ผู้เขียน หัวข้อ: พี่อยาก 'ลอง' ..........น้อง 'จัด' ให้ !!!!! (づ ̄³ ̄)づ»  (อ่าน 8537 ครั้ง)

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
เนื่องจาก หนูเตี้ยดำตั้งกระทู้หาผู้ใหญ่ใจดีเลี้ยงหนัง 2 เรื่องที่อยากดู
วันก่อนพบผู้ใหญ่ใจดีอย่างคุณIyaramadyเลี้ยงหนังไปแล้ว
วันนี้ก็ขออนุญาตส่งการบ้านฉบับต่อของอีกวันนะคะ^ ^

วันพฤหัสมีPM.หนึ่งน่าสนใจ พี่แสดงเจตนาว่าเห็นการบ้านรถไฟอะฉึกกะฉักของเรา
QC : พี่ไม่เคยนั่งรถไฟไปต่างจังหวัดเลย เคยนั่งมาไกลแค่ดอนเมืองแถวนี้ พี่อยากนั่งไปต่างจังหวัด ไปเช้าเย็นกลับได้
ก็เลยบอกไปว่ารถไฟมันลำบากนะ พี่จะไหวเหรอ แล้วอยากไปไหน ตั้งงบไว้เท่าไหร่

PM. เงียบหายไปพักใหญ่ๆ
QC : รถไฟมันไปไหนได้บ้างครับ ภูเขา ทะเล น้ำตก ได้หมดครับ  พี่ไม่ค่อยได้ไปไหน ทำแต่งาน
โด่ววววว หายไปตั้งนาน

หนูเตี้ยดำคิดไรไม่ออก ก็ทะเลละกัน ก็บอกแผนไปคร่าวๆ พี่ก็เหมือนคนเก็บกดมาจากไหนไม่รู้ **03**
QC : พรุ่งนี้เลยได้ไหม
QA : พรุ่งนี้ วัน ศุกร์ตอนค่ำ หนูเตี้ยดำมีนัด ขอเป็นวันเสาร์นะคะ 05:30-06:00น. พบกันที่หัวลำโพงกทม. 6:15น.ถ้าไม่เห็นพี่มาหรือติดต่อไม่ได้ เป็นอันยกเลิกทริปนะคะ ยังไงติดต่อได้ที่เบอร์นี้ 09- ---- ----
เป็นอีกครั้งที่ให้เบอร์ผู้ชาย  **02**

24/1/2015 ,05:00น.

หลังจากMassageไปเพื่อได้คำตอบมาว่า "พี่ลุกละครับ อีกแป๊บจะออกไปแล้ว"
หนูเตี้ยดำก็ตรงดิ่งไปที่หัวลำโพงเพื่อซื้อตั๋วทันที
ครั้งนี้ ค่าตั๋วคนละ 120บาท รวมแล้วทั้งขาไปขากลับ มา 2 คนก็ 240 บาท
เพราะครั้งนี้ เราจะไปกับทัวร์นำเที่ยวของการรถไฟ พี่ๆหลายท่านคงพอรู้จักหรืออาจเคยผ่านตามาบ้าง
หรือใครเคยไปมาแล้วด้วยบริการรถไฟนำเที่ยวยกมือขึ้น อี๊อี๊

รอบนี้ จะพาพี่เที่ยวหัวหิน ถิ่นมีหอย เลยได้ตั๋วมาเช่นนี้

6:00น.

เมื่อพบพี่ หลังจากพูดคุยเล็กน้อยก็พาไปดูขบวน ที่เราจะใช้โดยสารในครั้งนี้
ไม่เอารถแอร์นะคะ มันไม่ได้ฟิวธรรมชาติแบบลมตีหน้า 555+
(และอีกอย่าง มันแพง เสียดายตังค์ แม้พี่จะเป็นคนจ่ายก็เหอะ **21**)

จากนั้นก็พาไปนั่งบนรถและสอบถามว่าทานอะไรมาหรือยัง
และนั่นคือเหตุผลที่หนูเตี้ยดำบังคับให้กินน้ำเต้าฮู้ที่หนูเตี้ยดำซื้อมาเผื่อให้หมดถุงด้วย  **05**
เพราะอาหารเช้าของเราจะแวะทานที่นครปฐมทีเดียวเลย ซึ่งก็อีกนาน

