ผู้เขียน หัวข้อ: .... ความน่ารักเสมอต้นเสมอปลายของ "ผู้ชายคนนี้ GoonerS" ....  (อ่าน 9265 ครั้ง)

Indus ♡

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 57
  • ขอบคุณ อู๊ดๆ....
----- ฉบับที่ 3 ส่งลูกนกกลับรัง -----
หลังจากได้หนีความวุ่นวายเมืองกรุง ไปเที่ยวต่างจังหวัด ภาคเหนือตอนล่าง มาาาา ก็ได้เวลากลับสู่ กทม.ซิตตี้ !!!!!!
(ก่อนวันเดินทางไปต่างจังหวัด... อ่อยก่อนๆ) 55555555
เก๊า : พี่... หนูลืมกุญแจห้องไว้ที่... ตายๆ
ตะเอง : อ้าว ทำไงหล่ะ ให้ไแเอาให้ไหม ?
เก๊า : ว่างหรอ
ตะเอง : ก็ว่าง ไม่ได้ไปไหน
เก๊า : อือๆ เดี๋ยวบอกอีกทีน่ะ
ตะเอง : จะเอาไงก็บอกแล้วกัน แล้วขึ้นรถกี่โมง ? ออกจากห้องตอนไหนอ่ะ ?
เก๊า : ถามไม จะไปส่งหรอ ตี4-5
ตะเอง : ไม่ !! ดีน่ะไม่รับปาก555555  (พี่ช่างเป็นผู้ชายที่น่ารักจุงเลอ ถามปุ๊ป ตอบปั๊ป ไม่หยุดคิดเลอ) 5555555
เก๊า : อือๆ พรุ่งนี้เดี่ยวไปเอากุญแจน่ะ แล้วไงเดี่ยวหนูบอกเวลาอีกที ไปที่เดิมๆ
ตะเอง : ได้ๆ เอาไงก็บอก
เก๊า : เครรรร
......ผ่านไป จนเช้าตู่......
เก๊า : ฮัลโหลลลล ไปเอากุญแจที่... ตอน... น๊าาาา อย่ามัวแต่เที่ยวจนลืมกุญแจหนูเด้อ
ตะเอง : อะเคร ไม่ลืมๆ (แล้วหลังจากนั้น ใครบางคนก็ส่งรูปตั๋วหนัง+MKมายั่วประสาทตลอดการเดินทางไม่หยุด !!!! หื้มมม มันน่างอนไหม ฮ๊ะ พูด !!!!!)
...หลังจากนั้นเราก็ไลน์อวดชีวิตประจำวันกันบ่อยๆ พี่ก็อวดของกิน น้องก็อวดกิจกรรมแต่ล่ะวัน 55555555 ขี้อิจฉากันชะมัด !!!

อ๊ะๆ.. เข้าเรื่อง !!! พอถึงเวลากลับ กทม.ซิตี้
Indusคนจ๋วย : ออกจาก....แล้วน่ะ กำลังขึ้นรถ
คนขี้อวด : อะเคร เดี๋ยวปิดเครื่องรอ 5555 (ดู๊ ดู คำพูดคำจา ทำร้ายจิตใจอันบอบบางIndusตัลหลอด)
Indusคนจ๋วย : แล้วแต่เลยยยย ชิ !!
คนขี้อวด : ใกล้ถึงแล้วไลน์มา
Indusคนจ๋วย : คร้าาาา
.....ใกล้ถึงแบ้ว.....
Indusคนจ๋วย : แชร์โลเคชั่น
คนขี้อวด : ถึงเมเจอร์รังสิตแล้ว
Indusคนจ๋วย : อยู่ตรงไหน จะลงแล้วเนี้ย
คนขี้อวด : เดินมาตรงหน้าทางเข้าเลย
Indusคนจ๋วย : มารับดิๆ ต้องเอาของไปเก็บก่อน จะให้เดินห้างแบบนี้เลยหรอ ถือของเยอะแยะเลย ไหนจะลังโน่นลังนี่ บลาๆ
คนขี้อวด : ก็ดีน่ะ
Indusคนจ๋วย : เออ ก็ได้น่ะ หนูไม่อาย 55555

