ไม่ลงรับงานอีก (ด้วยuser เดิม )

แล้วจะไปสมัครuser ใหม่ อะเคร?

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 10:01:38 PM »
โตจนหมาเลียก้นไม่ถึงละทำไมเข้าใจอะไรยากนัก
พี่ๆเขาชี้แนะอะไรไป โดนฟิดแบ็คกลับกันหมด

ก็บอกอยู่ว่าไม่มีใครเขาว่าอะไรคุณหรอก และไอ้ประโยคนี้
"ตอบพี่ๆที่มาคอมเม้นท์ด้วยความรู้สึกนุ่มนวลหรือทำให้คนอื่นมองว่าน้องกร้าวร้าวจนหลายคนคงถอยห่าง"
ไม่ได้บ่งชี้ว่าคุณกร้าวร้าว มันเป็นประโยคชี้แน่ะ ให้ทบทวนว่าที่ฟิดแบ็คพี่ๆเขากลับมาน่ะ มันแลดูนุ่มนวลหรือแข็ง

คุณเขียนไร เขาก็ตีความตามที่คุณเขียน พยายามแยกแยะว่าเรื่องไหนเป็นเรื่องไหน
แต่คุณนี่ไหลไปเรื่อย เรื่องโน้นมั่ง เรื่องนี้มั่ง จับมาเป็นเรื่องซะหมด

ถ้าทุกอย่างมันจะดีขึ้นหรือเลวร้ายลง มันก็เพราะคุณทำตัวเองนั่นแหล่ะ

อ้อ เรื่องกระทู้การบ้านรอบสองที่ก็อปมาน่ะ มันก็โจ่งแจ้งนะ ชัดว่าซื้อ ขาย บริการ ผิดกฏเว็บ
รู้ละ กระทู้รับงานของคุณ มันก็ชัดเจน บอกรับงานแรงติดต่อทางไหนคุยรายละเอียดกันเพิ่มเติม คงไม่โดนลบ

ดีแล้วที่โดนลบน่ะ ไม่งั้นก็เป็นการชี้โพรงให้ตำรวจล่อซื้อได้ง่ายๆ น้องรับงานแรงบางคนโดรล่อซื้อนะจ๊ะ

ขอบคุณนะที่มาเตือนสติในหลายๆเรื่อง

ถ้าร้องไห้ก็หยุดร้องเถอะ จะไม่มีการตอบ และไม่มีการเม้นท์ ให้กระทู้นี้อีก ต่อจากนี้ค่ะ

ขอโทษด้วยที่พูดอะไรรุนแรงเกินไป เปรียบงานแรงในเว็บนี้เหมือนร้านขายของ รู้ว่ามีเหล้าขายด้วย แต่ต้องซื้อกันลับๆนะ
เอามาตั้งหน้าร้านไม่ได้นะ ตำรวจจะจับเอา เพราะไม่ได้แจ้งไว้นะว่าจะขายของมึนเมาด้วย
 **26**  **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

longdi99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 10:08:30 AM »
โตจนหมาเลียก้นไม่ถึงละทำไมเข้าใจอะไรยากนัก
พี่ๆเขาชี้แนะอะไรไป โดนฟิดแบ็คกลับกันหมด

ก็บอกอยู่ว่าไม่มีใครเขาว่าอะไรคุณหรอก และไอ้ประโยคนี้
"ตอบพี่ๆที่มาคอมเม้นท์ด้วยความรู้สึกนุ่มนวลหรือทำให้คนอื่นมองว่าน้องกร้าวร้าวจนหลายคนคงถอยห่าง"
ไม่ได้บ่งชี้ว่าคุณกร้าวร้าว มันเป็นประโยคชี้แน่ะ ให้ทบทวนว่าที่ฟิดแบ็คพี่ๆเขากลับมาน่ะ มันแลดูนุ่มนวลหรือแข็ง

คุณเขียนไร เขาก็ตีความตามที่คุณเขียน พยายามแยกแยะว่าเรื่องไหนเป็นเรื่องไหน
แต่คุณนี่ไหลไปเรื่อย เรื่องโน้นมั่ง เรื่องนี้มั่ง จับมาเป็นเรื่องซะหมด

ถ้าทุกอย่างมันจะดีขึ้นหรือเลวร้ายลง มันก็เพราะคุณทำตัวเองนั่นแหล่ะ

อ้อ เรื่องกระทู้การบ้านรอบสองที่ก็อปมาน่ะ มันก็โจ่งแจ้งนะ ชัดว่าซื้อ ขาย บริการ ผิดกฏเว็บ
รู้ละ กระทู้รับงานของคุณ มันก็ชัดเจน บอกรับงานแรงติดต่อทางไหนคุยรายละเอียดกันเพิ่มเติม คงไม่โดนลบ

ดีแล้วที่โดนลบน่ะ ไม่งั้นก็เป็นการชี้โพรงให้ตำรวจล่อซื้อได้ง่ายๆ น้องรับงานแรงบางคนโดรล่อซื้อนะจ๊ะ

ขอบคุณนะที่มาเตือนสติในหลายๆเรื่อง

ถ้าร้องไห้ก็หยุดร้องเถอะ จะไม่มีการตอบ และไม่มีการเม้นท์ ให้กระทู้นี้อีก ต่อจากนี้ค่ะ

ขอโทษด้วยที่พูดอะไรรุนแรงเกินไป เปรียบงานแรงในเว็บนี้เหมือนร้านขายของ รู้ว่ามีเหล้าขายด้วย แต่ต้องซื้อกันลับๆนะ
เอามาตั้งหน้าร้านไม่ได้นะ ตำรวจจะจับเอา เพราะไม่ได้แจ้งไว้นะว่าจะขายของมึนเมาด้วย
 **26**  **26**

โอ๊ะ ที่แรกเจอไปพยายามหยุดและเข้าใจอะไรต่อมิอะไร ที่จะมีการเข้าใจผิดกัน

แต่พอ...อ่านของพี่จนจบนะ
เหมือนอะไรมันปนเปจัง

เปิดใจรึยังเนี้ย เปิดใจก่อนดีไหม
พี่บอกว่าอะไร หนูตอบไปว่าอะไร
แล้วถามหนูไม ว่าเข้าใจตรงกะพี่ป่าว ก็ไม่ได้ถามนะ

userนี้แหล่ะ หนูจำได้ หนูpmหาตั้งแต่ยังไม่แจ้งเลย

ลองใจเย็น นะ ไม่ได้เถียงนะ อธิบาย รึไม่ ลองเอามันมาเทียบดู

อย่างเรื่อง ที่หนูตอบว่า เกี่ยวกะอะไรสักอย่าง ฟายๆ เนี้ย
 -หนูก็บอกหนูคงผิดที่ไม่ได้ทำ
แปลว่าเอาใช่ว่ะ หรือจะเป็นเพราะเรื่องนี้อ่ะ
#แล้วพี่มาบอกกะหนูว่าเค้าไม่ได้ว่าหนูผิด ที่หนูไม่ได้ทำ |:ห่ะ แล้วยังต่อ หนูไม่ได้พูดเลยว่าพีาเค้าว่า ก็พี่ทักว่าอะไรฟายๆ ไง ก็ตอบพี่เค้าไป ก็แล้วไงหนูก็งงจะมาบอกหนูว่าเค้าไมาได้ว่าทำใม

เป็นไปได้ไหมว่าพี่คงเข้าใจว่านั่นคือการประชด
เลยพาลกังวลถึงคนที่หนูตอบเค้าโดยตรงอีก ว่าอ้าวเค้าจะคิดว่าหนูประชดป่ะเนี้ย ขนาดคนอื่นอ่านยังอย่างคิดเลย ไปpm ของโทษมาแล้ว

ต่อๆๆๆ เรื่องกร้าวร้าว
#หนูว่าหนูเข้าใจนะ ที่พี่พิมพ์มาตั้งแต่แรกอ่ะ ก็ไม่มีปัญหาอะไร เข้าใจจริง
เลยบอกประมาณว่าไม่อยากให้ใครรู้สึกแบบนั้นเลยนึกถึงสิ่งที่ตอบๆไป ว่าเออ มันเป็นไปได้นิ ที่เค้าจะมองเราแบบนั้น เค้า คือ คนที่เข้ามาอ่าน รึคนที่หนุตอบไง ยังนึกอยู่เลยว่าเออลืมระวังเรื่องพวกนี้จริงๆ
เจอคำนี้ล่ะจอด คือ ก็จอดดิ ลืมนิว่าคนอาจมองแบบนั้น
>>>>หนูไม่คิดว่าพี่ว่านะเนี้ย หนูงงนะเนี้ย หนูงงเพราะพี่มาแย่งในสิ่งที่พี่ยกมา ซึ่งมันไม่ใช่ไง

พี่จะบอกหนูว่าเค้าแนะนำมาดีๆ ไม่ได้ว่า
:อ้าวๆๆๆ แรกๆงงก็ไม่รุ้จะยังไง

คือเหมือน
พี่พยายามจะมาอธิบายให้หนูเข้าใจ
ในบางอย่างที่หนูเข้าใจเเล้ว

และ
พยายามบอกหนูว่าเค้าไม่ได้ว่าหนู ทั้งที่ตัวหนูเองก็ไม่ได้คิดว่าเค้าว่า
อ่านแล้วงง ว่าจะบอกหนูทำใม

เพิ่งมาเข้าใจจริงๆก็ตอนนี้แหล่ะ

จึงต้องกลับถามพี่ว่า พี่เข้าใจจริงๆหรอ อือ...
ใจเย็นๆนะ

หนูจำไม่ได้ ว่าหนูบอกไปว่าหนูร้องไห้ นะ ส่วนจริงๆจะเป็นไงก็ช่างมัน

และ...
พี่บอก-->ขอบใจที่เตือน ....
เนี้ย พี่หนูให้พี่เข้ามาอ่านจริงๆเล๊ย....
ไอ้เตือนที่หนูพูด หนูบอกไหม เตือนใคร ?
บอกดิ หนูบอก หนูจำได้ว่าหนูบอกจริงๆ
>>>หนูเตือนเค้า เค้าคือเค้าอะ คนที่หนูต้องการให้อ่านกระทู้เนี้ยพี่เอ๊ย....
>>>เนื้อกระทูหนูมันเตือนอะไรใครได้ล่ะนะ ไม่มีอะไรไปเป็นแนวทางได้เลย โว้ะๆๆโว้.....

--->อันนี้เลย พี่เอ๊ย...มันไม่ใช่ล่ะ<---

พี่บอกว่า
___"คุณเขียนไร เขาก็ตีความตามที่คุณเขียน พยายามแยกแยะว่าเรื่องไหนเป็นเรื่องไหน

ถ้าทุกอย่างมันจะดีขึ้นหรือเลวร้ายลง มันก็เพราะคุณทำตัวเองนั่นแหล่ะ "____

เออนะ หนูคงควรจะงงหรือป่าว กะสิ่งที่พี่พูด
เนี้ย บอกสื่อไงเข้าใจแบบนั้น ทบทวนนะ
ถ้าพี่เข้าใจพี่จะอธิบายในเรื่องอะไรไม่รู้หนูไม่ได้เข้าใจไรพี่จากที่พี่เค้าว่ามาสักนิดนึง
พี่ก็ไปจับประโยคจับความมาจากไหน

อันที่หนูบอกว่าหนูคงผิดเรื่องอะไรฟายๆ
พี่ก็อธิบายอีกพร้อมเตือนประมาณว่าหนูไม่รู้ มาบอกว่าเค้าไม่ได้ว่า ว่าผิด
ก็อือ...หนูเนี้ยแหล่ะ ว่าตัวเองเอง ไม่ได้บอกว่าเค้าว่า....

เรื่องมันแรง
เน๊อะ และเหมือนว่าไอ้ที่หนุลงรับงาานอ่ะ ใช่แรง

นี้ต้องแยกด้วยนะ ว่าการบ้านกะลงงานหนูแย้งเรื่องการบ้านอ่ะ ว่าแรงไม๊
ส่วนเรื่องงาน ป่าวแย้งว่าแรงไหม แย้งเรื่องอื่น

หมดยังเนี้ย...

