ผู้เขียน หัวข้อ: ...น้อง Indus ว่างไหม ? ไปกับพี่ เดี๋ยวพี่ให้ 1 ดอก ^^  (อ่าน 4435 ครั้ง)

Indus ♡

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 57
  • ขอบคุณ อู๊ดๆ....
วันนี้การบ้าน Indus ขอแบบแนวโหดๆหน่อยนะคะ... พี่เค้าเป็นแบบนี้จริงๆ 5555

Indus : (แอท) มาแบ้วววว สวัสดีค่ะ ใช่พี่ยูส....รึป่าวค่ะ
พี่โต้ : ไปแบ้วไกลๆ อิอิ
Indus : หืมมมม !!!
พี่โต้ : ะล้อเล่นครับ น้อง Indus ว่างไหม ไปส่งดอกไม้กลับพี่ป่ะเดี๋ยวเลี้ยงข้าวครึ่งจาน
Indus : แล้วอีกครึ่งจาน พี่เอาไปไว้ไหน ?
พี่โต้ : เทให้แมวดมค่ะ อิอิ
Indus : ตลก !!!!!
...พี่เค้าส่งรูปตัวเองมาให้ดู...
Indus : รูปพี่หรอ ??
พี่โต้ : ทำไม ไม่เชื่อไง ??
Indus : อือออ อายุเท่าไหร่เนี้ย ไหนๆถ่ายใหม่ เอาปัจจุบันน่ะ ถ่ายีปไข่ข้างซ้ายแล้วชูสองนิ้ว อ้อ เขียนป้ายติดด้วยว่า FC Indus 55555
พี่โต้ : เห้ย เปี๊ยก ไรเดอร์ นี่หว่า อ่านด้วยหรอเรา
Indus : อ่ะ แน่นอน 5555
พี่โต้ : อาบน้ำ แต่งตัว 09.00 เจอกัน แชร์โลเคชั่นมา
Indus : จะบร้าหรอพี่ หนูต้องเข้าไปทำธุระในมหาลัย
พี่โต้ : เออ เดี๋ยวพาไปทำ เอาเบอร์มาดิ มัวแต่กดๆเมื่อไหร่จะรู้เรื่อง
Indus : โทรไลน์มาดิ แม่บอกอย่าแจกเบอร์มั่ว o6xxxxxxx ^^
พี่โต้ : ไม่ค่อยอ่อยเลยน่ะ 555555
Indus : เดี๋ยวตลาดวาย ผู้ชายจะหมด !!
>>> พี่โต้ : ฮัลโหลครับ น้อง Indus ว่างไหม ?? ไปกับพี่เดี๋ยวพี่ให้ 1 ดอก <<<  #เริ่มต้นการรับสายมา ด้วยคำพูด น่ารักมากจร้าาา 555555

--- หลังจากนั้นเราก็ตกลงนัดเจอกันที่ลานจอดรถในรั้วมหาลัย Indus ซึ่งพี่ก็ใจดีอุส่านั่งรอIndusทำธุระจนเสร็จ 55555 ...และแล้วก็ถึงเวลาเอาดอกไม้ไปสมน้ำหน้าคุณลูกค้าของพี่เค้าทั้งหลายแหล่ ^^  ระหว่างทางเราคุยกันถูกคอมากๆ หัวเราะเฮฮายังกับรู้จักกันมา 10 กว่าปี แต่ด้วยช่วงอายุกับวัยที่ใกล้เคียงกันด้วยหล่ะมั้ง ทำให้คุยกันถูกคอ ---
หลังจากนั้น เราก็ขับรถแจกดอก..ไม้ไป แวะกินข้าว กินเค้ก ดื่มน้ำ เติมพลังกัน บลาๆ จนถึงเวลาบ่ายๆ ที่Indus ต้องหอบเอาของฝากไปฝากแม่ แต่พี่โต้ก็ยังใจดีอุส่าพาไป(น่ารักเหมือนกันนะเนี้ยยยย) แล้วพอตกบ่ายๆ เราก็แยกย้ายกันที่ ปตท.สำนักงานใหญ่(ขุ่นพี่บอกมีธุระสำคัญ) ##อยากบอกว่า การไปเที่ยวแจกดอก(ไม้)กับพี่โต้ครั้งนี้ ได้รับรู้อะไรหลายๆอย่างขึ้นเยอะ ได้รับรู้บางมุมของwlgที่เรายังไม่ได้สัมผัส ได้เพื่อน ได้พี่ ได้เสียงหัวเราะ และยังได้รอยยิ้มอีกด้วย อิอิ (ขอบคุณที่ทำให้มีความสุขกับเสียงหัวเราะนะคะ)

##..ประโยคเด็ดๆฮาๆระหว่างวัน อันนี้ขอแถมค่ะ 5555
- พี่โต้ : Indus ชื่อดูไฮโซหว่ะ แต่ดั้งนี่แหมบน่ะ ไม่ไฮตามชื่อ 5555555 (พูดจบ พร้อมกับหัวเราะอย่างสะใจ... ดู๊ดู ดูว่าน้องมาได้ !!!)
- พี่โต้ : Indus Indus อ๊ะ จะได้หายใจโล่งๆ (พี่แกยื่นขวดยามาให้ พออ่านๆดูเหมือนยาช่วยพ่นจมูกให้หายใจออก ประมาณนั้นน่ะ) >>>> บอกได้คำเดียว 'กวน...ค่ะ' ถถถถถ.
- Indus : วันนี้ร้อนเนอะ (อือๆ ใช่ๆ สงสัยฝนจะตก ??) ..ป่าว เพราะหน่าผากพี่เนี้ยยย เถิกจัง เถิกจนจะเท่าดวงอาทิตย์แล้ว 555555 สนน.เจอซะบ้าง อิอิ (แล้วพี่ก็ทำโทษด้วยการดึงแก้มหนู T_T)
- พี่โต้ : Indus เคยมีใครบอกป่ะว่าเราเก่ง (โอ๊ย เยอะแยะ หนูสวยด้วย เก่งด้วย เริศคร้า) ...ป่าว เก่งแต่ปากเนี้ย กินไม่หยุดเลย 55555 (ก็คนมันกินเก่งนี่ ทำไงได้ วัยกำลังโตคร้า ถถถุ.)
- พี่โต้ : เดี๋ยวพี่จะไปยุโรป เอาของฝากไรป่ะ ที่ไม่ใช่ของกิน (เอาๆ เอาน้ำหอมกลิ่นลมหายใจของเทพเจ้าทอร์5555) ....เออ เดี๋ยวพี่ซื้อเชื่อกที่ทำจากสายฟ้าซีอุสมาฝากน่ะ (เอามาทำไม ??? งง !!!) ....เอาไปผูกคอตาย (คอหนู ?) ....คอพี่เนี้ย จะบร้าตาย คุยกับเราแล้วพี่ไมามีสมาธิเลย หัวเราะจนท้องแข็ง 55555

**39** **39** **39** **39**

*หมายเหตุ1 : ขอโทษด้วยระคะที่การบ้านอาจไม่น่ารัก ไม่หวาน เพราะพี่เค้าร็อคมากจริงๆ 555555 (แต่พี่น่ารักนะ เป็นกันเองดี หนูชอบๆ)
**หมายเหตุ2 : พี่บอกว่า จะไม่ได้เข้ามาอ่านการบ้านน่ะ เพราะต้องบินไปตปท. แต่เขียนไว้ อีก2-3เดือนกลับมา เราจะได้ไม่ลืมกัน อิอิ
***หมายเหตุ3 : เดินทางปลอดภัยนะคะ แล้วเจอกันเมื่อชาติต้องการ อิอิ ^^  อ้อๆ หนูไม่ได้อ้วนน่ะ... แต่เค้าเรียก "จ้ำม่ำ" 5555555555
****หมายเหตุ4 : ขอบคุณสำหรับเสื้อกันหนาวขนคันๆ (น้องบ่นร้อน หิวน้ำ แต่พี่เดินไปซื้อเสื้อกันหนาวขนปุยๆคันมาให้"จะได้ไม่โดนแดดแล้วร้อน" ...เอิ่มม น่าร๊ากน่ารัก 5555)

ปล.แล้วเจอกันอีกน่ะ Indus รออยู่(รอของฝากจากเทพเจ้าสายฟ้า) 55555  **30** **30**
♡♡♡♡ ..ขอบพระคุณสำหรับความรู้..  ♡♡♡♡

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: ...น้อง Indus ว่างไหม ? ไปกับพี่ เดี๋ยวพี่ให้ 1 ดอก ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 02:27:28 PM »
น้อง indus เขียนการบ้านสนุกดีอ่ะครับ เก็บรายละเอียดของเรื่องราวได้ละเอียดดีจริง

หมายเหตุของน้อง indus เขียนได้อีกหนึ่งการบ้านเลยนะ

+ like นะแต่ไม่มีให้สักดอก

**25**

นายหมาวัด

• *
  • People Like This 279
Re: ...น้อง Indus ว่างไหม ? ไปกับพี่ เดี๋ยวพี่ให้ 1 ดอก ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 02:30:28 PM »
มาเกาะติด การบ้าน แสนน่ารัก ป่นเฮฮา อมยิ้ม  **36** **02**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 02:58:30 PM »
การบ้านพี่ indus นี่น่ารักทุกอันเลยยย

น้องเป็ดชอบบบบบบบบบบบบบบบ   **06** **06**
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

KazAe

• *
  • People Like This 336
  • เปิดเผยตัวจิง ... ปกปิดตัวตน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 03:33:39 PM »
 **34** **34**
อยากได้บ้างงงงงง สักดอกกกกกก  **30**

ปล.แอบมาอิจฉาการบ้านคนอื่นตลอดดดอดด  **07**
ฉันรักเขา แต่เราไม่ได้รักกัน !!!

IS_BarBeQ

• *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 04:46:05 PM »
น่าร๊ากกกกก น่ารักอ่ะ
เดี๋ยวหนูเตี้ยดำกลับไทยละจะไปหาการบ้านบ้าง ตอนนี้ได้แค่อิจฉา **19** **19**

ว่าแต่ กระทู้ที่อ่อยเหยื่อไว้ ทำไมเจอแต่เหยื่อเก่า เหยื่อใหม่ๆ หายไปไหนหมด อยากเจอหน้าใหม่ๆบ้าง ไรบ้าง **21**

เป็นการบ้านที่อ่านแล้วต้องอ่านซ้ำเลยจ้า น่ารักจริงๆทั้งพี่ทั้งน้อง แต่คุณจขกท.ต้องน่ารักมากแน่ๆอยู่แล้ว **02**

ขอบคุณการบ้านน่ารักๆนะคะ คุณจขกท.ทำให้ห้องการบ้านครึกครื้นขึ้นมาเลยอ่ะ **32**
+1 **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 05:48:18 PM »
น้อง indus ได้ข่าวว่าตุนการบ้านไว้เยอะะะะะะะ ขออีกหลายๆ ดอก  **34** เอ้ย.... หลายๆ เรื่องหน่อย สนุกดี  **30**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

นายหมาวัด

• *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 05:51:07 PM »
อยากได้บ้างงงงงง สักดอกกกกกก  **30**

ปล.แอบมาอิจฉาการบ้านคนอื่นตลอดดดอดด  **07**

มามีการบ้านกับพี่ชายคนนี้ไหมจ๊ะ  **36** 41 **34** **30**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

GoonerS

• Full Member
  • People Like This 105
  • Once a Gooner, Always a Gooner.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 06:18:43 PM »
....
...
..............
....
...........

##..ประโยคเด็ดๆฮาๆระหว่างวัน อันนี้ขอแถมค่ะ 5555
- พี่โต้ : Indus ชื่อดูไฮโซหว่ะ แต่ดั้งนี่แหมบน่ะ ไม่ไฮตามชื่อ 5555555 (พูดจบ พร้อมกับหัวเราะอย่างสะใจ... ดู๊ดู ดูว่าน้องมาได้ !!!)
- พี่โต้ : Indus Indus อ๊ะ จะได้หายใจโล่งๆ (พี่แกยื่นขวดยามาให้ พออ่านๆดูเหมือนยาช่วยพ่นจมูกให้หายใจออก ประมาณนั้นน่ะ) >>>> บอกได้คำเดียว 'กวน...ค่ะ' ถถถถถ.
- พี่โต้ : Indus เคยมีใครบอกป่ะว่าเราเก่ง (โอ๊ย เยอะแยะ หนูสวยด้วย เก่งด้วย เริศคร้า) ...ป่าว เก่งแต่ปากเนี้ย กินไม่หยุดเลย 55555 (ก็คนมันกินเก่งนี่ ทำไงได้ วัยกำลังโตคร้า ถถถุ.)
......
.....
.....

เฉพาะที่ quote มา เอาไปสิบกระโหลก  **30** มันโดนใจมากกก  **30**
I love you with my heart
I love you with my soul
I know you don't believe in me
but trust me for I know...

KazAe

• *
  • People Like This 336
  • เปิดเผยตัวจิง ... ปกปิดตัวตน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 08:05:57 PM »

มามีการบ้านกับพี่ชายคนนี้ไหมจ๊ะ  **36** 41 **34** **30**

**11** **11** **11**
ฉันรักเขา แต่เราไม่ได้รักกัน !!!