ผู้เขียน หัวข้อ: วันเสาร์-อาทิตย์ ของหนูกับพี่2ยูส(ฉบับมัดรวม)  (อ่าน 4836 ครั้ง)

มะม่วงแก้ว

• Full Member
  • People Like This 32
วันเสาร์
  พี่ยูสแรก จริงๆเราคุยกันทางไลน์มาระยะนึงแล้ว พี่ชอบใช่คำพูดบ่อยๆว่า
ว่างๆ"เชิญมาทานข้าวด้วยกันนะครับ" แต่ปัญหาคือหนูไม่ค่อยจะว่างอ่ะจิคะ
วันนั้นขณะกำลังนั่งทำงาน บังเอิญพี่มากดไลค์รูปหนูแต่เช้า ซึ่งโดยปกติพี่จะ
เป็น คุณชายตื่นสาย คือสาย มว๊ากกก ยังงี้ต้องแซว
หนู: กรี๊สสสสส พี่...ตื่นเช้า
พี่:   อ๋อ วันนี้วันเด็กไงครับพี่จะพาลูกไปดูเครื่องบิน
หนู: วันเด็ก หนูไม่เด็ก อดไปเที่ยวเลย
พี่:   ป่ะ งั้นเราไปดูเครื่องบินกัน
หนู: พี่จะพาหนูไปดูเครื่องบินกับลูกพี่!!!!!
พี่:   เปล่าครับ พี่พูดเล่น พี่โสด ไม่มีแฟน ไม่มีลูก
งั้นเราไปดูหนังกันมั้ยครับ พี่มีหนังอยากดูอยู่เรื่องนึง แต่กลัวน้องจะดูไม่ได้
มันจะเครียดๆหน่อยอ่ะนะ
หนู:  ได้เลยค่ะหนูเคลียร์งานเสร็จเที่ยงๆพี่สะดวกยังไง นัดเวลามาได้เลยค่ะ
พี่:   ครับๆ แต่น้องต้องทำใจนิดนะ เดินกะพี่ เพราะพี่แก่ ไม่หล่อ แถมอ้วนอีก
หนู: เรื่องหน้าตาของพี่ไม่ใช่ปัญหาสำหรับหนูเลยนะคะ(เพราะมันเป็นปัญหาของพี่)
 **34**   **34**
แล้วเราก็แวะทานข้าว และไปดูหนัง เรื่องนี้ หนังที่ได้รับรางวัลสาขาผู้กำกับภาพยนตร์
ยอดเยี่ยม จากเทศกาลหนังเมืองคานส์  หนูเรียกหนังแนวนี้ว่า "หนังกล่อง" เพราะ
สร้างให้เป็นหนังมีคุณภาพรับรางวัล แต่ไม่ได้ทำเงินมากมายอะไร

ค่ะ เรื่องนี้เป็นหนังที่พี่อยากดู แต่..พี่เผลอหลับค่ะ
หลับแบบเนียนๆ ไม่มีเสียงกรนให้ได้ยิน  **30**