รถไฟนำเที่ยวเคลื่อนขบวนออกตรงเวลาเหม๋งที่ 6:30น. ท้องฟ้ากำลังเริ่มสว่างปลอดโปร่ง

เจ้าหน้าที่ตำรวจนำเที่ยวเดินตรวจตราและดูแลเรื่องขยะอย่างดีเลย
ชอบ ชอบ หนูเตี้ยดำชอบเจ้าหน้าที่ที่มาประกาศบอกอ่ะ พูดแบบไม่ติดขัดเลย เก่งขนาด หุ่นน่ากิน
หนูได้โอกาสรีบเมมเบอร์ไว้เลยค้า อี๊อี๊

**34** **30**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

IS_BarBeQ

• *
Re: พี่อยาก 'ลอง' ..........น้อง 'จัด' ให้ !!!!! (づ ̄³ ̄)づ»
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 05:47:11 AM »
ถึงนครปฐมช้ากว่ากำหนดการ+-10-15 นาที แต่ก็ยังได้พักจุดนี้ 40นาที

หนูเตี้ยดำรีบดึงพี่เดินไปกราบองค์พระปฐมเจดีย์ก่อนเลย แล้วเดี๋ยวจะต้องมาหาอะไรทานกันหรือหาซื้อไว้ไปทานบนรถ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เราก็ยังโอ้เอ้ มั่วแต่สลับกันถ่ายรูปจนเกือบกลับมาขึ้นรถไม่ทันแน่ะ -  -
แหม ทำยังกะไม่เคยมา บ้านนอกเข้ากรุงจริงๆสองคนนี้  **03**

หลังจากช่วยกันเซลฟี่ ความสนิทก็เกิดขึ้น ยิ่งต้องมานั่งอยู่ด้วยกันตั้งหลายชั่วโมง
ภาพมันเลยออกมาเป็นอย่างที่เห็น หลักฐานมันฟ้อง เค้าคงไม่ต้องอธิบายชิมิ **02** **34**

ตัดข้ามมา ณ จุดหมายปลายทางเลยละกันนะ ภาพที่หนูเตี้ยดำจับใบสนอยู่น่ะค่ะ  **32**
ก็หลังจากนั่งบนรถไฟมาหลายชั่วโมง เราก็ถึงชะอำ ถึงหัวหิน แต่เรานั่งต่อมาจนถึงสวนสนประดิพัทธ์
เพราะอยากมาดูทะเลที่นี่สักหน่อย เห็นเขารีวิวไว้ว่า เงียบสงบดี สวยกว่าหัวหิน และรายล้อมไปด้วยต้นสน

อ๊าาาาาา อยากจะบอกว่า อากาศที่นี้ตอนสิบเอ็ดโมง อากาศดีมากค่ะ คนน้อย ท้องฟ้าโล่ง ทะเลใส เห็นหอย เห็นปู
จนอดใจไม่ไหว ต้องถอดรองเท้าลงไปย่ำน้ำเล่นเลยค่ะ น้ำเย็นมว๊ากกกกกก

น้ำใสมั๊กมาก น่าถอดโฟร์พีชลงไปเกลือกกลิ้งมากๆเลย  **01**
แต่เราก็ทำได้เพียงเก็บภาพความประทับใจ และเซลฟี้กันอักตามเคย **11** **34**

*ภาพไม่สุภาพต้องขออภัยนะคะ

ปอลิง ภาพคู่ของเรา ได้แรงบันดาลใจมาจากการบ้านฉบับล่าสุดของท่านSlowค่ะ **11** **30**
ขออนุญาตลิขสิทธิ์มา ณ โอกาสนี้
**26**

มีต่อ.....
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

slow

• People Like This 2111
Re: พี่อยาก 'ลอง' ..........น้อง 'จัด' ให้ !!!!! (づ ̄³ ̄)づ»
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 07:03:54 AM »
ได้ตื่นมาอ่านการบ้าน น้อง IS_BarBeQ แต่เช้า .... เหมือนได้พักที่หิวหินเลย 5555

การบ้านแนวนั่งรถไฟเที่ยวน่าสนุกดีจัง ออกแนวลุยๆดี

คงมีพี่หลายคนต่อคิวเที่ยวกับน้อง IS_BarBeQ จนไม่มีเวลาเหงาแน่ๆ

รออ่านต่อล่ะกัน

**32**

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 07:05:09 AM »
การบ้านน่ารักอีกแระ

กำลังเพลินๆหวานๆเลย มุ๊งมิ๊งนะคะการบ้านฉบับนี้

รีบมาส่งต่อที **36**

รอฟินอยู่นะค๊า น้องBBQ

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 07:16:08 AM »
1 ชั่วโมงผ่านไป
เดินวนไปวนมา ถ่ายรูป ถ่ายวิว จับหอยจับปู เขี่ยแมงกะพรุนตายเกยตื้นเล่นจนหนำใจ
โดยไม่ได้ลงน้ำไปเกลือกกลิ้ง **07**
เราก็ตัดสินใจเดินออกมาจากหาดสวนสนประดิพัทธ์แห่งนี้

เพื่อมารอขึ้นรถไปยังตัวเมืองหัวหินที่หน้าค่าย
ต่อด้วยพาพี่ไปเดินดูเพลินวานสักเล็กน้อย กับหาอาหารทานกัน ณ ตลาด

แล้วเราก็นั่งรถต่อ และเดินเท้าเข้าสู้ หัวหิน ที่ผู้คนพลุกพล่าน ซึ่ง ต้องขออภัยที่ช่วงนั้นแบ็ตใกล้หมดเต็มที
จึงเก็บรูปมาได้ไม่มากนัก คิดว่าท่านผู้อ่านคงไปบ่อยอยู่ น่าจะพอจำบรรยากาศกันได้นะเพคะ

ถ้าถามหม่อมฉัน โดยส่วนตัวหม่อมฉันขอลงความเห็นว่า สำหรับวันนี้ ที่สวนสน โรแมนติกส่วนตัวกว่าเยอะเลยเพคะ

หากแต่เราก็ยังอุตส่าห์เดินจากหาดไปจนสุดปลายสะพานปูนที่ยื่นไปสู่ทะเล
ท่ามกลางแสงแดดอันแผดเผาของเวลาบ่ายสองแล้ว

QC : อีกชั่วโมงกว่า รถไฟจะกลับมารับ เราจะไปที่ไหนต่อดี
QA : ไปชะอำด้วยไหมคะ แล้วรอขึ้นรถกลับที่ชะอำ
พี่เช็ดเหงือเลยค่ะ ท่าทางจะไม่ไหวกับการนั่งรถและแดดทะเล ลมทะเล
สุดท้าย เราก็ตกลงหาอะไรทานกันแถวนั้นรอเวลา

จวบจน 30 นาทีสุดท้าย เราก็ได้เดินไปรอขึ้นรถกลับที่หัวหิน
ระหว่างนั้น ก็เช็คอินบวกเซลฟี่กันสนุกเลย

กว่ารถไฟจะมา เราก็ได้ทำให้โทรศัพท์เหลือ 10เปอร์เซ็นต์สุดท้ายจนได้  **25**
ทุกอย่างต่อจากนี้ คงต้องอาศัยกล้องพี่อย่างเดียวเสียแล้ว   **09**

จะบอกว่า การนั่งรถไฟเป็นเวลายาวนานหลายชั่วโมง กับคนที่ขี้แกล้ง ชอบชวนคุยนี่ มันทำให้เราหลับไม่ลงเลยนะ
ยังไม่ได้นอนตั้งแต่เช้าวานอ่ะพี่ ให้พักบ้างไรบ้าง  **07** หากแต่สุดท้ายแล้ว ก็นั่งเล่นเป็นเพื่อนพี่จนถึงกทม.จนได้

และแล้ว เราก็ถึงกทม. โดยสวัสดิภาพปลอดภัยในเวลาสองทุ่มกว่า โดยที่เราไม่ได้ถึงกลับเหน็ดเหนื่อยเกินทน
กลับกลายเป็นประสบการณ์ และความทรงจำดีๆ ที่น่าจดจำและบอกเล่าต่อจ้า

ข้าน้อยขอคารวะความขี้ตื้อแสนกวนประสาทของท่านพี่สักสามเขกนะเพคะ  **26**  **26** **26**
และขอบคุณค่ะที่ไม่รังเกียจที่จะร่วมเดินทางท่องเที่ยวไปด้วยกันกับหนูเตี้ยดำ
ขอบคุณสำหรับอาหาร ค่าเดินทาง ของฝาก และค่าขนมค่ะ