...และแล้ววว "แต่เราก็หากันเจอ" 5555555...
หลังจากเจอกันเรียบร้อย เราก็มุ่งหน้าไปอีกห้างหนึ่ง... อย่าถามน๊า ห้างอัลไล เก๊ามัวแต่นั่งเม้ามอย ไท่ได้ดูอะไรเลย 55555555555 เรามาที่นี่เพื่อ "กิน กิน กิน" พวกเรา3คน(มีพี่สาวที่น่ารักของIndusคนจ๋วยมาด้วย 1 ท่าน) เรา 2 3 คน ได้ลงเอยกันที่ร้านอาหารบุฟเฟ่ต์ญี่ปุ่นชื่อดังแห่งหนึ่ง เราจะไม่ขอเอ่ยนามว่ามันเป็นเครือ อิชิตัน เพราะเราไม่ได้ค่าโฆษณา กิกิ พวกเรานี่กินกันจนพุงปริ้นเลยครัซ พอกินเสร็จปุ๊ป พี่ก็พาน้องๆไปส่งถึงหน้าประตูทางเข้าหอเบยย น่ารักจริงๆ (ตอนกลับ เราไม่ลืมที่จะขนของบนรถพี่เค้ากลับด้วย ร่มเอย ปฏิทินเอย แก้วน้ำเอย... เก็บเรียบค่ะ) 55555555 หลังจากนั้นเราก็แยกย้ายๆ #ปล.พี่กินจุง่ะ Indus กินได้นิดเดียวเอง 555

....อ๊ะๆ ช้าก่อนๆ หลังจากคราวนั้น Indus บอกว่าจะ "กอดสักครั้งจะหอมสักฟอด" ถ้าได้มาเลี้ยงน้องอีก เอ้าๆ ท้ายสิๆ ได้หอมรึป่าวน๊าาาา อิอิ

*หมายเหตุ1 : ขอบคุณพี่ชายที่น่ารักคนนี้มากๆนะคะ ใจดีกับหนูตลอดเบยยยย ปีใหม่นี้ขอให้พี่มีสาวเต็มบ้านมีกิ๊กเต็มเมือง ร่ำๆรวยๆ ทีความสุขสมหวังตลอดปีเลยจร้า เพี้ยงงงงงงงงง

**หมายเหตุ2 : เดี๋ยวเก๊าจะเลี้ยงนมปั่นน่ะๆ 1 แก้วหย่ายๆเลย อิอิ

***หมสยเหตุ3 : ขอให้ พตมคสมมกนคด. นะคะ 5555555555555555555

41 41 41 41 41 41 41
♡♡♡♡ ..ขอบพระคุณสำหรับความรู้..  ♡♡♡♡

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
ขอบคุณการบ้าน น่ารักๆ สดใสๆ พี่เค้ากะ Indus ดูเฮฮามากๆๆๆ

**34**
พี่ๆ ในนี้ใจดีจังเลย

ปล. 3 นี่ถั่วไม่เข้าใจเบยยย

+1 นะแจ๊ะ

GoonerS

• Full Member
  • People Like This 105
  • Once a Gooner, Always a Gooner.
ตะเอง : อะเคร ไม่ลืมๆ (แล้วหลังจากนั้น ใครบางคนก็ส่งรูปตั๋วหนัง+MKมายั่วประสาทตลอดการเดินทางไม่หยุด !!!! หื้มมม มันน่างอนไหม ฮ๊ะ พูด !!!!!)
..
..
..
..

..และแล้ววว "แต่เราก็หากันเจอ" 5555555...
หลังจากเจอกันเรียบร้อย เราก็มุ่งหน้าไปอีกห้างหนึ่ง... อย่าถามน๊า ห้างอัลไล เก๊ามัวแต่นั่งเม้ามอย ไท่ได้ดูอะไรเลย 55555555555 เรามาที่นี่เพื่อ "กิน กิน กิน" พวกเรา3คน(มีพี่สาวที่น่ารักของIndusคนจ๋วยมาด้วย 1 ท่าน) เรา 2 3 คน ได้ลงเอยกันที่ร้านอาหารบุฟเฟ่ต์ญี่ปุ่นชื่อดังแห่งหนึ่ง เราจะไม่ขอเอ่ยนามว่ามันเป็นเครือ อิชิตัน เพราะเราไม่ได้ค่าโฆษณา กิกิ พวกเรานี่กินกันจนพุงปริ้นเลยครัซ พอกินเสร็จปุ๊ป พี่ก็พาน้องๆไปส่งถึงหน้าประตูทางเข้าหอเบยย น่ารักจริงๆ (ตอนกลับ เราไม่ลืมที่จะขนของบนรถพี่เค้ากลับด้วย ร่มเอย ปฏิทินเอย แก้วน้ำเอย... เก็บเรียบค่ะ) 55555555 หลังจากนั้นเราก็แยกย้ายๆ #ปล.พี่กินจุง่ะ Indus กินได้นิดเดียวเอง 555

*หมายเหตุ1 : ขอบคุณพี่ชายที่น่ารักคนนี้มากๆนะคะ ใจดีกับหนูตลอดเบยยยย ปีใหม่นี้ขอให้พี่มีสาวเต็มบ้านมีกิ๊กเต็มเมือง ร่ำๆรวยๆ ทีความสุขสมหวังตลอดปีเลยจร้า เพี้ยงงงงงงงงง

