ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านเล่มที่ 13 : Friendly Guy . . . 2 วัน ไม่ค้างคืน  (อ่าน 5777 ครั้ง)

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
การบ้านฉบับแรกของปี 2015 เป็นการนัดวันข้ามปีกันเลยทีเดียว

เนื่องจากช่วงปีใหม่ พี่ชายแสนจะว่าง แต่น้องติดงาน พอผ่านช่วงหยุดปีใหม่ พี่ก็ไม่ว่าง เพราะติดงานซะนี่
กว่าจะนัดได้ ก็ปาไปช่วงกลางเดือน พอดีเลย มีเจ้ามือเลี้ยงวันเกิด  **34**

แต่ก็ใช่ว่าจะได้นัดกันในวันเกิด เพราะน้องมิไหว เพลียจากการเดินทาง และจากงาน เลยขอพักแปบ
นัดกันช่วงบ่ายแก่ๆ วันเสาร์ ไปร้านบุฟเฟต์ชาบูร้านหนึ่ง ซึ่งไกลจากบ้านน้องมาก และคนละมุมเมืองกับบ้านพี่เชียวแหละ
ร้านอยู่ที่ พุทธมณฑล สาย 2 ปากซอย 11 นะคะ หากใครสนใจตามไปชิม

ถึงเวลานัด บ่ายสามโมง พี่มารับตรงเวลาเป๊ะ ใช้เวลาเดินทาง 1 ชั่วโมงกว่าๆ ก็ถึงร้าน
ระหว่างทาง คุยไม่หยุดเลย ขอบอก ไม่รู้จะคุยไรกันนักหนา **25**

มาถึงก็จัดเต็มเลยค่ะ สั่งอาหารสดกับพนักงาน รวมถึงซีฟู้ดด้วย
ส่วนผักต่างๆ จะมีไลน์ผักให้ พร้อมสลัดกับอาหารว่างไม่อั้น รวมถึงของหวานและไอศกรีม
ต่อจากนี้จะรีวิวร้านอาหารกันละดีมั้ย แบบว่ามีแต่ภาพของกิน  **30**

กุ้งก้ามกรามเผา ขนาดตัวอาจจะไม่ได้ใหญ่มาก แต่สดมาก เพราะเจ้าของร้านเลี้ยงเอง
สองคน จัดไป 16 ตัว นี่ถ้าพี่ไม่อิ่มก่อน คงได้สั่งเพิ่มอีก 10 ตัวเป็นแน่ พี่ชายท่านหนึ่งได้กล่าวไว้ **30**

น้ำจิ้มมี 3 แบบ ค่ะ เป็นน้ำจิ้มสุกี้ยากี้ ที่รสเต้าหู้ยี้เยอะมาก
น้ำจิ้มซีฟู้ด รสพอดีสำหรับแนน ที่ทานเผ็ดไม่เก่งนัก แต่พี่บอกสำหรับพี่ต้องเผ็ดกว่านี้  **12**
อีกอันเป็นน้ำจิ้มพอนซึ แบบญี่ปุ่น โรยงาหอมๆ เลือกได้ตามชอบค่ะ

ที่น่าประทับใจมากๆ สำหรับพี่ชายคนนี้คือ แกะกุ้ง แกะปู ให้ตลอด แนนไม่ต้องแกะเองเลย
ไม่ว่าจะเป็นปูนึ่ง กุ้งเผา กุ้งใส่ชาบู พี่จัดการให้เรียบ นั่งกินอย่างเดียว สบาย  41

ปิดท้ายกันด้วยของหวาน มีทั้งผลไม้สด ผลไม้ในน้ำเชื่อม แล้วก็ไอศกรีม
งานนี้สองคนพี่น้อง จัดหนักกันที่ไอศกรีมค่ะ 7 ส๊ป 7 รสชาติ 2 รสแรกไม่ได้ถ่าย มาถ่ายเอา 5 รสหลังนี่ล่ะ

อิ่มแล้วก็กลับบ้าน แถมด้วยภาพหน้าร้านกับด้านหลังของเจ้ามือวันนี้  **36**

อ่ะ ... อย่าเพิ่งคิดว่าจะจบง่ายๆ ค่ะ
ระหว่างทางกลับบ้าน นั่งคุยเรื่องหนังกัน Into The Woods
กระแสหนังดีมาก เราสองคนก็ยังไม่ได้ดูกันทั้งคู่ พอดีพรุ่งนี้แนนมีธุระแถวๆ ลาดพร้าว พี่เองก็มาแถวนั้นบ่อย
ก็เลยตกลงเจอกันที่ เดอะมอลล์บางกะปิ ... การบ้านเล่มนี้ จึงเป็น 2 วัน ไม่ค้างคืน อิอิ
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Nanniie

Re: การบ้านเล่มที่ 13 : Friendly Guy . . . 2 วัน ไม่ค้างคืน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 08:48:29 PM »
เหมือนว่าภาพไม่ขึ้นใช่มั้ยคะ

ขอแก้ตัวใหม่ ในคอมเม้นท์นี้ละกัน เปลี่ยนเว็บฝากภาพแปบ  **07**

#######################################

การบ้านฉบับแรกของปี 2015 เป็นการนัดวันข้ามปีกันเลยทีเดียว

เนื่องจากช่วงปีใหม่ พี่ชายแสนจะว่าง แต่น้องติดงาน พอผ่านช่วงหยุดปีใหม่ พี่ก็ไม่ว่าง เพราะติดงานซะนี่
กว่าจะนัดได้ ก็ปาไปช่วงกลางเดือน พอดีเลย มีเจ้ามือเลี้ยงวันเกิด  **34**

แต่ก็ใช่ว่าจะได้นัดกันในวันเกิด เพราะน้องมิไหว เพลียจากการเดินทาง และจากงาน เลยขอพักแปบ
นัดกันช่วงบ่ายแก่ๆ วันเสาร์ ไปร้านบุฟเฟต์ชาบูร้านหนึ่ง ซึ่งไกลจากบ้านน้องมาก และคนละมุมเมืองกับบ้านพี่เชียวแหละ
ร้านอยู่ที่ พุทธมณฑล สาย 2 ปากซอย 11 นะคะ หากใครสนใจตามไปชิม

ถึงเวลานัด บ่ายสามโมง พี่มารับตรงเวลาเป๊ะ ใช้เวลาเดินทาง 1 ชั่วโมงกว่าๆ ก็ถึงร้าน
ระหว่างทาง คุยไม่หยุดเลย ขอบอก ไม่รู้จะคุยไรกันนักหนา **25**

Beware of no man more than yourself.

Nanniie

Re: การบ้านเล่มที่ 13 : Friendly Guy . . . 2 วัน ไม่ค้างคืน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 08:58:24 PM »
มาถึงก็จัดเต็มเลยค่ะ สั่งอาหารสดกับพนักงาน รวมถึงซีฟู้ดด้วย
ส่วนผักต่างๆ จะมีไลน์ผักให้ พร้อมสลัดกับอาหารว่างไม่อั้น รวมถึงของหวานและไอศกรีม
ต่อจากนี้จะรีวิวร้านอาหารกันละดีมั้ย แบบว่ามีแต่ภาพของกิน  **30**

กุ้งก้ามกรามเผา ขนาดตัวอาจจะไม่ได้ใหญ่มาก แต่สดมาก เพราะเจ้าของร้านเลี้ยงเอง
สองคน จัดไป 16 ตัว นี่ถ้าพี่ไม่อิ่มก่อน คงได้สั่งเพิ่มอีก 10 ตัวเป็นแน่ พี่ชายท่านหนึ่งได้กล่าวไว้ **30**

น้ำจิ้มมี 3 แบบ ค่ะ เป็นน้ำจิ้มสุกี้ยากี้ ที่รสเต้าหู้ยี้เยอะมาก
น้ำจิ้มซีฟู้ด รสพอดีสำหรับแนน ที่ทานเผ็ดไม่เก่งนัก แต่พี่บอกสำหรับพี่ต้องเผ็ดกว่านี้  **12**
อีกอันเป็นน้ำจิ้มพอนซึ แบบญี่ปุ่น โรยงาหอมๆ เลือกได้ตามชอบค่ะ

Nanniie

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:00:08 PM »
ที่น่าประทับใจมากๆ สำหรับพี่ชายคนนี้คือ แกะกุ้ง แกะปู ให้ตลอด แนนไม่ต้องแกะเองเลย
ไม่ว่าจะเป็นปูนึ่ง กุ้งเผา กุ้งใส่ชาบู พี่จัดการให้เรียบ นั่งกินอย่างเดียว สบาย  41

ปิดท้ายกันด้วยของหวาน มีทั้งผลไม้สด ผลไม้ในน้ำเชื่อม แล้วก็ไอศกรีม
งานนี้สองคนพี่น้อง จัดหนักกันที่ไอศกรีมค่ะ 7 ส๊ป 7 รสชาติ 2 รสแรกไม่ได้ถ่าย มาถ่ายเอา 5 รสหลังนี่ล่ะ

อิ่มแล้วก็กลับบ้าน แถมด้วยภาพหน้าร้านกับด้านหลังของเจ้ามือวันนี้  **36**

อ่ะ ... อย่าเพิ่งคิดว่าจะจบง่ายๆ ค่ะ
ระหว่างทางกลับบ้าน นั่งคุยเรื่องหนังกัน Into The Woods
กระแสหนังดีมาก เราสองคนก็ยังไม่ได้ดูกันทั้งคู่ พอดีพรุ่งนี้แนนมีธุระแถวๆ ลาดพร้าว พี่เองก็มาแถวนั้นบ่อย
ก็เลยตกลงเจอกันที่ เดอะมอลล์บางกะปิ ... การบ้านเล่มนี้ จึงเป็น 2 วัน ไม่ค้างคืน อิอิ

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:09:10 PM »
อี๋ย อี๋ย อี๋ย ยั่ว ยั่ว ยั่ว น้ำลาย  **07** **07**

เขาคือคนที่ 'หนูก็รู้ว่าใครใช่ไหมคะ'  **25**

แกะกุ้งแกะปู ตักอาหารส่งแทบไม่ต้องลงมือทำอะไรนอกจากตักเข้าปากใช่หรือเปล่า **04**

หนูอยากมี โมเม้นท์ แบบนั้นบ้าง **21** แต่ แต่ ....คงได้แค่อิจฉาพี่แนนนี่ไปเรื่อยๆสินะ **19**

แล้วต่อไป ไปดูหนังกันหรือเปล่า พี่แนนนี่ได้นัวอะเปล่า ถ้าเป็นหนู หนูจับนัวแน่ๆ  **11** **34**

นี่ขนาดเพิ่งจะทานข้าว เห็นรูปละ หิวตาลายเลยตอนนี้  **08** พี่แนนนี่ทำร้ายหนู **01**

มีความสุขมากๆนะคะกับวันเกิดที่ผ่านมา  **39**
 **26**

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:14:46 PM »
อืม....เข้ามาดูของทานมากมายตอน 3 ทุ่มกว่าๆ แย่ละคราวนี้

มีแต่ของน่าทานทั้งน้านนนนน

**09**

Nanniie

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:18:34 PM »
วันอาทิตย์ นัดกันช่วงเย็น หนังรอบค่ำ เลิกไม่ดึก
เหมาะมากกับวันที่ต้องนอนไว เพื่อตื่นไปทำงานตั้งแต่เช้ามืดของวันจันทร์  **07**

