ผู้เขียน หัวข้อ: Tales from the idea Starting.. Once upon a long time ago.  (อ่าน 1596 ครั้ง)

ผ้าแพร

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
Tales from the idea Starting.. Once upon a long time ago.
« เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 08:03:41 PM »
เคยไหมรู้สึกว่าตัวเองมีพร้อมทุกอย่างแต่มันเหมือนขาดอะไร..
เคยไหม..หลายๆครั้งอยากจะทำอะไรบางอย่าง แต่ก้อนึกไม่ออก
เคยไหม..เผลอลืมสิ่งจำเป็นไว้..พอนึกได้..มันก้อหายไปสะแล้ว..
เคยไหม..นอนตีลังกาไปรอบเตียงนอน..มือก่ายหน้าผาก..มองเห็นแต่เพดาน..
พื้นที่เดิมๆ บรรยากาศเดิมๆ..เหตุการณ์ซ้ำๆ..แล้วถอนหายใจเบาๆ
รู้สึกไหม..บางทีชีวิตก้อรีบเกินไป..จนลืมบางอย่างที่สำคัญ
เกลียดการตื่นเช้า..แต่ก้อต้องตื่นทุกวัน..
เกลียดหน้าบางคนแต่ก็อต้องเจอทุกวัน..
เกลียดคำว่าเดี๋ยวก่อน...ปล่อยเวลาผ่านวันเเล้ววันเล่า..สุดท้าย ได้แค่นั่งเสียดาย
อยู่กับหนังสือเล่มเดิม ซีรี่ย์เรื่องเก่า..ภาพถ่ายคุ้นตา..
รู้สึกแปลกไหม..เวลาเดินคนเดียว..แล้วทะเลาะกับตัวเองในใจ..เบาๆ
เกลียดบางคำพูดทุกครั้งที่กลับบ้าน..โตแล้วนะ..อย่าใช้ชีวิตลอยๆ
เกลียดการโดนห้าม..ห้ามโน่นห้ามนี...(แหกกฏตลอด)
เกลียดการรอคอย...แต่บางครั้งมันจำเป็น...หรือบางครั้งเรารีบเกินไป..
คิดถึงสายตาใครบางคน..ในวันที่ท้อสุดชีวิต...(สายตาสองคู่ที่มองเราในวันที่เรายังจำความไม่ได้)
คิดถึงความฝัน..ในวันที่หมดแรงจะเดินต่อ..
คิดถึงทุกการกระทำ..ที่เผลอทำให้บางคนเสียใจ...(ดื้อ..ขัดใจ..ไม่เชื่อฟัง แต่ไม่เคยมีวันไหนไม่รักนะค่ะ)
คิดถึงมิตรภาพของคำว่าเพื่อน...(นานแล้วที่พวกเราไม่เจอหน้ากัน)
คิดถึงบางเหตุการณ์ที่ทำให้ ยิ้ม หัวเราะ และร้องไห้เสมอ..
คิดถึงบางเรื่องราวที่มาสร้างความทรงจำ..(ดีก้อจำ..ร้ายๆก้อปล่อยไป)
คิดถึงบางคนที่ผ่านเข้ามาได้แค่รู้จัก..ในเวลาสั้นๆ...(ครั้งหนึ่ง)
ห้องสี่เหลี่ยมคุ้นๆ..พาความคิดลอยไปหลากหลายเรื่องราวในวันที่ผ่านมา..(7300 วัน..ของการเดินทาง มันผ่านไป 20 ปีแล้วนะ ขอบคุณชีวิต ขอบคุณเวลา)
บอกตัวเองเบาๆ ผ่านไปอีกหนึ่งปี..ทุกอย่างก้อยังเหมือนเดิม..
เพียงแค่สิ่งที่มันเปลี่ยนไป..คือ..
อาจมีใครบางคนหายไป..อาจมีใครบางคนผ่านเข้ามา..และอาจเป็นหนึ่งปี...ที่
เราได้บทเรียนจากหลายเรื่องราว..ความทรงจำดีๆกับเพื่อน..
ความทรงจำกับพี่ๆที่รู้จัก..ความทรงจำกับคนแปลกหน้า..ความทรงจำดีๆกับหลากหลายเหตุการณ์
มีทั้งดีมากๆ ดีที่สุด แล้วเกือบเลวร้ายที่สุด..แต่เรากลับผ่านมันมาได้ราวกับมันไม่เคยเกิดขึ้น..
ขอบคุณบางคน..ที่ผ่านเข้ามา..และเกือบทำให้..รัก...
ขอบคุณบางคน..สำหรับคำว่ามิตรภาพ...
คืนนี้ อาจเหงา..กว่าทุกคืน..บอกตัวเองเบาๆ พรุ่งนี้ก้อเช้าแล้ว..
ยงมีสิ่งดีๆให้เราเดินเข้าไปสัมผัสเสมอ..
ไม่ได้รูสึกแย่..แค่มันเป็นอีกวัน..ที่ความรู้สึก..มันเริ่มไม่เหมือนเดิม...และมันจะไม่มีทางเกิดขึ้นอีกครั้งแน่ๆ..
พอแล้วกับการตอบคำถามของตัวเอง... **02** **04** **39**
ปล..ฉันเป็นผู้หญิงที่เจ๋งทุกสถานการณ์... **19** **19**

**เคยไหม เธอเคยไหม เคยเป็นรึเปล่า
ที่มันจู่ๆ ก็เหงา เพราะคิดถึงใครซักคน
เธอเคยไหม เธอเคยไหม เคยเป็นรึเปล่า
ชอบไปแอบๆ รักเขา รักเพียงคนเดียวทั้งปี**
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

คุณชายรองเท้าแตะ

• Full Member
  • People Like This 223
Re: Tales from the idea Starting.. Once upon a long time ago.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 10:26:26 PM »
ผ่านมา 7300 วัน แต่ยังมีอีกหลายหมื่นวันให้ก้าวต่อไป
ค่อยๆก้าวต่อไป เจ๋งให้ได้ทุกสถานการณ์นะครับ แพรว่า
เรียน‬วิชาการ มันอาจจะเหนื่อย
เเต่ถ้าเรียนรู้กันเรื่อยๆ...มันอาจจะ>รัก

ผ้าแพร

• Sr. Member
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
Re: Tales from the idea Starting.. Once upon a long time ago.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 10:51:26 PM »
ผ่านมา 7300 วัน แต่ยังมีอีกหลายหมื่นวันให้ก้าวต่อไป
ค่อยๆก้าวต่อไป เจ๋งให้ได้ทุกสถานการณ์นะครับ แพรว่า
รับทราบค่ะคุณชาย..ว่าแต่เดินไปด้วยกันไหม..อิอิ..เจ๋งทุกสถานการณ์อยู่แว้วววว
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

นายหมาวัด

• Hero Member
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 03:18:50 PM »
รับทราบค่ะคุณชาย..ว่าแต่เดินไปด้วยกันไหม..อิอิ..เจ๋งทุกสถานการณ์อยู่แว้วววว

คุณชายไม่ว่างเดิน เด๊วพี่ชายคนนี้ไปเดินแทน
อยากเจอะเจอเจ๋งทุกสถานะการณ์  **34** **30**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้