ผู้เขียน หัวข้อ: .... ความน่ารักเสมอต้นเสมอปลายของ "ผู้ชายคนนี้ GoonerS" ....  (อ่าน 9320 ครั้ง)

Indus ♡

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 57
  • ขอบคุณ อู๊ดๆ....
....อย่าเพิ่งหนีไปไหนน่ะ ติดกับดักแล้ว ต้องอยู่กะเค้าอีกนานนนน 5555555555   41 41 **26** **26**

เท่าที่เพ่รู้... ปีใหม่ ทั้งกับดัก ทั้งวางยา มีครบเลยนะนั่น  **08**

**30** **30** **30** **30** **30**
อัลไล บ่นหรอ ??  วันนี้อีกวีนไหมหล่ะๆ  555555
แหม๋มมมม Indus น่ารักขนาดนี้ ขุ่นพี่ยังจะว่า Indus วางยาอีกหรอ Indus ทำไม่เป๊นไม่เป็นนนน  ใสใสคร้า   **30** **34** **34** **30** **11** **11**
♡♡♡♡ ..ขอบพระคุณสำหรับความรู้..  ♡♡♡♡

Indus ♡

• *
---->> ฮัลโหล ฉบับที่2 มาแว้วว <<----

ว่าด้วยเรื่อง "ทำดีให้น้องดู" 55555

สืบเนื่องมาจาก ขุ่นพี่(สรรพนามเริ่มเปลี่ยนตามความสนิทสนม..เอ๊ะ ขุ่นน้อง คิดไปเองป่ะน๊า5555) อ๊ะ เข้าเรื่องเบยจร้า

Indus : ฮัลโหลๆ

ขุ่นพี่ : ไม่ตอบ แต่กับส่งรูปอาหารมายั่ว คือ คือไร พูด !!!!  ถถถถถ. ไม่เห็นใจคนเพิ่งตื่น หิวๆ บ้าง - -"

Indus : อร่อยป่ะ

ขุ่นพี่ : มากกกก 55555

Indus : หนูคิดถึงแฟน(เก่า) อีกแล้วหว่ะ น่าเบื่อ.... บ่น บลาๆ ถึงปู้ชายคนนึง(ไร้สาระเนอะๆ 5555)

ขุ่นพี่ : หาไรทำๆ จะได้ไม่น่าเบื่อ แล้ววันนี้ไปไหน

Indus : ไปไหนได้เล่า ติดเด็กๆอยู่เนี้ย พี่ๆเค้าก็ทำงานกันหมด

ขุ่นพี่ : ไปเดินเล่นเดอะมอลล์...

Indus : ไปกะใคร ก็เค้าทำงานกัน ป่ะ ไปกันๆ

ขุ่นพี่ : ป่ะ ไปเดินเล่นเดอะมอลล์ป่าวหล่ะ นี่พี่กำลังจะออกไปเดอะมอลล์...

Indus : อ้าว ไหนว่ามีนัดกับพี่คนนึงที่เยาวราช ? จะไปทันหรอ นี่จะบ่ายโมงแล้ว !!

ขุ่นพี่ : ทันสิ เพิ่งบ่ายเอง

Indus : หนูยังไม่อาบน้ำเลย 55555555

ขุ่นพี่ : บ่าย 2 ครึ่งทันไหมๆ

Indus : ทัน โอเครไปล่ะ อาบน้ำก่อน

----- บ่าย 2 ครึ่ง ----- (ขุ่นพี่อุส่ามารับถึงที่)

Indus : เข้าก่อนๆ นั่งเล่นกับหมารอแปป พี่หนูขอไปด้วยได้ไหม ? รีบป่าวอ๊า... ไม่ๆ ตามสบาย (หึหึๆ Indus ก็เต็มที่สิคร้าา อิอิ)  เวลาผ่านมาเนิ่นนาน เราก็ถึงจุดหมายปลายทาง

# "เรามาเพื่อ บริจาคเลือดคร้า" ...เรามาทำดีกันน๊าาาา กิกิ "คนบร้าอะไร น่ารักด้วย ใจบุญด้วย สวยชะมัด"(โรคมโนเริ่มกำเริบจร้า) 555555