เดือดร้อนหนูต้องมาเล่าให้พี่ฟังตอนออกจากโรง เพราะรายละเอียดขาดตอน เพาะพี่หลับ
   ดูหนังเสร็จ  เราตกลงกันว่า หนูจะไปนั่งเล่นที่ร้านพี่ดูพี่ทำงาน ก็นั่งรถไปกัน
ถึงร้านพี่ชี้ให้ดู นี่ไง ร้านพี่ แล้วขับเลยไป..........
หนู: พี่จะพาหนูไปไหนคะเนี่ย???
พี่:   อ้อ พี่จะเข้าบ้านไปเอาไอแพดก่อน ไม่ต้องกลัว แม่พี่อยู่นั่งดูข่าวที่ห้องรับแขกนะครับ
...........กรี๊สสสสสส สิคะ ผู้ชายพามาบ้าน  **19**   **19**  กรี๊สสสสส
ลงจากรถ พี่วิ่งตื๋อออขึ้นชั้นบน ทิ้งหนูเผชิญชะตากรรมอยู่คนเดียว ในขณะนั้น....
คุณแม่พี่ มองลอดหน้าต่างออกมา ตาสบตา มือไวเท่าความคิด ยกมือประกบกันทันที
หนู:       สวัสดีค่ะ (ไหว้สวยที่สุดในชีวิตปานนางงามเลยทีเดียว)
คุณแม่พี่: ค่ะสวัสดี เชิญเข้ามาข้างในก่อนสิคะ เดี๋ยวยุงจะกัดเอา
หนู:       เอ่อ..เกรงใจน่ะค่ะ หนูรอข้างนอกได้ค่ะ
คุณแม่พี่: ไม่ต้องเกรงใจค่ะ เข้ามานั่งก่อน
หนู:       พอดีรองเท้าถอดยากค่ะ หนูรอข้างนอกได้ ไม่เป็นไรค่ะ
คุณแม่พี่:  ถอดยากก็ไม่ต้องถอดค่ะ เข้ามาทั้งรองเท้านั่นแหละ
หนู:       หายใจเข้าลึกๆแล้วก้มลงถอดรองเท้า ใช้เวลาประมาณ5นาที
            ก็เข้าไปนั่งหน้าแป้นแล้นอยู่ในบ้าน  เอาไงดีล่ะ...
หนูและคุณแม่พี่พูดขึ้นพร้อมๆกัน "ทานข้าวเย็นรึยังคะ"
คุณแม่พี่: ยังค่ะ แต่ทานขนมจุกจิกไปบ้างแล้ว คงไม่ทานแล้วล่ะข้าว
คุณล่ะทานอะไรมารึยัง หิวมั้ย เดี๋ยวพี่..ก็คงพาไปทานแถวๆร้านแหละนะ
.......ค่ะ       จบบทสนทนา
แล้วพี่ก็ลงมาพาเดินจากบ้านไปที่ร้าน ทักแมวด่าหมาไปตลอดทาง เป็นที่สนุกสนานของหนู
   ถึงที่ร้าน ก็นั่งคุยกับคุณน้าพี่บ้าง ดูพี่ทำงานบ้าง คุยกันไปเพลินๆ จนสี่ทุ่มได้เวลา ขอตัวกลับบ้าน
ตอนหนูบอกพี่ว่า จะเขียนการบ้านนะ(เพราะพี่อยู่เว็บมาสองปีกว่าๆไม่เคยมีการบ้าน)
พี่บอกว่า ที่เราไปกัน พี่ไม่ได้หวานเหมือนพี่คนอื่นของ มมก นะ (พี่เรียกหนูว่า มมก)
พี่กะเราในวันนั้นไม่มีโมเม้นท์ให้เราประทับใจเลย จะมีอะไรให้เราเขียนได้
หนู..ขอตอบพี่ตรงนี้นะคะ ว่า..สิ่งที่หนูประทับใจที่สุดในวันนั้น คือ
"คุณแม่ของพี่ค่ะ" ท่านน่ารักมาก
การบ้านฉบับสอง มัดรวม ของวันอาทิตย์  เดี๋ยวมาต่อนะคะ
ตะลุยไหว้พระ ทำบุญ ฟังดนตรีเปิดหมวก ที่เกาะเกร็ด จะเกิดอะไรขึ้นเมื่อ cayman  มาจอดหน้าตึก
การบ้านแรกผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยนะค่ะ และขอบคุณท่านที่อ่านล่วงหน้าด้วยค่ะ
Ignore the people who's always talking behind back,
   that's where thay belong behind you.................. ตามนั้น

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
Re: วันเสาร์-อาทิตย์ ของหนูกับพี่2ยูส(ฉบับมัดรวม)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 02:53:45 PM »
 **02** **02**
พี่พาไปเปิดตัว ป๊ะเนี้ย  **34**
ดีจังดีจัง  **39**
รอฉบับต่อไปจ้า

**32**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

มะม่วงแก้ว

Re: วันเสาร์-อาทิตย์ ของหนูกับพี่2ยูส(ฉบับมัดรวม)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 03:15:07 PM »
**02** **02**
พี่พาไปเปิดตัว ป๊ะเนี้ย  **34**
ดีจังดีจัง  **39**
รอฉบับต่อไปจ้า

**32**
ขอบคุณน้องบาร์บีคิวค่ะ จะได้อ่านมั้ยน้อ ฉบับต่อไป ต่อในกระทู้นี้ไม่ได้อ่ะค่ะ
เลยแจ้งลบโพสนี้ไปแย้ววว  **01** ถ้ากระทู้นี่หายไปก็ขออภัยด้วยนะคะ
Ignore the people who's always talking behind back,
   that's where thay belong behind you.................. ตามนั้น

Birdeyes view

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 03:20:54 PM »
 **34** วันหลังไปบ้านผมมั่งนะ  **30**

คุณชายรองเท้าแตะ

• People Like This 223
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 06:10:43 PM »
แม่พี่ก็น่ารักนะ รู้ยัง
 **30**
เรียน‬วิชาการ มันอาจจะเหนื่อย
เเต่ถ้าเรียนรู้กันเรื่อยๆ...มันอาจจะ>รัก

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 06:12:33 PM »
การบ้านน่ารักจุง

ได้เจอหน้าคุณแม่ด้วย ฟินแท้ๆ

**39**

มะม่วงแก้ว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 06:23:06 PM »
 **30**
หราาาา  **30**  ป่ะ ไปกินชายสี่ แล้วจูงมือกันไปเลยนะ **02**

มะม่วงแก้ว

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 06:25:30 PM »
การบ้านน่ารักจุง

ได้เจอหน้าคุณแม่ด้วย ฟินแท้ๆ

**39**
แฮ่ๆขอบคุณค่ะ จริงๆตอนนั้นตื่นเต้นมากเลยค่ะ  **25**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 08:28:16 PM »
พี่ท่านนี้ได้ใจไปเต็มๆ เลย...

น่ารักตั้งแต่ต้นยันจบ

**06**

+ like เลยน้องมะม่วงแก้ว

EOs

• People Like This 155
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 08:36:58 PM »
น้องต้องทำใจนิดนะ เดินกะพี่ เพราะพี่แก่ ไม่หล่อ แถมอ้วนอีก
หนู: เรื่องหน้าตาของพี่ไม่ใช่ปัญหาสำหรับหนูเลยนะคะ(เพราะมันเป็นปัญหาของพี่)

รู้สึกมันบาดลึกเข้าไปถึงหัวใจ
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

มะม่วงแก้ว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 09:39:55 PM »

**06**

ขอบคุณค่ะพี่ slow แต่พี่เค้าน่ารัก และสุภาพมาก จริงๆค่ะ
เหมือนชื่อยูสพี่เค้าเลยค่ะ

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 09:42:19 PM »

**06**

ขอบคุณค่ะพี่ slow แต่พี่เค้าน่ารัก และสุภาพมาก จริงๆค่ะ
เหมือนชื่อยูสพี่เค้าเลยค่ะ

เครครับ เด่วเวลาอ่านกระทู้จะดูชื่อแล้วเดาๆ เอา ... สนุกดี

**30**

มะม่วงแก้ว

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 09:45:28 PM »
น้องต้องทำใจนิดนะ เดินกะพี่ เพราะพี่แก่ ไม่หล่อ แถมอ้วนอีก

รู้สึกมันบาดลึกเข้าไปถึงหัวใจ
โอ๋ๆๆๆ จริงๆหนูให้ความสำคัญกับเรื่องอื่นๆ เช่น การสนทนา มากกว่านะคะ
เรื่องหน้าตามิใช่ประเดนค่ะ
ไม่หล่อ อ้วน แก่ ดำ ก็รักได้ ฮิ้ววววว  **02**

คุณชายรองเท้าแตะ

• People Like This 223
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 09:47:17 PM »
 **30**
หราาาา  **30**  ป่ะ ไปกินชายสี่ แล้วจูงมือกันไปเลยนะ **02**

จูงมือกันไปเลย
ต้องไปขึ้นรถหมอชิตป้ะ??
เรียน‬วิชาการ มันอาจจะเหนื่อย
เเต่ถ้าเรียนรู้กันเรื่อยๆ...มันอาจจะ>รัก

มะม่วงแก้ว

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 10:03:08 PM »
 **30**

จูงมือกันไปเลย
ต้องไปขึ้นรถหมอชิตป้ะ??
อย่ามานอกเรื่อง หมอชง หมอชิต อะไรกานนน ติดเลี้ยงบะหมี่อยู่3ชาม
นะเออ จำได้ไม่ลืมเลือน  **30**

ผู้ชายใจดี

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 10:04:51 PM »
 **39**ขอบคุณคับสำหรับวันดีๆ1วันกับน้องมะม่วงคับ

มะม่วงแก้ว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 10:16:27 PM »
**39**ขอบคุณคับสำหรับวันดีๆ1วันกับน้องมะม่วงคับ
เป็นผู้ชายที่รักนวลสงวนตัวจริงๆ บอกหนูว่าเป็นสมาชิกมา2ปี ฝ่าๆ
ยังเป็น Newbie อยู่เลย   **11**

sissyfabulous

• People Like This 200
  • HOPE
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 11:29:51 PM »
การบ้านน่าย้ากกก :$
ทำไมเก๊าอ่านแล้วเขิน 41
You're a bad idea, but I like bad ideas.

มะม่วงแก้ว

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 06:44:24 PM »
การบ้านน่าย้ากกก :$
ทำไมเก๊าอ่านแล้วเขิน 41
แหะๆ เขินเหมือนกันค่ะ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 03:33:03 PM »
น้องมะม่วงแก้ว. นี่ใครไปกินข้าวด้วยรับรองครับ. นิสัยกันเองและถ่อมตัวมาก. ออกแนวๆลุยๆอาร์ตๆถึงไหนถึงกันไม่มีเรื่องมากอิดออด. รู้เรื่องภาพเขียนคนดังพอควร ใครชอบเพลงฝรั่งเก่าๆ ถูกคอแน่นอนความรู้ปึ๊ก

**04**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 05:57:28 PM »

น้องมะม่วงแก้ว. นี่ใครไปกินข้าวด้วยรับรองครับ. นิสัยกันเองและถ่อมตัวมาก. ออกแนวๆลุยๆอาร์ตๆถึงไหนถึงกันไม่มีเรื่องมากอิดออด. รู้เรื่องภาพเขียนคนดังพอควร ใครชอบเพลงฝรั่งเก่าๆ ถูกคอแน่นอนความรู้ปึ๊ก

**04**

ว๊าว **39**
สวยรูป จูบหอม ต้องพี่มะม่วงแก้ว 41

อ๊ะ อ่าว พอหันกลับมองตัว รูปชั่ว ตัวดำ นิสัยเลว  **03**
รันทดแท้น้อ อิหนูหิ่นน้อยเอ้ย **07**

รู้อย่างนี้แล้ว พี่ๆอุดหนุนเจ้คนน่ารักเยอะๆนะค้า มาช่วยประกาศ อิอิ
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย