ผู้เขียน หัวข้อ: ่ช่วงเวลาทำใจ  (อ่าน 2648 ครั้ง)

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
่ช่วงเวลาทำใจ
« เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 06:58:57 AM »
ชอบที่สุด เวลาได้คุยกัน แซวกัน กวนกัน อิ๊อ๊ะ มุ้งมิ้งกัน
ทำให้หัวใจสูบฉีด หน้าแดง นอนหลับฝันดี เอนโดรฟินหลั่งแล้วหลั่งเล่า  **39** 41 **02**

แต่...

พอเราห้ามใจตัวเองไม่ได้ ควบคุมความหวงของเราไม่ได้เมื่อไร

ก็ถึงเวลาทำใจ ตัดใจ และออกจากความสัมพันธ์

มันเป็นเรื่องปกติของโลกมืดแห่งนี้สินะ  **07** **21** **12**

รู้สึกอกหักจุง  **09**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
Re: ่ช่วงเวลาทำใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 11:17:50 AM »
สู้ๆๆๆนะตะเอง

เค้าเคยเป็นอาการนี้ปีที่แล้วหลายหน .....หุหุ

เพราะตัวถั่วเองชอบจิ้นทางลบ... ซึ่งรู้สึกไม่ดีเลย

แต่อย่าไปตัดใจเลยค่ะ ก็ชอบเค้าไม่ใช่ร๋อ ควบคุมใจตัวเองให้ได้ ท่องไว้ไม่หวงๆ แล้วเราจะกลายเป็นคนสบายใจเอง

ปีใหม่เริ่มใหม่ ปล่อยวางนะคะ

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 11:56:55 AM »

เค้าเคยเป็นอาการนี้ปีที่แล้วหลายหน .....หุหุ

เพราะตัวถั่วเองชอบจิ้นทางลบ... ซึ่งรู้สึกไม่ดีเลย

แต่อย่าไปตัดใจเลยค่ะ ก็ชอบเค้าไม่ใช่ร๋อ ควบคุมใจตัวเองให้ได้ ท่องไว้ไม่หวงๆ แล้วเราจะกลายเป็นคนสบายใจเอง

ขอบคุณนะคะคุณถั่วที่เข้าใจ  **36**

คงไม่ได้เลิกชอบหรอกค่ะ แค่ห่างออกมา ให้รู้สึกน้อยลง จะได้ชิลๆ อยู่ได้นานๆ กิกิ  **11**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 11:15:42 PM »

ขอบคุณนะคะคุณถั่วที่เข้าใจ  **36**

คงไม่ได้เลิกชอบหรอกค่ะ แค่ห่างออกมา ให้รู้สึกน้อยลง จะได้ชิลๆ อยู่ได้นานๆ กิกิ  **11**

เลิกชอบเถอะนะ หากไม่เลิกชอบ เด๊ว หมาวัดอย่างพี่ จะอกหัก  **19** **21** **07**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 11:20:22 PM »

เลิกชอบเถอะนะ หากไม่เลิกชอบ เด๊ว หมาวัดอย่างพี่ จะอกหัก  **19** **21** **07**
[/quote

ช่างไปหาขุดกระทู้ขึ้นมาจิ๊งงงง  **25**

นายหมาวัด

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 11:40:26 PM »
 **30** **30** **30**  นั่นจิ ใครว่ะ ขุดกระทู้ขึ้นมา  **03** **05** **22** **13**

อ้าว หมาวัดเองนี่หว่า  **25** แหะ แหะ  **26** **26**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

book-book

• People Like This 54
  • ไม่สวย...แก่...จน...แต่ไม่แคร์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 09:03:02 PM »
อะไรที่คิดว่าสุขใจ ก็ทำไปเถอะคะ
  ยายก็เคยผ่านอาการแบบนี้เหมือนกัน...ฟิน เนอะ **39** **39**
...รักเอยอยู่ที่ใด ยังฝันใฝ่...ยังคงตามหา

...แท้จริงอยู่ไม่ไกล เคยฝันใฝ่...เเค่เพียงหลับตา

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2015, 06:03:45 AM »
อะไรที่คิดว่าสุขใจ ก็ทำไปเถอะคะ
  ยายก็เคยผ่านอาการแบบนี้เหมือนกัน...ฟิน เนอะ **39** **39**

ทำใจให้คิดแบบยายนี่ล่ะค่ะ ตอนนี้ก้อเลยฟินฝุดๆ  **02**

book-book

• People Like This 54
  • ไม่สวย...แก่...จน...แต่ไม่แคร์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2015, 07:56:19 AM »
 **02**ยายอยากมีความรัก เพราะ คนมีความรักมักจะดูเด็กลงไปนิสนึง 41

อยากกินเด็ก  เฮ้ยไม่ใช่!อยากเป็นเด็กอ่ะ  **34**
...รักเอยอยู่ที่ใด ยังฝันใฝ่...ยังคงตามหา

...แท้จริงอยู่ไม่ไกล เคยฝันใฝ่...เเค่เพียงหลับตา

นายหมาวัด

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2015, 03:23:35 PM »
**02**ยายอยากมีความรัก เพราะ คนมีความรักมักจะดูเด็กลงไปนิสนึง 41

อยากกินเด็ก  เฮ้ยไม่ใช่!อยากเป็นเด็กอ่ะ  **34**

ว่ากันว่า กินเป็น อมตะ แล้วเด็กกินคนแก่ จะเป็น นิรันทร์  **34** **30**
บังเอิญเด็กกว่า กำลังอยากเป็น นิรันทร์ อยู่พอดี  41 **39** **06**