ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องความต่างระหว่างอายุ  (อ่าน 5091 ครั้ง)

nutchako

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
เรื่องความต่างระหว่างอายุ
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 10:19:34 AM »
สวัสดีค่ะนานทีมานะ แต่พอดีมาเจอประสบการณ์นี้กับตัวเองเลยมาขอความคิดเห็นจากทุกคนหน่อยค่ะ
ฉันคุยผชคนหนึ่งอายุเยอะกว่า10ปี แต่พอเราคุยกันได้สักระยะหนึ่งคำตอบที่ได้จากทุกคนจะพูดออกมาว่า "เธอยังเด็กอนาคตอีกไกล"
ไปเจอคนที่ดีกว่าเถอะหรือไม่ก็หาคนที่อายุน้อยกว่าเขาอีกมากมายบราๆๆ
ถามหน่อยเด็กรักคนไม่เป็นหรือ...อยากได้เหตุผลที่ดีกว่านี้ทำไมถึงต้องพูดแบบนี้ คุยกับทุกคนก็แบบนี้พอคุยนานๆได้สักระยะหนึ่งเหตุผลเก่าก็ออกมาแบบเดิม...พวกคุณกลัวอะไรในเมื่อคุณเลือกที่จะทำแล้วทำไมมาหยุดคิดว่าคุณอายุเยอะหรือว่าคุณคิดว่าเวลาของคุณมันน้อยต้องการหาได้เยอะกว่านี้...คุณจะกลัวอะไรอีกกลัวเจ็บ กลัวคนรักมีกิ๊ก หรือกลัวความต่าง คุณจะกลัวอะไร
 **38** **38** ทีถามเพราะไม่เข้าใจหน่ะ ขอคำตอบที่จริงใจนะคะเพื่อเป็นประโยชน์กับคนที่ยังไม่เข้าใจเขาจะได้ไม่หลวมตัวรักจนหมดใจแล้วผลสุดท้ายมาจบด้วยเหตุผลแบบนี้.หรือกิ๊กบางคนคิดผิดที่จะรักเป็นของตัวเองค่ะ..เข้าใจค่ะที่เว็บนี้คือหากิ๊ก ไม่จริงจังจีรัง  **04**
 **22** **08** คงไม่มีใครส่งขอรายละเอียดรูปเบอร์โทรมาอีกนะคะตั้งกระทู้ทีไรมีมาตลอดเลย

Luzifer

• Hero Member
  • People Like This 110
  • I'm stupid forever...
Re: เรื่องความต่างระหว่างอายุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 10:52:43 AM »
... นี่แหละชีวิต    **04**

Happiness is being stupid together   **04**

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 11:17:20 AM »
คุณรักเค้าเพราะอะไร. ความรัก จะมีเหตุผล แต่ความหลงเป็นความต้องการโดยไร้เหตุผลที่ถูกต้อง
คุณยอมรับได้มั้ย ถ้าเค้ามีความจริงบางอย่างที่ปิดบังคุณ แล้วคุณมารู้ในภายหลัง
คุณคิดว่าอนาคตของคุณจะเป็นเช่นไร ถ้าได้ใช้ชีวิตคู่ร่วมกับเค้า แล้วถ้าไม่เป็นดังนี้แล้ว คุณจะทำอย่างไร
ใช้เวลาไตร่ตรองทุกแง่ทุกมุม ด้วยความมีสติ แล้วคุณจะพบคำตอบด้วยตัวคุณเอง

rinrinya

• **
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 11:23:21 AM »
 **01**กระทู้แทงใจ.......กระทืบล้านไลท์ค่ะ

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 11:48:20 AM »
ถ้าว่ากันตามตรง แบบกระแทกใจ
คิดว่าเขาอยากจะชิ่งมากกว่าค่ะ เหตุผลเรื่องอายุแค่ข้ออ้างมากกว่า.  **07**

เพราะถ้าคิดว่าอายุจะเป็นปัญหา คงไม่กระโดดเข้ามาจีบตั้งแต่แรก.

ขออภัยนะคะ หากตอบไม่ตรงใจหรือทำให้เจ็บปวด  **26**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 01:40:49 PM »
ผมว่าแค่คนคงมีเหตุผลที่พูดแบบคล้ายกันนะครับ

หลังจากที่ได้คุยหรือคบกันไปได้ระยะนึง คุณอาจจะดีเกินไปสำหรับพวกเค้าก็ได้ครับ

nutchako

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 03:31:17 PM »
คุณรักเค้าเพราะอะไร. ความรัก จะมีเหตุผล แต่ความหลงเป็นความต้องการโดยไร้เหตุผลที่ถูกต้อง
คุณยอมรับได้มั้ย ถ้าเค้ามีความจริงบางอย่างที่ปิดบังคุณ แล้วคุณมารู้ในภายหลัง
คุณคิดว่าอนาคตของคุณจะเป็นเช่นไร ถ้าได้ใช้ชีวิตคู่ร่วมกับเค้า แล้วถ้าไม่เป็นดังนี้แล้ว คุณจะทำอย่างไร
ใช้เวลาไตร่ตรองทุกแง่ทุกมุม ด้วยความมีสติ แล้วคุณจะพบคำตอบด้วยตัวคุณเอง
เหตุเพราะรัก พราะเขาเข้าใจเราง่ายๆทั้งที่เราไม่ต้องบอกอะไรออกมาเลย เขาทำตัวเหมือนเด็กเพื่อที่จะทำให้เราคิดว่าเขากับเราไม่ต่างกันมาก ฉันชอบอะไรเขาก็จะชอบตามเรา เขาจะใส่ใจเรื่องเล็กน้อยของเราตลอดซึ่งวัยรุ่นบางคนคิดว่ามันไม่สำคัญ เขาใจกว้างนะเปิดโอกาสให้เรามีช่องว่างเวลาส่วนตัวให้เราเพื่อไม่ให้เราอึดอัด
อนาคตของหนูวาดเอาไว้แล้วค่ะ คือมีเขาร่วมเดินทางไปด้วยกัน เมื่อประสบความสำเร็จอยากให้มีเขาอยู่ข้างกายเสมอ เขาอาจคิดว่าในขณะที่หนูเดินทางเพื่ออนาคตของตัวเองนั้นอาจพบคนที่ดีกว่า แต่เขาคงคิดผิดนะ พบคำตอบมานานแล้วค่ะ เพียงแต่เขากลับได้คำตอบที่เขาได้มาจากเพือนและญาติพี่น้องของเอง โดยที่เขาไม่ฟังเสียงคำอธิบายของเราสักนิด ผลสุดท้ายเขาก็เห็นเด็กทุกคนเป็นกิ๊ก และเห็นคนที่มีฐานะเท่าเทียบและอายุเยอะเป็นเมีย 
และอยากให้รู้นะคะ คนที่คิดจะมีเมียเด็กคุณจำเป็นต้องรวยเพื่อเติมเต็มส่วนอายุของคุณที่ขาดหายไป อันนี้สำคัญมากค่ะ ถ้าคุณจะคิดว่าหนูมาเพราะเงินถ้าคุณยังหนุ่มยังแน่นหนูยังรับได้นะคะเพราะคุณยังมีเวลาและมีโอกาสที่จะเจริญรุ่งเรืองในอนาคต แต่ถ้าลองคิดกลับกันคุณอายุเยอะและจนแล้วเอาเวลามาหาความเจริญด้วยกันอีกถาม คุณจะมีแรงหรือค่ะ คุณจะไหวหรอ เพราะเพียงแค่คุณตกงานแล้วสมัครงานใหม่ในที่ใหม่ก็ยังไม่มีคนรับคุณทำงานเลยอยากให้คุณคิดกลับกันนะคะ
และถ้าคุณต้องการคนที่พร้อมจะลำบากกับคุณก็คงมีแต่แฟนที่คุณทิ้งไปก่อนหน้านี้ที่อายุก็น่าจะเยอะแล้ว หล่ะคะ  **26**

nutchako

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 03:43:41 PM »
ผมว่าแค่คนคงมีเหตุผลที่พูดแบบคล้ายกันนะครับ

หลังจากที่ได้คุยหรือคบกันไปได้ระยะนึง คุณอาจจะดีเกินไปสำหรับพวกเค้าก็ได้ครับ
เปล่าสะหน่อย...ถ้าอยากรู้ลองกลับมาคุยอีกจิ  **24**
แต่นิสัยหนูเป็นคนไม่ชอบหึง ขี้บ่น อาระวาด รักสวยรักงาม ไม่เจ้าชู้ รักสงบ...แต่ไม่ชอบอยู่ในห้องเท่านั้นเอง

nutchako

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 03:54:37 PM »
ถ้าว่ากันตามตรง แบบกระแทกใจ
คิดว่าเขาอยากจะชิ่งมากกว่าค่ะ เหตุผลเรื่องอายุแค่ข้ออ้างมากกว่า.  **07**

เพราะถ้าคิดว่าอายุจะเป็นปัญหา คงไม่กระโดดเข้ามาจีบตั้งแต่แรก.

ขออภัยนะคะ หากตอบไม่ตรงใจหรือทำให้เจ็บปวด  **26**
ขอบคุณนะคะ......แต่ที่ไม่เข้าใจคือเราเเค่คุยและทักไปเราก็ไม่เข้่าใจตรงที่ว่ายังไม่ได้กันเลยจะรีบชิ่งไปไหนอ่า.แต่เหตุผลนี้น่าสนใจสำหรับคนที่ได้เสียแล้วนะคะขอบคุณมากๆๆนะคะ **26**
 **25** หรือว่าเรารู้ทันเลยชิ่งก็ไม่รู้สิคะ...

nutchako

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 03:56:47 PM »