ณ เดอะมอลล์... สถานที่บริจาคเลือด

ขุ่นพี่ Indus และผองเพื่อน 55555 พวกเราก็ได้เขียนรายละเอียดสำหรับบริจาคเลือดเสร็จแล้ว กดบัตรคิว เตรียมตัว...รอ ได้บัตรคิวที่ 76(ขุ่นพี่) 77(Indus) 78(เพื่อนเก๊า) ระหว่างนั่งรอ เราก็คุยๆกันว่า เอาไงดี ระหว่างรอ หิวไหม ? ไม่หิว 5555 แต่ขุ่นพี่ที่ใจดีก็ได้เดินไปซื้อแอนตี้แอ๊นมาให้พวกร้องๆทาน(เพิ่งรู้ว่ามันอยู่ชั้นล่างสุด ไกลมาก...แอบซึ้ง มาม๊ะน้องหอมให้รางวัลสักที2ที3ที..ที 5555)  Indus บอก.. ไม่หิวๆ แต่ก็ทานไม่เหลือ ตามสโลแกน "เห็นเงียบๆ แหลกเรียบหมดนะฮ๊าฟ" 5555555  (จิงๆแล่วเราช่วยกันกินน๊า)  พอได้เวลาบริจาคเลือด ขุ่นพี่เข้าไป ไม่มีปัญหาอะไร ปกติดี >>> ถึงคราว Indus บริจาค บริจาคไม่ล่ายยยย 'เลือดลอย' แง่ๆ อดทำดีให้ปี้ๆดูเลอ <<<  แต่ไม่เป็นไร เราก็นั่งรอขุ่นพี่แปปนึงกะออกมาแว้ว และแล้ว ก็ได้เวลา Indus ควงแขนขุ่นพี่ 55555 เราได้ไปกินขนมเค้ก ร้าน ร้าน ร้านไรง่ะ น้องลืมชื่อ ขอโตด แฮ่ๆ กินัค้กไป แซวขุ่นพี่ไป เม้ามอยไป(อีกล่ะ อิอิ) จนเวลาล่วงเลย แล้วเราก็ได้แยกย้ายตามเคยยย "งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา แต่Indusไม่มีวันเลิก(น่า)รัก"  (เกี่ยวไหมง่ะ 5555) 

#วันนี้เป็นอีกวันที่ Indus หายเหงา เป็นอีกวันที่ Indus ยิ้ม หัวเราะ แบบมีความสุข ...ขอบคุณขุ่นพี่มากๆ ที่(โดนกับดัก)มาพาหนูเที่ยว แถมที่สำคัญ ขุ่นพี่มีนัดต่อที่เยาวราชด้วยแต่ก็ยังพาน้องมา ทำให้ไปสายเลยง่ะ แง่ๆ น้องขอโทษเจ้าคร้าาา 

#### เดี๋ยวน้องจะสละเวลาชดเชยให้ขุ่นพี่เพื่อไถ่โทษนะคะ 55555  อ๊ะๆ.. เดี๋ยวให้หอมแก้มด้วยกะได้ 2 ฟอด หย่ายๆ  ####   **30** **30** **30** **30**

♡♡♡♡ ..ขอบพระคุณสำหรับความรู้..  ♡♡♡♡

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
คุณพี่ท่านนี้คงติดใจเสน่ห์ของ indus ไม่ลืมที่จะนัดเจอในเวลาที่ว่าง

และท่าทางน้อง indus น่าจะคุยเก่งไม่ใช่เล่น เท่าที่อ่านจากการบ้านที่ลง  **11**

คงไม่ใช่ indus ที่หายเหงา พี่เค้าก็คงจะเช่นกัน...

