ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการเดินทาง...เที่ยวเหนือ ผ่านประเพณี วัฒนธรรม ความทรงจำไม่ลืมเลือน Part I  (อ่าน 7494 ครั้ง)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
ฝากรูปวิวยามเย็นของริมแม่น้ำปิงไว้นะครับ  หาเวลาอู้ได้แล้วจะรีบมาลง Part II

ปล.เที่ยวบ่อยจนหาเวลาทำงานไม่ได้  เจ้านายเริ่มเคืองแล้ว... **25**

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
 **26** ขอบคุณพี่ slow ที่นำเรื่องราวมาแชร์ น่าอิจฉาตลอด

**21** สำหรับเปิ้ลคงยากที่จะได้ไปเที่ยวแบบนี้บ้าง  **07**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

KazAe

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 336
  • เปิดเผยตัวจิง ... ปกปิดตัวตน
อยากมีการบ้าน บ้างงงงงจุงงงงง  **21** **21**

**30** **30** **30**

น้อง KazAe แวะเอาการบ้านมาส่งบ้างสิครับ  พี่ๆ ในนี้ใจดีเยอะแยะนะครับ

**34**

ห้าาาาา   **30** มีเจอบ้างค่ะ แต่พี่ๆเคยคงไม่อยากให้พูดถึงสักเท่าไรค่ะ

ไว้เจอท่านไหนยอมให้เปิดเผยจะมาส่งการบ้านนะคะ อาจจะเขียนไม่เก่ง  **12**

ปล.รอการบ้านท่านslow ฉบับต่อไปคงจะง่ายกว่าคร้า **21**
ฉันรักเขา แต่เราไม่ได้รักกัน !!!

slow

**26** ขอบคุณพี่ slow ที่นำเรื่องราวมาแชร์ น่าอิจฉาตลอด

**21** สำหรับเปิ้ลคงยากที่จะได้ไปเที่ยวแบบนี้บ้าง  **07**

ครับคุณ _ple_ การเที่ยวที่ต้องใช้เวลานานๆ ไม่ง่ายเลยที่จะมีโอกาสได้ไป

เพียงแต่ตัวผมเองชอบเที่ยวแบบนี้มาก ว่างเป็นไม่ได้ต้องหาเรื่องออกต่างจังหวัด

ลองหาเวลาสัก 2-3 วันเที่ยวดูครับ แล้วจะติดใจ จนอยากลาออกจากงานเลย

**10**

slow

อยากมีการบ้าน บ้างงงงงจุงงงงง  **21** **21**

น้อง KazAe แวะเอาการบ้านมาส่งบ้างสิครับ  พี่ๆ ในนี้ใจดีเยอะแยะนะครับ

**34**

ห้าาาาา   **30** มีเจอบ้างค่ะ แต่พี่ๆเคยคงไม่อยากให้พูดถึงสักเท่าไรค่ะ

ไว้เจอท่านไหนยอมให้เปิดเผยจะมาส่งการบ้านนะคะ อาจจะเขียนไม่เก่ง  **12**

ปล.รอการบ้านท่านslow ฉบับต่อไปคงจะง่ายกว่าคร้า **21**

ขอเวลาเรียบเรียงแปปนะครับ ... เขียนการบ้านใช้เวลาไม่น้อยเลยอ่ะครับ

ทำโอไปด้วย แอบเขียนการบ้านไปด้วย ได้ค่าโอทีอีก

**30**

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ

ครับคุณ _ple_ การเที่ยวที่ต้องใช้เวลานานๆ ไม่ง่ายเลยที่จะมีโอกาสได้ไป

เพียงแต่ตัวผมเองชอบเที่ยวแบบนี้มาก ว่างเป็นไม่ได้ต้องหาเรื่องออกต่างจังหวัด

ลองหาเวลาสัก 2-3 วันเที่ยวดูครับ แล้วจะติดใจ จนอยากลาออกจากงานเลย

**10**

**25** คงยากแหละค่ะ พี่ slow ขาดทั้งกำลังใจ กำลังทรัพย์ แล้วก็กำลัง รอ ใครก็ไม่รู้ที่จะไปด้วย  **12**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

KazAe

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 336
  • เปิดเผยตัวจิง ... ปกปิดตัวตน

**34**

ขอเวลาเรียบเรียงแปปนะครับ ... เขียนการบ้านใช้เวลาไม่น้อยเลยอ่ะครับ

ทำโอไปด้วย แอบเขียนการบ้านไปด้วย ได้ค่าโอทีอีก

**30**

น่าจะเป็นบุคลากรตัวอย่างขององค์กรเลยนะคะเนี่ยยยยยย **11** **11**

ว่าแต่ที่ไหนหว่า **40** อยากทำบ้างงงงงงง  **30**
ฉันรักเขา แต่เราไม่ได้รักกัน !!!

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
เข้ามาชม เเละชื่นชมการบ้านท่านslowครับ
ถ้าไม่เป็นการรบกวน ขอภาพประกอบเพิ่มนะครับ
ขอบคุณครับ
m a k e    l o v e     n o t     w a r

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
ขอบคุณพี่สโลว์ที่มาแชร์การบ้าน น่ารักสุดๆ เน้นกินแบบนี้แนวถั่วเลย

ชอบงานลอยกระทงอ่ะ ถั่วลอยในโอ่งตลอด งานลอยกระทงหม่อมแม่ถั่วห้ามออกจากบ้านเพราะกลัวถั่วเข้า รร.กะแฟน (ห้ามมัยไม่รุ ชิชิ)

ถ้ามีรูปของกินเอามาลงอีกนะคะ ถั่วรอตามอ่านตอนจบไวๆ

slow

เข้ามาชม เเละชื่นชมการบ้านท่านslowครับ
ถ้าไม่เป็นการรบกวน ขอภาพประกอบเพิ่มนะครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณท่าน nine_nine นะครับ

รูปภาพมีเยอะมาก คัดมาลงแค่พอให้คนอ่านนึกภาพได้ง่ายขึ้นครับ

ยังมีอีก 2 ตอน เพราะไปหลายวันเหลือเกิน ลงทีเดียวไม่ไหวครับ