ผู้เขียน หัวข้อ: ไปแอ่วน่านมาค่ะ เอาภาพสวยๆมาฝาก  (อ่าน 4001 ครั้ง)

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
ไปแอ่วน่านมาค่ะ เอาภาพสวยๆมาฝาก
« เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 06:07:27 PM »
เมืองน่านเป็นเมืองแห่งศิลปะอย่างแท้จริง
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
Re: ไปแอ่วน่านมาค่ะ เอาภาพสวยๆมาฝาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 10:10:33 PM »
อยากพาแฟนไปเที่ยวน่านมั่งจุงเลย

GoonerS

• Full Member
  • People Like This 105
  • Once a Gooner, Always a Gooner.
Re: ไปแอ่วน่านมาค่ะ เอาภาพสวยๆมาฝาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 10:16:05 PM »
น่าน, สังขละบุรี เป็นสองสถานที่ที่ปีนี้ ตั้งใจจะไปจริง ๆ ขอรูปสวย ๆ เยอะ ๆ เลยนะ เอามายั่วคนอยากไปเยอะ ๆ  **30**
I love you with my heart
I love you with my soul
I know you don't believe in me
but trust me for I know...

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 10:19:26 PM »
อยากพาแฟนไปเที่ยวน่านมั่งจุงเลย

เก็บกระเป๋าด่วนค่ะคุณถั่ว อากาศกำลังหนาวเบย  **32**

ททท. กำลังโปรโมตเป็นเมืองต้องห้ามพลาดด้วย
ทั้งบรรยากาศดี สงบ สยาม ผู้คนน่ารัก รับรองจะติดใจ

จะให้แนะนำที่เที่ยวก็ถามได้เลยนะค้าา  **04**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 10:24:28 PM »
น่าน, สังขละบุรี เป็นสองสถานที่ที่ปีนี้ ตั้งใจจะไปจริง ๆ ขอรูปสวย ๆ เยอะ ๆ เลยนะ เอามายั่วคนอยากไปเยอะ ๆ  **30**

พอดีจ๋องไปช่วงที่ดอกไม้ยังไม่บาน แต่แนะนำให้ไปช่วงกุมภาค่ะ ดอกชมพูภูคาจะบานพอดี ขึ้นดอยภูคา กางเต๊นท์เลยค่ะ บรรยากาศสุดยอดดดด  41

ส่วนรูปจ๋องไม่ค่อยได้ถ่ายในมือถืออะค่ะ ไม่ค่อยมีมายั่ว มีแต่รูปภาพวาดนี้มายั่วแทน กิกิ  **34**

Rembrandt

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 10:35:15 PM »
จุดกางเต๊นท์บนดอยภูคา  นอนดู ดาวบรรยากาศสุดยอดดดด  **32**

GoonerS

• Full Member
  • People Like This 105
  • Once a Gooner, Always a Gooner.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 10:37:49 PM »
พอดีจ๋องไปช่วงที่ดอกไม้ยังไม่บาน แต่แนะนำให้ไปช่วงกุมภาค่ะ ดอกชมพูภูคาจะบานพอดี ขึ้นดอยภูคา กางเต๊นท์เลยค่ะ บรรยากาศสุดยอดดดด  41

ส่วนรูปจ๋องไม่ค่อยได้ถ่ายในมือถืออะค่ะ ไม่ค่อยมีมายั่ว มีแต่รูปภาพวาดนี้มายั่วแทน กิกิ  **34**

จริง ๆ แพลนว่าจะไปภายในวันสองวันนี้เลย แบบนี้ขอเลื่อนไปกุมภาพันธ์เลย ช่วงไหนดีระหว่าง ต้น กลาง ปลาย

แต่จะว่าไปขึ้นดอยไม่เท่าไหร่ แต่จะเน้นวัดมากกว่า โดยเฉพาะวัดเก่าแก่ที่มีประวัติและรูปโบราณให้ดู  **06**
I love you with my heart
I love you with my soul
I know you don't believe in me
but trust me for I know...

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 10:48:25 PM »

จริง ๆ แพลนว่าจะไปภายในวันสองวันนี้เลย แบบนี้ขอเลื่อนไปกุมภาพันธ์เลย ช่วงไหนดีระหว่าง ต้น กลาง ปลาย

แต่จะว่าไปขึ้นดอยไม่เท่าไหร่ แต่จะเน้นวัดมากกว่า โดยเฉพาะวัดเก่าแก่ที่มีประวัติและรูปโบราณให้ดู  **06**

จริงๆหนูไม่แน่ใจว่าดอกจะบานช่วงไหนแน่ แต่อันนี้คนท้องถิ่นเค้าบอกค่ะว่าปีนี้บานช้า น่าจะช่วงกุมภา

ส่วน ททท. ก้อแนะนำช่วงมกรา-กุมภา

กลัวแนะนำไปแล้วไม่เจอตอนบานจุง จะโดนว่าภายหลัง  **25**

แต่ถ้าไปชมวัดในเมืองนี่บอกเลยค่ะว่าสวยมากๆๆ  41
วัดไหนก้องามขนาดดด

แนะนำหอศิลป์ริมน่านที่อ.ปัวค่ะ มีภาพสวยๆและคำบรรยายประวัติศาสตร์ด้วย

แล้วก้อพิพิธภัณฑ์เมืองน่าน ไปช่วงนี้ คืนความสุขให้ประชาชน คนไทยเข้าชมฟรีค่ะ

ไปแล้วรีวิวให้ทราบบ้างนะคะ  **36**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 10:49:18 PM »
น่านเนินนานเน่า ข้าเจ้าบ่เคยไป
ล่องแอ่งฤๅภูไท ข้าเจ้าก็บ่เคย
ตามล่องรอยเจ้า ข่อยจักตาม บ่อให้เลือน
หนาวนี้แม้บ่ได้เยือน วันหน้าบ่เกินลืม

รูปสวยค่ะ อากาศคงกำลังดี **02** **06**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 10:59:22 PM »
น่านเนินนานเน่า ข้าเจ้าบ่เคยไป
ล่องแอ่งฤๅภูไท ข้าเจ้าก็บ่เคย
ตามล่องรอยเจ้า ข่อยจักตาม บ่อให้เลือน
หนาวนี้แม้บ่ได้เยือน วันหน้าบ่เกินลืม

รูปสวยค่ะ อากาศคงกำลังดี **02** **06**

การร่ำกลอนของหนูเตี้ยดำ ช่างน่าร่ำสุราด้วยยิ่งนัก กิกิ  **34**

รูปนี้แคปจอเมื่อเช้าประมาณแปดโมงค่ะ ควันออกปากเบย