ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องความต่างระหว่างอายุ  (อ่าน 5080 ครั้ง)

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
Re: เรื่องความต่างระหว่างอายุ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 04:02:07 PM »
ถ้าว่ากันตามตรง แบบกระแทกใจ
คิดว่าเขาอยากจะชิ่งมากกว่าค่ะ เหตุผลเรื่องอายุแค่ข้ออ้างมากกว่า.  **07**

เพราะถ้าคิดว่าอายุจะเป็นปัญหา คงไม่กระโดดเข้ามาจีบตั้งแต่แรก.

ขออภัยนะคะ หากตอบไม่ตรงใจหรือทำให้เจ็บปวด  **26**
ขอบคุณนะคะ......แต่ที่ไม่เข้าใจคือเราเเค่คุยและทักไปเราก็ไม่เข้่าใจตรงที่ว่ายังไม่ได้กันเลยจะรีบชิ่งไปไหนอ่า.แต่เหตุผลนี้น่าสนใจสำหรับคนที่ได้เสียแล้วนะคะขอบคุณมากๆๆนะคะ **26**
 **25** หรือว่าเรารู้ทันเลยชิ่งก็ไม่รู้สิคะ...

เค้าอาจจะรู้สึกไม่โอเคตั้งแต่คุยมั้งคะ เพียงแต่อาจจะนิสัยผู้ชายๆ พูดปฏิเสธตรงๆไม่เป็น

อย่างไรก็ตาม สู้ๆนะคะ เราต้องผ่านช่วงเวลาเฟลนี้ไปให้เร็วที่สุด เพื่อเริ่มต้นใหม่  **24**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 05:01:12 PM »
ถั่วกับแฟนห่างกัน 13 ปี...

อายุไม่น่าเกี่ยวนะคะ อยู่ที่นิสัยมากกว่าว่ารับกันได้แค่ไหน

ที่ผ่านมาแฟนถั่วชอบคนที่เด็กๆกว่าถั่วอีก ชอบไม่เกิน 23 มั้งคะ

บางทีคบเด็กก็สบายใจนะคะ ไม่ผูกมัดกัน ไม่ซีเรียส

**02**

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 05:13:59 PM »
555.เคย เจอตรงกันข้าม ครับ.  เจอบ่อยซะด้วย. แบบตอบกลับมาคล้ายไล่ไปลงโลงเลยทีเดียว. ทั้งๆที่ยังไม่ได้ตีตั๋วเลย.   เช่นไม่ชอบชายปูนนี้.  ไม่ชอบพวกอายุเยอะ
เศร้าเลย.  ขนาดไม่ได้ทันได้คุยอะไรกันเลยนะ.  เพียงแนะนำไปว่าตัวเองอายุเท่าไหร่.  คำตอบพวกนี้ผุดตอบกลับมาเลย. 

**12**

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 05:54:06 PM »
555.เคย เจอตรงกันข้าม ครับ.  เจอบ่อยซะด้วย. แบบตอบกลับมาคล้ายไล่ไปลงโลงเลยทีเดียว. ทั้งๆที่ยังไม่ได้ตีตั๋วเลย.   เช่นไม่ชอบชายปูนนี้.  ไม่ชอบพวกอายุเยอะ
เศร้าเลย.  ขนาดไม่ได้ทันได้คุยอะไรกันเลยนะ.  เพียงแนะนำไปว่าตัวเองอายุเท่าไหร่.  คำตอบพวกนี้ผุดตอบกลับมาเลย. 

**12**

ใครช่างใจร้ายคะ สาวๆในนี้มีแต่รักคนแก่  **39**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 06:46:25 PM »

**12**

ใครช่างใจร้ายคะ สาวๆในนี้มีแต่รักคนแก่  **39**

เรื่องมันเศร้า.....  **07**.    สงสัยต้องกระหน่ำทำบุญถวายของหอม ดอกไม้เยอะๆแร๊ะ. เวลาไปวัด.  เสน่ห์จะได้เร่าร้อนขึ้น.   **25**

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 07:02:20 PM »

**12**

เรื่องมันเศร้า.....  **07**.    สงสัยต้องกระหน่ำทำบุญถวายของหอม ดอกไม้เยอะๆแร๊ะ. เวลาไปวัด.  เสน่ห์จะได้เร่าร้อนขึ้น.   **25**

สาธุค่า อนุโมทนาด้วย  **26**

แต่ถ้าอย่างหนูนี่ สงสัยต้องดีดน้ำมันพรายลูกเดียว  **30**

nutchako

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 07:26:53 PM »

**12**
บางครั้งคุณอาจแอดไปแล้วลืมดูหัวข้อกระทู้ก็ได้นะคะ เคยมีพี่มาระบายให้ฟังว่าพี่เขาแค่ทักไปว่ากินมาม่าหลายคนอร่อยดีนะเท่านั้นแหล่ะโดนด่ากลับเลย **25** อันนี้พี่เขาแค่โชว์รูปโปรไฟล์นะยังไม่บอกอายุ **25**

nutchako

• **
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 07:36:33 PM »
ถั่วกับแฟนห่างกัน 13 ปี...

อายุไม่น่าเกี่ยวนะคะ อยู่ที่นิสัยมากกว่าว่ารับกันได้แค่ไหน

ที่ผ่านมาแฟนถั่วชอบคนที่เด็กๆกว่าถั่วอีก ชอบไม่เกิน 23 มั้งคะ

บางทีคบเด็กก็สบายใจนะคะ ไม่ผูกมัดกัน ไม่ซีเรียส

**02**
โชคดีจังคะคุณถั่ว **06**

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 07:52:02 PM »

**12**
บางครั้งคุณอาจแอดไปแล้วลืมดูหัวข้อกระทู้ก็ได้นะคะ เคยมีพี่มาระบายให้ฟังว่าพี่เขาแค่ทักไปว่ากินมาม่าหลายคนอร่อยดีนะเท่านั้นแหล่ะโดนด่ากลับเลย **25** อันนี้พี่เขาแค่โชว์รูปโปรไฟล์นะยังไม่บอกอายุ **25**
**03** โหดจุง

APHRODIT

• **
  • People Like This 58
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 08:00:39 PM »
จาก คำถามที่ จขกท ตั้ง APHODIT ขอตอบแบบกลางๆนะคะ

ด้วยคำว่า  "ความต่างระหว่างวัย" นั้นมีหลายปัจจัย
ทั้งหน้าที่การงานของเค้า ซึ่งจะไม่ตรงกับเวลาของเรา
ทั้งสังคม และสภาพแวดล้อมที่แตกต่างกัน
และ ลักษณะนิสัย ส่วนตัว ที่ผู้มีอายุ(มาก)ส่วนใหญ่ เป็น และสามารถแก้ไขได้ยาก
ทำให้อะไรหลายๆอย่าง ปรับ หมุน จูน พอร์ต ไม่ตรงกัน 

---มองในมุม  คุณผู้ชาย 30 up--- **24**
หน้าที่การงานดี  สามารถเลี้ยงดูเราได้
เค้าจะมีงานเยอะมากมายมหาศาลลล
เวลาว่างจะไม่ค่อยมี---ลืมไปได้เลยว่าเค้าจะมาแชทกะคุณถี่ๆบ่อยๆเหมือนวัยรุ่นเค้าทำกัน
เอาใจไม่ค่อยเป็น---เพราะส่วนมากจะเป็นเรามากกว่าที่ไปอ้อนไปเอาใจเค้า
ชอบสอนเชิงวิชาการ---หนูนึกว่าพ่ออวตาลมา 
(บางคน)หยอดคำหวานๆไม่เก่ง กว่าจะได้ยินที
หาฟังได้ยากยิ่งกว่าเสียงเขียดตะปาด หรือแล้วแต่อารมณ์ของนาง
และด้วยความที่อายุมากกว่า เค้าต้องมีเรื่องให้ คิด  และ รับผิดชอบ มากมาย
ความคิด การอ่าน จะมีหลักการ และฟังดูรุนแรง 
เหมือนนางขีดเส้นสีแดงไว้
และคุณไม่สามารถแหลมเข้าไปได้  แต่....เส้นนั้นมันก็อะลุ่มอะล่วยกันได้นี่นา  แหม่
เพียงแค่รอเวลา  และโอกาศเหมาะๆ  ก็เท่านั้นเอง 

การที่เค้าพูดว่า  'เรายังเด็ก มีคนให้เลือกอีกเยอะ'  หรืออะไรเทือกๆนั้น
มองได้ 2 แง่
คือ ......
1. เค้าพูดเพราะ เตือนสติตัวเอง ไม่ให้ผูกพันกับเรามากไป 
"น้องเค้ายังเด็ก หนุ่มๆหล่อๆไฟแรงมีมากมาย เค้าจะมารักมาชอบ คนแก่ๆอย่างเราหรอวะ"
เค้าอาจจะคิดแบบนี้ แต่เค้าแค่ยังบอกคุณไม่หมด

2.ขั้นเลวร้ายที่สุดคือ   เค้ารู้ว่า ยังไง(นิสัย)คุณก็เข้ากับเค้าไม่ได้ อย่างแรง
  ไม่อยากสานต่อแล้ว  เจอคนใหม่ที่สะบึ้มกว่า
หรืออะไรก็แล้วแต่ ที่เค้าคิดว่า  ไปกันไม่รอด  แน่ๆ 

ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูการกระทำ และองค์ประกอบโดยรวม  สีหน้าและแววตา
ถ้าเค้ายังชอบคุณอยู่ มองตาเค้าแป๊ปเดียวก็รู้ค่ะ 
และข้อสำคัญ อย่า มโน คิดไปเอง  ว่ามันจะเลวร้ายขั้นสุดยอด

"ในความมืดมิด  ย่อมมีแสงสว่างอยู่เสมอ"
เอาใจช่วยคุณ จขกท. นะคะ

ปล.  APHRODIT  ชอบ ผช 30 up นะคะ  เค้าว่ากันว่ายิ่งแก่ยิ่งมันส์  **34**
How long will I love you

As long as stars are above you

And longer,If I can~