เหตุจากธุระเสร็จไวเกินไป เลยโทรหาพี่ บอกว่า กำลังไปเดอะมอลล์แล้วนา ... พี่บอกว่า โอเค ออกจากบ้านก่อนนะ รอแปบ
มารู้ตอนหลังว่าพี่กำลังหิว และกำลังจะหาอะไรรองท้อง แนนโทรไปก่อนพอดี พี่เลยรีบมา

เจอกัน ทักทายกันนิดหน่อย ซื้อตั๋วเสร็จเรียบร้อยก็หอบหิ้วข้าวของพะรุงพะรังของอิฮั้นไปไว้ในรถพี่ก่อน แล้วไปหาอะไรกิน

เดินไปเดินมา พี่ว่าจะไปกินไจแอ้นท์ ... พี่คะ น้องไม่ไหวกับบุฟเฟต์ค่ะ บอกเลย
ที่กินไปเมื่อเย็นวานยังย่อยไม่หมดเลยนะ! **19**

สักพักเจอร้านนี้เข้า ไม่เคยลอง เพราะฉะนั้นก็จัดไปค่ะ

เข้าไปก็เอ๋อๆ เด๋อด๋า เชฟก็เดินมาบอกให้สั่งอาหารก่อน แล้วก็เดินไปจ่ายเงิน ระหว่างทางหยิบเทมปุระเพิ่มได้
เมนูก็เป็นพวก ข้าว แล้วก็ อุด้ง เซ็ตต่างๆ

ต่อด้วยภาพอาหาร ถ่ายแต่ของตัวเอง ไม่ได้ถ่ายของพี่ เพราะขี้เกียจและหิว  **30**

ซารุ อุด้ง เส้นเหนียวนุ่ม อร่อยอ้ะ แต่กินไม่หมด เสียดาย ไว้รอบหน้าไปกินใหม่

ในเซ็ตมีเทมปุระฟักทอง เทมปุระไข่ต้มยางมะตูม ... เหมือนไข่ออนเซนสุกหน่อยๆ มากกว่า ไข่ขาวยังไม่สุกดีเลย
แล้วก็เทมปุระไก่ เป็นสันในไก่ แนนหยิบกุ้งเพิ่มอีกตัว เทมปุระร้านนี้อร่อย ไม่เลี่ยนค่ะ แป้งบางกรอบ

ของพี่สั่งชุดข้าวหมูทงคัทสึล่ะ ตอนแรกว่าจะแย่ง เปลี่ยนใจดีกว่า  **30**

อิ่มแล้วก็รอเวลาดูหนัง ระหว่างนั้นพี่จัดลาเต้ร้อน กับ เพรสเซลอีกชิ้น ... พื้นที่กระเพาะเยอะจริงๆ ยอม **26**

Into The Woods เป็นหนังดิสนีย์ที่จะว่าสนุกมั้ย มันก็ฮาดี แต่มีข้อคิดมากมาย เรื่องแบบพื้นฐานมนุษย์ล่ะ

หนังอาจจะหนักไปสักหน่อย แต่พอดูก็ ... เออเนอะ สังคมมันเป็นแบบนี้จริงๆ แหละ

ดูหนังจบ พี่ก็มาส่งน้องที่พักเช่นเคย ขอบคุณมากนะคะสำหรับสองวันติดๆ
ตอนนี้วางแพลนรอบต่อไปละ ช่างสรรหาของกินกันซะจริงๆ  **30**

Nanniie

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:21:54 PM »
อี๋ย อี๋ย อี๋ย ยั่ว ยั่ว ยั่ว น้ำลาย  **07** **07**

เขาคือคนที่ 'หนูก็รู้ว่าใครใช่ไหมคะ'  **25**

แกะกุ้งแกะปู ตักอาหารส่งแทบไม่ต้องลงมือทำอะไรนอกจากตักเข้าปากใช่หรือเปล่า **04**

หนูอยากมี โมเม้นท์ แบบนั้นบ้าง **21** แต่ แต่ ....คงได้แค่อิจฉาพี่แนนนี่ไปเรื่อยๆสินะ **19**

แล้วต่อไป ไปดูหนังกันหรือเปล่า พี่แนนนี่ได้นัวอะเปล่า ถ้าเป็นหนู หนูจับนัวแน่ๆ  **11** **34**

นี่ขนาดเพิ่งจะทานข้าว เห็นรูปละ หิวตาลายเลยตอนนี้  **08** พี่แนนนี่ทำร้ายหนู **01**

มีความสุขมากๆนะคะกับวันเกิดที่ผ่านมา  **39**
 **26**

คนนั้นแหละค่ะ จริงๆ เอ่ยนามก็ได้ม้าง ช่วงนี้พี่เค้ามีการบ้านเยอะเชียวล่ะ  **30**
ไม่ได้นัวค่ะ นัวไม่ได้ เดี๋ยวพี่งานเข้า ฝากน้องเตี้ยดำนัวแทนพี่ทีนะคะ หากมีโอกาส  **25**
แล้วก็ขอบคุณสำหรับคำอวยพรค่ะ  **39** **36**

อืม....เข้ามาดูของทานมากมายตอน 3 ทุ่มกว่าๆ แย่ละคราวนี้

มีแต่ของน่าทานทั้งน้านนนนน

**09**

การบ้านสไตล์ NannieHoney เป็นการรีวิวร้านอาหารนี่คะ ภาพจัดเต็มเลยล่ะ  **30**ร

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:37:06 PM »
หนูคงไม่มีโอกาสได้นัวพี่เขาหรอกค่ะ พี่แนนนี่  **21**
หนูเตี้ยดำ ไม่ได้ไปไหนกับหนุ่มคิวทองหรอกค่ะ **07**

หาอ่านการบ้านพี่เขาไปเรื่อยๆและแอบอิจฉาพี่ๆ ต่อไปนี่ดีแล้วค่ะ **01**

คนมีพุง มักจะกินเยอะ ยิ่งเชื้อจีนด้วย โอ้โห.....ฝากบอกพี่เขาว่า ระวังอ้วนนะคะ **11**
คนอัลไล กินเยอะจังเลย อาหารมันลงไปรวมอยู่ตรงไหนนะ น่าสงสัยจัง **40**

จ้า ขอบคุณสำหรับการบ้านค่ะ
 **26** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

GoonerS

• Full Member
  • People Like This 105
  • Once a Gooner, Always a Gooner.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 06:16:23 PM »
หนูคงไม่มีโอกาสได้นัวพี่เขาหรอกค่ะ พี่แนนนี่  **21**
หนูเตี้ยดำ ไม่ได้ไปไหนกับหนุ่มคิวทองหรอกค่ะ **07**

หาอ่านการบ้านพี่เขาไปเรื่อยๆและแอบอิจฉาพี่ๆ ต่อไปนี่ดีแล้วค่ะ **01**

คนมีพุง มักจะกินเยอะ ยิ่งเชื้อจีนด้วย โอ้โห.....ฝากบอกพี่เขาว่า ระวังอ้วนนะคะ **11**
คนอัลไล กินเยอะจังเลย อาหารมันลงไปรวมอยู่ตรงไหนนะ น่าสงสัยจัง **40**

จ้า ขอบคุณสำหรับการบ้านค่ะ
 **26** **26**

เด๋วจะเปิดบริการ นัวลิเวอร์รี่ ให้นู๋เตี้ยดำคนเดียวเลย ...

ช่วงนี้ขอทำงานปั๊มเงินแป้บ ... งานเบา ๆ จะไปให้นัวทุกส่วนเลย  41
I love you with my heart
I love you with my soul
I know you don't believe in me
but trust me for I know...