ผู้เขียน หัวข้อ: เคยไหม รู้สึกอยาก "ถอยห่าง"  (อ่าน 4447 ครั้ง)

เจ๊บั๊ฟ

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 225
  • ภาพถ่ายมีด้านหน้าที่สวยงาม และด้านหลังที่ว่างเปล่า
เคยไหม รู้สึกอยาก "ถอยห่าง"
« เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 09:28:10 PM »
เมื่อความรักเริ่มต้นขึ้นจากความคลุมเครือ กิเลสตัณหา ก็มักจะมีเรื่องกลุ้มให้คิดเสมอ
เห้อ.. มีใครเคยเจอคนจากเว็บนี้ แล้วหลงรักเขา แต่ต้องตัดใจเหมือนเราบ้าง
เศร้าจัง แบบนี้หรือที่เขาเรียกว่า "ความรัก"
..ชีวิตจริง มันมีอะไรตั้งเยอะแยะ ก็แค่เหนื่อยล้ากับการปั้นหน้าเพื่อรักษาภาพพจน์..
..แค่อยากมีพื้นที่ให้ได้สนุกสนาน ได้ผ่อนคลาย ได้แสดงความรู้สึกจริงๆออกมา..

คุณชายรองเท้าแตะ

• Full Member
  • People Like This 223
Re: เคยไหม รู้สึกอยาก "ถอยห่าง"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 05:34:36 PM »
เรื่องราวความรักที่พบจากในเวป
มันขาดความชัดเจนอยู่แล้ว สถานะก็คลุมเครือ
มีทั้ง เรื่องเซ็กส์ เรื่องเงิน คงจะความถูกต้องได้ยาก
สถานะของแต่ละคนเองยังเปิดเผยกันได้ไม่หมดเลย
แต่ถึงจะคิดจริงจังกันไม่ได้ ก็ใช่ว่าจะหาความจริงใจไม่ได้เลย
แค่จริงใจกัน และทำให้กันเท่าที่มีความสุขน่าจะพอแล้ว

แค่รู้ว่าเรามีความสุขกัน นั่นพอแล้วครับ
เรียน‬วิชาการ มันอาจจะเหนื่อย
เเต่ถ้าเรียนรู้กันเรื่อยๆ...มันอาจจะ>รัก

sissyfabulous

• Full Member
  • People Like This 200
  • HOPE
Re: เคยไหม รู้สึกอยาก "ถอยห่าง"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 05:46:59 PM »
[quote author=คุณชายรองเท้าแตะ link=topic=141381.msg530153#msg530153 date
แค่รู้ว่าเรามีความสุขกัน นั่นพอแล้วครับ
[/quote]

+1 แค่รู้ว่าเรามีความสุขก็พอแล้วค่ะ :$
อะไรที่เราทำแล้วสบายใจ ไม่ได้ส่งผลกระทบต่อใครก็ทำไปเถอะเนอะ
แต่ถ้ามันเริ่มจะไม่ใช่ เราจะรู้ลิมิตของเรา ว่าควรวางตัวยังไง..
You're a bad idea, but I like bad ideas.

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 05:47:53 PM »
มันขาดความชัดเจนอยู่แล้ว สถานะก็คลุมเครือ
มีทั้ง เรื่องเซ็กส์ เรื่องเงิน คงจะความถูกต้องได้ยาก
สถานะของแต่ละคนเองยังเปิดเผยกันได้ไม่หมดเลย
แต่ถึงจะคิดจริงจังกันไม่ได้ ก็ใช่ว่าจะหาความจริงใจไม่ได้เลย
แค่จริงใจกัน และทำให้กันเท่าที่มีความสุขน่าจะพอแล้ว