เรื่องดึงเรืองนั่นเรื่องนี้
หมายถึงหนูดึง หนูดึงอะไร
ถ้าในการตอบ มันมีการยกเรื่อง ซึ่งพี่ๆก็ยก หนูก็ยก ทำใมมองไม่มองกันล่ะ ทำหลายเป็นว่าหนูพยายามเอาอะไรเข้ามาล่ะ

หนูเนี้ย เหมือนจะย้ำหลายรอบนะ ว่าเจตนาหนุมันเป็นยังไง ไหนบอกเข้าใจไง
แล้วพอตอบกระทู้ไปมา ตอบหนูก็ตอบเป็นเรื่องๆนะเนี้ย บางรึพอมองข้ามได้จึงเลยผ่าน

เหมือนกัน
ตอนพี่ว่าหนูตอนแรกนะ เรื่องอะไรฟายๆ ที่หนูตอบคนอื่นอ่ะ ที่แรกหนูนึกว่าพี่เป็นคนที่หนูตอบด้วยซ้ำไปนะ อ้าวไม่ใช่นินา สรุปคือ พี่เป็นเข้าใจผิดไปเอง หนูว่สอีกอย่างหาว่สคิดอีกอย่าง อธิบายซะ เลือกที่จะมองว่าพี่หวังดี เลยไม่อะไร
คิดว่าการเข้าใจผิด ย่อมไม่ได้มาจากความตั้งใจ

บอกตรงๆนะ ทุกอย่างที่พี่ว่าหนูมาทั้งที่พี่คิดไปเอง  แล้วมาตอกหนูด้วยบางประโยค หนูอยากตอกกลับมากๆ มากจริง

แต่เพราะพี่เข้าใจผิดเนี้ยแหล่ะ หนูถึงไม่รู้จะว่าพี่เพื่ออะไร สู้อธิบายให้พี่ฟังรู้น่าจะดีกว่า

พิมพ์ไปลบไปบอกเลย พอนึกขึ้นได้ว่าอันไหนมาจากความเข้าใจผิดหนูก็ลบ

อย่างว่านะ หนูไม่อยากให้มองหนูในทางลบ เพราะความเข้าใจผิด ถ้าหนูทำไม่ดี พูดไม่ดีจริงๆล่ะมองว่าหนูแย่เนี้ย สำนึกได้หนูก็รีบขอโทษไง อย่างน้อยๆนะ ให้ได้รู้ว่ารู้สึกผิดจริงๆ

ไม่รู้จักกัน มีโอกาสพูดคุย สื่อสารกัน อยากทำให้ดี คนเค้าก็จะได้จดจำในสิ่งดีๆ  ที่พลาดก็ขอโทศขอโพยไปที่ละคน

อะไรที่หนูไม่ได้ทำหนูก็ต้องอธิบายดิ งงก็งง ว่าตัวเองคิดแบบนั้นรึไง

ที่พี่พูดแรงๆ เพราะพี่เข้าใจผิดไง
ก็ไม่จำเป้นต้องขอโทษ เหมือนกะที่หนูไม่รับในสิ่งที่พี่ว่าหนูมาแหล่ะ หนูก็ไม่รับ
เข้าใจผิดใครก็เป็น หนูก็เป็น
อ่านล่ะปรี๊ด มันธรรมดา อยู่ที่ว่า จะเย็นตอนไหน
เคยรึป่าวล่ะ สำนึกผิดเบาๆ ในใจอยู่คนเดียวอ่ะ หนูเป็นบ่อย มีโอกาสขอโทษแกล้งตัวหนูจะรีบทำ

หนูเข้าใจ จริงๆ
ไม่เอาแล้ว ที่ตอบไปมาพวกนี้ ไม่ใช่สิ่งที่หนูอยากตั้งกระทู้
แต่หนูก็บอกแล้ววววววววววว ไม่เชื่อ