ผู้เขียน หัวข้อ: แรกเริ่ม ทำความรู้จัก /////♥ ค้างคืนเลยได้ไหม ♥  (อ่าน 7786 ครั้ง)

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
บอกกล่าวการเคลื่อนไหว http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=139601.0♥ ค้างคืนเลยได้ไหม ♥ค่ะ **06**

เช้าวันเสาร์ สิบโมงกว่าโดยประมาณ
หนูเตี้ยดำต้องควานหาโทรศัพท์หูตาตั้ง เพราะคุณลุงmannamโทรมาคอนเฟิร์มนัด
เอ่อคือ
"หนูลุกไม่ไหวค่ะ รุมๆเหมือนจะเป็นไข้ ยังไม่สะดวกค่ะ"
ความจริงคือหนูเพิ่งนอนเมื่อตอนเจ็ดโมงกว่าน่ะลุง วางสายแล้วก็นอนต่อ  **12**

หนึ่งชั่วโมงต่อมา
เริ่มกระดิกหางเล่น ใจมันเหมือนมีรางสังหรณ์ เลยเปิดคอมฯส่องเว็บ
พบพีเอ็มคุณลุงท่านหนึ่ง กินสเต็กและทำบุญ จะออกแล้วด้วย เหอะๆ พีเอ็มมันตั้งแต่แปดโมงเช้า
อั๊ยย๋าาาาา สิบเอ็ดโมงกว่าแล้วอา **25** ตอบพีเอ็มและรอสักพัก เงียบกริบ โอเค ล่มไปอีกหนึ่ง

ชักเบื่อๆเลยสเด็จแต่งองค์ทรงเครื่อง โทรหาคุณลุงmannam เพื่อถามว่าคุณลุงยังสะดวกนัดพบกันไหมวันนี้
คุณลุงวัยเกษียรก็ช่างน่ารัก สตาร์ทตัวออกมาในทันที แต่กว่าเราจะป๊ะกันได้ ก็บ่ายสามกว่าเข้าไปแล้ว

เจอหน้ากันแล้วก็งงๆกันเลย
คือทริปที่ว่าจะนั่งเรือทำบุญกทม.เป็นอันล่ม ไม่ทันการณ์ เราเจอกันช้าไป
สุดท้ายตกลง ป๊ะ เยาวราช

ด้วยการเสวนากันสักเล็กน้อย จึงได้ทราบว่า เรา'ชง'กัน ทั้งคู่ ก็เลยตกลงว่า ไปไหว้พระก่อนดีกว่า
เหมือนคุณลุงจะบอกในพีเอ็มว่าถ้าจะแก้ชงก็ไปวัดเล็งฯ
เยาวราชมีวัดเล่งเน่ยยี่ หรือวัดมังกรกมลาวาสแน่นอน จำได้ว่าวัดนี้มีแก้ปีงชง เสริมดวงด้วย ดีเลย

เป็น ครั้ง แรกที่เสริมดวงแก้ปีชงเลยค่ะ ด้วยสัตย์จริง

หลังจากนั้นก็เคว้งอีกละ ไม่รู้จะไปไหน
เพราะเดิมเราตกลงกันว่าจะนั่งเรือทำบุญก็ล่มไป
แต่หลังจากคุยกันนิดหน่อยก็เป็นอันว่า ทริปประเทศเพื่อนบ้านเราเริ่มได้แน่ เราตะลุยไปด้วยกันได้ ต่างฝ่ายต่างไม่รู้สึกระแวงกัน เป็นพ่อเป็นลุงกันได้สบายๆ

ก็เลยเดินเอื่อยๆดูตลาดที่คสช.จัดระเบียบเล่นแถวเสือป่า
แล้วก็แวะกินอะไรกันพอเป็นพิธี อย่างไอติมที่เดินกินไปคุยไปนั่นอร่อยมาก อยากเดินกลับไปซื้ออีกเลย -  -

กินบัวลอยน้ำขิง ครั้ง แรกในชีวิตเลยนะ กินไม่หมดด้วย คุณลุงต้องรับช่วงต่อจนหมดชามเลย รู้สึกผิดเล็กๆ ขอโทษค่ะ

หลังจากนั้น เราก็เคว้งอีกแล้ว
จะแยกกลับเลยไหม ลุงก็ตามใจเราเหลือเกิน อยากไปไหนไปได้ ไหลได้เรื่อยๆทั้งคืนเลยก็ได้ แหมๆ เข้าคอนเซ็ป♥ ค้างคืนเลยได้ไหม ♥ **34** **34**

แต่สงสารและเกรงใจคุณลุงค่ะ เลยชวนไปดูหนังอีกสักหน่อย (นี่ขนาดเกรงใจนะ **34**)
ตอนแรกจะไปสยาม โหยยยยคนคงเยอะ
เลยไปที่ห่างไกลความเจริญหน่อยนะ เดอะมอลล์ท่าพระ แล้วก็เป็นอย่างที่คิด คนหายไปไหนหมดฟร๊ะ โล่งโจ้งเลย

ในโรงหนังนี่มันน่านัวจริงๆนะ อากาศมันหนาวมากๆเลย ถ้าไปกับหนุ่มๆ หนูเตี้ยดำต้องอดใจไม่ไหวเผลอนัวแน่ๆ
แต่นี่มากับคุณลุง ต้องเก็บกิริยาอาการ **34** แต่แหม่มหนาวยะเยือก หนังสนุก ใช่ได้ แต่ลุงดิ หาวหวอดๆ
จบหนังกะจะลากเข้าเม็กโดนัลนะ แต่อาการลุงท่าจะไม่ไหว โอเค จบการนัดพบทำความรู้จักกันเพียงเท่านี้ แค่นี้ก็ไหลซะยาว
คุณลุงส่งกลับบ้านโดยปลอดภัย การนัดพบทำความรู้จักในครั้งนี้ได้เกาลัดมานั่งแทะให้เล็บดำเล่นด้วยนะคะ เหอะๆ
ต้องขอขอบพระคุณคุณลุงมากๆนะคะ แล้วพบกันอีกที วันเริ่มตะลุย ไปไหลชายแดนกันเล๊ย **06** **06**

หากพี่ๆท่านไหนติดตามการเดินทางของเราสองคนอยู่ หนูเตี้ยดำจึงขอมาส่งการบ้านฉบับนี้ก่อนนะคะ
เพื่อยืนยันการพบกันว่าเรียบร้อยดี และขอโทษด้วยที่เพิ่งจะมาส่งและไม่ได้เรียบเรียงการเขียนให้สละสลวย
สาเหตุอันเนื่องมาจาก มีเรื่องรักๆใคร่ๆของคู่หูต่างวัยที่หล่อมว๊ากกกกกก(ประชด) ต้องเคลียร์กันนาน
คุณพ่อลูกสองก็หนีเที่ยว คนน่ารักก็ไม่ยอมตอบไลน์สักที เครียด นั่งแทะเกาลัดติดซีรีส์ตอนตีสองอีก
ว่าจะส่งพรุ่งนี้แต่กลัวลืม เลยส่งเลยแล้วกันนะคะ

สุดท้าย...เหมือนจะมีคนไม่เชื่อว่า ............

ส่วนตอนนี้ นอนก่อนนะ ไม่ไหวแหล่ะ

ส่วนอันนี้ ปิดโหมด ลองก้มดูของตัวเองนะคะ

หนูเตี้ยดำ IS_BarBeQ
ขอบคุณค่ะ **26** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

slow

• People Like This 2111
Re: แรกเริ่ม ทำความรู้จัก /////♥ ค้างคืนเลยได้ไหม ♥
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 06:57:39 AM »
ตื่นมาเห็นรูปของกินแต่เช้า แล้วให้มองนิ้วเท้า...หิวเลย

น้อง IS_BarBeQ ขาลุยคิวแน่น ก็จัดคิวเที่ยวกับพี่ๆ ลุงๆ ได้เก่งจริงๆ

ได้หาของกินอร่อยๆ ไหว้พระ ดูหนัง เห็นแบบนี้คงได้ไปแบกเป้เที่ยวลาวในเวลาอันใกล้แน่

จะตามอ่านการบ้านเที่ยวลาวนะครับ ... หรืออาจไปป่ะกันแหม ที่นั่นก็เป็นได้

+ like นะครับ

**10**

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
Re: แรกเริ่ม ทำความรู้จัก /////♥ ค้างคืนเลยได้ไหม ♥
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 07:10:21 AM »
อากาศหนาวๆ อย่างงี้อยากกิน บัวลอยน้ำขิง จุง

วันนี้กะว่าจะไปวัดมังกร เหมือนกัน ... (ตามรอย อิอิ)

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 11:47:12 AM »
ตื่นแล้ว สิบเอ็ดโมงครึ่ง แบบเงงๆกะชีวิต นั่งกระดิกหางต่อไม่มีไรทำ **07**
ตื่นมาเห็นรูปของกินแต่เช้า แล้วให้มองนิ้วเท้า...หิวเลย

น้อง IS_BarBeQ ขาลุยคิวแน่น ก็จัดคิวเที่ยวกับพี่ๆ ลุงๆ ได้เก่งจริงๆ

ได้หาของกินอร่อยๆ ไหว้พระ ดูหนัง เห็นแบบนี้คงได้ไปแบกเป้เที่ยวลาวในเวลาอันใกล้แน่

จะตามอ่านการบ้านเที่ยวลาวนะครับ ... หรืออาจไปป่ะกันแหม ที่นั่นก็เป็นได้

+ like นะครับ

**10**
ขอบคุณค่ะ คุณslow ขอแก้คำว่าคิวแน่นนะคะ นานนาน น๊านจะมีทีค่ะ  **25** **12**
อาจไปป๊ะกันที่นั่น แหม พูดให้คิด  **34**
 **26**

อากาศหนาวๆ อย่างงี้อยากกิน บัวลอยน้ำขิง จุง

วันนี้กะว่าจะไปวัดมังกร เหมือนกัน ... (ตามรอย อิอิ)
ชงเหรอจ๊ะ ผสมโอวัลตินนิดนึงและใส่นมเยอะๆนะจ๊ะ เราชอบ อิอิ
บัวลอยน้ำขิง เราไม่ไหวจริงๆนะ อร่อยนะแต่ตอนนั้นมันอิ่มๆอึนๆ  **09**
ขอบใจจ้า  **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

mannam

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 12:07:40 PM »
วันไหนว่างๆ มาวัดเล่งเน่ยยี่ 2  กันอีกป่ะ   มาเรือกะได้นะ จะไปรอรับที่ท่าน้ำ แล้วจะแถมด้วยวัดอื่นๆก็มีอีกเยอะ 
ไปวัดเฉลิมพระเกียรติด้วยดีกว่า มีสวนริมแม่น้ำ น่าเดินเล่น นั่งเล่น  หลายๆวัดก็ของกินเพียบบบบบบ     41

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 12:47:39 PM »
การบ้านน่ารักอีกแล้ว
อาหาร น่าทานมาก มาก คร่า **36**

น้องก็สดใส คุณลุง ก็ใจดี
คงจะเป็นทริป ที่มีความสุข และ สนุกมาก **32**

อยากตามไปด้วยจุงเบย
น้องเตี้ย ดำ จ้า และ คุณลุง ขา
ขอแกะล้อ ไปด้วยคนนะจ้า  **01**

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 01:04:03 PM »
วันไหนว่างๆ มาวัดเล่งเน่ยยี่ 2  กันอีกป่ะ   มาเรือกะได้นะ จะไปรอรับที่ท่าน้ำ แล้วจะแถมด้วยวัดอื่นๆก็มีอีกเยอะ 
ไปวัดเฉลิมพระเกียรติด้วยดีกว่า มีสวนริมแม่น้ำ น่าเดินเล่น นั่งเล่น  หลายๆวัดก็ของกินเพียบบบบบบ     41

แน่ะคุณลุง อย่ายั่วน้ำลายดิ คุณลุงว่างแต่หนูบ่ว่างเด้ มีกิจต้องฟันฝ่า **07**

การบ้านน่ารักอีกแล้ว
อาหาร น่าทานมาก มาก คร่า **36**

น้องก็สดใส คุณลุง ก็ใจดี
คงจะเป็นทริป ที่มีความสุข และ สนุกมาก **32**

อยากตามไปด้วยจุงเบย
น้องเตี้ย ดำ จ้า และ คุณลุง ขา
ขอแกะล้อ ไปด้วยคนนะจ้า  **01**
สนใจไปไหลด้วยกันไหม ไปมะ ไปมะ
ขอบคุณค้า
 **26**

คุณชายรองเท้าแตะ

• Full Member
  • People Like This 223
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 01:51:27 PM »
ลงชื่อว่ารอติดตาม ค้างคืน ด้วยคน
เรียน‬วิชาการ มันอาจจะเหนื่อย
เเต่ถ้าเรียนรู้กันเรื่อยๆ...มันอาจจะ>รัก

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 05:47:21 PM »
ขอบคุณการที่มาส่งบ้านจร้าแหมรู้ว่าถั่วชอบของกินป่าวเนี่ย เอารูปอาหารมาลงฟินมากจนวันนี้อ้อนแฟนซื้อน้ำขิงมากิน(ร้านแถวบ้านไม่มีบัวลอยจ้ะเสียดายจัง)

ดีใจกะพี่ที่ได้ทำบุญและเดทกะน้องน่ารักๆ

การบ้านน่ารักพอๆกะเจ้าของกระทู้แน่เบย . รอติดตามการบ้านต่อไปฉบับค้างคืนอยู่นะค้า

**36**

EOs

• People Like This 155
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 08:11:27 PM »
นอกจาก เตี้ย ดำ แล้วยังมีหางด้วย

**11**

รอชม ทริปค้างคืน ที่ลาวนะครับ
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