ผู้เขียน หัวข้อ: บุฟเฟ่ต์มื้อที่หนึ่งและสอง ของสองคน  (อ่าน 9666 ครั้ง)

คุณชายรองเท้าแตะ

• Full Member
  • People Like This 223
บุฟเฟ่ต์มื้อที่หนึ่งและสอง ของสองคน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 09:37:40 PM »

ตลกเล็กๆในวันแรกที่เจอกัน ฟ้าเอ่ยอยากกินบุฟเฟ่ต์แต่ชวนผมกิน ZEN
ทำให้ผมเลือกจะเอาบุฟเฟ่ต์มาเป็นข้ออ้างบังหน้าในการอยากเจอเธออีก และสุดท้ายบุฟเฟ่ต์ก็ถูกเอามาในเกมเล็กๆระหว่างผมกับ "ฟ้า"

มาที่เรื่องชื่อครับ "ฟ้า" ไม่ใช่ชื่อของหมวยคนนี้ และหมวยก็ไม่ใช่ชื่อของเธอครับ ผมแค่ชอบเรียกน้องว่าหมวย แต่น้องชอบแทนตัวเองว่า "ฟ้า" มากกว่า
ซึ่งเมื่อถามที่มา เธอเลือกจะไม่ตอบครับ เดาว่ามาจากละคร แต่ก็ไม่รู้เรื่องไหน

ส่วนเกมบุฟเฟ่ต์ หากใครแพ้ต้องเป็นเจ้ามือ
สำหรับผม ใครจะเป็นเจ้ามือคงไม่สำคัญเท่าผมได้เจอฟ้า
และเมื่อเริ่มเล่นในวันแรกๆ ผมก็....แพ้ครับ

ถึงฟ้าจะได้สิทธิกินบุฟเฟ่ต์ฟรี แต่ฟ้าก็ไม่ชวนผมซักที เธอคงจะยุ่ง .. หวังว่าจะเป็นเช่นนั้นครับ

บุฟเฟ่ต์แรก ผมต้องรอนาน นานจน .......
ช่วงเวลาทดสอบหัวจิตหัวใจมาถึง
ทำไมเหรอครับ? ...... เรากำลังคุยกันน้อยลงเรื่อยๆ
จากที่คุยกันตลอดเวลา แต่ ณ ตอนนี้ ...
การ บอกว่าฝันดี ในคืนหนึ่ง เป็นประโยคที่ต่อจากการบอกฝันดี .... ของเมื่อวาน

นั่นหมายความว่า วันที่เราไม่ได้ทักกันเลย มาถึง
หลายๆอย่างก็บอกว่า ผมควรทำใจ!!!
รู้สึกเสียดายครับ ถ้าวันดีๆจะผ่านมาแล้วจากไปเร็วแบบนี้

ผมเริ่มเรียนรู้จะที่อยู่เงียบๆ
ทำตัวให้ชินกับการทักทายกันที่น้อยแบบนี้
จนน้องทัก "คุณเป็นอะไร"

ผมไม่รู้หรอกครับ เจตนาของคำถามคืออะไร
อยากทำปากตรงกับใจ แต่ทำไม่ได้ ตอบไปว่า "ไม่เป็นไร" อยู่ดี
"ฟ้าว่ามันไม่เหมือนเดิม" น้องถาม
"ไม่เหมือนยังไง" ใครจะกล้าพูดครับว่ากำลังจะอกหัก
"ไม่รู้ แต่มันไม่เหมือน" "เป็นอะไรต้องบอกกันนะ"

ผมยังรู้สึกถึงความสนใจอยู่บ้าง
ค่อยๆอธิบาย บางอย่างออกไป
และการคุยกันวันนั้น ส่งผลให้น้องแพ้บ้าง

เราต่างติดบุฟเฟ่ต์กันคนละมื้อแล้วครับ
แต่ก็ยังไม่สมใจผม ที่เราจะเจอกัน!!

แต่เรื่องดีเริ่มมา เราเริ่มเข้าใจกันมากขึ้น จน..
"อาทิตย์นี้ ฟ้าว่าง รู้ยัง"
การเจอกันครั้งที่สาม มาหลังครั้งที่สองนานพอสมควร แต่ก็ยังดีที่แสงสว่างเริ่มมา
"มารับฟ้านะ" น้องเอ่ยเมื่อวันอาทิตย์มาถึง

"ไปกินอะไรกันดี"
"ฟ้าว่างแค่ไหน อยากถึงบ้านกี่โมง"
"ทุ่มนึง" ดูนาฬิกาแล้ว เราพอมีเวลาหล่ะสำหรับ บุฟเฟ่ต์มื้อใหญ่ๆ

ชุดเอี๊ยมสียีนส์ทำให้หมวยดูน่ารักดีเหมือนกัน
ผมได้แต่นึกในใจ
ข่าวดีกว่าการเจอกัน คือ นัดครั้งต่อไปผมเห็นรางๆหล่ะ
อาทิตย์ถัดไป ฟ้าจะไปเที่ยว ผมติดธุระ แต่ยังได้สิทธิไปรับ และเที่ยวต่อ

การบริหารเวลาเป็นไปอย่างดี ผมส่งฟ้าตรงเวลา
ก่อนจะตรงกลับบ้าน

คืนนี้ ผมเลือกจะเล่นเกมแพ้อีก เพื่อให้เรายังคงติดบุฟเฟ่ต์กันต่อไป

"ติดฟ้าแน่ๆ" ฟ้าบอกหลังจากที่รู้ว่าผมเริ่มไม่สบาย
"ไม่เกี่ยว" ยังไงคงต้องปฏิเสธอยู่แล้ว

และแล้ว .... ผมก็เข้าสู่โหมดป่วย อย่างจริงจัง
แต่การป่วย ก็ส่งผลให้เราได้รับรู้ ถึงความใส่ใจ เป็นห่วงของอีกคนที่ส่งมาอย่างเป็นจริงเป็นจัง และต่อเนื่อง

เวลาหนึ่งอาทิตย์กำลังจะผ่านไป นัดครั้งต่อไปกำลังจะมา
อาการป่วยกำลังจะหาย
"จะซื้อของขวัญอะไรจับฉลากดี"
ผมเพิ่งรู้ว่าฟ้าต้องหาของไปจับฉลาก
"ให้ไปด้วยมั๊ย?"
"ว่างหรือเปล่าหล่ะ"
"ว่าง" มีเหรอครับที่จะตอบว่าไม่ว่าง จริงไหม

ระหว่างที่กำลังคุยเพลินๆ ปนง่วงๆ
ผมได้ยินว่าฟ้าพูดถึงบุฟเฟ่ต์ด้วย
ดีจังครับ ที่จะได้กินของอร่อยอีกแล้ว<<คิดในใจพอครับ

ด้วยความที่เช้าวันถัดมา เราเจอกันเช้า
ผมจึงเริ่มทริปด้วย เข้าวัด
กะจะต่อด้วยซื้อของจับฉลาก และจบที่บุฟเฟต์ครับ

ตลอดเวลาของการทำบุญ จนไปซื้อของผมเลือกจะไม่เอ่ยของกินเลย เพราะกะว่ามื้อนี้ของฟ้าแล้ว ให้ฟ้าเลือกดีกว่า

ทำบุญเสร็จเราก็เข้าห้างมาซื้อของ
ฟ้าพาเลี้ยวมาซื้อของจับฉลากเป็นเครื่องสำอางค์ครับ
จนเธอเดินออกมาพร้อมถุงใส่ของ
(เดี๋ยวมาต่อครับ ตอนนี้เวลาที่ผมต้องคุยกับฟ้าแล้ว)
เรียน‬วิชาการ มันอาจจะเหนื่อย
เเต่ถ้าเรียนรู้กันเรื่อยๆ...มันอาจจะ>รัก

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
Re: บุฟเฟ่ต์มื้อที่หนึ่งและสอง ของสองคน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 09:49:54 PM »
งั้น เดี๋ยวตอนเช้าสาย มาอ่านต่อนะคะ คุณชายสุดฮ็อต
สาวๆที่ได้มาอ่านการบ้านฉบับนี้ ต้องเตรียมใจอกหักกันระนาว เพราะคุณชายฯ ท่าทางจะจริงจังกับพี่ฟ้านะเนี้ย
รู้สึกนะ ว่าการบ้านฉบับนี้ มันมีอะไรมากกว่านั้น.........................กระมัง

ฟ้าจากละครหรือคะ คิดถึงเรื่อง ชมพู่ เรยา ขึ้นมาเลยค่ะ  **34**

พอดี ช่วงนี้ ต้องเป็นเด็กดี นอนเร็วตื่นเช้าค่ะ  **02**

**26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Re: บุฟเฟ่ต์มื้อที่หนึ่งและสอง ของสองคน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 10:10:04 PM »
พี่บบค นี่ช่างเดาเก่ง อย่างกะ ผู้กำกับเลยนะครับ

ผมขอถือของที่ฟ้าซื้อมา .......

