ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ จะทำอย่างไร หากต้องสูญเสียคนรัก ทั้งๆ ที่เค้ารักคุณเหลือเกิน  (อ่าน 6488 ครั้ง)

ทูลหัวของบ่าว

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 16
  • เด็กดี
สู้ๆนะค่ะ  ปฏิหาริย์มีอยู่จริง
น้อยคนที่จะเข้าใจเรา ไม่มีใครไม่หวังผลกับสิ่งที่เสียไป.

cyclops

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
    ผมเป็นผู้ชายธรรมดา คนนึง ร่างกายผม มันก็มีการตอบสนองต่อสัญชาตญาณในการดำรงเผ่าพันธุ์ของมนุษย์ และแล้วในที่สุด ผมก็กระทำผิดลับหลังภรรยาที่นอนป่วย อารมณ์ทางเพศ มันทำให้ผมหาทางออก ด้วยการรับดูแล เด็กสาวไร้เดียงสาคนนึง พอได้ปลดปล่อย สติก็เริ่มกลับมา   **21**  ถ้าภรรยาผมรู้เธอคงเสียใจมาก ผมนี่มันเลวจริงๆ ทำแบบนี้กับคนที่กัดก้อนเกลือกินมาด้วยกันได้อย่างไร ตอนนี้ผมนึกถึงคำ ที่ว่า ดูผู้หญิงให้ดูตอนลำบาก ดูผู้ชายให้ดูตอนสบาย ซึ่งตอนที่ลำบาก ภรรยาผมไม่เคยทิ้งผมไปไหน อดออมต่อสู้ร่วมกับผมทุกอย่าง แต่ พอตอนนี้เรามีฐานะมั่นคง ผมกลับทำเรื่องแบบนี้ได้ ทั้งๆที่เธอนอนป่วยหมดสภาพด้วยโรคมะเร็งร้าย ลูกๆ ก็คงไม่ให้อภัยผมแน่ถ้ารู้เรื่องนี้ แต่ถ้าผมหยุด ก็เท่ากับทำร้ายเด็กสาวไร้เดียงสาคนนั้นเช่นกัน
     เลวแล้วไม่ควรโง่ โง่ แล้ว ไม่ควร เงี้ยน จริงๆ  **19** **19** **19**

ชีวิต มันก็โหดร้ายแบบนี้

เจ้าหญิงนิรนาม

• People Like This 86
  • ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
    ผมเป็นผู้ชายธรรมดา คนนึง ร่างกายผม มันก็มีการตอบสนองต่อสัญชาตญาณในการดำรงเผ่าพันธุ์ของมนุษย์ และแล้วในที่สุด ผมก็กระทำผิดลับหลังภรรยาที่นอนป่วย อารมณ์ทางเพศ มันทำให้ผมหาทางออก ด้วยการรับดูแล เด็กสาวไร้เดียงสาคนนึง พอได้ปลดปล่อย สติก็เริ่มกลับมา   **21**  ถ้าภรรยาผมรู้เธอคงเสียใจมาก ผมนี่มันเลวจริงๆ ทำแบบนี้กับคนที่กัดก้อนเกลือกินมาด้วยกันได้อย่างไร ตอนนี้ผมนึกถึงคำ ที่ว่า ดูผู้หญิงให้ดูตอนลำบาก ดูผู้ชายให้ดูตอนสบาย ซึ่งตอนที่ลำบาก ภรรยาผมไม่เคยทิ้งผมไปไหน อดออมต่อสู้ร่วมกับผมทุกอย่าง แต่ พอตอนนี้เรามีฐานะมั่นคง ผมกลับทำเรื่องแบบนี้ได้ ทั้งๆที่เธอนอนป่วยหมดสภาพด้วยโรคมะเร็งร้าย ลูกๆ ก็คงไม่ให้อภัยผมแน่ถ้ารู้เรื่องนี้ แต่ถ้าผมหยุด ก็เท่ากับทำร้ายเด็กสาวไร้เดียงสาคนนั้นเช่นกัน
     เลวแล้วไม่ควรโง่ โง่ แล้ว ไม่ควร เงี้ยน จริงๆ  **19** **19** **19**

ถ้าคุณไม่เข้ามาระบายในเวบนี้ก็คงไม่ค้องมารู้สึกผิดแบบนี้ บอกไปซะจนาดนั้นว่ามีฐานะมั่นคงแล้ว โอกาสที่จะมีสาวๆติดมือออกไปมันมีสูง ถามใจคุณว่าที่่เข้ามาระบายในนนเวบนี้มีอะไรแอบแฝงรึป่าว **11**
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
ผมไม่ค่อยได้อ่านกระทู้อะไรยาว ๆ แต่ก็อ่านคร่าว ๆ รวบรัดเอาเอง
แบบว่า มองมุมผมนะ....
คุณพร่ำพรรณา ถึงภรรยาคุณ เสมือนรักมากปานจะขาดใจหากเทอตายจากไป
แต่ผมแค่แปละกใจกับคุณที่มาเปิดกระทู้ พร่ำพรรณาในที่แห่่งนี้ ซึ่งเป็นที่อโคจร สำหรับครอบครัวพร้อมสมบูรณ์ในชีวิตคู่
หรือเป็นแค่นวนิยาย เพื่อแต่งขึ้น อ่ฟานเอามันส์แบบสะเทือนความรู้สึกเล่น ๆ
หรือเพื่อเรียกร้องความสนใจในการเปิดตัว กับเพศตรงข้ามหรือสมาชิก
หรือเป็นเรื่องจริง.... ที่พร่ำพรรณาผิดที่ แบบน่าควรจะสงสัย ... ผมก็จะเรียกอีกแบบว่า พร่ำพรรณาผิดที่