อ่านแล้วี จริงใจคบ แล้วแปบนึงก็จริงใจเลิก

เจ๊บั๊ฟ

• *
  • ภาพถ่ายมีด้านหน้าที่สวยงาม และด้านหลังที่ว่างเปล่า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 07:08:41 PM »
ผู้ชายมีsexได้โดยไม่รัก แล้วทำไมผู้หญิงอย่างเราถึงหลงรักผู้ชายแบบนั้น
สุขก็สุขไม่สุดเนาะ แอบทุกข์ๆใจอยู่ไม่น้อยเลย เง้อ อยากตัดใจจัง
..ชีวิตจริง มันมีอะไรตั้งเยอะแยะ ก็แค่เหนื่อยล้ากับการปั้นหน้าเพื่อรักษาภาพพจน์..
..แค่อยากมีพื้นที่ให้ได้สนุกสนาน ได้ผ่อนคลาย ได้แสดงความรู้สึกจริงๆออกมา..

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 07:53:22 PM »
ผู้ชายมีsexได้โดยไม่รัก แล้วทำไมผู้หญิงอย่างเราถึงหลงรักผู้ชายแบบนั้น
สุขก็สุขไม่สุดเนาะ แอบทุกข์ๆใจอยู่ไม่น้อยเลย เง้อ อยากตัดใจจัง

จริงๆผู้หญิงก้อมีเซ็กส์โดยไม่รักได้นะคะ แค่สุขไม่สุดเท่านั้นเอง  **34**
เรื่องของความแตกต่างทางสมองทำให้หญิงและชายคิดต่างกันค่ะ หนีไม้พ้นหรอก ต้องเข้าใจให้มากๆ สู้ๆนะคะ  **21**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 07:54:12 PM »

อ่านแล้วี จริงใจคบ แล้วแปบนึงก็จริงใจเลิก

แต่ผมเห็นท่านอกหักอยู่ตั้งนาน "แปบนึง" ของท่านมันนานจริงๆ
 **25**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 08:06:47 PM »
น้องเป็ดเคยเจอแต่กับเพื่อน ที่กับเพื่อนแล้วถอยห่าง กับผู้ชายแล้วถ่างอ๋อยย
เอ้ยยยย พาออกทะเล

มีคนคนนึงเค้าพูดว่า อยู่ที่นี่ให้จริงใจ อย่าจริงจัง ชอบได้แต่อย่ารัก
รู้สึกดีต่อกันก็พอแล้ว เราอยู่ในโลกสมมติ ถ้าเผลอว่าเป็นชีวิตจริงเราอาจเจ็บปวดได้
มีความสุขให้เต็มเปี่ยมในระหว่างที่มี และปล่อยมันทิ้งไป เมื่อต้องแยกจากกัน . ..
อาจจะเหมือนว่าต้องเป็นคนไร้ใจก็ไม่มีผิด แต่ที่นี่ .. . "ชีวิตเป็นแบบนี้"

สู้ ๆ นะค่าาา  **38** **38**
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

EOs

• People Like This 155
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 08:15:32 PM »
ไม่เคยคิด จริงจัง กับใคร

แต่ จริงใจ เสมอเมื่ออยู่เวลาอยู่ด้วยกัน
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

เจ๊บั๊ฟ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 10:34:27 PM »
ขอบคุณทุกท่านมากนะคะ เราคงลืมคิดไปว่าห้ามจริงจัง 55555 ขำตัวเอง
ต่อจากนี้เราคงหยุดแล้วล่ะ เราว่าเราตื้อเขามามากเกินไปแล้ว
เหนื่อยที่ต้องเป็นฝ่ายชวนคุย ถามคำตอบคำ บางทีก็รู้สึกแย่ แต่ไม่ทักไปก็ไม่ได้คุย
ก็แค่ sex แค่ครั้งเดียวเนาะ เขาจะมาสนใจอะไรจิตใจเรา

เราได้ได้ขายนะ เรามีเพราะเรารัก นึกว่ามันจะซื้อใจเขาได้ แต่ไม่เลย
ความรักซื้อด้วยเงินไม่ได้ฉันใด sexก็คงแลกใจคนไม่ได้ฉันนั้น
บอกคำเดียวว่า ปลงค่ะ จากนี้คงพอแล้ว คงคุยแค่เพื่อนกัน บอกเลยว่า เข็ด