ผู้เขียน หัวข้อ: .... ความน่ารักเสมอต้นเสมอปลายของ "ผู้ชายคนนี้ GoonerS" ....  (อ่าน 9263 ครั้ง)

Indus ♡

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 57
  • ขอบคุณ อู๊ดๆ....
หลังจากได้ทำความรู้จักใน pm และ line กันมาอยู่สักพักหน่อยๆ ก็ได้เวลา.... อ่อยเหยื่อๆให้พี่คนนี้ติดกับดัก Indus ซะทีๆ  555555   **30**  **30**

ครั้งแรกของหนู... (ที่เจอกันๆ)  กิกิ
ณ ร้านส้มตำ & ปลาเผา & จิ๋มจุ่ม
คุยกันเรื่อยเปื่อยไปทั่วจักรวาล แล้วก็เข้าเรื่อง
Indus : เพ่ๆ ไปกินส้มตำกับหนูไหม ?
เหยื่อๆ : ที่ไหนอ่ะ
Indus : ร้าน !!!
เหยื่อๆ : 555 แถวไหนหล่ะ
Indus : แถวๆ XXXXX (เซนเซอร์สถานที่) ^^
เหยื่อๆ : โอเคร แล้วเจอกัน แต่พี่คงไปถึงช้าหน่อย รถติด
Indus : ได้ค่ะๆ ไม่เป็นไร เจอกัน 1 ทุ่ม
เหยื่อยๆ : ครับๆ
♡♡♡♡ ..ขอบพระคุณสำหรับความรู้..  ♡♡♡♡

Indus ♡

• *
หลังจากได้ทำความรู้จักใน pm และ line กันมาอยู่สักพักหน่อยๆ ก็ได้เวลา.... อ่อยเหยื่อๆให้พี่คนนี้ติดกับดัก Indus ซะทีๆ  555555   **30**  **30**

ครั้งแรกของหนู... (ที่เจอกันๆ)  กิกิ
ณ ร้านส้มตำ & ปลาเผา & จิ๋มจุ่ม
คุยกันเรื่อยเปื่อยไปทั่วจักรวาล แล้วก็เข้าเรื่อง
Indus : เพ่ๆ ไปกินส้มตำกับหนูไหม ?
Indus : แถวๆ XXXXX (เซนเซอร์สถานที่) ^^
เหยื่อๆ : โอเคร แล้วเจอกัน แต่พี่คงไปถึงช้าหน่อย รถติด
Indus : ได้ค่ะๆ ไม่เป็นไร เจอกัน 1 ทุ่ม
♡♡♡♡ ..ขอบพระคุณสำหรับความรู้..  ♡♡♡♡

Indus ♡

• *

.....ช่วงระหว่างวัน เราก็ไลน์คุยกันทักทายกันปกติ....
Indus : อยู่ไหนแล้ว ไม่ต้องรีบนะคะ หนูก็สายยย 55555
เหยื่อยๆ : ใกล้แล้วครับ กำลังจะทางด่วน
Indus : เพื่อนหนูไปด้วยน่ะ 2-3 คนอ่ะ
เหยื่อๆ : ได้ๆ ไม่มี ปห.
Indus : อค.

Indus ♡

• *

.....ช่วงระหว่างวัน เราก็ไลน์คุยกันทักทายกันปกติ....
Indus : อยู่ไหนแล้ว ไม่ต้องรีบนะคะ หนูก็สายยย 55555
เหยื่อยๆ : ใกล้แล้วครับ กำลังจะทางด่วน
Indus : เพื่อนหนูไปด้วยน่ะ 2-3 คนอ่ะ
เหยื่อๆ : ได้ๆ ไม่มี ปห.
Indus : อค.
....ตัดบทสนทนาด้วย คุยโทรศัพท์ เพื่อกระชับเวลา.... สรุป พี่แวะรับหนูระหว่างทาง แล้วไปร้านด้วยกัน กิกิ
เจอพี่ครั้งแรก >>>>>>  อื้อหืออออ ผมนี่ยืนขึ้นเลยครับ... ยืนขึ้นแล้วสวัสดีครับ  ^___^  กิกิ
....ระหว่างทางไปร้านเราก็สนทนาเรื่อยๆเปื่อยๆตามประสา สาว สาว หนุ่ม (มีเพื่อนIndusไปด้วย1โคน) เราเม้ามอยกันสนุกมาก พอไปถึงร้านเราก็เลือกๆโต๊ะ แล้วสั่งๆ กินๆ ตอนแรกนี่ก้มหน้าก้มตากันกินแบบไม่เคยพบเคยเจออาหารอิสานกันเลยทีเดียว พอเริ่มรองท้องก็มี มี มี กิ๊กของเพื่อน Indus ที่เป็นปู้ชายวัยทำงานมีอายุ กิกิ (แอบเผาๆ5555) มาร่วมวงด้วย รอไม่นานเพื่อนร่วมวงก็มาเพิ่มอีก 1 เป็น สาว สาว หนุ่ม หนุ่ม (อุ๊ยๆ 2คู่ ชูชื่นอ๊ะ.. โอ๊ยๆ ฟินๆจุงเลอ) 555555  พอสักแปปปปปป กะมี 1 สาวที่น่าร็อคมาร่วมวงอีกคน คราวนี้แหละๆ... หึ้มมม มหกรรมการเผากันก็เกิดขึ้น 3 สาว กับ 2 หนุ่ม นั่งคุยและเม้ามอยกันอย่างสนุกสนาน แต่ Indus เสียใจ ใครๆก็ทำร้าย Indus ใครๆก็เผา Indus... หื้อๆ Indus ตะเตือนไต   เรานั่งกินนั่งเม้ามอยกันอย่างออกรสออกชาติ หัวเราะเฮฮากันแบบสุดๆ จนเวลาผ่านมานานนนน ส้มตำ & ปลาเผา & จิ้มจุ่ม ก็ไม่อร่อยสู้เสียงหัวเราะพวกเราได้เลย ......หลังจากนาฬิกาตาย(หมดเวลา) เราก็แยกย้ายกันกลับบ้าน (ตอนแรกน่ะๆ นี่ถ้าไม่ติดว่าเพื่อนๆมาด้วย กะจะกระโดดจุฟแก้มพี่เค้าเป็นรางวัลแบ้ว 55555) 
#สรุป กินข้าวแบบกิ้ง(มากกว่า 2 คน เค้าเรียกแบบนี้ป่ะ) 555555  สนุกมากๆเลยค่ะ Indus ต้องขอบคุณขุ่นเพ่มากๆเลอ ที่มานั่งฟังน้องๆคุยกัน มีสาระบ้าง ไร้สาระบ้าง หัวเราะบ้าง โดนแกล้งบ้าง แต่พี่ก็นิ้มตลอดทริปจนจบ อิอิ ....อย่าเพิ่งหนีไปไหนน่ะ ติดกับดักแล้ว ต้องอยู่กะเค้าอีกนานนนน 5555555555   41 41 **26** **26**

IS_BarBeQ

• Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
เหยื่อ ท่าทางน่ากินนะคะ **34** **30**
น่ารักดีจ้า งานนี้ปลาเผาคงไม่น่าสนใจเท่าคุณindusโดนเผาแล้วล่ะ

ขอบคุณที่แชร์กันค่ะ **02**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

sissyfabulous

• Full Member
  • People Like This 200
  • HOPE
ขอบคุณสำหรับการบ้านสนุกๆ ค่ะ
คุณ indus ท่าทางจะน่ารักน่าแกล้ง อิอิ >//<
You're a bad idea, but I like bad ideas.

Indus ♡

• *
เหยื่อ ท่าทางน่ากินนะคะ **34** **30**
น่ารักดีจ้า งานนี้ปลาเผาคงไม่น่าสนใจเท่าคุณindusโดนเผาแล้วล่ะ

ขอบคุณที่แชร์กันค่ะ **02**
ใครๆก็ทำร้าย Indus ทั้งๆที่ Indus น่ารักจะตายยยยยยยยยยยยยยยยย มีแต่คนแกล้งเค้าาา น่าสงสารชะมัด  **07** **07** **07**

Indus ♡

• *
ขอบคุณสำหรับการบ้านสนุกๆ ค่ะ
คุณ indus ท่าทางจะน่ารักน่าแกล้ง อิอิ >//<

Indus เป็นเด็กน้อยไร้เดียงสา(สาระ)   **25** **25**  มีแต่คนจ้องจะแกล้งคร้าาา ช่วยล่วยๆ ช่วยเก๊าล่วย  **01** **01**

นายหมาวัด

• *
  • People Like This 279
อ้าว !!!! อิจฉา ตาร้อน ไม่มีสาวน้อยคนไหน เห็นเราเป็นเหยื่อ สักคน  41 **30** **34**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

Stay away

• *
  • People Like This 140
ก็ป๋าเก่าแล้วอ่ะ  **30** **30**

มาๆมาหาผมนี่  41 41
Switched off

Indus ♡

• *

อ้าว !!!! อิจฉา ตาร้อน ไม่มีสาวน้อยคนไหน เห็นเราเป็นเหยื่อ สักคน  41 **30** **34**

สนนะคะ ...แต่ อยาก ลอง ของ ใหม่ บ้าง !!!!!   555555555
 **30** **30** **30** **30**

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
บ๊ะ! พี่ชายเรามีสาวมาติดละ สงสัยมีเพื่อนกินข้าวทุกวันแน่ๆ **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

นายหมาวัด

• *
ก็ป๋าเก่าแล้วอ่ะ  **30** **30**

มาๆมาหาผมนี่  41 41

จิงป่ะ  41 มามา มามะ ตั๋วเครื่องบิน ส่งมาด้วย เด๊วรีบ บินลัดฟ้าไปหานะตัวเธอ ในทันใด  **34**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

นายหมาวัด

• *

สนนะคะ ...แต่ อยาก ลอง ของ ใหม่ บ้าง !!!!!   555555555

สนใจ จิงๆ หรา  **36** งั้น รอ รอให้เคียวของใหม่ ให้เสดก่อน
แล้วอย่าลืมมาเคี้ยวของเก่าบ้างนะ ดุ เด็ด เผ็ด มัน และ เร่าร้อน มากมาย มากมาก
 **30** **34** 41 **39** **06** **02**

นายหมาวัด

• *
บ๊ะ! พี่ชายเรามีสาวมาติดละ สงสัยมีเพื่อนกินข้าวทุกวันแน่ๆ **30**

เป็น ผช เล่นตัวด้วยนะ ต้องให้ สาว สาว มาหาแถวบ้าน ไม่งั้น ไม่ไป  **24**
บ่ะ !!! แมนโคตร  **30** **30**

Nanniie

วันที่ 9 นะป๋า ถ้าไม่ติดอะไรจะไปแถวบ้านป๋า **36**
Beware of no man more than yourself.