อาจจะมองมุมที่แปลกไปกว่าชาวบ้านเค้า อย่าว่ากันนะครับ ความเป็นไปได้มันมี คริ คริ ^____^

หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

เจ้าหญิงนิรนาม

• People Like This 86
  • ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
ผมไม่ค่อยได้อ่านกระทู้อะไรยาว ๆ แต่ก็อ่านคร่าว ๆ รวบรัดเอาเอง
คุณพร่ำพรรณา ถึงภรรยาคุณ เสมือนรักมากปานจะขาดใจหากเทอตายจากไป
แต่ผมแค่แปละกใจกับคุณที่มาเปิดกระทู้ พร่ำพรรณาในที่แห่่งนี้ ซึ่งเป็นที่อโคจร สำหรับครอบครัวพร้อมสมบูรณ์ในชีวิตคู่
หรือเป็นแค่นวนิยาย เพื่อแต่งขึ้น อ่ฟานเอามันส์แบบสะเทือนความรู้สึกเล่น ๆ
หรือเพื่อเรียกร้องความสนใจในการเปิดตัว กับเพศตรงข้ามหรือสมาชิก
หรือเป็นเรื่องจริง.... ที่พร่ำพรรณาผิดที่ แบบน่าควรจะสงสัย ... ผมก็จะเรียกอีกแบบว่า พร่ำพรรณาผิดที่

อาจจะมองมุมที่แปลกไปกว่าชาวบ้านเค้า อย่าว่ากันนะครับ ความเป็นไปได้มันมี คริ คริ ^____^

อย่างที่เราบอกไง มันมีจุดดประสงค์แอบแฝง อยากพร่ำพรรณนาาพันทิปก็มี มีีคนนแนะนำเรื่องสุขภาพภรรยาได้ด้วย แต่เค้าไม่ไป
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
อ่านจบละ...ตลกดี
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
พลิกพล๊อตเรื่องได้เยี่ยมจริงๆๆ ... นึกว่าเป็นหนุ่มหลงมาจากเว็บพันทิพ เนื้อหาช่วงแรกเกี่ยวกับชีวิตครอบครัวและสุขภาพล้วนๆ

อยู่ๆ หักมุมมาเลี้ยงเด็ก เข้ากับเว็บนี้ได้อย่างเหมาะเจาะ

ชาวเว็บอุตส่าห์ให้กำลังใจกันจนมือหงิก เขียนกันยาวเฟื้อย เสียดายตัวหนังสือกันบ้างไหม

cyclops

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
ผมคิดว่า การเอาเรื่อง ภรรยามาเล่า มันน่าจะช่วยเรียกคืนสติ ผมได้บ้าง แต่เปล่าเลย ผิดคือผิด เลวคือเลว โง่คือโง่ เงี้ยนคือเงี้ยน  **05** **05** **05**
โชคดี ที่ในโลกไซเบอร์ เราไม่เปิดเผยตัวตน ไม่งั้นผมคงต้อง เอาหัวมุดดินเป็นแน่แท้ **12**
ชีวิต มันก็โหดร้ายแบบนี้

IS_BarBeQ

• *
  • People Like This 1022
คุณก็แค่ ยังคงเป็นคนที่มีรมหายใจมีความรู้สึก

ถ้าฉันเป็นภรรยาคุณ ก็คงจะไม่ห้าม
เหมือนที่ถ้าฉันไม่สามารถมีลูกให้สามีได้ ฉันก็จะปล่อยเขาได้มีโอกาสพบเจอคนใหม่ที่พร้อมหรือสมบูรณ์กว่า

คนรักกันจริง เขาไม่เอาความสุขของตัวเองเป็นที่ตั้ง ต้องให้ความสำคัญกับความสุขของคนที่เรารัก

คุณไม่ใช่คนเลวอะไร

เด็กสาวคนนั้นก็เช่นกัน

หากแต่ ทว่าเมื่อเด็กสาวคนนั้นรู้ว่าคุณเขียนเรื่องราวแบบนี้ แล้วยังเข้าไปหาคุณ ในลักษณะปลอบใจ
หวังให้คุณเพลี้ยงพล่ำ จนกระทั้งให้คุณใช้คำว่า เลี้ยงดูแล งั้น เด็กสาวคนนั้น ก็เลว
แต่หากเด็กสาวไม่รู้เรื่องในกระทู้นี้ ไม่รู้เรื่องภรรยาคุณ คุณคุยกันไม่มีเรื่องนี้เป็นปมมาเกี่ยว
เด็กสาวคนนั้น ก็ไม่ผิดอะไร ดีเสียอีกที่คุณได้เจอคนที่อาจจะอยู่กับคุณแทนภรรยาคุณได้

แต่ก็อย่างว่า ถ้าฉันเป็นภรรยาคุณที่นอนป่วยอยู่ ฉันอยากบอกคุณว่า อย่าบอกเรื่องนี้ให้ฉันรู้นะ
ถึงจะรับได้ แต่การไม่รู้เลยจะดีกว่า

ไปแหล่ะ
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

IS_BarBeQ

• *
  • People Like This 1022

แฮะๆ ท่านก็ช่างพูดสิ่งที่คนอื่นคิดออกมาได้ตรงแท้
แค่คำว่ารวยเป็นสิบๆร้อยๆล้าน ก็มาครบทุกคำตอบเบย

**26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย