ผู้เขียน หัวข้อ: "คิดถึงวิทยา" ไปกับ อะฉึกกะฉัก อะฉึกกะฉัก ปู๊นปู๊น!!  (อ่าน 8031 ครั้ง)

Fireballs

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ได้อ่านการบ้านน้องทีไร สนุกน่าติดตาม บรรยายได้น่ารักดีครับ **04**

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
 **36** การบ้านน่ารักจัง อยากนั่งรถไฟบ้างอ่ะ  41
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Attm

• Full Member
  • People Like This 12
  • ความสุข ต้องสร้างเอง
**36** การบ้านน่ารักจัง อยากนั่งรถไฟบ้างอ่ะ  41

อยากนั่งรถไฟเหมือนกัน  ไปด้วยกันมั้ย   **11** **11**
สถานที่เทา ๆ 
การพบเจอกันในรูปแบบพิเศษ

แต่ก็หวังจะพบเจอสิ่งที่ไม่หลอกลวง

_ple_

• คุยกันมะ

อยากนั่งรถไฟเหมือนกัน  ไปด้วยกันมั้ย   **11** **11**

ป่ะๆ แต่เปิ้ลไม่ใช่ นิสิต แล้วนะ เลยมั้ยนั้นมานานนนนนนนนนนน มากแล้ว  **11** **11** **11**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

GoonerS

• People Like This 105
  • Once a Gooner, Always a Gooner.
รออ่าน Part 3 อยู่  **36**

ปล. อนุโมทนาบุญด้วยคนจ้า
I love you with my heart
I love you with my soul
I know you don't believe in me
but trust me for I know...

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
Part 3....

เกิดเรื่องขึ้นกับหนูเตี้ยดำให้แล้ว!!!

ระหว่างที่เดินไปจะใกล้ถึงรั้วอณาเขตแม่น้ำ รองเท้าคู่ทุกข์คู่ยาก ถึงกาลต้องจากลา!!
เข้าใจใช่เปล่าว่ารองเท้ามันมีส้น เป็นส้นตึกสูงซะด้วย ตอนนี้มันมาทิ้งส้น ถ้าใส่ต่อก็เตี้ยข้างสูงข้างเดะ **03**

แล้วหนูจะทำยังไง  **19** ผู้หญิงตัวเล็กๆต้องผจญภัยคนเดียว คิดดูว่ามันน่าสงสารขนาดไหน!
ถ่ามกลางสายตาของหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่ที่เห็นว่ามองหนูตั้งแต่เดินเข้ามาเขตอภัยทานแล้ว ช่างน่าอับอายยิ่งนัก-  -

แต่เราเป็นผู้หญิง เราต้องเข้มแข็ง ฮึ้ม !!!!!!!!!!
ตั้งสติ ถอดรองเท้าออก พักขากางเกง ถือรองเท้าไปนั่งม้านั่ง คิดดูสิคะ บนพื้นซีเมนต์หยาบ กับแดดตอนสิบเอ็ดโมง!!!!

แต่ก็ใจแข็งเดินหิ้วรองเท้ามาเจอลุงกับป้ากำลังนั่งทานข้าวเที่ยงกันอยู่สองคนในส่วนอภัยทาน เลยเดินเข้าไปหาเพื่อจะขอความช่วยเหลือ
ลุงใจดีให้ยืมรองเท้าเพื่อจะเดินไปเซเว่นซื้อแตะขอบฟ้า พอหนูเตี้ยดำใส่แล้วก็เป็นงี้

*ภาพไม่สุภาพ ต้องขออภัยด้วยนะคะ[/color]
ตอนแรกจะยืมรองเท้าป้า แต่ป้าพิการเดินไม่ได้ค่ะเลยไม่ได้ใส่รองเท้า
ป้านั่งรถพ่วงของลุง ทำอะไรลุงจะอุ้มเดินหรือไม่ก็นั่งรถเข็น ลุงก็รักไม่ทิ้งกันไปไหน วันนี้ก็มาปิ๊กนิคกันด้วยนะคะ

คนแปดริ้วใจดีจัง ป้าคนขายปลาเขาช่วยพาไปซื้อรองเท้าคู่ละ 20 บาท ร้านข้างๆวัดค่ะ หลังจากเห็นหนูใส่รองเท้าคู่ใหญ่
เดินลากท้าวต่วมเตี่ยมมาแต่ไกล (เขตอภัยทานมันกว้างใหญ่มากค่ะ)  **36**

กลับมานั่งคุยกับป้า ลุง สักพัก ท้องเริ่มหิว และคิด ว่าจะกลับเลย เดี๋ยวไปกินที่ชานชาลารถไฟแล้วกัน
ขณะเดินออกจากวัด ก็มีสายเข้า....
QC : น้องหนูทำอะไรอยู่ครับ
ได้ยินเสียงหล่อแล้วใจเต้นตึกตักเลยค่ะ แล้วยังมาเรียกว่า 'น้องหนู' อีกด้วยอ่า >/////<
หนูเตี้ยดำก็บอกจะกลับแล้ว เราคุยกันไม่รู้เรื่องไรมั่ง ตั้งแต่เดินออกจากวัด จนขึ้นรถสองแถว มาจนถึงชานชาลาฉะเชิงเทรา
พอบอกพี่เขาว่ากำลังจะซื้อตั๋ว พี่ก็....
QC : ไปทะเลกันไหมครับ เดี๋ยวพี่ไปรับ
อร๊ายยยยยยยยย มันเหนือความคาดหมายจริงๆนะคะ **02**

แล้วเราจะไปไหน ถ้าไม่ใช่บางแสน หึหึ

ดูเหมือนอะไรๆก็เป็นใจไปโหม๊ดดดดดด ทะเลคนน้อย อากาศดี ตะแต่....พี่วิทย์กลัวทะเล **03**
แล้วพี่จะชวนมาทะเลทำไม  **25** ชวนลงน้ำก็ไม่ลงค่ะ มือสั่นไปหมดเลย  **30** น่ารักดี **32**
ก็เดินคุยกันบนหาด เดินจับมือรับลม แต่เดี๋ยวนะ 'จับมือ' !!! ช่ายยยยย พี่เขาจับมือหนูเตี้ยดำด้วยล่ะ ออกสื่อ **02**
สักพักมีงานเข้าพี่เขาค่ะ เห็นบอกที่บ้านกำลังจะมีงานแต่งของพี่ชาย แล้วที่บ้านตอนนี้มีเรื่องให้เขากลับไปช่วยก่อน
ละจะหิ้วหนูไปบ้านด้วย ง๋าาาาา **08** ไม่เอาหรอกค่ะ ผู้หลักผู้ใหญ่คงอยู่เยอะ หนูเตี้ยดำเลยขออยู่ริมเลต่อดีกว่า
ละเดี๋ยวกลับเองเลย นึกขึ้นได้ว่ายังไม่ได้ทานข้าวเที่ยง(มัวแต่ดีใจพี่จะพามาทะเล- -)
ตอนพี่ถามก็เกรงใจ ถ้าวันนั้นใครไปบางแสนช่วง 3โมงกว่า-5โมง จะเห็นหนูเตี้ยดำยืนทำมิวสิคอยู่ชายหาด

*ภาพไม่สุภาพ ต้องขออภัยด้วยนะคะ[/size]
ก็ลงนาม 'หนูเตี้ยดำ' ซะหน่อย

แต่ว่า....เห็นรองเท้าคู่นั้น กับข้าวสวยจานนั้นไหม >////<
นั่นแหล่ะรองเท้าคู่20บาท ที่ป้าขายปลาพาไปหาซื้อค่ะ
และข้าวจานนั้น ช่างทำร้ายจิตใจหนูเตี้ยดำเหลือเกิน หัวใจดวงนี้ นั่งทานคนเดียว **07**
ป้าโกรธเกลียดหนูมาแต่ชาติปางไหนป๊ะเนี้ย ยังจะซ้ำเติมหัวใจเปลี่ยวๆของหนูแบบนี้อีก

(แอท) รู้สึก แทบกระเดือกไม่ลง -  -

QC : น้องหนูอยู่ไหนแล้วครับ กลับหรือยัง
QA : ยังอยู่ทะเลค่ะ
พี่ก็รีบมาเลยค่ะ เห็นบอกเพิ่งเสร็จธุระ ก็มานั่งคุยกันริมเลแป๊บนึง หนูเตี้ยดำก็ขอตัวกลับด้วยรถตู้ พี่เขามาส่งที่สายรถตู้
พี่ก็นั่งคุยด้วยสักพัก แต่คิวรถเข้ากทม.ก็ไม่มาซะที "ไปครับพี่ไปส่ง" โห เลยถามว่าพี่ไม่นอนพักล่ะ "พี่ก็นอนบนรถไฟแล้วไง"
สุดท้ายก็ได้ให้พี่มาส่ง แต่ขอแค่ให้ส่งแนวรถไฟฟ้าก็พอ หนูเตียดำขอใส่อิแตะขึ้นรถไฟฟ้าซะหน่อย อิอิ
อ้อ! ที่สายรถตู้มีหมาปั๊กอ้วนๆ ใครไปคงเคยเห็นนะคะ มันน่ารักดี ป้อนอะไรให้กินทุกอย่างเลย

หนูเตี้ยดำเคยบอกใช่ม้า ว่าชอบผู้ชายขับรถคันใหญ่ๆ  **39**

และระหว่างทาง หนูก็บอกให้เปิดเพลงฟังหน่อย พี่ก็เปิดนะ แต่เสียงครางมันดังแบบเพลงตัดรีเม็คอ่ะค่ะ เสียงเพลงคันหู!
เราสองหูตาตั้ง พี่เขาอายหน้าแดงเลยค่ะ รีบเปลี่ยนหาเพลงอื่นแทบไม่ทัน 5555
คันนี้เป็นรถครอบครัวบ้านเขาน่ะค่ะ และส่วนมากพี่ชายเขาจะขับมากกว่า ในรถเลยมีแต่เพลงแปลกๆ ไม่รุ่นพ่อก็รุ่นสแด่วบ้านนอกเรา
ก็กลายเป็นเรื่องขำๆของสองเราไป

แรกก็ตั้งใจว่าจะได้มาคนเดียวอยู่แล้ว พอมีพี่เข้ามาแจมด้วยบ้างอย่างการมีเพื่อนนั่งรถไฟ ทะเลที่ไม่คิดว่าจะได้ไปก็ได้ไป

เมื่อวานเลยเป็นวันที่ ไม่น่าเบื่ออีกวันหนึ่งค่ะ
พี่อึดมาก ทำงานมาทั้งคืน นอนบนรถไฟแป๊บเดียว ยังมีแรงมาจิ้นกับหนูเตี้ยดำด้วย รู้สึกเป็นพระคุณมากค่ะ
QC : พี่รู้นะว่าความเหงามันเป็นยังไง พี่ถึงอยากมาลองนั่งรถไฟดูสักครั้งจากที่เห็นกระทู้นั้นแหล่ะ
คงเพราะความเหงาสินะ ที่ทำให้เราได้เจอกัน
QC : ทะเลพี่ไม่ค่อยได้มาหรอก ไม่มีคนมาด้วยครับ
งั้น หนูเตี้ยดำก็รู้นะ ว่าความคิดถึงมันเป็นยังไง เลยไปทะเลเป็นเพื่อนพี่ ทั้งที่บางแสนน่ะ หนูไปบ่อยจนเบื่อละล่ะ

ปลื้มที่พี่บอกว่า "พี่รู้จักน้องหนูเตี้ยดำผ่านกระทู้มาหลายกระทู้แล้ว อยากเจออยากรู้จักมากกว่านั้น" ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

นี่ไงล่ะ ถึงตั้งชื่อกระทู้ว่า "คิดถึงวิทยา" ความเหงา ทำให้เราได้รู้จักกัน
จบได้ซึ้งพอป๊ะ อี๊อี๊ อย่าลืม คิดถึงหนูเตี้ยดำบ้างนะคะ 

The End.......

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

slow

• People Like This 2111
อ่านจบครบ 3 ตอน...รู้ได้เลยว่าพี่ที่น้อง IS_BarBeQ ได้เจอ เป็นพี่ที่น่ารัก

พอๆกับที่น้อง IS_BarBeQ น่ารักกับพี่เค้าเช่นกัน

ขอบคุณ ความเหงา...

**32**

คุณชายรองเท้าแตะ

• People Like This 223
ตามมาอ่าน ตามจด เตรียมลอก
เค้าจะไปบาง 100,000
รอก่อนนะ

ปล.อยากเป็นผู้ชายขับรถคันใหญ่มั่ง
เรียน‬วิชาการ มันอาจจะเหนื่อย
เเต่ถ้าเรียนรู้กันเรื่อยๆ...มันอาจจะ>รัก

sara_sara

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 29
อร๊ายยย น่ารักจังเลยค่ะ **02**
ไว้นั่งรถไฟไปเที่ยวบ้างดีกว่า
Don't love me for fun,
Let me be the one.
Love Me For a Reason
Let the reason be love.

_ple_

• คุยกันมะ
 **02** เหตุเกิดจากความเหงาทำให้เรามาพบกับ  **06**

น้อง บบค. น่าอิจฉาจังมีการบ้านน่ารักๆ ตลอด ยินดีด้วย หายเหงาไปอีกวัน  **36**