ผู้เขียน หัวข้อ: มาระบาย  (อ่าน 2128 ครั้ง)

ChillllihC

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
มาระบาย
« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:35:02 AM »
เรื่องสดๆร้อนๆ ชีวิตครอบครัว ความรักไม่ Happy เลย
เมื่อวานมีรางสังหรณ์เซ้น ผญ แรงจริงๆ เข้าไปเช็กเมลล์แฟน เจอไฟล์แคปไลน์ไว้ เจอข้อความที่ทำให้เราจุดอกมาก แฟนแอบมีกิ๊ก เรียกสามีภรรยากัน อ้าววว แล้วเราล่ะ เราไม่ใช่เมียแกรึไง ลูก 1 แล้วนะเว้ยยย ลูกสาวจะ 7 เดือนแล้ว นายมาทำแบบนี้กับเราได้ไง เราไม่ดีตรงไหน เราเป็นแม่ของลูก เป็นภรรยาของนาย เราทำหน้าที่ขาดตกบกพร่องตรงไหน สงสารลูกมาก อ่านเรื่องของคนแนมาก็เยอะ ไม่คิดว่าจะมาเจอกับตัว เสียใจ...ที่ผ่านมามันคงไม่มีค่าอะไรสำหรับนาย ตอนทุกข์ก็ทุกข์ด้วยกัน ลำบากมาด้วยกัน พอนายสบาย นายกลับมีคนอื่น ทิ้งเรากับลูกไป

Indus ♡

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 57
  • ขอบคุณ อู๊ดๆ....
Re: มาระบาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:42:30 AM »
ใจเย็นๆนะคะ คิดในแง่ดีไว้..อาจแค่ชัววูบของฝ่ายชาย "อาจเป็นเพียงชั่ววูบอารมณ์ ทำให้รักกลับกลาย......."  แต่สถานะการณ์แบบนี้ไม่เจอกับตัวเองก็พูดง่าย ยังก็มาให้กำลังเจ้าของกระทู้ค่ะ  อะไรที่เรารับรู้แล้วรู้สึกแย่ก็ปล่อยวางมันลงไป หันไปดูแลใส่ใจเจ้าตัวเล็กให้เค้ามีความสุขที่สุดจะดีกว่า จะสิ้นปีแล้วขอให้เจ้าของกระทู้เจอเรื่องแย่ๆแค่ปีนี้เท่านั้น พอปีใหม่มาก็พบเจอแต่สิ่งดีๆเนอะ เรื่องร้ายๆให้กลายเป็นดี เรื่องดีๆก็ให้ดียิ่งๆขึ้นไปอีก.... เพื่อเจ้าเล็ก สู้ๆนะคร้าาาา   **36****36****36****36****36**
♡♡♡♡ ..ขอบพระคุณสำหรับความรู้..  ♡♡♡♡

ChillllihC

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:53:01 AM »
เราเครียดมากๆค่ะ คนที่เรารักและไว้ใจ เชื่อใจ ทำกันแบบนี้
ไปต่อไม่ถูกเลย มองหน้าลูกก็ร้องไห้

IS_BarBeQ

• Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 08:52:21 AM »
เปิดอก บอกตรงๆว่าไปพบเห็นอะไร แล้วเขาต้องการให้เรื่องจบลงแบบไหน จะเลือกใคร
ทนอยู่ไม่ใช่ทางเลือกที่ดี ไม่ว่าจะเพื่อลูกหรือเพื่อนตัวเอง ไม่อาจลงความเห็นว่าอาจจะมีอะไรเข้าใจผิด แต่ถ้าพูดกันตรงๆก็อาจปรับความเข้าใจกันได้ค่ะ
บอก พูด ปรับความเข้าใจ อย่าคิดและเข้าใจ ทุกข์คนเดียว
หลายคู่ทนอยู่เพื่อลูก กลายเป็นพ่อแม่รังแกฉันเสียอย่างนั้น

เป็นกำลังใจให้นะคะ อยากให้ปรับความเข้าใจกันจริงๆค่ะ ถึงยังไงก็ต้อง ยอมรับความจริง สู้ๆ
 **26**  **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

PieceOfMe

• People Like This 273
  • your father died !!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 09:26:46 AM »
สู้ๆครัช

ขอให้ผ่านเรื่องนี้ไปได้ด้วยดีครัช
เข้ามา... "เฉพาะกิจ"

ลูกศิษย์ อิเจี้ยบ เลียบด่วน...

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 11:34:11 AM »
ผู้ชายบางครั้งมีเรื่องแบบนี้เข้ามาบ้างครับ. ทุกคนมีแน่ๆ และแน่นอน ในโลกความจริง.  แต่ มันแค่สีสันครับ. แต่เหมือนต้องการกระตุ้นพลังชีวิตให้กระชุ่มกระชวย
คำพูดเพื่อการกระตุ้นออกแนวเว่อร์บ้าง.

แนะนำให้ก้าวข้ามครับ. อย่าไปสนใจกับเรื่องเล็กๆน้อยๆ.  มองภาพใหญ่คือครอบครัวไว้ก่อน   แล้วเรื่องพวกนี้มันจะตายตามอายุขัยมันไปเองครับ

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:02:49 PM »
คุยกันก่อน คะ อย่าคิดอะไรไปเอง สิ่งที่น่ากลัวของผู้หญิง คือ จินตนาการ
เค้าอาจจะแค่นอกลู่นอกทางไปบ้าง แต่คุณควร ปรับความเข้าใจกันก่อนนะ
มองโลกแบบความเป็นจริงคะ ผู้ชาย แบบพระเอกในนิยายมันไม่มีคะ
คิดแบบ หยาบ ๆ ซื้อกินก็ได้ ได้ฟรีก็เอา นี่คือธรรมชาติของผู้ชาย
คุณควรทำความเข้าใจกับมันนะ ปิดตาไว้ข้างนึง คุณจะมีความสุขมากขึ้น
หนักแน่น เข้าไว้นะคะ รู้ว่ามันยาก ที่จะทำใจยอมรับเรื่องแบบนี้
แต่คุณเป็นผู้หญิงที่เค้าเลือกนะ เลือกมาให้ดูแลเค้า ให้ดูแลลูกของเค้า
คุณต้องมีอะไรดี กว่าคนอื่นอยู่แล้ว

**ถ้าความเห็นนี้มันแรงเกินไป ขอโทษด้วยคะ

IS_BarBeQ

• *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:18:43 PM »
คุยกันก่อน คะ อย่าคิดอะไรไปเอง สิ่งที่น่ากลัวของผู้หญิง คือ จินตนาการ
เค้าอาจจะแค่นอกลู่นอกทางไปบ้าง แต่คุณควร ปรับความเข้าใจกันก่อนนะ
มองโลกแบบความเป็นจริงคะ ผู้ชาย แบบพระเอกในนิยายมันไม่มีคะ
คิดแบบ หยาบ ๆ ซื้อกินก็ได้ ได้ฟรีก็เอา นี่คือธรรมชาติของผู้ชาย
คุณควรทำความเข้าใจกับมันนะ ปิดตาไว้ข้างนึง คุณจะมีความสุขมากขึ้น
หนักแน่น เข้าไว้นะคะ รู้ว่ามันยาก ที่จะทำใจยอมรับเรื่องแบบนี้
แต่คุณเป็นผู้หญิงที่เค้าเลือกนะ เลือกมาให้ดูแลเค้า ให้ดูแลลูกของเค้า
คุณต้องมีอะไรดี กว่าคนอื่นอยู่แล้ว

**ถ้าความเห็นนี้มันแรงเกินไป ขอโทษด้วยคะ

+1 Like U  **04** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Emtry

• Sr. Member
  • People Like This 155
  • ตามหาสาวสวยไว้นัว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 01:17:26 PM »
ส่วนมาก และ ก็ส่วนใหญ่ ไม่อาจหมายถึงทั้งหมด ของผู้ที่เข้ามาในเวปแห่งนี้
ไม่เว้นทั้ง ชาย หรือ หญิง จุดประสงค์ ก็รู้ๆกันอยู่ ไม่เหมือนกันทั้งหมด แต่ก็ไปในทางเดียวกัน
ฝ่ายหญิงที่เข้ามา ก็เพื่อ ..........
ฝ่ายชายที่เข้ามา ก็เพื่อ ............