อ้อ!!!! นอกจากนี้ หนูเตี้ยดำต้องขอกล่าวคำว่า "ยินดีที่ไม่รู้จักนะคะ" เพราะจนกระทั้งตอนนี้
หนูเตี้ยดำ ก็ยังไม่ได้ถามชื่อพี่ แต่พี่ก็ยังสามารถเรียก 'เตี้ยดำ' ต่อได้เลยนะคะ ยินดีเสมอ  **04**

การบ้านฉบับนี้ จึงมีเรื่องราวเพียงเท่านี้
สำหรับทริปไปกลับวันเดียว เที่ยวทะเลด้วยรถไฟนำเที่ยว ของเราสองคนค่ะ
เป็นสื่อให้ด้วยแล้วกันเนอะ สำหรับพี่ท่านไหนที่ไม่รู้จะไปไหน งบน้อย ละหรือไม่มีรถส่วนตัว
การใช้บริการรถนำเที่ยวของการรถไฟก็ไม่ได้แย่อะไรนะคะ
ทริปนี้ 2 คน พี่บอกหมดไป 6 ร้อยกว่า รวมทุกอย่างทั้งค่ารถ อาหาร ของฝากเล็กๆน้อยๆด้วยจ้า 
ไม่ใช่เราประหยัดนะ แต่เราไม่จำเป็นต้องใช้เงินในการเที่ยวกันเลยจริงๆค่ะ
มีอีกหลายที่ ที่ใช้รถไฟเป็นเส้นเชื่อมของการเดินทางท่องเที่ยวได้ค่ะ ไปรถไฟกลับรถตู้ก็ได้ สบายๆเนอะ

อย่ามัวแต่เร่งงานจนลืมหาเวลาพักผ่อนนะคะ เป็นห่วงนะรู้เปล่า **02** **06**

การบ้านหนูเตี้ยดำอาจจะติดดิน บ้านๆไปหน่อย หวังว่าจะทำให้พี่ๆที่ได้อ่าน รู้สึกดี และรู้สึกอยากส่งการบ้านของตัวเองให้หนูเตี้ยดำอ่านบ้างนะคะ

ขอบคุณค่ะ  **26**
 **38** **38**

ปอลิง ห้ามฟินนะคะ โอ้ม๊ายยยย หนูไม่ได้ตั้งใจจะให้เป็นกระทู้หวานน้า **01**

sunami

• Newbie
  • *
  • People Like This 28
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 07:38:02 AM »
การบ้านน่ารักอ่ะหวานมาก
มาอ่านการบ้านน้อง IS_BarBeQ ตอนเช้าก่อนกลับไปนอน
สงสัยจะได้ฝันว่าไปเที่ยวหัวหินแน่
 **30** **30** **30**

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 07:40:41 AM »
ได้ตื่นมาอ่านการบ้าน น้อง IS_BarBeQ แต่เช้า .... เหมือนได้พักที่หิวหินเลย 5555

การบ้านแนวนั่งรถไฟเที่ยวน่าสนุกดีจัง ออกแนวลุยๆดี

คงมีพี่หลายคนต่อคิวเที่ยวกับน้อง IS_BarBeQ จนไม่มีเวลาเหงาแน่ๆ

**32**
การคาดเดา ของท่าน ไม่ถูกต้องค่ะ พีเอ็มเงียบกริบ สนิทสุดๆ **07** **09**
รอการบ้านท่านดีกว่า หนูขอพักไว้ก่อนค่ะ ช่วงนี้ ไม่มีใครทักหนูเลย แง่วแง่ว อย่างวันนี้ก็นอนแซวเป็นแมวป่วยอยู่บ้าน **12** **34**

