ผู้เขียน หัวข้อ: ,.' อยากขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีค่ะ  (อ่าน 2228 ครั้ง)

veya

• Full Member
  • People Like This 18
,.' อยากขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีค่ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 10:56:29 PM »
สวัสดีค่ะ วันนี้ วียา จะขอพื้นที่เล็กๆ ตรงนี้
ขอบคุณ คุณพี่โนบิ (นามสมมติ) ที่สละเวลาอันมีค่ายิ่งให้กับวียา ตั้ง เก้า ชั่วโมงค่ะ

วียา ได้รู้จักกับ คุณพี่โนบิ จากกระทู้หาเพื่อนเที่ยวปีใหม่ของวียาค่ะ
คุณพี่โนบิคิดอะไรแทบจะต่างกับวียาไปทุกอย่างค่ะ
วียาแอบเหวี่ยง คุณพี่โนบิ ไป เล้กๆ ด้วย ไม่รู้คุณพี่โนบิ จะรู้สึกตัวมั้ย??? ฮ่าๆๆๆ  **21** **21**
หลังจากคุยกันได้ไม่นาน ก็มีเหตุการณ์ที่ทำให้พี่โนบิเข้ามาช่วยเหลือวียา
คือ.... วียา ลืม password wifi บ้านตัวเองค่ะ
ทำไมถึงลืม  เรื่องมันยาวค่ะ อย่าไปสนใจมัน

วียาไม่รู้จะทำไงค่ะ ก็เลยบ่นๆๆๆ ให้พี่โนบิฟัง
เนี้ยย วียาลืม pass wifi จะทำยังไงดี บ่นไปเยอะมาก
พี่โนบิ คงจะรำคาน มั้งคะ เลยรีบกด call มาหาวียาเลย
แล้วอธิบายวิธีการ set password ใหม่ ให้วียาทำตาม ทีละขั้นตอน อย่างใจเย็น

คนที่ทำเป็นอาจจะคิดว่า มันไม่เห็นจะยากเลย
แต่สำหรับ วียา ผู้ไม่ค่อยฉลาด สักเท่าไหร่
มันยาก มาก ค่ะ !!!
พอได้ password wifi แล้ว เท่านั้นแหละ
วียารีบไปเล่นเกมส์ ลืมพี่โนบิเลยค่ะ

อิอิ  **02** **02** เขิลลล จัง

หลังจากนั้น ก็ยังพูดคุยทักท่ยกัน ปกติ

จนกระทั่งวัน ศุกร์ 26/12 ที่ผ่านมา
ก็เกิดคำถามแบบนี้มาทางไลน์

พี่กล้าถาม วียาก็กล้าชวนนะคะ  เอาซี๊!!!!

ก็เลยนักเวลา และสถานที่กัน เสร็จสรรพ ค่ะ
พี่โนบิจะพาวียาไปถ่ายรูปเล่นค่ะ วียาก็โอเคค่ะ
จนกระทั่ง บ่ายวันเสาร์

วียา เอาปัญาหามาให้พี่โนบิ อีกแล้ว
ถ่ายรูปหน้าจอ notebook เจ้าปัญหา ส่งให้พี่โนบิ
อาการแย่แล้ว
พี่โนบิบอกว่า วันที่นัดกันให้หิ้วมาด้วยนะ เดี๋ยวพี่จัดการให้
(จริงๆ พี่โนบิให้เอาไปให้ทำเดี๋ยวนั้นเลย แต่วียาไม่ว่าง)
พร้อมกับพี่โนบิ เอารุ่น notebook ของวียา ไปทำการบ้านมาอย่างดี

กลายเป็นว่า อดไปถ่ายรูป พี่โนบิเลยต้องมาจัดการ notebook เจ้าปัญหาให้วียา

ต่อด้านล่างนะคะ

veya

Re: ,.' อยากขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 11:10:01 PM »
นัดกัน 11 โมง ตรงเวลาทั้งคู่ค่ะ
แต่วียาไม่ได้ทานข้าวเช้าค่ะ หิวมากกก
ไลน์บอกพี่โนบิ เจอกันหน้าฟูจินะคะ มัดมือชก ที่สุด

พี่โนบิยืนรอหน้าร้าน โอ๊ะ โอ!! ฟูจิคนเยอะ ไป ottoya แล้วกันเนอะ
พี่โนบิ ไม่มีปาดเสียงค่ะ กินอะไรก้ได้
หิวจนสั่นค่ะ วินาทีนั้น หิวลืมสวยเลยค่ะ
ไม่ต้องเปิดเมนูเลย รีบสั่งอย่างด่วน ข้าวธัญพืช 2 ถ้วย กับ ซุปกิมจิชามโต
พี่โนบิแซวเลย "สงสัยจะหิวจริง"
วียา เขิลนะ ลืมเก็บอาการ 555 ซัดโฮกไปขนาดนั้น อิ่ม แปร้!!!!

อิ่มท้องแล้ว ต่อด้วยภาระกิจอันหนักอึ้ง
ก็หนักอะสิ notebook นะ ไม่ใช่ ipad air
พากันเดินไป starbucks ค่ะ
และก็ประจำการอยู่ตรงนั้นร่วม 5 ชั่วโมง ค่ะ
จริงๆ วียาเริ่มหิวอีกแล้ว หิวตั้งแต่ชั่วโมงที่ 3
แต่พี่โนบิ บอกว่า ทำให้เสร็จก่อน ค่อยไปกิน นะ
ให้วียาไปเดินหาขนมกินก่อน
อ้าววว  รู้สึกผิดเล็กๆ แต่วียาก็เดินออกไปค่ะ ไม่ได้ไปหาขนมค่ะ
เดินไปช้อปปิ้งค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ ทิ้งพี่โนบิ อยู่กับ notebook เจ้าปัญหา พักใหญ่เลย

พอกลับมา ก็ใกล้จะเสร็จละ แต่ตอนนั้น 18.00 แล้ว หิ๊วววว  หิววววววว

กว่าจะเสร็จ เลยรีบลากพี่โนบิไปหาอะไรหม่ำๆ จัดมาชุดใหญ่ อิ่ม แปร้!!!!!

แล้วก็ แยกย้าย กัน กลับบ้านนนนนนน

การบ้านฉบับนี้  ไม่วาบหวิว ไม่หวานหวีท
แต่วียาอยากจะขอบคุณพี่โนบิ ด้วยใจจริงค่ะ
จะมีใครที่ยอมเสียสละเวลาของตัวเอง เกือบทั้งวัน ให้กับใครที่ไหนก็ไม่รู้
ต้องมาหลังขดหลังแข็งทำให้ใหม่หมดทุกอย่าง แล้วไม่ได้ง่ายเลย กับ notebook ยี่ห้อนี้

ขอบคุณจริงๆ ค่ะ

**26** **26** **26**

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
Re: ,.' อยากขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 12:15:24 AM »
ไม่มีโมเม้นท์นี้เลย . . . ทำเองหมด

ยกเว้นหนักหนาจริงๆ ถึงจิกเพื่อนมาทำให้ **21**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Sonkyu

• People Like This 118
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 12:16:43 AM »
ผู้ชายเป็นเพศที่เข็มแข้ง

แต่ก็แพ้ความอ่อนแอของผู้หญิงเสมอ

**34**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 12:19:51 AM »
ได้ใจเชียวแหล่ะ ถ้าได้เจอแบบนี้บ้าง **02** **06** **06**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

veya

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 12:49:21 AM »
 **36**

สงสัยอยู่ในสตาร์บัคนานจัด
สูดกลิ่นกาแฟเต็มปอด
นอนไม่หลับกันเลย

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 05:56:00 AM »
โห.  ต้องใช้เวลาซ่อมคอมนานขนาดนั้นเลยหรอเนี่ย

พี่โนบิ เนี่ยสุดยอดเลย ...

น้อง veya เจอพี่เค้าก็คงเหมือนได้ของขวัญปีใหม่ เป็นพี่ดีๆคนนึงเลย

+1 ให้น้อง veya และก็ฝาก +1 ให้พี่โนบิด้วยนะ

**36**

chaopraya

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 02:17:11 PM »
กระทู้นี้ตอบโจทย์ได้ว่า ในสังคมสมัยนี้ยังมีคนดีๆเหลืออยู่ ทำโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน สุดยอดครับ  **36**
ขงเบ้ง กล่าวไว้ว่า..............
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนี้แล้ว ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน