ผู้เขียน หัวข้อ: รักนะคะ...(พี่ชาย)  (อ่าน 3793 ครั้ง)

sara_sara

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 29
รักนะคะ...(พี่ชาย)
« เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 11:23:39 PM »
หลายปีแล้วที่รู้จักพี่คนนี้ พี่เค้ามาคอยดูแล มารับ มาส่ง
คอยถามว่าจะไปไหนมั้ย อยากทำอะไรหรือเปล่า
เคยคิดแค่ว่ามีพี่ชายเพิ่มขึ้นอีกซักคนก็คงดี

วันเวลาที่ผ่านไป
จากที่คิดว่าเป็นพี่ชายก็เริ่มจะเปลี่ยนเป็น(พี่ชาย)ที่รัก
ความรู้สึกนี้ก็ได้แต่เก็บไว้ไม่กล้าบอก
เพราะกลัวหลายๆ อย่างที่เป็นอยู่จะเปลี่ยนไป

แต่วันนี้เมื่อหนึ่งปีที่แล้ว ก็ได้บอกความรู้สึกนี้ออกไป
ปฏิกิริยาของ(พี่ชาย)ที่รักของเราก็อึ้งไปซักพัก
จากนั้นก็ยิ้มแล้วก็บอกว่าพี่เห็นเราเป็นน้องสาว
ไม่เคยคิดเป็นอย่างอื่น

ความรู้สึกที่บอกออกไปตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้
พี่ชายก็ไม่ค่อยได้ take care ดูแลกันเท่าไหร่
อาจจะเป็นเพราะหน้าที่การงานของพี่ชายที่มีเพิ่มมากขึ้น
หรืออะไรก็แล้วแต่ที่ทำให้เราห่างกันขึ้นเรื่อยๆ

ขอบคุณพี่ชายนะคะสำหรับสิ่งดีๆ ที่เรามีร่วมกัน
หลังจากนี้จะตัดใจจริงๆ ซักที
Don't love me for fun,
Let me be the one.
Love Me For a Reason
Let the reason be love.

นายหมาวัด

• Hero Member
  • *
  • People Like This 279
Re: รักนะคะ...(พี่ชาย)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 02:01:20 AM »
 **36** **36** **36** มาแอบซึ้ง บวก ประทับใจ ถึงแม้จะอกหัก
แต่ก็เป็นความรักที่บริสุทธิ์ใจ ข้าน้อยนับถือยิ่งนัก  **26**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 05:01:56 AM »
... พี่ชายที่แสนดี   **04**

<a href="https://www.youtube.com/v/JSFse1hJwn8?rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/JSFse1hJwn8?rel=0</a>
Happiness is being stupid together   **04**

IS_BarBeQ

• *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 08:06:12 AM »
ครั้งหนึ่งเคยได้รัก เก็บรักนั้นไว้ในใจเถอะค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

คุณชายรองเท้าแตะ

• Full Member
  • People Like This 223
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 08:30:45 AM »
รัก จะแบบไหนยังไงก็สวยงาม
รู้สึกแบบไหน ได้บอกไป คงดีกว่าอมพะนำ แล้วไม่มีโอกาสบอกนะ

บางทีสถานะ อาจจะไม่จำเป็น แค่รู้สึกดีต่อกันก็พอ
แค่ดี และจริงใจกันก็พอ

มีความสุขกับความรักนะครับ
เรียน‬วิชาการ มันอาจจะเหนื่อย
เเต่ถ้าเรียนรู้กันเรื่อยๆ...มันอาจจะ>รัก

KazAe

• *
  • People Like This 336
  • เปิดเผยตัวจิง ... ปกปิดตัวตน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 08:58:12 AM »
ตอนนี้ กำลังรู้สึกแบบนั้น

ยอมทำทุกอย่างเพื่อจะได้คุยกับเขา
ยอมแม้บ้างครั้ง ต้องรอจนต้องนั่งร้องไห้คนเดียวหลายครั้ง
แต่ก้อยังดี ที่เห็นเขามีความสุข เคยคิดว่ามันพอแล้วที่เห็นเขามีความสุข

ปล. อยากย้อนเวลา **07**
ฉันรักเขา แต่เราไม่ได้รักกัน !!!

EOs

• People Like This 155
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 09:25:34 AM »
ความรัก เป็นสิ่งที่สวยงามเสมอ
ไม่ว่าจะแอบรัก หรือ รักแบบเปิดเผย
คิดจะรัก อย่ากลัวอกหัก ปัจจุบันขอเพียงได้รัก
วันข้างหน้าจะ อกหัก ก็อย่าได้เสียใจ จนเกินเหตุ
รักตัวเอง ให้มากกว่า รักคนอื่น
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

sara_sara

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 11:05:22 PM »
**36** **36** **36** มาแอบซึ้ง บวก ประทับใจ ถึงแม้จะอกหัก
แต่ก็เป็นความรักที่บริสุทธิ์ใจ ข้าน้อยนับถือยิ่งนัก  **26**

เพื่อนสาวบอกมาว่า อกหักดีกว่ารักไม่เป็น
ขอเก็บความรู้สึกดีๆ ไว้ในใจแล้วกันค่ะ

นายหมาวัด

• *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 11:07:41 PM »

เพื่อนสาวบอกมาว่า อกหักดีกว่ารักไม่เป็น
ขอเก็บความรู้สึกดีๆ ไว้ในใจแล้วกันค่ะ

แปะ แปะ แปะ แปะ ตบมือ
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

sara_sara

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 11:14:30 PM »
... พี่ชายที่แสนดี   **04**

ไม่ว่าตอนนี้หรือตอนไหน ขอให้เป็นพี่ชายที่แสนดีก็พอแล้วค่ะ