จากที่ดูที่ถุง และพยายามใช้ cpu ในสมองประมวลกับชื่อร้านบนถุง!
กับที่ผมหลงระเริงว่าฟ้าจะพาผมมาบุฟเฟ่ต์

นั่นไง มันไม่ใช่ที่ผมคิด แน่แท้แล้ว
นี่มันชื่อร้านเครื่องสำอางค์!!!!!! อร๊างค์คคค

555 ครับ และบุฟเฟ่ต์ที่สอง ที่เป็นของกิน ก็ไม่ใช่วันนี้ครับ เราได้แค่แวะชิมอะไรง่ายๆใหม่กันเท่านั้น
ก่อนแยกย้าย

"พรุ่งนี้เจอกันบ่ายสามครับ"
ผมบอกกับฟ้าหลังส่งหมวยของผมที่บ้าน

คืนนี้ผมคงฝันดี ที่พรุ่งนี้จะเจอยิ้มหวานๆของฟ้าอีก
แต่ที่ทำให้ฝันดีที่สุด
"เดือนหน้าหลังสอบเราไปทะเลกันนะ"
เหตุแห่งความฝันดี คงไม่ใช่เพราะผมคิดว่าที่นั่นจะมีอะไร แต่มันคงดีถ้าเราเปลี่ยนจากการจับมือกันบนรถ ไปเดินจูงมือบนหาดทรายริมทะเล
คิดเหมือนผมไหมครับ??

วันถัดมาหลังจากเสร็จธุระ ผมพยายามจะไปให้ตรงเวลาเช่นทุกวัน
แต่.... ยังไม่บ่ายสองเลยครับ น้องโทรมา
"อยู่ในแล้วคะ จะเลิกแล้ว"

14.20 "มาถึงแล้วครับ"
"เปียกไปหมดเลย วันนี้" น้องเอ่ยถึงความสนุกวันนี้ทันทีที่ขึ้นรถ

"แต่เหมือนจะเป็นไข้ อยากนอน" น้องบอก
ผมจัดแจงพาเธอไปหาที่นอนซิครับ

...........
เเต่ถ้าเรียนรู้กันเรื่อยๆ...มันอาจจะ>รัก

+= Little Pig =+

• Sr. Member
  • *
  • People Like This 65
  • ยังอยู่ตรงนี้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 10:49:07 PM »
แหม่...
กำลังอ่านเพลิน
มาสะดุดซะได้
 **19**
...
อยากไปบิวตี้บุฟเฟ่ต์ อะพี่ชาย
สาขาใกล้บ้าน ไม่มีไลน์ที่นู๋อยากได้เลย
ว่าง ๆ โอกาสดี พี่พานู๋ไปด้วยนะ นะ นะ
....
รออ่านต่ออยู่นะฮะ
รีบมาต่อไว ๆ
If not now
Then.., When?
------------------------------
I'm not Perfect
But I'm a Limited Edition !!!

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 10:58:58 PM »
ต่อครับต่อ

ใช่ครับ ผมทำอย่างที่ทุกคนคิด
ผมพาฟ้ากลับไปส่งที่บ้าน เพื่อให้เธอได้นอนพัก

"ติดพี่แหงๆ"
ได้เวลายอกย้อนหมวยบ้างหล่ะ

ระหว่างทาง เธอถามคำถามบางอย่างที่ทำให้ผมอึ้งเงียบไปหลายนาที
จนทำให้เรามีโอกาสคุยกันในเรื่องบางเรื่องอย่างจริงๆจังๆและมันดีมากที่ทำให้รู้ใจเธอมากขึ้น

การได้รู้ว่าเธอใส่ใจอะไรหลายๆอย่าง มันคือดี
และการได้รู้ในวันที่เราจับมือกันครบเดือน มันคือดีมากๆ
ขอแค่มันเป็นแบบนี้ต่อไปเรื่อยๆ
"ไม่ได้หวังอะไรมากกว่านี้ แค่มันจะไม่น้อยลงไปก็พอ"

"จับมือฉัน จับกันไว้
ให้เชื่อใจว่าฉันจะเคียงข้างเธอ
สุขหรือทุกข์ ที่เราเจอ
เธอและฉันมีกันและกันเรื่อยไป
เราสองคน บน..................."
เย็นค่ำ ผมก็ฮัมเพลงนี้

รอบุฟเฟ่ต์ที่สองกันต่อไปครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 11:01:26 PM »
กระทู้นี้ บางส่วนผมเขียนเติมแต่ง
มิได้เจตนาอวยตัวเองหรือเขียนเชียร์น้อง
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคนที่แวะอ่าน
และขอบคุณทุกคนที่จะคอมเม้นท์ครับ

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 03:25:31 AM »
 ขอบคุณท่านคุณชายที่เข้ามาร์การบ้านดีๆกัน

โรแมนติค แอนด์ ฟิน มากมาย
 **02**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 06:55:38 AM »
อ่านการบ้านคุณชายทีไร ก็ทราบได้เลยว่าน้องที่ได้เจอคุณชายได้อยากเจอคุณชายบ่อยๆ

เพราะเป็นคนเก็บรายละเอียดความรู้สึกได้เก่ง จากตัวอักษรที่เขียนลงมา

อ่านไปแล้วก็รู้สึกชอบอะไรคล้ายๆกัน... ชุดเอี๊ยม / ทะเล / ชายหาด / เดินจูงมือ ...

ชอบการบ้านนะครับ ตามอ่านนะครับ

**26**

...รองเท้าน้องสวยดีครับ...

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 08:03:36 AM »
แหม่...
 **19**
...
สาขาใกล้บ้าน ไม่มีไลน์ที่นู๋อยากได้เลย
ว่าง ๆ โอกาสดี พี่พานู๋ไปด้วยนะ นะ นะ
....

ต่อให้แล้วนะครับ
ขอบคุณมากครับ ที่น้องสาวคนนี้ตามการบ้านแบบไม่เคยขาด ไว้คราวหน้าจะมอบเหรียญเชิดชู พร้อมทำป้ายไฟให้ด้วย

จะรอน้องสาวว่างนะครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 08:07:51 AM »
อ่านการบ้านคุณชายทีไร ก็ทราบได้เลยว่าน้องที่ได้เจอคุณชายได้อยากเจอคุณชายบ่อยๆ

เพราะเป็นคนเก็บรายละเอียดความรู้สึกได้เก่ง จากตัวอักษรที่เขียนลงมา

อ่านไปแล้วก็รู้สึกชอบอะไรคล้ายๆกัน... ชุดเอี๊ยม / ทะเล / ชายหาด / เดินจูงมือ ...

ชอบการบ้านนะครับ ตามอ่านนะครับ

**26**

นอกจากที่กล่าวมา ท่าน slow ยังคล้ายผมอีกอย่างครับ
ทุกครั้งที่ผมหยิบรูปนี้มาดู สายตาผมมักโฟกัสที่รองเท้าน้องเหมือนกัน

ขอบคุณท่าน slow ด้วยครับ ที่ไม่พลาดแวะมาทักทุกครั้งไป แถมกดขอบคุณแบบไม่เคยตกหล่น ขอบคุณจริงๆครับ

ว่าแต่ ที่บอกว่าชอบคล้ายกัน นี่เป็นนัยะให้ผมต้องระวังตัว
กลัวท่านมาชอบสาวคนนี้หรือเปล่าครับ 555

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 08:11:50 AM »
ขอบคุณท่านคุณชายที่เข้ามาร์การบ้านดีๆกัน

โรแมนติค แอนด์ ฟิน มากมาย
 **02**

ขอบคุณครับคุณถั่วอบ
มีเรื่องดีก็มาแชร์กัน มีเรื่องสนุกๆก็มาบอกกัน
มีความรักดีๆ ก็นำมาให้อ่านบ้างนะครับ คุณถั่วฯ
 **04**

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 12:22:32 PM »
แหม่...
 **19**
...
....

ขอบคุณมากครับ ที่น้องสาวคนนี้ตามการบ้านแบบไม่เคยขาด ไว้คราวหน้าจะมอบเหรียญเชิดชู พร้อมทำป้ายไฟให้ด้วย

พี่ชายใจดีเสมอ
 เปลี่ยนจากเหรียญเชิดชู
 เป็น swensen's สักมื้อก็พอเนอะ
ป้ายไฟ ถ้าจะให้ดี
ช่วยเขียนว่า ผญ.คนนี้ไม่ชอบคนใจร้าย ด้วยนะคะ
ออกทะเลไปไกล

วกกลับมาที่การบ้าน
ยังเขียนได้น่าอ่านเช่นเคย
อ่านแล้วอมยิ้มตามเช่นเคย
แล้วก็รองเท้าน้องฟ้า สวยยยยย
....
อย่างที่พี่ slow ว่า
พี่ชายเป็นคนชอบเก็บรายละเอียด
สาว ๆ ที่ได้เดทด้วย ก็ย่อมประทับใจเป็นเรื่องธรรมด
...
แล้วจะรีบหาเวลาว่างให้นะคะ

If not now
------------------------------

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 12:28:18 PM »
แหม่...
 **19**
...
....

พี่ชายใจดีเสมอ
 เปลี่ยนจากเหรียญเชิดชู
 เป็น swensen's สักมื้อก็พอเนอะ
ป้ายไฟ ถ้าจะให้ดี
ช่วยเขียนว่า ผญ.คนนี้ไม่ชอบคนใจร้าย ด้วยนะคะ
ออกทะเลไปไกล

วกกลับมาที่การบ้าน
ยังเขียนได้น่าอ่านเช่นเคย
อ่านแล้วอมยิ้มตามเช่นเคย
แล้วก็รองเท้าน้องฟ้า สวยยยยย
....
อย่างที่พี่ slow ว่า
พี่ชายเป็นคนชอบเก็บรายละเอียด
สาว ๆ ที่ได้เดทด้วย ก็ย่อมประทับใจเป็นเรื่องธรรมด
...
แล้วจะรีบหาเวลาว่างให้นะคะ

ใครใจร้าย ไหนบอกพี่มาซิ
เดี๋ยวจะจัดการให้เลย ฮึ่มๆ
ถ้าจะกิน ไอติม โปรดรีบเลยนะ
กำลังอยู่ในโหมดอยาก

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 01:24:31 PM »
โว๊ะ นึกว่าคอมเม้นท์ไปแล้ว กลับเข้ามาดู ยังนี่หว่า สงสัยกดแสดงตัวอย่างเฉยๆ **12**

จะบอกว่า เลิกหึงละล่ะ ไม่อยากหึงน้องและ สาวเยอะ ไม่รู้จะจริงใจจริงจังกะคนไหน
เดี๋ยวชมคนนี้ เผื่อวันหน้ามาส่งการบ้านหวานๆให้สาวอีกคนอีก โว๊ะ เหนื่อยจะชมและ

งั้นชมว่า เขียนการบ้านได้ฟิวลิ่งของหนุ่มกำลังมีฟาร์มฮักละกันนะ
ชมอีกหน่อยว่า พี่ชอบอ่ะ ขาขาวๆ มือนุ่มๆ เรียวๆเล็กๆ อร๊ายยยยย เห็นละหมั่นเคี้ยว **34**

ปอลิง ไม่เห็นจับมือพี่แบบนี้บ้าง ใช่ซี่ เรามันไม่น่าฝันถึงนี่  **21** **07** **09**

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 01:43:21 PM »
ฟ้านี่หมวยคนที่เท่าไร

จีบติดแล้วก็หาคนต่อไปใช่ป่าว เพื่ออะไร แสดงว่าฉันเก่ง อืม

การบ้านน่าลอก แต่ทำไม่เป็นง่ะ

tbee01

• Jr. Member
  • *
  • People Like This 23
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 01:44:17 PM »
หูยยย  อ่านละนึกภาพตาม  **02**

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 01:47:05 PM »
ใครใจร้าย ไหนบอกพี่มาซิ
เดี๋ยวจะจัดการให้เลย ฮึ่มๆ
ถ้าจะกิน ไอติม โปรดรีบเลยนะ
กำลังอยู่ในโหมดอยาก

ปักป้ายไว้เฉย ๆ ค่ะ พี่ชาย
จะได้ไม่มีใครกล้่ามาใจร้ายด้วย

**30**  **30**   **30**

เรื่องของเรื่องอะ อยากกินเป็นชาติแล้ว
อยู่นี่ไม่มีใครพาไปกิน
จะรีบเคลียร์คิวให้ว่องเลย
(หวังผลให้พาไปบิวตี้บุฟเฟต์ด้วย)

**11**  **11**  **11**
If not now

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 01:47:40 PM »

**26**

นอกจากที่กล่าวมา ท่าน slow ยังคล้ายผมอีกอย่างครับ
ทุกครั้งที่ผมหยิบรูปนี้มาดู สายตาผมมักโฟกัสที่รองเท้าน้องเหมือนกัน

ขอบคุณท่าน slow ด้วยครับ ที่ไม่พลาดแวะมาทักทุกครั้งไป แถมกดขอบคุณแบบไม่เคยตกหล่น ขอบคุณจริงๆครับ

ว่าแต่ ที่บอกว่าชอบคล้ายกัน นี่เป็นนัยะให้ผมต้องระวังตัว
กลัวท่านมาชอบสาวคนนี้หรือเปล่าครับ 555

5555 คนนี้ไม่ใช่ครับ แต่สาวอื่นๆไม่ทราบได้ เพราะของคุณชายกว้างไกล

เป็นไปได้ที่สัญญาณอาจแทรกกันได้...

ถ้ารุ้ว่าคนไหนคุณชายชอบ จะรีบหนีก่อนเลย

**10**

เจ้าหญิงนิรนาม

• People Like This 86
  • ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 03:52:24 PM »
ผู้ชายคนนี้ท่าทางจะโรคจิต หรือไม่ก็คงจะเป็นคนมีปม ตตตอนเด็กๆไม่มีใครต้องการ หรือไม่ก็เคยโดนสาวทิ้ง พอเข้ามาในเวบนี้ถึงเที่ยวจีบสาวๆไปทั่ว พอจีบติดแล้วก็ทิ้ง ลอยหน้าลอยตาไปจีบสาวอื่นต่อ ทั้งๆที่อีตากระรอกน้อยหรืออีคุณชายอีแตะนี่มันก็มีเมีย เอ๊ย!  แฟนในชีวิตจริงอยู่แล้ว มาเทียวจีบสาวๆในเวบไปทั่วทำแป๊ะอะไร? เป็นอะไรมากป๊ะ? เห็นการบ้าาานนแต่ละอย่าง นึกว่านั่งเทียนเขียน ใช้สำนวนเหมือนพวกอ่านนิยายมาเยอะ
ระวัังตัวดีๆเหอะ ชอบทำคนอื่นเสียใจ ไปเล่นกับความรู้สึกคนอื่น เวรกรรมมมันมีจริงนะอีกระรอกน้อย จะเปลี่ยนชื่อหนีความผิดทำไมล่ะ ติดค้างอะไรใครไว้รึป่าวถึงเปลี่ยนชื่อหนี เปลี่ยนไปยูสใหนก็เ ้ ย เหมือนเดิม มักมากไม่รู้จักพอ จะจีบใคร ขึ้นสสรรค์กับใครก็ไปสิ ไม่ต้องเขียนเย้ยคนอื่น แสดงถึงความหน้าตัวเมีย ไม่เป็นสุภาพบุรุษ อุแหวะ!  **05**   
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

• ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 04:05:36 PM »
อ๋อ อีกเรื่องนึง ที่อีแตะชอบบอกสาวๆคนอื่นว่าโดนทิ้งน่ะ มโนทั้งเพ เอาสะตอไปกินแก้ขัดเวลาขาดสาวๆก่อนไป๊!
แนะนำให้ไปแต่งนิยายน้ำเน่านะ ท่าทางจะขายดี มโนเก่งเหลือเกิน คงเรียกคะแนนความสงสารได้เยอะ
หวังว่าคงจะไม่หนีเปลีี่ยนยูสใหม่มาหลอกจีบสาวๆล่ะไอ้โรคจิต  **05**

ตังค์น้อยก็อยู่แบบเจียมเนื้อเจียมตัวไปละกัน ไม่ใช่ทำเป็นหน้าใหญ่เลี้ยงข้าวสาวๆ ถุยยยยยยย

ปล. ไม่ต้องถามนะว่าข้าคือใคร เห็นการบ้านหลายๆอันแระะอยากจะอ๊วก เลยต้องออกมาปราม เผื่อสาวๆคนอื่นจะยังไม่รู้

กลับไปหาหนุ่มๆทำออรัลต่อในดงโจรดีกว่า หามาข้ามปียังไม่เจอซักคน เซ็งว่ะ เจอแต่คนโรคจิตแแบบนี้!
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 04:07:13 PM »
เอ๊ะ อัลไลอ่ะ  **40**
หวังว่าคงไม่มีเรื่องอัลไลกันนะ  **25**

ใจเย็นๆนะคะ  **26**

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 05:27:37 PM »
ความเลวของไอ้เฮี่ยนี่มันเลวกว่าที่คิด หลังจากเราด่ามันไป2เม้นท์ มีีน้องคนนึงหลังไมค์มาเล่าความของมันให้ฟัง ขอช็อคแปป แล้วจะกลับมาด่ามันใหม่ ไอ้เห็บหมา!

..........

• People Like This 361
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 07:13:45 PM »
เอิ่มมม  ยังไงคะเจ้าหญิงนิรนาม ยังมีเรื่องใครอีหรอกนึกว่านอกจากเราแล้วจะไม่มีใครต้องเจอเรื่องแย่ๆจากคนนี้อีก

ตอนแรกเราเลือกจะเดินออกไปเงียบๆ แต่เห็นคอมเม้นละ ต่อมเผือกอยากทำงานละหล่ะ

เราก็เสียใจกับคนนี้นะ เสียใจมากกับสิ่งที่เค้าทำ อยากถามมาตลอดเค้าทำได้ยังไง เลือดเย็นเกินไปมั้ย

มาวันนี้ต้องบอกว่าเสียเวลาสินะที่เคยให้ความรักผิดคน ที่เคยเสียใจให้กับคนไร้ค่าแบบนี้ มาคิดทบทวนที่ผ่านมา

ปากที่เคยพร่ำบอกรักเรา มันก็คงบอกคนอื่นในเวลาเดียวกัน เสแสร้ง ได้เนียนมาก ยอมรับเลย

หึหึ   ไม่ได้ห้ามนะคะ สาวๆที่อยากคบคนนี้ คุณเลือกได้ค่ะ แต่ระวังคารมไว้ดีๆ เราเคยเจอมาแล้ว

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 07:26:44 PM »
แค่หลอกให้รักยังจิ๊บๆ แต่ถึงขั้นจะขืนใจสาวๆนี่สิ นรกชิงมาเกิด! ดีนะที่น้องเค้าหนีเอาตัวรอดมาได้
ไอ้คำว่ารักของมััน พูดง่ายจะตาย คุุยไลน์กันวันนี้ พรุ่งนี้มันก็บอกรักแล้วไอ้เห็บหมานี่มันถนัดนักลเรืองน้ำเน่าๆอะไรเลี่ยนๆมันทำได้ดี ถ้าคารมณ์มันไม่ดีคงไม่มีสาวๆหลงคุย หลงไปทานข้าวกับมันให้มันหลงมโนไปว่าสาวๆมีใจให้มันหรอก รวยก็ไม่รวย ไม่เห็นจะมีดีอะไร นอกจากคารมณ์น้ำเน่าของมััน
สาวๆมาอ่านกันเยอะๆ ใครโดนมันทำอะไรไว้ไม่ดี หลังไมค์มาฟ้องเราได้ เดี๋ยวเจ๊จะช่วยลากใส้มันออกมาให้อีแร้งรุุุมทึ้งมันเอง!

ทีมันทำคนอื่นเสียใจ เสียหาย เสียความรู้สึกมันไม่คิด ทีเราออกมาด่าหน้าเวบแค่นี้ ดิ้นร่่านโทรหาคนนั้นคนนี้ ทำยังกะหมาโดนน้ำร้อนลวก ตอนนี้คงกำลังดิ้นเร่าๆโดนน้ำร้อนสาด

อี๊!! ไอ้กระจอก!! อุแหวะ!!!

PieceOfMe

• People Like This 273
  • your father died !!!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 07:34:34 PM »
นั่นล่ะฮะ ท่านผู้ชม!!!
จากกระทู้การบ้านหวานแหว๋ว กลายเป็นแฉใส้แตก
จขกท เงียบไปเลย ตั้งสติอยู่เหรอฮะ 55555
 **30** **30**
เข้ามา... "เฉพาะกิจ"

ลูกศิษย์ อิเจี้ยบ เลียบด่วน...

gamer_sevendays

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 07:48:16 PM »
อาศัยว่ายูสดังไง
และก้อทำตัวเฮี่ยๆ
เปนหลายตัวเลย ในเวบนี้

..........

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 09:16:17 AM »
[quote author=เจ้าหญิงนิรนาม link=topic=145215.msg540402#msg540402 date=1423052804แต่ถึงขั้นจะขืนใจสาวๆนี่สิ นรกชิงมาเกิด! ดีนะที่น้องเค้าหนีเอาตัวรอดมาได้

[/quote]

ขุ่นพระ !! มีงิด้วย  .. แต่ว่าตรงข้ามกับที่ฮีเคยเล่าเบย

ความจริงเป็นไงน๊าาาาา สาวๆพีเอ็มมาเล่าให้ฟังด้วยจิ  อยากรุ้ๆ **11** **11**

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 10:46:54 AM »
เช่นนั้น หนูเตี้ยดำ ขอเป็นผู้ฟังที่ดีแล้วกันค่ะ
คุณชายฯ ไม่ออกมาพูดอะไรหน่อยเหรอคะ
พี่ก็อยากรู้ละล่ะ แต่ว่า มันก็ไม่ใช่เรื่องของหนูเตี้ยดำชิป๊ะ **09**

มีอะไรคุยกันดีๆนะคะ
 **26**

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 11:05:15 AM »
[quote author=เจ้าหญิงนิรนาม link=topic=145215.msg540402#msg540402 date=1423052804แต่ถึงขั้นจะขืนใจสาวๆนี่สิ นรกชิงมาเกิด! ดีนะที่น้องเค้าหนีเอาตัวรอดมาได้

ขุ่นพระ !! มีงิด้วย  .. แต่ว่าตรงข้ามกับที่ฮีเคยเล่าเบย

ความจริงเป็นไงน๊าาาาา สาวๆพีเอ็มมาเล่าให้ฟังด้วยจิ  อยากรุ้ๆ **11** **11**
[/quote]

แล้วไอ้เห็บหมาานั่นไปตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จอะไรไว้หว่าา **40**

PieceOfMe

• People Like This 273
  • your father died !!!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 12:30:02 PM »
อาศัยว่ายูสดังไง
และก้อทำตัวเฮี่ยๆ
เปนหลายตัวเลย ในเวบนี้

+ 1 like ไปเลยฮะ ถูกใจ
เข้ามา... "เฉพาะกิจ"

ลูกศิษย์ อิเจี้ยบ เลียบด่วน...

..........

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 01:17:37 PM »

แล้วไอ้เห็บหมาานั่นไปตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จอะไรไว้หว่าา **40**

หลังไมค์กันเถอะๆ **34**

เด๋วน้องจิเสียหาย....

ไม่เข้ามารบกวนการบ้านหวานเค้าแล้วหล่ะ  ป่านนี้น้องฟ้าจะหายช้อครึยังก็ม่ายรุ้

แฟนคลับการบ้าน แฟนคลับในไลน์จะหายช้อคกันรึยังก็ม่ายรุ้ **02** **02**

ยี้ๆๆๆ ขยะแขยง ยี้ ... ไอ้สารเลว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 07:32:36 PM »
ไปมุดหัวอยุ่ไหนหว่า จขกท
แฟนคลับ ติดตามอยุ

น้องสมุย

• People Like This 93
  • ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 09:56:21 PM »
 ขอนอกเรื่องหน่อยนะ  **30** **30**เคยได้ยินได้ฟังมานมนานเกี่ยวกะพวกยูสดังที่สถิตมานาน บางครั้งคนบางคนอาศัยความดังของตัวเองมานั่นนี่คนอื่นไม่ได้ดีอย่างภาพที่วางไว้ ^_^
อันนี้มีปนกันทั้งชายหญิงที่เป็นพวกยูสดังเราก็แค่คนหนึ่งที่ฟังมาหลายหน คนบางคนที่เราเคยชอบปลื้มว่าความคิดดีแต่ความจริงเป็นผู้หญิงที่ชอบลอกเลียนแบบบางอย่างของคนอื่นด้วย ^_^ พี่สาวคนนนั้นคงยังค้นหาตัวเองไม่เจอเลยชอบก๊อปปี้บางอย่างจากชาวบ้านนะค่ะ **25**
ส่วนพี่ชายหลายคนที่ฟังมาก็ไม่ใช่น้อยที่เป็นยูสที่สถิตนานชอบอบรมชาวบ้านแต่ที่ฟังมาจากน้องๆคนละเรื่องเลยทีเดียว **24**
ถ้าที่พบเจอกะตัวมาก็มี ^_^ อวดกะน้องๆว่าเป็นยูสดัง ถ้าดังแล้วทำไมสุดท้ายต้องเปลี่ยนยูสหนี **11**
แต่อย่างว่าแหละเล่าอะไรน้องมันไปพาดพิงเรา อย่าคิดว่าน้องที่คุณบราๆจะไม่สายตรงหาคนอย่างเรา ระดับความตรงของน้องสมุยก็น้องๆไม้บรรทัดล่ะกัน ^_^ ส่วนคนบางคนแถวนี้ที่มีคนรักอยู่แล้ว มาอะไรกะเพื่อนเราแล้วระหว่างที่คบยังจะหลอกให้เพื่อนเรารักยังไม่พอระหว่างคบทำไมใจคุณถึงได้ร้ายนัก คุณอยากได้ความจริงใจจากเค้าพอเค้าให้คุณไปแล้วทำไมถึงตอบแทนเพื่อนเราแบบนี้นะรู้สึกไม่ดีเลยจริงๆ **37**
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 12:25:42 AM »
ล่าสุด ไอส้นตรีนแตะ ยังเปลี่ยนรุปในไลน์อยุเลย
แต่มะกล้าเข้ามาชี้แจงหรอก
เดะคงเปลี่ยนยูส ละมาใหม่ อิอิ

เจ๊บั๊ฟ

• *
  • People Like This 225
  • ภาพถ่ายมีด้านหน้าที่สวยงาม และด้านหลังที่ว่างเปล่า
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2015, 09:27:31 PM »
อ้กกกกฟิน คิดถึงพี่คนนึงที่เคยพบกันจาก web นี้จัง ตอนนี้หายไปแล้ว :'(
..ชีวิตจริง มันมีอะไรตั้งเยอะแยะ ก็แค่เหนื่อยล้ากับการปั้นหน้าเพื่อรักษาภาพพจน์..
..แค่อยากมีพื้นที่ให้ได้สนุกสนาน ได้ผ่อนคลาย ได้แสดงความรู้สึกจริงๆออกมา..

..........

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2015, 09:35:59 PM »
อ้กกกกฟิน คิดถึงพี่คนนึงที่เคยพบกันจาก web นี้จัง ตอนนี้หายไปแล้ว :'(

ฟินเหมือนกันจ้าาาาา  อยากอ่านอีกจุง เราก็กลายเป็นแฟนคลับการบ้านไปละเนี่ยยย

รออ่านตอนไปทะเลน๊าาาาา  แค่นึกก็ฟินละ

จะมีฉากที่พระเอกนิยายมันจะขืนใจนางเอกมั้ยน๊าาา เหมือนเรื่องก่อนหน้าโน้นนน แต่น่าเสียดายเรื่องนั้นไม่ได้ถูกตีพิมพ์
 41 41 41