ผู้เขียน หัวข้อ: อยากปรึกษาค่ะ  (อ่าน 3958 ครั้ง)

ทูลหัวของบ่าว

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 16
  • เด็กดี
อยากปรึกษาค่ะ
« เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 11:48:22 PM »
มีเรื่องที่ทุกข์ใจมากค่ะ อยากได้คนช่วยมารับฟัง  ไม่ใช่เรื่องเงินแน่นอนค่ะ  อยากได้คนรับฟังจริงๆค่ะ
น้อยคนที่จะเข้าใจเรา ไม่มีใครไม่หวังผลกับสิ่งที่เสียไป.

IS_BarBeQ

• Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
Re: อยากปรึกษาค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 11:53:16 PM »
มีอะไรคะ ว่ามาสิ กำลังเขียนภาพอยู่ ว่าง ว่างนะ คุยได้
หรือไม่ ยังก็เป็นกำลังใจให้นะ สู้
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

• *
  • เด็กดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 12:02:24 AM »
หลงรักคนเลี้ยงทำไงดีค่ะ **07**
น้อยคนที่จะเข้าใจเรา ไม่มีใครไม่หวังผลกับสิ่งที่เสียไป.

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 12:10:07 AM »
หลงรักคนเลี้ยงทำไงดีค่ะ **07**
หลงรักคนดูแลเหรอ อ๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาา **19** **19**

รักได้ แต่อย่าคิดครอบครอง
เป็นเจ้าของแค่ยามเขามาหาก็พอนะ
อยู่ในที่ๆควรอยู่ วางตัวให้ให้เหมาะสม
ชอบก็บอกชอบ รักก็บอกรัก
ใช้เวลาให้คุ้มค่าเวลาได้อยู่ด้วยกัน
ที่สำคัญ อย่าทำตัวงี้เง่านะรู้ไหม

เพราะบอกให้ตัดใจ หรือทำใจ คงทำลำบากนะ
เพราะเราเองก็ไม่ต่างกัน แล้วมนก็รักไปแล้วนี่เนอะ
จะบอกว่าอย่าหวังอะไรจากการเจอกันในเว็บนี้
มันก็ต้องมีแอบคิดแอบหวังใช่ไหมล่ะ

ถ้างั้นก็เถอะนะ รักให้เต็มที่ และเจ็บให้ชินชานะจ๊ะ
(นี่บอกตัวเองด้วยเลยนะเนี้ย อิอิ) **11**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

• *
  • เด็กดี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 12:13:46 AM »
อยากร้องไห้ให้พี่ฟังจัง

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 12:24:18 AM »
อยากร้องไห้ให้พี่ฟังจัง

จะร้องทำไม หาอะไรทำเลย
เปิดหนัง แปลเพลงอังกฤษ หัดร้องเพลง วาดรูป ฯลฯ

ถ้ามันเครียด ก็เขียนไดอารี่สิจ๊ะ เขียนสิ่งที่คิดที่รู้สึกใส่เข้าไป ร้องได้ให้เต็มที่ แต่พอปิดสมุดแล้วก็ห้ามร้องนะ ยัดมันไว้ในสมุดก็พอ วันหน้ารู้สึกแบบนี้อีกก็ค่อยมาเปิดและค่อยร้องใหม่ แต่เมื่อปิดสมุดต้องหยุดร้องนะ

ถ้าเราไม่ยึดติด เราก็ไม่เจ็บปวด

เปิดโทรทัศน์ ตั้งใจฟังข่าว หรือไม่ก็ปิดไฟนอน ถ้านอนไม่หลับก็เปิดโทรทัศน์ไว้นั่นแหล่ะ เดี๋ยววันนี้ก็ผ่านไปแล้ว

อย่าคิดมาก

ที่สำคัญ อย่าประชดกันนะรู้เปล่า เพราะสิ่งที่ได้กลับมา มันอาจจะมากกว่าการประชดกัน

• *
  • เด็กดี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 12:27:45 AM »
พยายามแล้ว หนูไม่ไหวอ่ะพี่

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 12:31:25 AM »
พยายามแล้ว หนูไม่ไหวอ่ะพี่
แล้วทำไมต้องร้องไห้ ทำไมต้องเสียใจ
ถ้าไม่ไหว ก็เกลียดพี่เขาไปเลยดิ เกลียดให้มากๆ คิดถึงสิ่งที่เขาทำให้เสียใจ ทำให้เจ็บใจ เปลี่ยนมันเป็นเกลียดให้หมด
แล้วก็อยากจะลบลืมเขาซะ

ทำได้ป๊ะ

• *
  • เด็กดี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 12:35:45 AM »
ไม่ได้ จริงๆ --

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 12:42:41 AM »
แล้วทำอะไรได้บ้างตอนนี้
งั้น ก็ร้องไห้ให้เต็มที่เถอะนะ อย่างน้อยก็คงช่วยให้รู้สึกดีขึ้นอ่ะแหล่ะ

สู้ๆละกาน

• *
  • เด็กดี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 12:45:30 AM »
ขอบคุนนะค่ะ

Stay away

• *
  • People Like This 140
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 01:16:43 AM »
อย่าอยู่คนเดียวนะคะ  ใช้เวลากับเพื่อนเยอะ  **36**
Switched off

• *
  • เด็กดี
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 01:20:29 AM »
ไม่อยากทำอะไรเลยอ่ะ

Stay away

• *
  • People Like This 140
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 01:23:00 AM »
ไม่อยากทำอะไรเลยอ่ะ

