ผู้เขียน หัวข้อ: 'เจ๊คะ นู๋ทะเลาะ กะผัว!!' :การบ้านวิชา tut 112  (อ่าน 7090 ครั้ง)

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
ข้อเขียนต่อไปนี้ มีขึ้นเพื่อเเชร์กันในเวปเท่านั้น มิได้มีเจตนาล่วงเกินท่านใดหรือเพศใด ทั้งสิ้น หากข้อความใด ไม่สุภาพ หรือไม่เหมาะสม จขกท. ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้
 **26**

........................
หลังจากผ่านคืนนั้นมา

เราติดต่อกันทาง line
ขณะที่เราเเชตกันอย่างออกรสออกชาด
ผัวเธอ    หยิบโทรศัพท์เธอไป
ผมยังคงส่งข้อความถึงเธอ

อ่าน
เเต่
เงียบ

เธออ่าน
เเต่เธอเงียบ
เธออ่าน
เเต่เธอไม่ตอบ

จริงๆเเล้ว ผัวเธออ่าน เเต่ ผัวเธอไม่ตอบ

ซึ่งผิดวิสัยเธอ เธออ่านปุ๊บ ตอบปั๊บ

ผมรับรู้ได้ถึงความเย็นวูบ เเผ่ซ่านนน มาทั้งหลัง
...................................................
 **36**
...................................................
ผมยังคงส่งข้อความต่อให้เธอ
เเม้คิดว่า ผัวเธออ่าน
ผม: เจ้คะ
ผม: นู๋ทะเลาะกะผัว

ข้อความยังคงถูกเปิดอ่าน
เเต่ยังคงไม่ตอบ
.................

ผมตกลงกับเธอถึงวิฮีการส่งข้อความline หากัน
โดย เธอ เป็นเจ้
ส่วน ผม เป็น น้องตุ๊ดเด็ก ที่มีปัญหาบางประการมาปรึกษาเธอ

เราคุยกัน โดยผม เเทนตัวเองว่า "นู๋"
เธอ เเทนตัวเองว่า "เจ้" มาสักพัก

เเต่ประเด็น มันไม่ได้อยู่ตรงที่เราต้องเฟค ปลอมตัวตนเป็นเจ้ เป็นน้องตุ๊ด คุยกัน
มันกลับกลายเป็นว่า  ตัวตนที่เเท้จริงของผมเป็นเช่นนั้นหรือเปล่า?
ทำไม ผมจึงรู้สึก ฟินจุง ทุกครั้งที่เรียกเเทนตัวเองว่า "นู๋"
 **21**
หรือว่า เเท้ที่จริงเเล้ว
ผม
เป็น
เช่นนั้น
......................
 **21**

ผมเปิดดูline เธอ อีกครั้ง
ยังคงนิ่ง
อ่าน
เเต่ ไม่ตอบ

ผมตัดสินใจ บล็อกเธอ เพื่อเอาตัวรอด **25**
เเละได้เเต่ภาวนาให้ ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี **04**
อย่าให้เธอกะผัวเธอทะเลาะกัน **05**
ถ้าทะเลาะ ขอให้ทะเลาะกันเบาๆ **15**
ถ้าโดนตบ ขอให้โดนเบาๆ **01**
 **25**
............................
3ชม ผ่านไป
ผมปลดบล็อกเธอ
เธอทักมา เธอบอกว่า ผัวเธอถามว่า ผมคือใคร?
เธอบอกผัวเธอว่า ผมเป็นน้องตุ๊ดที่มีปัญหาส่วนตัวบางประเด็น ที่เธอให้คำปรึกษาอยู่
ผัวเธอไม่ได้สงสัยไร
คือ เนียน จริง ไร จริง
 **04** **25**
เเละเพื่อสวัสดิภาพในชืวิตเเละทรัพย์สิน
ทุกครั้งที่จะ line คุยกัน เธอต้องส่ง ระหัสลับมาก่อน ว่า
"tut111"
 **04**
หลังจากเหตุการณ์ในครั้งนั้น
ทำให้ผมสำนึกอยู่เสมอว่า
จะไม่เป็นต้นเหตุสร้างความทุกข์ใจ/เบียดเบียนบุคคลอื่นทั้งทางตรงเเละทางอ้อม

เเละทำให้ผม รับรู้ได้ว่ามิตรถาพที่ดี ไม่จำเป็นต้องมีนิยาม หรือ คำเรียกขาน จำกัดความของ ความสัมพันธ์

เพราะ เเค่ความสัมพันธ์" เต๊ กะ จู๊ด "  ระหว่าง ผมเเละเธอ ก็ทำให้เรามีความสุขได้
 41
 **38**

m a k e    l o v e     n o t     w a r

Justforfun;)

• People Like This 208
  • ฤกษ์งาม กามดี (づ ̄ ³ ̄)づ
Re: 'เจ๊คะ นู๋ทะเลาะ กะผัว!!' :การบ้านวิชา tut 112
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 10:30:12 PM »
 **30** **30** **30**
โอ้ยขรรม

ขอยืมมุขมั่งนะท่าน นี่ปั๋วเจ้ก้เริ่มระแคะละ  **25** **09**
I love being married. It's so great to find that one special person you want to annoy for the rest of your life.
(づ ̄ ³ ̄)づ      (づ ̄ ³ ̄)づ      (づ ̄ ³ ̄)づ

nine_nine

Re: 'เจ๊คะ นู๋ทะเลาะ กะผัว!!' :การบ้านวิชา tut 112
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 10:56:53 PM »
โอ้ยขรรม

ขอยืมมุขมั่งนะท่าน นี่ปั๋วเจ้ก้เริ่มระแคะละ  **25** **09**
ระดับเจ้เเล้ว
นู๋ว่า เจ้ มะมีพลาด
กริกริ
 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 11:04:20 PM »
งั้นต้องเรียกว่า "เจ้นู๋ nine"  **34**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Justforfun;)

• People Like This 208
  • ฤกษ์งาม กามดี (づ ̄ ³ ̄)づ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 11:07:14 PM »
โอ้ยขรรม

กริกริ
 41

ตอนนี้เจ้เริ่มอยากปล้ำตุ้ดเด็ก  **11**
หลอกไปป่าไปเขา  **11** **11**
หลอกเข้าถ้ำเข้าหลุม  **11** **11** **11**
หลอกซุ่มหลอกทุบหลอกตีหัว  **11** **11** **11** **11**

รัดฟัดมัด แทะ ปล้ำ  **11** 41 41 41 41
nine_nine for fun  41 **39**

เริ่มออกทะเล เจ้มาแวะแซวเฉยๆงิ  **02** **06** 41
I love being married. It's so great to find that one special person you want to annoy for the rest of your life.
(づ ̄ ³ ̄)づ      (づ ̄ ³ ̄)づ      (づ ̄ ³ ̄)づ

nine_nine

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 11:08:38 PM »
งั้นต้องเรียกว่า "เจ้นู๋ nine"  **34**
ค่ะ
จ.ป.
เจ้ เปิ้ล
อิอิ 41

nine_nine

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 11:10:31 PM »
โอ้ยขรรม

กริกริ
 41

ตอนนี้เจ้เริ่มอยากปล้ำตุ้ดเด็ก  **11**
หลอกไปป่าไปเขา  **11** **11**
หลอกเข้าถ้ำเข้าหลุม  **11** **11** **11**
หลอกซุ่มหลอกทุบหลอกตีหัว  **11** **11** **11** **11**

รัดฟัดมัด แทะ ปล้ำ  **11** 41 41 41 41
nine_nine for fun  41 **39**

เริ่มออกทะเล เจ้มาแวะแซวเฉยๆงิ  **02** **06** 41
ฟิน จุง
เจ้

เจ้
ขา
เจ้
 41

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 07:38:56 AM »
นึกว่าการบ้านจะมีแค่ฉบับเดียวซะอีก ที่แท้มีฉบับสองด้วย ดีจุง  **06**
ถ้างั้นรออ่านอีกหลายๆ ฉบับนะคะ  น้องเต้ของจุ๊ด 41 **39**

ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 08:46:34 AM »
เข้ามาอ่าน เข้ามาฮากับมุกของท่าน nine_nine

เอาตัวรอดได้ตลอดจริงๆ ....

**11**

+ like เลย

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 04:20:03 PM »
Id:chamachamp

นั่น!!!! มีคนสนใจ "เจ้นู๋ nine" แว้ว  **30**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...