ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้าน... ทริปทะเลหมอก หรือมหาสมุทรหมอกกันแน่  (อ่าน 4903 ครั้ง)

9million9

• Full Member
  • People Like This 66
  • มาดูแลกัน
วันที่สามของทริปทะเลหมอก เจอหมอกกลางเมืองเลย

ดอยสุเทพกลางหมอกและเมฆฝน

นี่ก็อีกทริปที่ถูกกำหนดโดยเธอคนนี้ เนื่องจากเธอไม่เคยมาเชียงใหม่ จึงต้องขึ้นไปไหว้พระธาตุคู่เมือง วัดพระธาตุดอยสุเทพ

ฝนตกตั้งแต่เมื่อวาน และเช้าวันนี้ก็ไม่มีวี่แววว่าจะหยุด ระหว่างทางขึ้นเขาไปได้ไม่ทันไรก็พบกับหมอกเต็มไปหมด จนเมื่อจอดรถแล้วหาทางเดินไปวัดไม่ถูก เพราะมองไม่เห็นอะไร ไม่รู้ว่าต้องเดินไปทางไหนถึงจะเจอทางขึ้นพระธาตุ ต้องสอบถามจากผู้คนแถวนั้น

ปัจจุบันมีรถรางแทนการขึ้นบันไดพญานาค เมื่อเราขึ้นรถรางขึ้นไปถึงวัดแล้วก็ได้แต่ไหว้แบบหลบๆฝน จุดเทียน ก็ดับ วิวตัวเมืองเชียงใหม่ก็ไม่ได้ดู ถ่ายรูปกันได้นิดหน่อยก็เลยกลับดีกว่า

ร้าน iberry ของโน้ตอุดม

แน่นอน ตามออร์เดอร์อีกเช่นกัน iberry ต้ามห้างใน กทม. ก็มี แต่อันนี้เป็นของโน้ตอุดม เลยต้องเปิด google map นำทางไปถึงร้าน เราสั่งกาแฟ เธอสั่งโกโก้ร้อน และขนมอะไรอีกจานนึง นั่งจู๋จี๋กันไป ก่อนจะไปตลาดแวะซื้อไส้อั่วและบินกลับ กทม.

น้องนั่งมองนอกหน้าต่างเครื่องบิน ครุ่นคิดอะไรบางอย่าง โลกนี้มันช่างกว้างใหญ่ใช่ไหมครับ ทำไมเราจึงมาพบกันได้ แต่เราก็พบเพื่อจากเป็นธรรมดาของทุกคน ไม่ทราบว่าความสัมพันธ์ของเราจะยั่งยืนแค่ไหน

9million9

• มาดูแลกัน
ไม่ทราบว่าความสัมพันธ์ของเราจะยั่งยืนแค่ไหน.... เพราะล่าสุดเราก็ทะเลาะกันเสียแล้ว  **12**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
ไม่ทราบว่าความสัมพันธ์ของเราจะยั่งยืนแค่ไหน.... เพราะล่าสุดเราก็ทะเลาะกันเสียแล้ว  **12**

โถ่พี่ Touristy^^ ... ผมกำลังฟินกับการบ้านพี่เลย เหมือนว่าได้กลับไปเที่ยวอีกครั้งนึง

อ่านแล้วได้แรงผลักดันให้เขียนการบ้านที่นี่เลยอ่ะครับ

งัยมาพลิกตอนหลัง ...

แต่ขอให้ความสัมพันธ์ยังดีนะครับ จะได้อ่านการบ้านเพลินๆอีก

**26**

..........

• People Like This 361
เอาน่ะ คนคบกันมันก็มีบ้างที่ทะเลาะกัน

มีคนให้ทะเลาะยังดีกว่าไม่มีน่าาาา   .. ไม่มีคนให้ทะเลาะด้วยมันเหงาจะตาย

sissyfabulous

• People Like This 200
  • HOPE
แปะไว้ก่อน
จะตามรอยไป ม่อนแจ่ม ม่อนแจ่ม ม่อนแจ่ม
ให้กำลังใจ จขกท. ด้วยนะคะ เดี๋ยวก็ดีกันแล้วเนอะ :$
You're a bad idea, but I like bad ideas.

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
เมื่อโลกมันหมุนเวียนเปลี่ยนผันเร็ว
ใจคนเราก็ไม่แน่นอนว่าอะไรๆจะเปลี่ยนไป
ไม่แน่ เธออาจจะรอฟังคำสำคัญบางคำจากคุณจขกท.อยู่ก็ได้
ไม่แน่ เธออาจจะอยากขอบคุณโชคชะตาที่ทำให้คุณกับเธอมาพบกันอยู่ ก็เป็นได้

ถึงอย่างไร ก็อยากให้จับมือกันและระหว่างทางนั้น อย่าลืมถามกันด้วยว่า จับแน่นไปไหม เบาไปหรือเปล่า
กระชับบ้าง คลายบ้าง ให้ใจได้รู้สึก อย่างตอนนี้ ห่างบ้าง ชิดบ้าง ทะเลาะบ้าง ดีกันบ้าง หากแต่ก็ยังอยู่ด้วยกันได้

ปรับนิดเคาะหน่อยสักโป๊กสองโป๊ก ก็คงจะเข้าที
ขอบคุณการบ้านดีๆที่แบ่งปันกันค่ะ ขอให้เข้าใจกันเร็วๆนะคะ  **26** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

9million9

• มาดูแลกัน
เดี๋ยวถ้าดีกัน หรืออย่างไรแล้วจะมารายงานนะครับ

buababy

• People Like This 164
  • Love suck Luck less
 **36** การบ้านน่ารักดีค่ะ
อยากจะมีพี่ชายแสนดีพาไปแบบนี้บ้างจัง อิอิ  41 41
Action = Reaction

Amarone

• *
  • People Like This 165
เดี๋ยวถ้าดีกัน หรืออย่างไรแล้วจะมารายงานนะครับ
ขอให้เป็นข่าวดี  น้องที่ใช่ หาไม่ง่ายนะครับ
ผ่านช่วงนี้ไปได้ น่าจะเข้าใจกันมากขึ้น **32**

sara_sara

• Jr. Member
  • *
  • People Like This 29
มนต์เสน่ห์เมืองเหนือ
อยากไปบ้างจัง

ขอให้เข้าใจกันเร็วๆ นะคะ
Don't love me for fun,
Let me be the one.
Love Me For a Reason
Let the reason be love.