slow

• People Like This 2111
ชอบทานร้านแนวจิ้มจุ่มเหมือนกันเลย ....  **36**

ยิ่งช่วงนี้อากาศเย็น เวลาไปนั่งทานยิ่งอร่อยกับอาหารและบรรยากาศดีๆ

แค่อ่านก็รุ้ว่าไปกันหลายๆคน คงสนุก เม้ากระจาย เพลินดีจัง

+1 ให้ indus และพี่ผู้น่ารักของสาวๆ ท่าน GoonerS

**26**

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
....อยากกินจิ้มจุ่มอ่ะ....  **19**

ขอบคุณสำหรับการบ้านน่ารักๆ ค่ะ  **36**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

GoonerS

• People Like This 105
  • Once a Gooner, Always a Gooner.
....อย่าเพิ่งหนีไปไหนน่ะ ติดกับดักแล้ว ต้องอยู่กะเค้าอีกนานนนน 5555555555   41 41 **26** **26**

เท่าที่เพ่รู้... ปีใหม่ ทั้งกับดัก ทั้งวางยา มีครบเลยนะนั่น  **08**

ชวนป๋ามารับกับดัก กับวางยา เป็นเพื่อนผมเลยนะ  **30**

ชอบทานร้านแนวจิ้มจุ่มเหมือนกันเลย ....  **36**

ยิ่งช่วงนี้อากาศเย็น เวลาไปนั่งทานยิ่งอร่อยกับอาหารและบรรยากาศดีๆ

แค่อ่านก็รุ้ว่าไปกันหลายๆคน คงสนุก เม้ากระจาย เพลินดีจัง

+1 ให้ indus และพี่ผู้น่ารักของสาวๆ ท่าน GoonerS

**26**

**26**
I love you with my heart
I love you with my soul
I know you don't believe in me
but trust me for I know...

Indus ♡

• *

**26**
แล้วพี่ slow หล่ะค่ะ ไม่อยากมีการบ้านกับ Indus สักฉบับบ้างหรอคร้าาาาาาา  #Indus รออยู่ๆ   **30** **30** **30**

Indus ♡

• *
....อย่าเพิ่งหนีไปไหนน่ะ ติดกับดักแล้ว ต้องอยู่กะเค้าอีกนานนนน 5555555555   41 41 **26** **26**

เท่าที่เพ่รู้... ปีใหม่ ทั้งกับดัก ทั้งวางยา มีครบเลยนะนั่น  **08**

**30** **30** **30** **30** **30**
อัลไล บ่นหรอ ??  วันนี้อีกวีนไหมหล่ะๆ  555555
แหม๋มมมม Indus น่ารักขนาดนี้ ขุ่นพี่ยังจะว่า Indus วางยาอีกหรอ Indus ทำไม่เป๊นไม่เป็นนนน  ใสใสคร้า   **30** **34** **34** **30** **11** **11**

Indus ♡

• *
----&gt;&gt; ฮัลโหล ฉบับที่2 มาแว้วว &lt;&lt;----

ว่าด้วยเรื่อง &quot;ทำดีให้น้องดู&quot; 55555

สืบเนื่องมาจาก ขุ่นพี่(สรรพนามเริ่มเปลี่ยนตามความสนิทสนม..เอ๊ะ ขุ่นน้อง คิดไปเองป่ะน๊า5555) อ๊ะ เข้าเรื่องเบยจร้า

Indus : ฮัลโหลๆ

ขุ่นพี่ : ไม่ตอบ แต่กับส่งรูปอาหารมายั่ว คือ คือไร พูด !!!!  ถถถถถ. ไม่เห็นใจคนเพิ่งตื่น หิวๆ บ้าง - -&quot;

Indus : อร่อยป่ะ

ขุ่นพี่ : มากกกก 55555

Indus : หนูคิดถึงแฟน(เก่า) อีกแล้วหว่ะ น่าเบื่อ.... บ่น บลาๆ ถึงปู้ชายคนนึง(ไร้สาระเนอะๆ 5555)

ขุ่นพี่ : หาไรทำๆ จะได้ไม่น่าเบื่อ แล้ววันนี้ไปไหน

Indus : ไปไหนได้เล่า ติดเด็กๆอยู่เนี้ย พี่ๆเค้าก็ทำงานกันหมด

ขุ่นพี่ : ไปเดินเล่นเดอะมอลล์...

Indus : ไปกะใคร ก็เค้าทำงานกัน ป่ะ ไปกันๆ

ขุ่นพี่ : ป่ะ ไปเดินเล่นเดอะมอลล์ป่าวหล่ะ นี่พี่กำลังจะออกไปเดอะมอลล์...

Indus : อ้าว ไหนว่ามีนัดกับพี่คนนึงที่เยาวราช ? จะไปทันหรอ นี่จะบ่ายโมงแล้ว !!

ขุ่นพี่ : ทันสิ เพิ่งบ่ายเอง

Indus : หนูยังไม่อาบน้ำเลย 55555555

ขุ่นพี่ : บ่าย 2 ครึ่งทันไหมๆ

Indus : ทัน โอเครไปล่ะ อาบน้ำก่อน

----- บ่าย 2 ครึ่ง ----- (ขุ่นพี่อุส่ามารับถึงที่)

Indus : เข้าก่อนๆ นั่งเล่นกับหมารอแปป พี่หนูขอไปด้วยได้ไหม ? รีบป่าวอ๊า... ไม่ๆ ตามสบาย (หึหึๆ Indus ก็เต็มที่สิคร้าา อิอิ)  เวลาผ่านมาเนิ่นนาน เราก็ถึงจุดหมายปลายทาง

# &quot;เรามาเพื่อ บริจาคเลือดคร้า&quot; ...เรามาทำดีกันน๊าาาา กิกิ &quot;คนบร้าอะไร น่ารักด้วย ใจบุญด้วย สวยชะมัด&quot;(โรคมโนเริ่มกำเริบจร้า) 555555

ณ เดอะมอลล์... สถานที่บริจาคเลือด

ขุ่นพี่ Indus และผองเพื่อน 55555 พวกเราก็ได้เขียนรายละเอียดสำหรับบริจาคเลือดเสร็จแล้ว กดบัตรคิว เตรียมตัว...รอ ได้บัตรคิวที่ 76(ขุ่นพี่) 77(Indus) 78(เพื่อนเก๊า) ระหว่างนั่งรอ เราก็คุยๆกันว่า เอาไงดี ระหว่างรอ หิวไหม ? ไม่หิว 5555 แต่ขุ่นพี่ที่ใจดีก็ได้เดินไปซื้อแอนตี้แอ๊นมาให้พวกร้องๆทาน(เพิ่งรู้ว่ามันอยู่ชั้นล่างสุด ไกลมาก...แอบซึ้ง มาม๊ะน้องหอมให้รางวัลสักที2ที3ที..ที 5555)  Indus บอก.. ไม่หิวๆ แต่ก็ทานไม่เหลือ ตามสโลแกน &quot;เห็นเงียบๆ แหลกเรียบหมดนะฮ๊าฟ&quot; 5555555  (จิงๆแล่วเราช่วยกันกินน๊า)  พอได้เวลาบริจาคเลือด ขุ่นพี่เข้าไป ไม่มีปัญหาอะไร ปกติดี &gt;&gt;&gt; ถึงคราว Indus บริจาค บริจาคไม่ล่ายยยย &apos;เลือดลอย&apos; แง่ๆ อดทำดีให้ปี้ๆดูเลอ &lt;&lt;&lt;  แต่ไม่เป็นไร เราก็นั่งรอขุ่นพี่แปปนึงกะออกมาแว้ว และแล้ว ก็ได้เวลา Indus ควงแขนขุ่นพี่ 55555 เราได้ไปกินขนมเค้ก ร้าน ร้าน ร้านไรง่ะ น้องลืมชื่อ ขอโตด แฮ่ๆ กินัค้กไป แซวขุ่นพี่ไป เม้ามอยไป(อีกล่ะ อิอิ) จนเวลาล่วงเลย แล้วเราก็ได้แยกย้ายตามเคยยย &quot;งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา แต่Indusไม่มีวันเลิก(น่า)รัก&quot;  (เกี่ยวไหมง่ะ 5555) 

#วันนี้เป็นอีกวันที่ Indus หายเหงา เป็นอีกวันที่ Indus ยิ้ม หัวเราะ แบบมีความสุข ...ขอบคุณขุ่นพี่มากๆ ที่(โดนกับดัก)มาพาหนูเที่ยว แถมที่สำคัญ ขุ่นพี่มีนัดต่อที่เยาวราชด้วยแต่ก็ยังพาน้องมา ทำให้ไปสายเลยง่ะ แง่ๆ น้องขอโทษเจ้าคร้าาา 

#### เดี๋ยวน้องจะสละเวลาชดเชยให้ขุ่นพี่เพื่อไถ่โทษนะคะ 55555  อ๊ะๆ.. เดี๋ยวให้หอมแก้มด้วยกะได้ 2 ฟอด หย่ายๆ  ####   **30** **30** **30** **30**

slow

คุณพี่ท่านนี้คงติดใจเสน่ห์ของ indus ไม่ลืมที่จะนัดเจอในเวลาที่ว่าง

และท่าทางน้อง indus น่าจะคุยเก่งไม่ใช่เล่น เท่าที่อ่านจากการบ้านที่ลง  **11**

คงไม่ใช่ indus ที่หายเหงา พี่เค้าก็คงจะเช่นกัน...

**25**

Indus ♡

• *
ฉบับปรัปปรุง  **21** **21**
---- ฮัลโหล ฉบับที่2 มาแว้วว ----
ว่าด้วยเรื่อง "ทำดีให้น้องดู" 55555
สืบเนื่องมาจาก ขุ่นพี่(สรรพนามเริ่มเปลี่ยนตามความสนิทสนม..เอ๊ะ ขุ่นน้อง คิดไปเองป่ะน๊า5555) อ๊ะ เข้าเรื่องเบยจร้า
Indus : ฮัลโหลๆ
ขุ่นพี่ : ไม่ตอบ แต่กับส่งรูปอาหารมายั่ว คือ คือไร พูด !!!!  ถถถถถ. ไม่เห็นใจคนเพิ่งตื่น หิวๆ บ้าง - -"
Indus : อร่อยป่ะ
ขุ่นพี่ : มากกกก 55555
Indus : หนูคิดถึงแฟน(เก่า) อีกแล้วหว่ะ น่าเบื่อ.... บ่น บลาๆ ถึงปู้ชายคนนึง(ไร้สาระเนอะๆ 5555)
ขุ่นพี่ : หาไรทำๆ จะได้ไม่น่าเบื่อ แล้ววันนี้ไปไหน
Indus : ไปไหนได้เล่า ติดเด็กๆอยู่เนี้ย พี่ๆเค้าก็ทำงานกันหมด
ขุ่นพี่ : ไปเดินเล่นเดอะมอลล์...
Indus : ไปกะใคร ก็เค้าทำงานกัน ป่ะ ไปกันๆ
ขุ่นพี่ : ป่ะ ไปเดินเล่นเดอะมอลล์ป่าวหล่ะ นี่พี่กำลังจะออกไปเดอะมอลล์...
Indus : อ้าว ไหนว่ามีนัดกับพี่คนนึงที่เยาวราช ? จะไปทันหรอ นี่จะบ่ายโมงแล้ว !!
ขุ่นพี่ : ทันสิ เพิ่งบ่ายเอง
Indus : หนูยังไม่อาบน้ำเลย 55555555
ขุ่นพี่ : บ่าย 2 ครึ่งทันไหมๆ
Indus : ทัน โอเครไปล่ะ อาบน้ำก่อน
----- บ่าย 2 ครึ่ง ----- (ขุ่นพี่อุส่ามารับถึงที่)
Indus : เข้าก่อนๆ นั่งเล่นกับหมารอแปป พี่หนูขอไปด้วยได้ไหม ? รีบป่าวอ๊า... ไม่ๆ ตามสบาย (หึหึๆ Indus ก็เต็มที่สิคร้าา อิอิ)  เวลาผ่านมาเนิ่นนาน เราก็ถึงจุดหมายปลายทาง
# เรามาเพื่อ บริจาคเลือดคร้า ...เรามาทำดีกันน๊าาาา กิกิ คนบร้าอะไร น่ารักด้วย ใจบุญด้วย สวยชะมัด(โรคมโนเริ่มกำเริบจร้า) 555555

ณ เดอะมอลล์... สถานที่บริจาคเลือด
ขุ่นพี่ Indus และผองเพื่อน 55555 พวกเราก็ได้เขียนรายละเอียดสำหรับบริจาคเลือดเสร็จแล้ว กดบัตรคิว เตรียมตัว...รอ ได้บัตรคิวที่ 76(ขุ่นพี่) 77(Indus) 78(เพื่อนเก๊า) ระหว่างนั่งรอ เราก็คุยๆกันว่า เอาไงดี ระหว่างรอ หิวไหม ? ไม่หิว 5555 แต่ขุ่นพี่ที่ใจดีก็ได้เดินไปซื้อแอนตี้แอ๊นมาให้พวกร้องๆทาน(เพิ่งรู้ว่ามันอยู่ชั้นล่างสุด ไกลมาก...แอบซึ้ง มาม๊ะน้องหอมให้รางวัลสักที2ที3ที..ที 5555)  Indus บอก.. ไม่หิวๆ แต่ก็ทานไม่เหลือ ตามสโลแกน "เห็นเงียบๆ แหลกเรียบหมดนะฮ๊าฟ" 5555555  (จิงๆแล่วเราช่วยกันกินน๊า)  พอได้เวลาบริจาคเลือด ขุ่นพี่เข้าไป ไม่มีปัญหาอะไร ปกติดี ...ถึงคราว Indus บริจาค บริจาคไม่ล่ายยยย "เลือดลอย"แง่ๆ อดทำดีให้ปี้ๆดูเลอ  แต่ไม่เป็นไร เราก็นั่งรอขุ่นพี่แปปนึงกะออกมาแว้ว และแล้ว ก็ได้เวลา Indus ควงแขนขุ่นพี่ 55555 เราได้ไปกินขนมเค้ก ร้าน ร้าน ร้านไรง่ะ น้องลืมชื่อ ขอโตด แฮ่ๆ กินัค้กไป แซวขุ่นพี่ไป เม้ามอยไป(อีกล่ะ อิอิ) จนเวลาล่วงเลย แล้วเราก็ได้แยกย้ายตามเคยยย "งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา แต่Indusไม่มีวันเลิก(น่า)รัก"  (เกี่ยวไหมง่ะ 5555) 
#วันนี้เป็นอีกวันที่ Indus หายเหงา เป็นอีกวันที่ Indus ยิ้ม หัวเราะ แบบมีความสุข ...ขอบคุณขุ่นพี่มากๆ ที่(โดนกับดัก)มาพาหนูเที่ยว แถมที่สำคัญ ขุ่นพี่มีนัดต่อที่เยาวราชด้วยแต่ก็ยังพาน้องมา ทำให้ไปสายเลยง่ะ แง่ๆ น้องขอโทษเจ้าคร้าาา 
#### เดี๋ยวน้องจะสละเวลาชดเชยให้ขุ่นพี่เพื่อไถ่โทษนะคะ 55555 อ๊ะๆ.. แถมให้หอมแก้มด้วย 2 ฟอดหย่ายเลย ####   

*หมายเหตุ : ขอโทษด้วยนะคะที่ Indus ลงคอมเม้นซ้ำซ้อน พอดีมันเกิดปัญหาระหว่างการโพสต์นิดหน่อยค่ะ ขออภัยด้วยจร้าาาา  จุฟ จุฟ ^^

Indus ♡

• *
คุณพี่ท่านนี้คงติดใจเสน่ห์ของ indus ไม่ลืมที่จะนัดเจอในเวลาที่ว่าง

และท่าทางน้อง indus น่าจะคุยเก่งไม่ใช่เล่น เท่าที่อ่านจากการบ้านที่ลง  **11**

คงไม่ใช่ indus ที่หายเหงา พี่เค้าก็คงจะเช่นกัน...

**25**

ขอบคุณพี่ slow ที่มาชมหนู (รึป่าวน่ะ มโนแปป)  **30**
คุยเก่งรึป่าวไม่รู้ ถ้าพี่ slow อยากรู้ว่าคุยเก่งไม่เก่งต้องลองมาติดกับดัก Indus ดูนะคะ  5555555555   **11** **11**

slow

**25**

ขอบคุณพี่ slow ที่มาชมหนู (รึป่าวน่ะ มโนแปป)  **30**
คุยเก่งรึป่าวไม่รู้ ถ้าพี่ slow อยากรู้ว่าคุยเก่งไม่เก่งต้องลองมาติดกับดัก Indus ดูนะคะ  5555555555   **11** **11**

555 ขอมากด like กับ thank you สำหรับการบ้านน้อง indus ก่อนละกัน

ท่าทางกับดับน้อง indus จะมีพี่ๆ ติดเยอะแน่...  **11**

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
 41

สุดยอดเลย

Nanniie

ฉากต่อจากนั้น รบกวนเชิญที่กระทู้ การบ้านเล่มที่ 12 ครัช **34**

Indus ♡

• *

**25**

555 ขอมากด like กับ thank you สำหรับการบ้านน้อง indus ก่อนละกัน

ท่าทางกับดับน้อง indus จะมีพี่ๆ ติดเยอะแน่...  **11**

คิวของ Indus ตอนนี้ ....ว่างยาวๆ เลยคร้าาา
เนี่ยๆ Indus รอท่านพี่ slow มาทำให้คิวไม่ว่างอยู่นะเจ่าคร้าาาาา  อิอิ  **34** **34** **34** **34**

#ปล.หิวเมื่อไหร่ก็ทัก Indus มาเลย 555555555

GoonerS

• Once a Gooner, Always a Gooner.
ฉากต่อจากนั้น รบกวนเชิญที่กระทู้ การบ้านเล่มที่ 12 ครัช **34**

Timeline ของการบ้านพี่

เริ่มจาก : http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=137824.0
ต่อด้วย : http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=139320.0
ตามมาด้วย : http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=139648.0

ล่าสุดมีการบ้านบินเดี่ยวชั่วครั้ง และบินคู่คราว แต่บินคู่เป็นน้องจากที่ทำงานมาบินด้วย  **10**
I know you don't believe in me

Indus ♡

• *
----- ฉบับที่ 3 ส่งลูกนกกลับรัง -----
หลังจากได้หนีความวุ่นวายเมืองกรุง ไปเที่ยวต่างจังหวัด ภาคเหนือตอนล่าง มาาาา ก็ได้เวลากลับสู่ กทม.ซิตตี้ !!!!!!
(ก่อนวันเดินทางไปต่างจังหวัด... อ่อยก่อนๆ) 55555555
เก๊า : พี่... หนูลืมกุญแจห้องไว้ที่... ตายๆ
ตะเอง : อ้าว ทำไงหล่ะ ให้ไแเอาให้ไหม ?
เก๊า : ว่างหรอ
ตะเอง : ก็ว่าง ไม่ได้ไปไหน
เก๊า : อือๆ เดี๋ยวบอกอีกทีน่ะ
ตะเอง : จะเอาไงก็บอกแล้วกัน แล้วขึ้นรถกี่โมง ? ออกจากห้องตอนไหนอ่ะ ?
เก๊า : ถามไม จะไปส่งหรอ ตี4-5
ตะเอง : ไม่ !! ดีน่ะไม่รับปาก555555  (พี่ช่างเป็นผู้ชายที่น่ารักจุงเลอ ถามปุ๊ป ตอบปั๊ป ไม่หยุดคิดเลอ) 5555555
เก๊า : อือๆ พรุ่งนี้เดี่ยวไปเอากุญแจน่ะ แล้วไงเดี่ยวหนูบอกเวลาอีกที ไปที่เดิมๆ
ตะเอง : ได้ๆ เอาไงก็บอก
เก๊า : เครรรร
......ผ่านไป จนเช้าตู่......
เก๊า : ฮัลโหลลลล ไปเอากุญแจที่... ตอน... น๊าาาา อย่ามัวแต่เที่ยวจนลืมกุญแจหนูเด้อ
ตะเอง : อะเคร ไม่ลืมๆ (แล้วหลังจากนั้น ใครบางคนก็ส่งรูปตั๋วหนัง+MKมายั่วประสาทตลอดการเดินทางไม่หยุด !!!! หื้มมม มันน่างอนไหม ฮ๊ะ พูด !!!!!)
...หลังจากนั้นเราก็ไลน์อวดชีวิตประจำวันกันบ่อยๆ พี่ก็อวดของกิน น้องก็อวดกิจกรรมแต่ล่ะวัน 55555555 ขี้อิจฉากันชะมัด !!!

อ๊ะๆ.. เข้าเรื่อง !!! พอถึงเวลากลับ กทม.ซิตี้
Indusคนจ๋วย : ออกจาก....แล้วน่ะ กำลังขึ้นรถ
คนขี้อวด : อะเคร เดี๋ยวปิดเครื่องรอ 5555 (ดู๊ ดู คำพูดคำจา ทำร้ายจิตใจอันบอบบางIndusตัลหลอด)
Indusคนจ๋วย : แล้วแต่เลยยยย ชิ !!
คนขี้อวด : ใกล้ถึงแล้วไลน์มา
Indusคนจ๋วย : คร้าาาา
.....ใกล้ถึงแบ้ว.....
Indusคนจ๋วย : แชร์โลเคชั่น
คนขี้อวด : ถึงเมเจอร์รังสิตแล้ว
Indusคนจ๋วย : อยู่ตรงไหน จะลงแล้วเนี้ย
คนขี้อวด : เดินมาตรงหน้าทางเข้าเลย
Indusคนจ๋วย : มารับดิๆ ต้องเอาของไปเก็บก่อน จะให้เดินห้างแบบนี้เลยหรอ ถือของเยอะแยะเลย ไหนจะลังโน่นลังนี่ บลาๆ
คนขี้อวด : ก็ดีน่ะ
Indusคนจ๋วย : เออ ก็ได้น่ะ หนูไม่อาย 55555

...และแล้ววว "แต่เราก็หากันเจอ" 5555555...
หลังจากเจอกันเรียบร้อย เราก็มุ่งหน้าไปอีกห้างหนึ่ง... อย่าถามน๊า ห้างอัลไล เก๊ามัวแต่นั่งเม้ามอย ไท่ได้ดูอะไรเลย 55555555555 เรามาที่นี่เพื่อ "กิน กิน กิน" พวกเรา3คน(มีพี่สาวที่น่ารักของIndusคนจ๋วยมาด้วย 1 ท่าน) เรา 2 3 คน ได้ลงเอยกันที่ร้านอาหารบุฟเฟ่ต์ญี่ปุ่นชื่อดังแห่งหนึ่ง เราจะไม่ขอเอ่ยนามว่ามันเป็นเครือ อิชิตัน เพราะเราไม่ได้ค่าโฆษณา กิกิ พวกเรานี่กินกันจนพุงปริ้นเลยครัซ พอกินเสร็จปุ๊ป พี่ก็พาน้องๆไปส่งถึงหน้าประตูทางเข้าหอเบยย น่ารักจริงๆ (ตอนกลับ เราไม่ลืมที่จะขนของบนรถพี่เค้ากลับด้วย ร่มเอย ปฏิทินเอย แก้วน้ำเอย... เก็บเรียบค่ะ) 55555555 หลังจากนั้นเราก็แยกย้ายๆ #ปล.พี่กินจุง่ะ Indus กินได้นิดเดียวเอง 555

....อ๊ะๆ ช้าก่อนๆ หลังจากคราวนั้น Indus บอกว่าจะ "กอดสักครั้งจะหอมสักฟอด" ถ้าได้มาเลี้ยงน้องอีก เอ้าๆ ท้ายสิๆ ได้หอมรึป่าวน๊าาาา อิอิ

*หมายเหตุ1 : ขอบคุณพี่ชายที่น่ารักคนนี้มากๆนะคะ ใจดีกับหนูตลอดเบยยยย ปีใหม่นี้ขอให้พี่มีสาวเต็มบ้านมีกิ๊กเต็มเมือง ร่ำๆรวยๆ ทีความสุขสมหวังตลอดปีเลยจร้า เพี้ยงงงงงงงงง

**หมายเหตุ2 : เดี๋ยวเก๊าจะเลี้ยงนมปั่นน่ะๆ 1 แก้วหย่ายๆเลย อิอิ

***หมสยเหตุ3 : ขอให้ พตมคสมมกนคด. นะคะ 5555555555555555555

41 41 41 41 41 41 41

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
ขอบคุณการบ้าน น่ารักๆ สดใสๆ พี่เค้ากะ Indus ดูเฮฮามากๆๆๆ

**34**
พี่ๆ ในนี้ใจดีจังเลย

ปล. 3 นี่ถั่วไม่เข้าใจเบยยย

+1 นะแจ๊ะ

GoonerS

ตะเอง : อะเคร ไม่ลืมๆ (แล้วหลังจากนั้น ใครบางคนก็ส่งรูปตั๋วหนัง+MKมายั่วประสาทตลอดการเดินทางไม่หยุด !!!! หื้มมม มันน่างอนไหม ฮ๊ะ พูด !!!!!)
..
..
..
..

..และแล้ววว "แต่เราก็หากันเจอ" 5555555...
หลังจากเจอกันเรียบร้อย เราก็มุ่งหน้าไปอีกห้างหนึ่ง... อย่าถามน๊า ห้างอัลไล เก๊ามัวแต่นั่งเม้ามอย ไท่ได้ดูอะไรเลย 55555555555 เรามาที่นี่เพื่อ "กิน กิน กิน" พวกเรา3คน(มีพี่สาวที่น่ารักของIndusคนจ๋วยมาด้วย 1 ท่าน) เรา 2 3 คน ได้ลงเอยกันที่ร้านอาหารบุฟเฟ่ต์ญี่ปุ่นชื่อดังแห่งหนึ่ง เราจะไม่ขอเอ่ยนามว่ามันเป็นเครือ อิชิตัน เพราะเราไม่ได้ค่าโฆษณา กิกิ พวกเรานี่กินกันจนพุงปริ้นเลยครัซ พอกินเสร็จปุ๊ป พี่ก็พาน้องๆไปส่งถึงหน้าประตูทางเข้าหอเบยย น่ารักจริงๆ (ตอนกลับ เราไม่ลืมที่จะขนของบนรถพี่เค้ากลับด้วย ร่มเอย ปฏิทินเอย แก้วน้ำเอย... เก็บเรียบค่ะ) 55555555 หลังจากนั้นเราก็แยกย้ายๆ #ปล.พี่กินจุง่ะ Indus กินได้นิดเดียวเอง 555

*หมายเหตุ1 : ขอบคุณพี่ชายที่น่ารักคนนี้มากๆนะคะ ใจดีกับหนูตลอดเบยยยย ปีใหม่นี้ขอให้พี่มีสาวเต็มบ้านมีกิ๊กเต็มเมือง ร่ำๆรวยๆ ทีความสุขสมหวังตลอดปีเลยจร้า เพี้ยงงงงงงงงง

**หมายเหตุ2 : เดี๋ยวเก๊าจะเลี้ยงนมปั่นน่ะๆ 1 แก้วหย่ายๆเลย อิอิ

***หมสยเหตุ3 : ขอให้ พตมคสมมกนคด. นะคะ 5555555555555555555

ไม่อยากบอกว่า โดเรม่อนสนุกมาก เอ็มเคก็อร๊อยย...อร่อยยยย ไม่เชื่อถามสาว ๆ ที่มานั่งกินข้าวดูหนังกะพี่ดู  **30**

.. หมายเหตุ 1 ขอรับด้วยความเต็มใจ ........ ส่วนหมายเหตุ 3  **12** .... แปลม่ายยอออกกกก  **30**

ปล. เมื่อวานมีน้องทักว่า รถพี่เรียบร้อยมาก ปกติแม่มโคตรรกเลยนะ ... ไม่อยากจะบอกว่า ก่อนหน้านี้หนึ่งวัน มีคนมาเก็บของในรถให้ 5555  **05**

slow

จะบอกว่าตามมาอ่านการบ้านฉบับที่สามของน้อง Indus

ยังคงเล่าเรื่องได้สนุก ... ส่งการบ้านมาเรื่อยๆนะครับ

ชอบอ่าน  **36**

thank you

Indus ♡

• *
..
..
..
..

..และแล้ววว "แต่เราก็หากันเจอ" 5555555...

ไม่อยากบอกว่า โดเรม่อนสนุกมาก เอ็มเคก็อร๊อยย...อร่อยยยย ไม่เชื่อถามสาว ๆ ที่มานั่งกินข้าวดูหนังกะพี่ดู  **30**

.. หมายเหตุ 1 ขอรับด้วยความเต็มใจ ........ ส่วนหมายเหตุ 3  **12** .... แปลม่ายยอออกกกก  **30**

ปล. เมื่อวานมีน้องทักว่า รถพี่เรียบร้อยมาก ปกติแม่มโคตรรกเลยนะ ... ไม่อยากจะบอกว่า ก่อนหน้านี้หนึ่งวัน มีคนมาเก็บของในรถให้ 5555  **05**

หราๆ ไม่สนุกหรอกๆ Indus รู้ๆ 5555555
MK ก็ไม่อร่อย เพราะไม่มีรอยยิ้มและเสียงหัวเราะของหนู  5555555555555555  "งั้นๆนะ Indus พูดเลย"  **11** **11**

Indus ♡

• *
ขอบคุณการบ้าน น่ารักๆ สดใสๆ พี่เค้ากะ Indus ดูเฮฮามากๆๆๆ

**34**
พี่ๆ ในนี้ใจดีจังเลย

ปล. 3 นี่ถั่วไม่เข้าใจเบยยย

+1 นะแจ๊ะ

ไว้มาเป็นส่วนหนึ่งของการบ้าน Indus นะคะ ^__^
ส่วน ***หมายเหตุ3 นี่ถามเจ้ามือของ Indus ได้เลยเจ้าคร้า  อิอิ    **34** **34** **34**

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
อร้ายยย น่ารักจุงเบย
สนุก แล สดใส มากๆๆๆ
พี่ก็แสนดี คุณน้องก็แสนน่ารัก
เที่ยวเล่น พูดคุยกัน สนุกไปเลย
มีความสุขที่ซู้ดดดด **30**

นายหมาวัด

• *
 **19** โอ๊ยยยยยยยยยยย !!!  **19** ไม่มีใครชวนไปดูหนัง  **21** **21**
ไปดูคนเดียวก็ได้  **30** **30** **34** ลั้นลา ลั้นลา  41 ฟิ้ววววววววว  **10**

..........

• People Like This 361
**19** โอ๊ยยยยยยยยยยย !!!  **19** ไม่มีใครชวนไปดูหนัง  **21** **21**
ไปดูคนเดียวก็ได้  **30** **30** **34** ลั้นลา ลั้นลา  41 ฟิ้ววววววววว  **10**

ดูหนังๆๆๆ   **24**

นายหมาวัด

• *

ป่ะ ปาย ไป  41 ดูหนัง ดูหนัง  **36** รอ รอ  **39** **06** **02**

Nanniie

ง่ะ! โดราเอม่อนเค้าอ้ะ  **03**

งั้นไปดู Into the woods คนเดียวละ เดี๋ยวพี่ไปหลับในโรง  **34**

ปล. ถึงน้อง Indus ปล.3 เค้าเข้าใจนะ  **30**

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
น่ารักกันจุง
ทั้งผู้ชายคนนั้น กะผู้หญิงคนนี้
อิอิ 41
เขียนอีกนะครับ
รออ่าน
m a k e    l o v e     n o t     w a r

Indus ♡

• *

ป่ะ ปาย ไป  41 ดูหนัง ดูหนัง  **36** รอ รอ  **39** **06** **02**

แหนะๆ  ไปจีบกันเชิญ pm คร้า....
แต่ถ้าตั๋วหนังมีที่นั้งสำหรับ Indus เชิญหน้าไมค์คร้า   41

Indus ♡

• *
น่ารักกันจุง
ทั้งผู้ชายคนนั้น กะผู้หญิงคนนี้
อิอิ 41
เขียนอีกนะครับ
รออ่าน

อยากมีโมเม้นฮาท้องแข็งด้วยกันไหมค่ะ พี่9  **30** **30**
*หมายเหตุ : อย่าลืมน๊าาา 1 มื้อๆ เค้ารอๆ  55555555
 **34** **34** **34** **34**

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
 **36** พี่ชายคนนี้น่ารักเสมอ  41
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Indus ♡

• *
**36** พี่ชายคนนี้น่ารักเสมอ  41
ไปน่ารักด้วยกันที่ร้านส้มตำวันไหนดีคะพี่ ple 5555
#ปล.แอบมัดมือชกเจ้ามือเลยดีไหมน๊าาา อิอิ  **34** **34**

maodiff

• People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
ยินดีกับ จขกท ด้วยนะครับ

ที่ได้เจอพี่ชายที่แสนดี

เขียนการบ้านได้สนุกและน่าอ่านมากครับ

+1 ไลค์ให้ครับ

**26**
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด