ผู้เขียน หัวข้อ: >,.< การบ้านที่เกิดขึ้นนี้ มีความรู้สึกดี เสมอ ... 01  (อ่าน 2474 ครั้ง)

veya

• Full Member
  • People Like This 18
สวัสดีค่ะ วียา อีกแล้วค่ะ
 **26** **26** **26**

วียามีการบ้างค้างส่งเยอะแยะเลยค่ะ
เนื่องจาก ความขี้เกียจของตัววียาเอง  **30** **30**

สิ้นปีแล้ว ก็ขอส่งการบ้าน ส่งท้ายปี สักฉบับ ก็แล้วกันค่ะ

**25** **25**

เป็นเรื่องราวของ วียา กับ พี่หล่อ ค่ะ ฮ่าๆๆ
  **34** **34**

บ่าย แก่ๆ ของวันทำงาน แต่วียาโดดงานค่ะ
(รู้มาว่า พี่หล่อกำลังจะไปหนองคายค่ะ ไปทำธุระ)
โทรหาพี่หล่อดีกว่า ,.,.,.,.
ตื้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  หนึ่ง
ตื้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  สอง (เค้าจะรับมั้ยน่อ)
ตื้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  สาม (ใจสั่น กลัวเค้าไม่รับ)
ตื้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  สี่ (ตัดสายทิ้งซะเลย)

เดินเล่นต่อไป อยู่ที่เซนทรัล ปิ่นเกล้า
ช้อปปิ้งไป เรื่อยๆ สักพัก ทอสับดังจ๊าาาาาาาา

คิดในใจ พี่หล่อทีเถอะ พี่หล่อทีเถ้อะะะะ   **34**
ควักทอสับออกมา แทบกรี้ดดดดด  **30** **30** พี่หล่อโทรกลับมาแหละ อิอิ เก็บอาการ เบาๆ
ทิ้งระยะให้เค้ารอสักพัก แล้วก็กดรับสาย สวยๆ  **30** **30**

พี่หล่อ : ทำอะไรอยู่คับวียา รับสายช้าจัง
วียา : ทำธุระนิดหน่อยค่ะ (ทำเสียงสวยๆ) พี่มีไรหรอคะ
พี่หล่อ : อ้าวว เมื่อกี้พี่เห็น miss call จาก วียา พอดีพี่สั่งงานลูกน้องอยู่ ไม่มีอะไรงั้นพี่วางนะ

**03** **03** **03** อ้าวๆๆๆ ได้ไง (คิดในใจ) ฮ่าๆๆๆ

วียา : เอิ่มมม มีก็ได้ค่ะ เย็นนี้พี่ไปหนองคายใช่มั้ยคะ พี่ขับรถไปเองรึเปล่าคะ
พี่หล่อ : อ่อ เปล่าคับ พี่ไปรถทัวร์น่ะ
วียา : งั้น... ให้วียาไปส่งที่หมอชิตนะคะ อยากเจอะ (แรดสุด!!! ณ จุดนี้ค่ะ)

พี่หล่อบ่ายเบี่ยงอยู่นาน เพราะกลัวว่าวียาจะลำบาก ไปส่งไปกับพี่
แล้วตอนกลับ วียาต้องกลับมาคนเดียวดึกๆ พี่หล่อเป็นห่วงนะ
คิดว่า วียา จะเชื่อพี่หล่อมั้ยคะ อิอิ
สุดท้าย พี่หล่อก็แพ้ลูกดื้อของวียาค่ะ

พี่หล่อ : ถ้ายืนยันจะไปให้ได้ งั้นเดี๋ยวเสร็จงานแล้วพี่โทรหานะ รอแถวเซนทรัลนั่นแหละ

**39** **39** **39**
เข้าทาง ได้ไปส่งแล้ว อิอิ

ถึงเวลา พี่หล่อก็ นั่งแท็กซี่มารับวียา แล้วก็ ไปหมอชิดกัน
ระหว่างทางนั่งคุยกันไป เล่นกันไป
ดีจัง ไม่อยากให้พี่หล่อขับรถแล้วล่ะ ไปแท็กซี่ดีก่า อิอิ

ถึงหมอชิด พี่หล่อหันมา ลางานได้มั้ย ????
วียาอึ้งไปแพ้บบบ ห่ะ หิ้มมม ลาได้ค่ะ

พี่หล่อ : ไปด้วยกันนะ
วียาสะตั้นไปสิบวิค่ะ
งาน พี่หล่อ งาน พี่หล่อ งาน พี่หล่อ
ทายสิคะ วียาเลือกอะไร ฮ่าๆๆๆๆ

คิดว่าหลายคนทายถูกค่ะ วียาเลือก ไปกับพี่หล่อค่ะ
 **25** **25** **25**

วียา : วียาจะไปได้ไงอะคะ วียาไม่มีอะไรมาเลย
พี่หล่อ : พี่เตรียมชุดนอนมาให้ กับ เสื้อยืด ใส่ของพี่ไปก่อนนะ
วียา : พี่คะ ไม่ได้ห่วงเรื่องเสื้อผ้าค่ะ วียาห่วงหน้าสดค่ะ ไม่มี คสอ อะไรเลย กลัวพี่จะตกใจค่ะ
พี่หล่อ : ไปซื้อเอา 7-11 เยอะแยะ

เอิ่ม!!! พี่หล่อคะ 7-11 ไม่มี YSL Mac Nars ขาย นะคะ พี่คะ
เริ่มลังเล หน้าสด พี่หล่อ หน้าสด พี่หล่อ

พี่หล่อ : อย่าคิดมาก ไม่ขี้เหร่ไปกว่านี้แล้วมั้ง
 **19** **19** **19**
เงิบ!!!

ก็ได้ ก็ได้ ที่ชาร์จแบตวียาก็ไม่มี ทำไงอะคะ
ตัดขาดโซเชียล สองสามวัน ไม่เป็นไรหรอกมั้ง
สุดท้ายก็ ตัดสินใจไปกับพี่หล่อค่ะ

ไม่ต้องให้บรรยายนะคะ ว่า อยู่บนรถทัวร์ จาก กทม ไป หนองคาย มีความสุขแค่ไหน
คิดในใจ ทำไมระยะทาง กว่า 700 km มันสั้นจัง

พอถึงหนองคาย พี่หล่อให้วียานอนพักรอที่ โรงแรม ส่วนพี่หล่อก็ไปทำธุระ
พี่หล่อเสร็จธุระประมาณ บ่ายแก่ๆ แล้วก็เซอร์ไพรส์วียาอีกแล้ว
ปะ พี่จะพาไปเที่ยวเวียงจันทร์ นอนค้างอีกคืนนะ กลับวันพรุ่งนี้ก็แล้วกัน
Omg!! ไปต่างประเทศ หน้าสด ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยย
แต่ก็ใจง่าย ตกลงปลงใจไม่ อิ้อ้ะ สักคำ

พี่หล่อพาเที่ยว เวียงจันทร์ สองวัน
คงไม่ต้องบรรยายถึงความสุขที่มันเกิดขึ้น ว่ามันจะมากมายขนาดไหน
ทั้งทริปนี้มีแต่รอยยิ้ม และ เสียงหัวเราะ
พี่หล่อถ่ายรูปวียาตอนหน้าสดไว้ด้วย แต่สัญญากันแล้วนะ ว่าจะไม่เผยแพร่
ส่วนมือถือวียาหรอ นอนตายในกระเป๋าตั้งแต่วันที่นั่งรถทัวร์มาแล้วค่ะ

สองวันหลังจากกลับมา ก็เจอไอ้นี่สอดอยู่ที่ตู้ไปรษณีย์

ขอบคุณมากค่ะ

รูปนี้วียาเป็นคนถ่าย จาก มือถือของพี่หล่อ  **04** **04**

แล้ววียาก็ เป็น ศพ ไปทำงานในเช้าวันจันทร์ เก๋ๆ ค่ะ
 **24** **24**

ช่วงเวลาดีๆ เกิดขึ้น ได้เสมอ
ขอแค่คนสองคนตั้งใจดี มอบความจริงใจให้แก่กัน
ใครอยากมีการบ้านกับวียาหลังไมค์มานะคะ ช่วงนี้ ว๊างงงง ว่างงงงง

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: >,.< การบ้านที่เกิดขึ้นนี้ มีความรู้สึกดี เสมอ ... 01
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 03:04:02 PM »
ดีใจที่น้อง veya ได้ใช้เวลาเที่ยว เวลาเดินทางไปกับพี่ที่มีความรุ้สึกดีๆด้วยกัน

เวลาที่ยาวนานแค่ไหน ก็คงไม่พอหากได้ไปกับคนที่เราสบายใจจะอยู่ด้วย...

ขอบคุณการบ้านจากเวียงจันทร์ ... เอาไว้หากได้ไปจะนำมาแชร์เช่นกันครับ

+1 ให้น้อง veya และฝาก +1 ให้พี่หล่อคนนั้น

**25**

มะม่วงแก้ว

• People Like This 32
Re: >,.< การบ้านที่เกิดขึ้นนี้ มีความรู้สึกดี เสมอ ... 01
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 03:11:23 PM »
+1Like  ค่ะ การบ้านน่ารักมากๆ
Ignore the people who's always talking behind back,
   that's where thay belong behind you.................. ตามนั้น

veya

• People Like This 18
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 03:32:39 PM »
(แอท) คุณ slow เวลาที่ยาวนานแค่ไหน ก็คงไม่พอหากได้ไปกับคนที่เราสบายใจจะอยู่ด้วย...
ประโยคนี้ จริงเสมอค่ะ   **39** **39**
เวียงจันทร์เป็นเมืองที่ โรแมนซ์ มาก อีกเมืองนึงเลยค่ะ
ร้านอาหารริมน้ำโขง อากาศเย็นๆ ลมเบาๆ ฟินค่ะ แต่คงไม่มีโอกาสได้ไปกับพี่หล่อแล้วล่ะคะ
แต่จะรออ่านการบ้านพี่ slow นะคะ

(แอท) คุณมะม่วงแก้ว ขอบคุณค่ะ

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 04:17:21 PM »
น่ารักมากเลยค่า คุยวีญา
ชอบทีสุด ก็ตรงไปกับ พี่หล่อ นี้แหละคร่า

เห็นคนหล่อ แล้วใจละลาย  **34**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 04:18:34 PM »
เฮ้ย การบ้านน่ารักอ่ะ เขียนได้น่าอ่านสไตล์ใสๆเลยค่ะ

หนีเที่ยวนะเนี้ย เกเรจังเลย **34** เพื่อพี่หล่อเลยอ่ะ พี่หล่อคงปลื้มสุดๆ  **39**

ดีจ้า ชอบๆ การเที่ยวแบบไหลไปกับงานและบรรยากาศ มันคือความสุขเล็กๆที่เริ่มใหญ่ขึ้นเรื่อยๆเมื่อมีคนรู้ใจไปด้วยจริงๆ

+1 ขอบคุณการบ้านดีๆน่ารักๆที่แบ่งปันนะคะ ฝากกระทืบไลค์พี่หล่อด้วยนะคะ **30**
 **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 10:59:38 AM »
การบ้านน่ารักมากค่ะ ได้ใช้เวลาอยู่ด้วยกันนานแบบนี้แอบฟินตามเบย;)

มาส่งต่ออีกนะคะ

..........

• People Like This 361
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 04:19:43 PM »
อิจฉาคุณวียาเบาๆ  ก็ตรงได้เที่ยวสถานที่ที่เราอยากไปนี่แหละ **19** **19**

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2015, 08:25:43 AM »
ฟิน อ่ะ

maodiff

• People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 10:45:00 PM »
เป็นการบ้านที่ กระทันหันจริงๆครับ

จขกท ก้อไปแบบไม่ทันตั้งตัว

ตื่นเต้นดีครับ

+1 ไลค์ให้นะครับ
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด