ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการเดินทาง...เที่ยวเหนือ ผ่านประเพณี วัฒนธรรม ความทรงจำไม่ลืมเลือนPart III  (อ่าน 7922 ครั้ง)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111

ท่าน slow ครับ ผมไม่เคยเม้นใครในเรื่องอาหารมาก่อนเลย

แต่นี่มันคือ .....ก๋วยเตี๋ยว. ทนไม่ไหวแล้วครับ

อ ย า ก ก ก กิ น น น น

**19** **19**

ครับลุงนึก ... สุโขทัยเป็นเมืองแห่ง ก๋วยเตี๋ยว แสนอร่อย

ทานกันจนเต็มคราบ ...,

**30**

slow

คลิ๊กเข้ามาปุ๊บ เห็นชามก๋วยเตี๋ยวก่อนเลยคุณ slow หิวเลยอ่า...จะ 4 ทุ่มแล้วววว ม่ายยยยยย **19** **30**

ต้องชมรูปโบราณสถานกับตั้งใจอ่านเพื่อเบี่ยงเบนความสนใจและกลบเสียงท้องร้อง 555

อย่าว่าแต่คนที่เข้ามาอ่าน มาดูเลย..

เขียนการบ้านไป เห็นรูปไป นึกไป ... หิวครับผม

**19**

slow

....สวยงามมาก
ภาพความประทับใจ ยังตราตรึง...

อ่านแล้วเต็มอิ่ม ไม่รู้จะคอมเม้นท์ว่าอย่างไรแล้ว
ถนนสายนี้ ...มีเราสองคน

ชีวิตคนเรา ไม่ได้จบลงที่การจากลา หากว่า...ส่วนที่ขาดหายไปในชีวิต จะใช่สิ่งที่ตรงกับเราหรือไม่
ฉันก็เฝ้ารอมาตลอด ที่จะหาคนมาเติมเต็มในส่วนที่ขาด ดั่งเช่นพระจันทร์ครึ่งเสี่ยวที่รอวันเต็มดวง
และในคืนนี้ ฉนก็เฝ้ามองจันทร์ และอยากรับรู้ว่าเขาคนนั้นจะมองพระจันทร์ดวงนี้เหมือนฉันหรือเปล่า

<a href="https://www.youtube.com/v/K3J1UymsPSk" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/K3J1UymsPSk</a>

ขอบคุณสำหรับการบ้านฉบับสุดท้าย อย่างเต็มอิ่ม เต็มดวงค่ะ
บรรยากาศและภาพ สวยงามมากค่ะ

+แล้ว+อีก แก่ท่านเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ

ได้ไปเที่ยว เจออาหารอร่อย สถานที่สวยๆ ...ความทรงจำดีๆ

ขอบคุณน้อง  IS_BarBeQ สำหรับข้อความดีๆที่ฝากให้ครับ

ถึงแม้จะรู้ว่าปลายทางเป็นเช่นไร ใจก็ยังดึงดันจนวินาทีสุดท้าย

<a href="http://www.youtube.com/v/K3MRsPVRoA4" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/K3MRsPVRoA4</a>

**12**

slow

น่ารักที่สุด บรรยากาศดี บรรยายได้น่าฟัง
อาหารน่าทาน ที่พักน่านอน รูปถ่ายสวยๆ
พี่ Slow เป็นทริปที่น่ารักมากเลยค่า 41 41

พอดีเป็นทริปยาว เรื่องราวเกิดขึ้นมากมาย ... ยากแก่การเขียนจริงๆ

ขอบคุณน้องอ้อมที่เข้ามาอ่าน มาเม้น  **26**

การบ้านน้องอ้อมน่ารักกว่า หวานกว่านะครับ

kaptan

• People Like This 1734
       รูปสวยมากคงถ่ายจากใจ อาหารน่าทานคงเลือกจากใจ
ที่พักน่านอนคงสุขสมใจ....อ่านการบ้านท่าน SLOW แล้วอยากไปเที่ยวบ้างแล้ว
เห็นท่านเน้นทำบุญตักบาตรด้วยกันบ่อยๆ อธิษฐานไว้อย่างไร ก็ขอให้สมดังใจนะครับ
ในกรณีของท่าน.....ผมเชื่อในปาฏิหาริย์ครับ

รออ่านทริปหน้านะครับและ ชวนไว้เลย ไปดาษดากันมั้ย ....โรแมนติกไม่ไกลกรุงเทพฯ
ไปดูกล้วยไม้แสนสวย อุโมงไฟ และน้ำพุดนตรี...ถ้าไปจะจองที่พักเผื่อนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ลุงแก่ แห่ระเบิด

• Full Member
  • People Like This 71
อิ่มท้อง  อิ่มบุญ  อิ่มใจ

**26** **26** **26**

ดูการบ้านแล้วหิวเลย

slow

รูปสวยมากคงถ่ายจากใจ อาหารน่าทานคงเลือกจากใจ
ที่พักน่านอนคงสุขสมใจ....อ่านการบ้านท่าน SLOW แล้วอยากไปเที่ยวบ้างแล้ว
เห็นท่านเน้นทำบุญตักบาตรด้วยกันบ่อยๆ อธิษฐานไว้อย่างไร ก็ขอให้สมดังใจนะครับ
ในกรณีของท่าน.....ผมเชื่อในปาฏิหาริย์ครับ

รออ่านทริปหน้านะครับและ ชวนไว้เลย ไปดาษดากันมั้ย ....โรแมนติกไม่ไกลกรุงเทพฯ
ไปดูกล้วยไม้แสนสวย อุโมงไฟ และน้ำพุดนตรี...ถ้าไปจะจองที่พักเผื่อนะครับ

ครับพี่ ปาฏิหาริย์จะเกิดเมื่อไรก็รอครับ...

เพราะแค่ที่ผ่านมาเรื่องราวมากมายก็ล้วนเป็นปาฏิหาริย์ที่เกิดขึ้น

ขอบคุณพี่ที่คอยช่วยเหลืออยู่เสมอครับ

**26**

slow

อิ่มท้อง  อิ่มบุญ  อิ่มใจ

**26** **26** **26**

ดูการบ้านแล้วหิวเลย

ทั้งสามอิ่มเลยครับ ไปคราวนี้ ... ครบเครื่อง ครบรสชาติ

ขอบคุณที่เข้าอ่าน และเม้นนะครับ

**32**

sissyfabulous

• Full Member
  • People Like This 200
  • HOPE
อยากแว๊นไปสุโขทัยมั่งจัง มีแต่อะไรน่ากิน  **34**
ปูเสื่อรอการบ้านฉบับหน้าเลยนะฮ้า มีแต่ทริปน่าอิจฉาา :$
You're a bad idea, but I like bad ideas.

slow

อยากแว๊นไปสุโขทัยมั่งจัง มีแต่อะไรน่ากิน  **34**
ปูเสื่อรอการบ้านฉบับหน้าเลยนะฮ้า มีแต่ทริปน่าอิจฉาา :$

สุโขทัยเป็นเมืองที่น่าไปจริงๆครับ ทั้งด้านวัฒนธรรม สถานที่สวยงาม อาหารน่าทาน

หากน้อง sissyfabulous มีวันว่างบ้างก็ไม่ควรพลาดนะครับ มีเที่ยวบินจาก PG บินตรงเลยครับ

อีกเมืองที่เป็น เมืองต้องห้ามพลาดด้านอาหารอร่อย ... จันทบุรี (เพิ่งแอบเจ้านายเที่ยวมา)

**11**