ถ้างั้นก็นอนค่ะพักผ่อนเยอะๆ **38**
Switched off

• *
  • เด็กดี
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 01:26:23 AM »
ขอบคุนนะค่ะ ที่มาให้กำลังใจ  ชอบคุนจริงๆ

gotta

• People Like This 139
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 07:19:24 AM »
ร้องไปเลยคะ ร้องไปเยอะๆ ร้องไปเรื่อยๆ
พอร้องไปสักพัก เหนื่อย มันจะหยุดร้องเอง

ความรักไม่เคยทำให้ใครเจ็บปวดนะคะ
คุณเจ็บ เพราะคุณรู้ว่าไม่มีสิทธิ เป็นเจ้าของ
ถ้าความรักคือการครอบครอง เมื่อไหร่ คุณก็จะเจ็บ
จริงใจได้ อย่าไปจริงจังคะ

สู้ๆ นะ

ปล. อย่าปั่นหลายกระทู้ ไม่รู้จะอ่านอันไหน กิกิ

• *
  • เด็กดี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 09:25:17 AM »
ขอบคุนน้าค้าาา  หยุดร้องละตาบวม 555 ขอบคุนน้าที่มาให้กำลังใจ  เค้าลงผิดห้อง

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 03, 2015, 10:00:12 AM »
ดีขึ้นยังคะ น้องคนดี

เข้ามาให้กำลังใจนะจ๊ะ สู้ต่อไป

ปีใหม่ อากาศก็เย็นสบาย อย่ามัวร้องไห้อ่ะ ออกไปเดิน relax บ้าง

อากาศดีๆ เมืองไทยนานๆ มีครั้ง ร้องไห้เก็บไว้ร้องวันไหนก็ด๊ายนะจร้ะ

สู้ๆๆๆๆ

• *
  • เด็กดี
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 03, 2015, 06:23:23 PM »
ดีขึ้นยังคะ น้องคนดี

เข้ามาให้กำลังใจนะจ๊ะ สู้ต่อไป

ปีใหม่ อากาศก็เย็นสบาย อย่ามัวร้องไห้อ่ะ ออกไปเดิน relax บ้าง

อากาศดีๆ เมืองไทยนานๆ มีครั้ง ร้องไห้เก็บไว้ร้องวันไหนก็ด๊ายนะจร้ะ

สู้ๆๆๆๆ

ดีขึ้นแล้วจ้า ขอบคุนน้าาาา

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 04:22:31 PM »
หลงรักก็ไม่ได้ผิดอะไรนี่ครับ.   ก็แค่ทำให้ดีที่สุดเท่าที่เวลาและโอกาสมีให้อำนวยให้.  มีผู้ชายหลายคนที่เค้าปล่อยให้คบกันจนเหมืแนแฟนกันจริงๆนี่นาาาา

เฮ้อฺ...น่าอิจฉานะเนี่ย.  ทามมายยเราม่ายยยมีคนมาหลงรักบ้างงงงงงง.   เจอแต่แบบ ธุรกิจจ๋าาาาาาาา.   ขนาดจ่ายเงินให้ไป ยังตอบแทนแบบตีมึนนน
มั่วดริ้ง. ปากชอบเล่าให้เราฟังคนนั้น  คนนี้ดี. ดี๊ดี อย่างง้านนนนอย่างงงี้้. แต่พอเดือดร้อน มาหาแต่เรา.  ไอ้คนดีหายหมดดด.  พอให้ไปก็หายหัวทำเนียน

ขออภัยที่มาบ่น.  จะได้ให้เห็นอีกมุม.   สู้ๆครับเจ้าของกระทู้.  อะไรที่มันพอดี. ก็หาว่าขาด.   อะไรที่มันล้นเกินก็หาว่าเว่อร์.   

**21**

• *
  • เด็กดี
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 05:35:28 PM »
เจ้าของกระทู้ทำใจได้แล้วค่ะ  จริงๆนะจะหลงใครทั้งทีก้อโดนเค้าทิ้ง เห้อ  555 ถ้าไม่มีอะไรพอดีลองมาจูนกันไหม เผื่อจะลงตัว  **34**

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 01:04:08 AM »
ดีแล้วนะคะที่ทำใจได้ เป็นกำลังใจให้นะ
และขอให้พบคนที่พอดีกับเรา และเราคือคนที่ใช่สำหรับเขาเร็วๆนะคะ

ของๆเรา ยังไงมันก็เป็นของๆเราอยู่วันยังค่ำ
ถ้าไม่ใช่ ต่อให้เราไขว่คว้าแค่ไหนก็ไม่ได้มา

และคนบางคน เขาอาจจะรู้สึกดีกับเรา แต่ไม่ได้หมายความว่าเราจะเป็นคนสำคัญของเขา
ยิ้มรับให้กับคำตอบที่ได้มา แล้วก้าวเดินต่อนะคะ วันพรุ่งนี้ยังมีเรื่องดีๆรออยู่
 **02** **06**

• *
  • เด็กดี
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 01:12:23 AM »
 **03**
ดีแล้วนะคะที่ทำใจได้ เป็นกำลังใจให้นะ
และขอให้พบคนที่พอดีกับเรา และเราคือคนที่ใช่สำหรับเขาเร็วๆนะคะ

ของๆเรา ยังไงมันก็เป็นของๆเราอยู่วันยังค่ำ
ถ้าไม่ใช่ ต่อให้เราไขว่คว้าแค่ไหนก็ไม่ได้มา

และคนบางคน เขาอาจจะรู้สึกดีกับเรา แต่ไม่ได้หมายความว่าเราจะเป็นคนสำคัญของเขา
ยิ้มรับให้กับคำตอบที่ได้มา แล้วก้าวเดินต่อนะคะ วันพรุ่งนี้ยังมีเรื่องดีๆรออยู่
 **02** **06**

ขอบคุนนะค้าาา