ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการเดินทาง...เที่ยวเหนือ ผ่านประเพณี วัฒนธรรม ความทรงจำไม่ลืมเลือน Part II  (อ่าน 5189 ครั้ง)

sara_sara

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 29
Part 2 มาแล้ว

อ่านแล้วตาร้อนกันขึ้นมาที่เดียว
ทั้งสถานที่ ของกิน อร้ายยยย

**39** **02**
Don't love me for fun,
Let me be the one.
Love Me For a Reason
Let the reason be love.

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
 ท่าน slow ครับ
 อากาศหนาว
 เเต่ ตาผมร้อนผ่าววว
 อิจจจจ ครับ
 พูดเลย
  41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

slow

• People Like This 2111
Part 2 มาแล้ว

อ่านแล้วตาร้อนกันขึ้นมาที่เดียว
ทั้งสถานที่ ของกิน อร้ายยยย

**39** **02**

ไปรอบนี้ของกินอร่อย กินกันจนพุงกาง ... ส่วนใหญ่เป็นอาหารพื้นบ้านครับ

ลืมอาหารตามห้างไปช่วงเวลาหนึ่ง

สถานที่พักก็ต้องจอง วางแผนเข้าพักกับเส้นทางขับรถไว้เนิ่นๆ เพราะไม่งั้นจะเสียเวลาครับ

ขอบคุณนะครับ

**26**

slow

ท่าน slow ครับ
 อากาศหนาว
 เเต่ ตาผมร้อนผ่าววว
 อิจจจจ ครับ
 พูดเลย
  41

เท่าที่ทราบมา ท่าน nine_nine มีสาวๆอยากไปเที่ยวด้วยเยอะนะครับ

คงไม่มีเวลามาอิจฉาผมเท่าไร ...

ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน เม้น กันสนุกๆนะครับ

**26**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
 **02** **02**
อ่านละเขิน
โทษทีจ้าอ่านละเพิ่งว่างมาคอมเม้นท์ ช่างนี้มีงานเข้านะ
การบ้านเหรอ ท่านสโลว เน้นกิน แต่หนูเตี้ยดำ เน้นเที่ยว
มีการบ้านที่ยังไม่ได้เขียน แต่ไว้รวมฉบับหน้าเลยดีกว่า
เดี๋ยวมาแบ่งให้ท่านพี่อ่านบ้าง เห็นการบ้านท่านละมีกำลังใจ

อ้อ อีกอย่างที่น่าสนใจ ที่นอนแต่ละที่ที่ทรงฉายภาพมาแชร์
มันน่าทิ้งตัวลงบรรทมยิ่งนักพะยะค่ะ เห็นแล้วจินตนาการไปไกลเลย (ว่าเช้ามาคงไม่อยากตื่นจากบรรทมง่ายๆเป็นแน่ **11**)

+1 ขอบคุณ การบ้านฉบับต่อ ไปกันเป็นอาทิตย์เลยทีเดียว ก็อิ่มอกอิ่มใจกันไป ฮะ ฮะ ฮานีมูล เอ้ย! ฮัดชิ้ว ตะหาก พอดีหนูเตี้ยดำไม่สบายนิดหน่อย อิอิ **02** **06**

ปล.
ตกลง แช่น้ำพุร้อน อย่างเดียวใช่มั้ยครับ ??   **34**
เราไปหาคำตอบด้วยกันดีกว่าค่ะ  **34** **30**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

slow

**02** **02**
อ่านละเขิน
โทษทีจ้าอ่านละเพิ่งว่างมาคอมเม้นท์ ช่างนี้มีงานเข้านะ
การบ้านเหรอ ท่านสโลว เน้นกิน แต่หนูเตี้ยดำ เน้นเที่ยว
มีการบ้านที่ยังไม่ได้เขียน แต่ไว้รวมฉบับหน้าเลยดีกว่า
เดี๋ยวมาแบ่งให้ท่านพี่อ่านบ้าง เห็นการบ้านท่านละมีกำลังใจ

อ้อ อีกอย่างที่น่าสนใจ ที่นอนแต่ละที่ที่ทรงฉายภาพมาแชร์
มันน่าทิ้งตัวลงบรรทมยิ่งนักพะยะค่ะ เห็นแล้วจินตนาการไปไกลเลย (ว่าเช้ามาคงไม่อยากตื่นจากบรรทมง่ายๆเป็นแน่ **11**)

+1 ขอบคุณ การบ้านฉบับต่อ ไปกันเป็นอาทิตย์เลยทีเดียว ก็อิ่มอกอิ่มใจกันไป ฮะ ฮะ ฮานีมูล เอ้ย! ฮัดชิ้ว ตะหาก พอดีหนูเตี้ยดำไม่สบายนิดหน่อย อิอิ **02** **06**

ปล.
ตกลง แช่น้ำพุร้อน อย่างเดียวใช่มั้ยครับ ??   **34**
เราไปหาคำตอบด้วยกันดีกว่าค่ะ  **34** **30**

รออ่านการบ้านน้อง  IS_BarBeQ นะครับ

แล้วก็ขอให้หายป่วยไวๆ นะ ...  **11**

kaptan

• People Like This 1734
     แม้จะพอทราบมาก่อนแล้วว่าท่าน Slow จะมีทริปแอ่วเหนือ
แต่มาอ่านแล้วก็ทราบว่ามีรายละเอียดของแต่ละที่ที่น่าอิจฉาจริงๆ
และยิ่งไปกับคนที่น่ารักทั้งคู่ด้วยกันแบบนี้...เป็นทริปแห่งความสุขความทรงจำ
ทริปนึงเลย.....รออ่านทริปหน้านะครับ แอบได้ยินว่าคราวนี้ไปเที่ยวต่างบ้านต่างเมืองซะด้วย
เดี๋ยวจะกระซิบว่าที่ไหนต้องไป ที่ไหนห้ามพลาดครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

แม้จะพอทราบมาก่อนแล้วว่าท่าน Slow จะมีทริปแอ่วเหนือ
แต่มาอ่านแล้วก็ทราบว่ามีรายละเอียดของแต่ละที่ที่น่าอิจฉาจริงๆ
และยิ่งไปกับคนที่น่ารักทั้งคู่ด้วยกันแบบนี้...เป็นทริปแห่งความสุขความทรงจำ
ทริปนึงเลย.....รออ่านทริปหน้านะครับ แอบได้ยินว่าคราวนี้ไปเที่ยวต่างบ้านต่างเมืองซะด้วย
เดี๋ยวจะกระซิบว่าที่ไหนต้องไป ที่ไหนห้ามพลาดครับ

ขอบคุณพี่ kaptan นะครับ ที่คอยช่วย ให้คำแนะนำตลอด

ทริปหน้าก็ต้องอาศัยพี่เช่นกัน ... ขอบคุณครับ

**26**