ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการเดินทาง...เที่ยวเหนือ ผ่านประเพณี วัฒนธรรม ความทรงจำไม่ลืมเลือนPart III  (อ่าน 7921 ครั้ง)

GoonerS

• Full Member
  • People Like This 105
  • Once a Gooner, Always a Gooner.
เป็นหนึ่งในจังหวัดและงานเทศกาลที่อยากไปมาก การบ้านละเอียดจนถ้าจะไปคราวหน้าแค่ตามรอยก็จบทริปได้สบาย ๆ  **36**
I love you with my heart
I love you with my soul
I know you don't believe in me
but trust me for I know...

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
เป็นหนึ่งในจังหวัดและงานเทศกาลที่อยากไปมาก การบ้านละเอียดจนถ้าจะไปคราวหน้าแค่ตามรอยก็จบทริปได้สบาย ๆ  **36**

เขียนเท่าที่จำได้ครับท่าน GoonerS ผิดพลาดงัยก็ขอโทษไว้นะครับ

การเขียนการบ้าน ดูรูปที่เคยไป ... ก็เหมือนกลับมาซึมซับความรู้สึก ความจดจำที่ผ่าน

อนาคตไม่รุ้ว่าจะมีเวลา/โอกาส ได้เที่ยวอีกแค่ไหน เพราะงั้นหากตอนไหนว่างก็จะรีบไปที่ที่อยากไปทันที

**10**

pop2000

• People Like This 831
อ่านกระทู้แบบนี้ แล้วฟิน.    จขกท. น่าจะลองตั้งกระทู้แบบรวมเที่ยวสถานที่ต่างๆ. มีคำบรรยายใต้ภาพถ่ายสวยๆ. ผมว่าเวิร์กดีนะ. อ่านตามไปผ่อนคลายไป.
เผื่อเป็นแนวทางหลายๆคนลอกการบ้านเที่ยวมั่ง

**32**

Nuekmaiork

• People Like This 870
อ่านกระทู้แบบนี้ แล้วฟิน.    จขกท. น่าจะลองตั้งกระทู้แบบรวมเที่ยวสถานที่ต่างๆ. มีคำบรรยายใต้ภาพถ่ายสวยๆ. ผมว่าเวิร์กดีนะ. อ่านตามไปผ่อนคลายไป.
เผื่อเป็นแนวทางหลายๆคนลอกการบ้านเที่ยวมั่ง

**32**

เห็นด้วย กับท่าน pop ครับ อ่านกระทู้การบ้าน พี่ slow แล้วผ่อนคลายสบายใจ
ทำให้อยากออกไปหาอากาศบริสุทธิ์

กลับมาอ่านการบ้าน ลุงนึก ... มันเครียดๆในกระเป๋ากุงเกง ยังงัยไม่รุ (มีแววเสียตัง)

**11** **11**

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
 **25** ไม่อยากเข้ามาอ่านให้ห้องนี้เลย ต่อมอิจฉามันกำเริบ จริงๆ  **21**

ขอบคุณที่นำเรื่องราวดีๆ มาแบ่งปันนะคะ  **26**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

slow

**25** ไม่อยากเข้ามาอ่านให้ห้องนี้เลย ต่อมอิจฉามันกำเริบ จริงๆ  **21**

ขอบคุณที่นำเรื่องราวดีๆ มาแบ่งปันนะคะ  **26**

เข้ามาอ่าน มาเม้น สนุกๆกันนะครับคุณ ple ...ห้องส่งการบ้านก็เป็นห้องเล็กๆที่เข้ามาเขียนมาแชร์ด้วยกัน เพลินๆ

ขอบคุณครับ ...

**26**

slow

**32**

ขอบคุณท่าน pop2000 ที่นำเสนอครับ ...

ผมเองก็เขียนการบ้าน แชร์เรื่องราวที่ได้ไปมา ให้อ่านกันสนุกๆ เพลินๆ

แค่มีคนอ่านบ้าง ให้ห้องนี้ไม่เงียบเหงาก็พอ ... สักพักผมก็จะเลิกเขียนพอถึงเวลาที่เหมาะสม

**10**

wat012

• People Like This 576
บันทึกการเดินทาง...เที่ยวเหนือ ผ่านประเพณี วัฒนธรรม ความทรงจำไม่ลืมเลือนPart III

ขอบคุณ พี่ slow

ที่มีการบ้านดี ๆน่ารัก ๆมาให้อ่านเสมอ
น้อง ๆคงจะมีกำลังใจที่จะหาพี่ ๆจ้างเที่ยวต่อไป

wat012
ในช่วงเวลา "ที่เงินหายากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

slow

บันทึกการเดินทาง...เที่ยวเหนือ ผ่านประเพณี วัฒนธรรม ความทรงจำไม่ลืมเลือนPart III

ขอบคุณ พี่ slow

ที่มีการบ้านดี ๆน่ารัก ๆมาให้อ่านเสมอ
น้อง ๆคงจะมีกำลังใจที่จะหาพี่ ๆจ้างเที่ยวต่อไป

wat012

ขอบคุณพี่ wat012 เช่นกันครับ. ผมทำได้เพียงแค่เขียนการบ้านให้อ่านเล่นๆ เป็นสีสัน

หากแต่ถ้าเป็นบทความข้อคิดดีๆ รออ่านจากพี่ wat012 ตลอด...

**26**

vee.

• Full Member
  • People Like This 17
ไปท่องเที่ยว ภาคเหนือ ยามหน้าหนาว กับสาวรู้ใจ

ที่สุด ของความสวีทหวาน และโรแมนติกเลยครับ ...   **39**