**25**

Indus ♡

• *
ฉบับปรัปปรุง  **21** **21**
---- ฮัลโหล ฉบับที่2 มาแว้วว ----
ว่าด้วยเรื่อง "ทำดีให้น้องดู" 55555
สืบเนื่องมาจาก ขุ่นพี่(สรรพนามเริ่มเปลี่ยนตามความสนิทสนม..เอ๊ะ ขุ่นน้อง คิดไปเองป่ะน๊า5555) อ๊ะ เข้าเรื่องเบยจร้า
Indus : ฮัลโหลๆ
ขุ่นพี่ : ไม่ตอบ แต่กับส่งรูปอาหารมายั่ว คือ คือไร พูด !!!!  ถถถถถ. ไม่เห็นใจคนเพิ่งตื่น หิวๆ บ้าง - -"
Indus : อร่อยป่ะ
ขุ่นพี่ : มากกกก 55555
Indus : หนูคิดถึงแฟน(เก่า) อีกแล้วหว่ะ น่าเบื่อ.... บ่น บลาๆ ถึงปู้ชายคนนึง(ไร้สาระเนอะๆ 5555)
ขุ่นพี่ : หาไรทำๆ จะได้ไม่น่าเบื่อ แล้ววันนี้ไปไหน
Indus : ไปไหนได้เล่า ติดเด็กๆอยู่เนี้ย พี่ๆเค้าก็ทำงานกันหมด
ขุ่นพี่ : ไปเดินเล่นเดอะมอลล์...
Indus : ไปกะใคร ก็เค้าทำงานกัน ป่ะ ไปกันๆ
ขุ่นพี่ : ป่ะ ไปเดินเล่นเดอะมอลล์ป่าวหล่ะ นี่พี่กำลังจะออกไปเดอะมอลล์...
Indus : อ้าว ไหนว่ามีนัดกับพี่คนนึงที่เยาวราช ? จะไปทันหรอ นี่จะบ่ายโมงแล้ว !!
ขุ่นพี่ : ทันสิ เพิ่งบ่ายเอง
Indus : หนูยังไม่อาบน้ำเลย 55555555
ขุ่นพี่ : บ่าย 2 ครึ่งทันไหมๆ
Indus : ทัน โอเครไปล่ะ อาบน้ำก่อน
----- บ่าย 2 ครึ่ง ----- (ขุ่นพี่อุส่ามารับถึงที่)
Indus : เข้าก่อนๆ นั่งเล่นกับหมารอแปป พี่หนูขอไปด้วยได้ไหม ? รีบป่าวอ๊า... ไม่ๆ ตามสบาย (หึหึๆ Indus ก็เต็มที่สิคร้าา อิอิ)  เวลาผ่านมาเนิ่นนาน เราก็ถึงจุดหมายปลายทาง
# เรามาเพื่อ บริจาคเลือดคร้า ...เรามาทำดีกันน๊าาาา กิกิ คนบร้าอะไร น่ารักด้วย ใจบุญด้วย สวยชะมัด(โรคมโนเริ่มกำเริบจร้า) 555555

ณ เดอะมอลล์... สถานที่บริจาคเลือด
ขุ่นพี่ Indus และผองเพื่อน 55555 พวกเราก็ได้เขียนรายละเอียดสำหรับบริจาคเลือดเสร็จแล้ว กดบัตรคิว เตรียมตัว...รอ ได้บัตรคิวที่ 76(ขุ่นพี่) 77(Indus) 78(เพื่อนเก๊า) ระหว่างนั่งรอ เราก็คุยๆกันว่า เอาไงดี ระหว่างรอ หิวไหม ? ไม่หิว 5555 แต่ขุ่นพี่ที่ใจดีก็ได้เดินไปซื้อแอนตี้แอ๊นมาให้พวกร้องๆทาน(เพิ่งรู้ว่ามันอยู่ชั้นล่างสุด ไกลมาก...แอบซึ้ง มาม๊ะน้องหอมให้รางวัลสักที2ที3ที..ที 5555)  Indus บอก.. ไม่หิวๆ แต่ก็ทานไม่เหลือ ตามสโลแกน "เห็นเงียบๆ แหลกเรียบหมดนะฮ๊าฟ" 5555555  (จิงๆแล่วเราช่วยกันกินน๊า)  พอได้เวลาบริจาคเลือด ขุ่นพี่เข้าไป ไม่มีปัญหาอะไร ปกติดี ...ถึงคราว Indus บริจาค บริจาคไม่ล่ายยยย "เลือดลอย"แง่ๆ อดทำดีให้ปี้ๆดูเลอ  แต่ไม่เป็นไร เราก็นั่งรอขุ่นพี่แปปนึงกะออกมาแว้ว และแล้ว ก็ได้เวลา Indus ควงแขนขุ่นพี่ 55555 เราได้ไปกินขนมเค้ก ร้าน ร้าน ร้านไรง่ะ น้องลืมชื่อ ขอโตด แฮ่ๆ กินัค้กไป แซวขุ่นพี่ไป เม้ามอยไป(อีกล่ะ อิอิ) จนเวลาล่วงเลย แล้วเราก็ได้แยกย้ายตามเคยยย "งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา แต่Indusไม่มีวันเลิก(น่า)รัก"  (เกี่ยวไหมง่ะ 5555) 
#วันนี้เป็นอีกวันที่ Indus หายเหงา เป็นอีกวันที่ Indus ยิ้ม หัวเราะ แบบมีความสุข ...ขอบคุณขุ่นพี่มากๆ ที่(โดนกับดัก)มาพาหนูเที่ยว แถมที่สำคัญ ขุ่นพี่มีนัดต่อที่เยาวราชด้วยแต่ก็ยังพาน้องมา ทำให้ไปสายเลยง่ะ แง่ๆ น้องขอโทษเจ้าคร้าาา 
#### เดี๋ยวน้องจะสละเวลาชดเชยให้ขุ่นพี่เพื่อไถ่โทษนะคะ 55555 อ๊ะๆ.. แถมให้หอมแก้มด้วย 2 ฟอดหย่ายเลย ####   
**30** **30** **30** **30**

*หมายเหตุ : ขอโทษด้วยนะคะที่ Indus ลงคอมเม้นซ้ำซ้อน พอดีมันเกิดปัญหาระหว่างการโพสต์นิดหน่อยค่ะ ขออภัยด้วยจร้าาาา  จุฟ จุฟ ^^

Indus ♡

• *
คุณพี่ท่านนี้คงติดใจเสน่ห์ของ indus ไม่ลืมที่จะนัดเจอในเวลาที่ว่าง

และท่าทางน้อง indus น่าจะคุยเก่งไม่ใช่เล่น เท่าที่อ่านจากการบ้านที่ลง  **11**

คงไม่ใช่ indus ที่หายเหงา พี่เค้าก็คงจะเช่นกัน...

**25**

ขอบคุณพี่ slow ที่มาชมหนู (รึป่าวน่ะ มโนแปป)  **30**
คุยเก่งรึป่าวไม่รู้ ถ้าพี่ slow อยากรู้ว่าคุยเก่งไม่เก่งต้องลองมาติดกับดัก Indus ดูนะคะ  5555555555   **11** **11**

slow

• People Like This 2111

**25**

ขอบคุณพี่ slow ที่มาชมหนู (รึป่าวน่ะ มโนแปป)  **30**
คุยเก่งรึป่าวไม่รู้ ถ้าพี่ slow อยากรู้ว่าคุยเก่งไม่เก่งต้องลองมาติดกับดัก Indus ดูนะคะ  5555555555   **11** **11**

555 ขอมากด like กับ thank you สำหรับการบ้านน้อง indus ก่อนละกัน

ท่าทางกับดับน้อง indus จะมีพี่ๆ ติดเยอะแน่...  **11**

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
 41

สุดยอดเลย

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
ฉากต่อจากนั้น รบกวนเชิญที่กระทู้ การบ้านเล่มที่ 12 ครัช **34**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Indus ♡

• *

**25**

555 ขอมากด like กับ thank you สำหรับการบ้านน้อง indus ก่อนละกัน

ท่าทางกับดับน้อง indus จะมีพี่ๆ ติดเยอะแน่...  **11**

คิวของ Indus ตอนนี้ ....ว่างยาวๆ เลยคร้าาา
เนี่ยๆ Indus รอท่านพี่ slow มาทำให้คิวไม่ว่างอยู่นะเจ่าคร้าาาาา  อิอิ  **34** **34** **34** **34**

#ปล.หิวเมื่อไหร่ก็ทัก Indus มาเลย 555555555

GoonerS

• Full Member
  • People Like This 105
  • Once a Gooner, Always a Gooner.
ฉากต่อจากนั้น รบกวนเชิญที่กระทู้ การบ้านเล่มที่ 12 ครัช **34**

Timeline ของการบ้านพี่

เริ่มจาก : http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=137824.0
ต่อด้วย : http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=139320.0
ตามมาด้วย : http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=139648.0

ล่าสุดมีการบ้านบินเดี่ยวชั่วครั้ง และบินคู่คราว แต่บินคู่เป็นน้องจากที่ทำงานมาบินด้วย  **10**
I love you with my heart
I love you with my soul
I know you don't believe in me
but trust me for I know...