**หมายเหตุ2 : เดี๋ยวเก๊าจะเลี้ยงนมปั่นน่ะๆ 1 แก้วหย่ายๆเลย อิอิ

***หมสยเหตุ3 : ขอให้ พตมคสมมกนคด. นะคะ 5555555555555555555

ไม่อยากบอกว่า โดเรม่อนสนุกมาก เอ็มเคก็อร๊อยย...อร่อยยยย ไม่เชื่อถามสาว ๆ ที่มานั่งกินข้าวดูหนังกะพี่ดู  **30**

.. หมายเหตุ 1 ขอรับด้วยความเต็มใจ ........ ส่วนหมายเหตุ 3  **12** .... แปลม่ายยอออกกกก  **30**

ปล. เมื่อวานมีน้องทักว่า รถพี่เรียบร้อยมาก ปกติแม่มโคตรรกเลยนะ ... ไม่อยากจะบอกว่า ก่อนหน้านี้หนึ่งวัน มีคนมาเก็บของในรถให้ 5555  **05**
I love you with my heart
I love you with my soul
I know you don't believe in me
but trust me for I know...

slow

• People Like This 2111
จะบอกว่าตามมาอ่านการบ้านฉบับที่สามของน้อง Indus

ยังคงเล่าเรื่องได้สนุก ... ส่งการบ้านมาเรื่อยๆนะครับ

ชอบอ่าน  **36**

thank you

Indus ♡

• *
..
..
..
..

..และแล้ววว "แต่เราก็หากันเจอ" 5555555...

ไม่อยากบอกว่า โดเรม่อนสนุกมาก เอ็มเคก็อร๊อยย...อร่อยยยย ไม่เชื่อถามสาว ๆ ที่มานั่งกินข้าวดูหนังกะพี่ดู  **30**

.. หมายเหตุ 1 ขอรับด้วยความเต็มใจ ........ ส่วนหมายเหตุ 3  **12** .... แปลม่ายยอออกกกก  **30**

ปล. เมื่อวานมีน้องทักว่า รถพี่เรียบร้อยมาก ปกติแม่มโคตรรกเลยนะ ... ไม่อยากจะบอกว่า ก่อนหน้านี้หนึ่งวัน มีคนมาเก็บของในรถให้ 5555  **05**

หราๆ ไม่สนุกหรอกๆ Indus รู้ๆ 5555555
MK ก็ไม่อร่อย เพราะไม่มีรอยยิ้มและเสียงหัวเราะของหนู  5555555555555555  "งั้นๆนะ Indus พูดเลย"  **11** **11**
♡♡♡♡ ..ขอบพระคุณสำหรับความรู้..  ♡♡♡♡

Indus ♡

• *
ขอบคุณการบ้าน น่ารักๆ สดใสๆ พี่เค้ากะ Indus ดูเฮฮามากๆๆๆ

**34**
พี่ๆ ในนี้ใจดีจังเลย

ปล. 3 นี่ถั่วไม่เข้าใจเบยยย

+1 นะแจ๊ะ

ไว้มาเป็นส่วนหนึ่งของการบ้าน Indus นะคะ ^__^
ส่วน ***หมายเหตุ3 นี่ถามเจ้ามือของ Indus ได้เลยเจ้าคร้า  อิอิ    **34** **34** **34**

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
อร้ายยย น่ารักจุงเบย
สนุก แล สดใส มากๆๆๆ
พี่ก็แสนดี คุณน้องก็แสนน่ารัก
เที่ยวเล่น พูดคุยกัน สนุกไปเลย
มีความสุขที่ซู้ดดดด **30**

นายหมาวัด

• *
  • People Like This 279
 **19** โอ๊ยยยยยยยยยยย !!!  **19** ไม่มีใครชวนไปดูหนัง  **21** **21**
ไปดูคนเดียวก็ได้  **30** **30** **34** ลั้นลา ลั้นลา  41 ฟิ้ววววววววว  **10**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

..........

• People Like This 361
**19** โอ๊ยยยยยยยยยยย !!!  **19** ไม่มีใครชวนไปดูหนัง  **21** **21**
ไปดูคนเดียวก็ได้  **30** **30** **34** ลั้นลา ลั้นลา  41 ฟิ้ววววววววว  **10**

ดูหนังๆๆๆ   **24**

นายหมาวัด

• *
  • People Like This 279

ดูหนังๆๆๆ   **24**

ป่ะ ปาย ไป  41 ดูหนัง ดูหนัง  **36** รอ รอ  **39** **06** **02**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้