ขอบคุณที่ติดตามอ่านการบ้านหนูเตี้ยดำจ้า  **26**

การบ้านน่ารักอีกแระ

กำลังเพลินๆหวานๆเลย มุ๊งมิ๊งนะคะการบ้านฉบับนี้

รีบมาส่งต่อที **36**

รอฟินอยู่นะค๊า น้องBBQ

อร๊ายยยยยยย หนูไม่ได้ตั้งใจจะให้มันฟินหวาน ขอแบบฟินเที่ยวแทนได้เปล่า พลีส **36**

ขอบคุณค้า รออ่านการบ้านหวานๆพี่ถั่วกับแฟนของพี่ถั่วอยู่นะคะ **02** **26**

การบ้านน่ารักอ่ะหวานมาก
มาอ่านการบ้านน้อง IS_BarBeQ ตอนเช้าก่อนกลับไปนอน
สงสัยจะได้ฝันว่าไปเที่ยวหัวหินแน่
 **30** **30** **30**
การบ้านท่าน ฟินสุดแล้วค่ะ เข้าไปละท้องร้องจ๊อกๆแต่เช้าเลย ช่างทำร้ายจิตใจกันด้วยภาพอาหารเหล่านั้น ใจร้าย **01**

ขอบคุณค่ะที่ติดตามอ่านนะคะ **26**

excalibur

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 10:53:29 AM »
การบ้านเยอะดี
รอชมว่าใครจะโชคดีถัดไป
 **30**

ผ้าแพร

• Sr. Member
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 12:38:01 PM »
อยากมีโมเมนต์แบบนี้บ้างงงง
แวะมาฟินนนกับนู๋เตี้ยดำ..มีจับมือกันด้วยยย
การบ้านรอบนี้..มีแต่มดอ่าามดแพ้ความหวานนน.
รอการบ้านคนต่อไปน้าาา **40** 41 **39**
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

Honeysweet

• People Like This 73
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 01:01:49 PM »
โหยๆ อยากมีฟีลแบบนี้บ้าง พี่น้ำผึ้งหวานยังไม่เคยไปหัวหินเลย
นั่งรถไฟไปเที่ยวเองคนเดียว จะถึงมั้ยน้อ **21**
เวลาเปลี่ยน อะไรๆก็เปลี่ยน

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 01:48:49 PM »

**32**
การคาดเดา ของท่าน ไม่ถูกต้องค่ะ พีเอ็มเงียบกริบ สนิทสุดๆ **07** **09**
รอการบ้านท่านดีกว่า หนูขอพักไว้ก่อนค่ะ ช่วงนี้ ไม่มีใครทักหนูเลย แง่วแง่ว อย่างวันนี้ก็นอนแซวเป็นแมวป่วยอยู่บ้าน **12** **34**

ขอบคุณที่ติดตามอ่านการบ้านหนูเตี้ยดำจ้า  **26**

ไม่นานก็มีแน่ๆ ครับ ...แต่เท่าที่ดูจากรูป น้อง IS_BarBeQ ก็ไม่ได้ดำอย่างที่บอกน้าาาา

ยังงัยก็เอาการบ้านมาให้อ่านเพลินๆ หน่อยนะครับ อ่านการบ้านเราแล้วสนุกเหมือนได้แอบติดตามไปด้วยเลยครับ

**10**

เอ่...แต่ทำมัยการบ้านนี้ดูหวานเป็นพิเศษ หรือเป็นคนพิเศษ   **40**

เจอมาเยอะ

• People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 01:56:27 PM »
เป็นการบ้านที่น่ารักดีค่ะหนูเตี้ยดำ แนวประหยัดงบ Low Cost แต่ได้อารมณ์ไปเที่ยวจีบกันหวาน ๆ มุ้งมิ้งวัยรุ่น 41

คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

Termaraofin

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 05:26:20 PM »
การบ้านน่ารักจริงๆ งบไม่สูงมากแต่ก็มีความสุขได้

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 06:01:29 PM »
โหยๆ อยากมีฟีลแบบนี้บ้าง พี่น้ำผึ้งหวานยังไม่เคยไปหัวหินเลย
นั่งรถไฟไปเที่ยวเองคนเดียว จะถึงมั้ยน้อ **21**

น้ำผึ้งหวานๆ... ลุงก้ออยากไปแบบนี้มั่ง .. แต่คงไม่โลดโผนขนาดนี้
จขกท เค้าก้อไม่อยากไปด้วย.  **21** **21**

นผว ไปเป็นเพื่อนลุงหน่อยจิ เตรียมยาดมให้ลุงด้วยระ

**02**

aim26

• People Like This 18
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 08:14:39 PM »
ตรวจการบ้านแร่ะ เค้าอยากมีการบ้านแบบนี้บ้างจัง **02**

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 09:00:57 PM »
การบ้านเยอะดี
รอชมว่าใครจะโชคดีถัดไป
 **30**
หนูพยายามเขียนให้กระชับ
และ หนูยังหาเหยื่อรายต่อไปไม่ได้เลยค่ะ คุณexcaliburมาเป็นเหยื่อให้หน่อยสิคะ
เห็นแล้ว อยากกินกล้วยจุง **34** **32**
 **26**

อยากมีโมเมนต์แบบนี้บ้างงงง
แวะมาฟินนนกับนู๋เตี้ยดำ..มีจับมือกันด้วยยย
การบ้านรอบนี้..มีแต่มดอ่าามดแพ้ความหวานนน.
รอการบ้านคนต่อไปน้าาา **40** 41 **39**
หวานอัลไล หวานอัลไล **19** **19**
แค่จับมือเดินริมเล เซกันสองคนเองจ้า **25**
เค้าตั้งใจโฟกัสทริปเที่ยวตะหาก **21** **07**

ขอบคุณที่ติดตามจ้า
แต่ขอพักไว้ก่อนดีกว่าเนอะ รออ่านการบ้านหวานๆของพี่ๆท่านอื่นต่อเหมือนกันค่ะ  **26**

พี่ๆเห็นคอมเม้นท์นี้แล้ว ช้าอยู่ใย รีบพีเอ็มหาพี่สาวคนสวย น่ารัก กลิ่นหอมๆ กันเล๊ยยยยยย  **39**
หัวหินอยู่ไม่ไกล รถส่วนตัวไปเกือบสองชั่วโมง อย่าลืมแวะไปลั่นล้าที่สวนสนนะคะ บรรยากาศดีมาก
เตรียมชุดไปลงน้ำ เตรียมของไปปิ๊กนิ๊กได้เลย หนูเตี้ยดำฝากเกลือกกลิ้งน้ำทะเลด้วยนะค้า **06**
แต่ถ้าจะไปเอง ก็สบายๆค่ะ คนไม่เยอะ รถไม่แน่น แต่อาจเหนื่อยเดินทางแบบเหงาๆนะคะ
ขอบคุณค่ะ
 **26**

ไม่นานก็มีแน่ๆ ครับ ...แต่เท่าที่ดูจากรูป น้อง IS_BarBeQ ก็ไม่ได้ดำอย่างที่บอกน้าาาา

ยังงัยก็เอาการบ้านมาให้อ่านเพลินๆ หน่อยนะครับ อ่านการบ้านเราแล้วสนุกเหมือนได้แอบติดตามไปด้วยเลยครับ

**10**

เอ่...แต่ทำมัยการบ้านนี้ดูหวานเป็นพิเศษ หรือเป็นคนพิเศษ   **40**

ขอบคุณครับ เดี๋ยวหนูเตี้ยดำจะมาหาเหยื่อรายต่อไปใหม่  **11**

โอ้วเดี๋ยวๆ ดำจริงๆนะขอรับ แค่แสงมันดี มุมมันได้ เลยแลดูขาวเท่านั้นเอง **25**

สุดท้ายก็จิบอกว่า ไม่ได้หวานอัลไลน้า **21** แต่ใครที่นัดพบแบบไม่รังเกียจหนูเตี้ยดำ ทุกคนคือคนพิเศษจ้า
เพราะนี่คือการพบกันครั้งแรก หน้าตารูปร่างเป็นไง นิสัยยังไง ก็เจอกันแล้วถึงได้รู้จักกัน
หนูเตี้ยดำรับเที่ยวแบบความสบายใจของตัวเอง พี่จะให้ค่าขนมหรือไม่ ไม่สำคัญเลย
ดังนั้น พี่ท่านไหนที่ขอรูปและรายละเอียด จึงอย่าแปลกใจที่หนูเตี้ยดำ ปฏิเสธการพบเจอจ้า
 **11** **34** **30**
ถ้ามีโอกาส คงได้กลับมาส่งการบ้านให้อ่านเพลินๆต่อนะคะ
 **26** **26**

เป็นการบ้านที่น่ารักดีค่ะหนูเตี้ยดำ แนวประหยัดงบ Low Cost แต่ได้อารมณ์ไปเที่ยวจีบกันหวาน ๆ มุ้งมิ้งวัยรุ่น 41
ขอบคุณค้า  **02** ถ้าพี่มีทริปที่อยากแนะนำ สะกิดหนูเตี้ยดำบ้างนะคะ หนูเตี้ยดำจะหาโอกาสไปตามเก็บภาพบรรยากาศจ้า  **36**
 **26**

การบ้านน่ารักจริงๆ งบไม่สูงมากแต่ก็มีความสุขได้
ขอบคุณค่ะ **02** **26**

น้ำผึ้งหวานๆ... ลุงก้ออยากไปแบบนี้มั่ง .. แต่คงไม่โลดโผนขนาดนี้
จขกท เค้าก้อไม่อยากไปด้วย.  **21** **21**

นผว ไปเป็นเพื่อนลุงหน่อยจิ เตรียมยาดมให้ลุงด้วยระ

**02**

นั่นงุย  **34**
ฝากลงไปเกลือกกลิ้งทะเลด้วยนะคะ
เดี๋ยวหนูเตี้ยดำรออ่านการบ้านน่ารักๆ หวานๆ แบบน่าอิจฉาไปทั้งสามโลกของลุงนึกและพี่สาวคนสวยนะค้า

ปอลิง ยาดมยาลมไม่ต้อง ขอกลิ่นหอมๆจากเธอ ก็พอแล้วค่ะลุง  **32**

ตรวจการบ้านแร่ะ เค้าอยากมีการบ้านแบบนี้บ้างจัง **02**
ขอให้มีงานเข้าเร็วๆนี้เลยนะคะ  **06**
อย่าลืมกลับมาส่งการบ้านแบบน่าตามรอยให้หนูเตี้ยดำอ่านบ้างนะคะ **36**
ขอบคุณค่ะ **26**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 11:52:33 AM »
   ได้ไปชะอำ หัวหิน สวนสนมาก็ตั้งหลายหน ไม่เคยรู้สึกดีเท่ามาอ่านการบ้านน้อเตี้ยดำเลย.....
ดีใจด้วยกับความสุขนะครับทั้งน้องและพี่
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 12:27:36 PM »
   ได้ไปชะอำ หัวหิน สวนสนมาก็ตั้งหลายหน ไม่เคยรู้สึกดีเท่ามาอ่านการบ้านน้อเตี้ยดำเลย.....
ดีใจด้วยกับความสุขนะครับทั้งน้องและพี่
จริงเปล่า พูดงี้สาวๆที่ท่านkaptanพาไปด้วย คงเสียใจแย่เลย ท่านน่ะ ปากหวาน **32**
ขอบคุณค่ะ **02** **26**

GoonerS

• Full Member
  • People Like This 105
  • Once a Gooner, Always a Gooner.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 05:53:00 AM »
มุ้งมิ้ง..ฟรุ้งฟริ้ง  41 การบ้านน่ารัก มดเต็มหน้าจอลุงเลย  **30**
I love you with my heart
I love you with my soul
I know you don't believe in me
but trust me for I know...

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 07:45:21 AM »

มุ้งมิ้ง..ฟรุ้งฟริ้ง  41 การบ้านน่ารัก มดเต็มหน้าจอลุงเลย  **30**

ก็ยังรอลุงอยู่ มารักษาคำพูดเสียดีๆ **34** **30**

vee.

• Full Member
  • People Like This 17
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 09:44:47 PM »
หนููบาร์บีคิว เลียนแบบ หนังกวนมึนโฮ เหรอ

"ยินดีที่ไม่รู้จัก"...  555  **30**

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 12:40:39 AM »
หนููบาร์บีคิว เลียนแบบ หนังกวนมึนโฮ เหรอ

"ยินดีที่ไม่รู้จัก"...  555  **30**

แหม ความจริงก็แค่ไมไ่ด้ถามชื่อกันเฉยๆ  **21**
และหนูเตี้ยดำเป็นคนไม่ค่อยพูด ไม่ขี้อ้อน ไม่สนใจโลก เลยไม่สำคัญว่าพี่จะชื่ออัลไล เพราะไม่นานเดี๋ยวเราก็ลืมกัน
แค่จดจำได้ว่า ครั้งหนึ่งเคยไปเที่ยวกับคนๆนี้ก็พอและจ้า

สมองต้องจดจำสิ่งต่างๆอีกมาก หากเราไม่รู้จักใครคนหนึ่งมากๆ เราก็จะไม่มีข้อมูลเขามากๆ เวลาใครมาถามเราก็จะบอกว่า แค่ไปเที่ยว ไม่รู้จักอะไรนัก ชื่อยังไม่รู้เลย ได้ไงจ๊ะ อิอิ

เรียกพี่ ก็เรียกพี่ จนจบทริป ไม่ได้ไม่สนใจจะถามนะ แต่มันลืม ลืมสนิทเลยว่าต้องเรียกชื่อพี่  **30** **30**

ขอบคุณที่แวะมาอ่านการบ้านหนูเตี้ยดำจ้า
 **26**

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 10:12:39 AM »
เจ๋งดีครับ. เที่ยวแบบนี้ สบายๆคล่องตัวสูง. เป้ใบเดียวโลดดดดด.  ชอบครับ.  น่าไปถ่ายรูปเล่น.   ปกติไปไหนมาไหนขับรถเอง. ภาพสวยๆข้่างทางไม่เคยได้มอง
เดี๋ยวหาคนไปแบบนี้ด้วยมั่งดีกว่า. (พกยาดม2อัน. น้ำมันมวย1ขวด ยาหอมตรา5เจดีย์1ปุก).   **10**

ปล.แอบชอบสำนวนการเขียนต่างๆของ น้องเตี้ยดำมานานแล้ว.  สำนวนโวหารไม่ธรรมดา

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 10:32:38 AM »
เจ๋งดีครับ. เที่ยวแบบนี้ สบายๆคล่องตัวสูง. เป้ใบเดียวโลดดดดด.  ชอบครับ.  น่าไปถ่ายรูปเล่น.   ปกติไปไหนมาไหนขับรถเอง. ภาพสวยๆข้่างทางไม่เคยได้มอง
เดี๋ยวหาคนไปแบบนี้ด้วยมั่งดีกว่า. (พกยาดม2อัน. น้ำมันมวย1ขวด ยาหอมตรา5เจดีย์1ปุก).   **10**

ปล.แอบชอบสำนวนการเขียนต่างๆของ น้องเตี้ยดำมานานแล้ว.  สำนวนโวหารไม่ธรรมดา

แหมท่าน ก็ไม่ได้ลำบากขนาดนั้นค่ะ **02**
ถ้าได้ไปกับคนชอบเดินทาง มันก็จะสนุกมากเพราะระหว่างทาง เราคุยกันเกี่ยวกันที่เที่ยวที่เคยไปมากันตั้งแต่เล็กจนโต
เราเลยไม่รู้สึกว่าการนั่งรถไฟมันลำบาก ซึ่งพี่เขาเองก็มีรถส่วนตัวแต่มุ่งอยากลองนั่งรถไฟที่เขาร่ำลือกันนักว่าลำบาก
ภาพจึงออกมาเป็นเช่นนี้จ้า

ถ้าไปแล้ว อย่าลืมกลับมาส่งการบ้านให้หนูเตี้ยดำอ่านบ้างนะคะ ชอบการบ้านติดดินค่ะ มันมีโอกาสให้หนูสามารถตามไปลุยได้บ้าง แต่การบ้านร้านอาหารหรูหรา บรรยากาศดาดฟ้า หนูคงได้แค่อ่าน ใจไม่คิดจะไปเพราะคงไม่มีโอกาสเช่นนั้น

เขาถึงบอกว่า บินได้แค่พอตัว อย่าบินสูงเกินแรงลม อิอิ

ปอลิง ขอบพระคุณค่ะ หนูจะพยายามพัฒนา แต่การบ้านขอแบบผ่อนคลายบ้านๆเนอะ เองงีเลยนะ ตกลงตามนี้5555
 **26** **26**

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 09:17:11 PM »
น้อง is ครับ
หมู่นี้ การบ้านเยอะจุง
ตามลอก มะทันเบย
55
hot จิง ไร จิง
 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 09:42:38 PM »
น้อง is ครับ
หมู่นี้ การบ้านเยอะจุง
ตามลอก มะทันเบย
55
hot จิง ไร จิง
 41

หนูหยุดส่งแล้วค่ะคุณลุง
ต่อไป ตาคุณลุงเลย จัดมาเลยค่ะ หนูรออ่านอยู่น้า  **02** **39**