ผู้เขียน หัวข้อ: ว่างๆ ชวนคุยเล่นๆดีกว่า...ทำไมพี่ๆถึงจ้างน้องเที่ยวบางคนหลายครั้งคะ  (อ่าน 4802 ครั้ง)

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
น้องบัว งั้นไว้ควงคู่ตามรอยการบ้านพี่ slow กันดีกว่า อยากไปจันทบุรี 41

หนูก็อยากไป ไม่ได้ไปมาสามเดือนแล้ววว หิวเบยยยยยย
รอลอกการบ้านพี่ slow กันเนอะพี่แนน อิอิ
Action = Reaction

buababy

ตอบนัองบัว

คำตอบ ลอก พี่ slow ทั้งหมดครับ

เพิ่มเติมคือ
ลุงมีเวลาว่างน้อย ไม่ค่อยอยากเสี่ยงเสียเวลาทดลองกับน้องคนใหม่ๆ
เลยจะจ้างอยู่กับน้องๆที่คุ้นเคยประจำ ไม่ชอบเปลี่ยนไปเรื่อยๆ
ประมาณ... แค่สบตา.. ก้อรู้ใจ.. รู้สึกสนิทใจกว่า

การปั้นน้องสักคน ให้รู้ใจและถูกใจ มันไม่ใช่ง่ายๆครับ ใช้เวลาเหมือนกัน

ขอบคุณค่ะลุงนึกที่มาช่วยแชร์
น้องบัวก็เป็นแฟนคลับการบ้านลุงนึกอยู่ห่างๆนะคะ อิอิ
แอบเห็นลุงมีแต่สาวๆน่ารักๆคนใหม่ๆตลอดเลย มาเขียนการบ้านแสนโรแมนติกให้ชาวเว็บอิจฉากันนขนาดนี้ ยังวนเวียนกลับไปจ้างน้องคนเดิมๆได้ด้วยหรอคะ คิวลุงน่าจะแน่นอยู่น้าาา อิอิ  **40**
(มีแอบแซว)

buababy

ชอบมากครับกระทู้นี้.  น้องบัวเบบี้. ถามมาได้ครบถ้วนทุกรสหัวข้อจริงๆครับ. แถมใช้ภาษาน่ารักครับ  41

ท่านพี่slow ก็ตอบข้อสอบ. เอ้ยแบบสอบถามได้ตรงไปตรงมาดีครับ  **04**

จริงอย้างนั้นครับ ที่ชอบนัดคนซ้ำๆ. คนที่นัดซ้ำๆนั้นแสดงว่ามีดีครับ. อยู่ด้วยแล้วมีความสุข. น้องที่พี่จ้างซ้ำๆเพราะรู้สึกในความสัมพันธ์ที่ดูเป็นธรรมชาติ ดูกันเอง ให้ความคุ้นเคย รู้นิสัยรู้ใจมีเรื่องราวคุยต่อเนื่องจากเดิม ไม่แสดงตนออกแนว ว่ามารับจ้างนั้งคุยแบบจดชั้วโมง จดนาที. นั้งมองนาฬิกาตลอดเป็นระยะ ถ้าเจอแบบนี้คงน่ารำคาญ

การจ้างซ้ำสำหรับน้องๆบางคนนั้น ไม่ได้ขึ้นอยู่กับความสวยนะครับ  แม้ตอนแรกจะแสวงหาความสวยก็ตาม แต่หากพอมาพบกันแล้ว ถ้ารู้สึกดีอะไรๆก็จะดีไปเอง

อย่างน้องที่ลงประกาศจ้างเที่ยว. ระบุ เช่น. 3ชม. 1500. ชั้วโมงต่อไป xxxบาท  แบบนี้ต่อให้สวยแบบนางเอก. ผมก็คงไม่จ้างครับ. เพราะดูแล้วขาดความเป็นธรรมชาติ ดูเหมือนไปลงอ่างมากกว่า.

ขอบคุณค่ะพี่ pop2000 ที่มาร่วมแชร์ความเห็นนะคะ

แอบเห็นด้วยกับเรื่องระบุเวลา บางทีก็มากไปเนอะ มานั่งคิดเวลาขนาดนั้น ไปเที่ยวกินข้าว กินหนมกันสบายๆดีกว่า นั่งคุยกันไปเรื่อยๆไม่ต้องสนใจเวลา ปล่อยมันผ่านไป แปบๆ อ้าววว เย็นซะละ อิอิ คุยกันเพลินเกิน
ถ้ามานั่งดูเวลากัน มันจะเกร็งๆเนอะ ทั้งตัวเราตัวพี่ก็มาพะว้าพะวง เห้ยยจะหมดเวลายังเนี่ยยย คงสนุกน้อยลงไปเลย ฮ่าๆๆๆ

travellers

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ในทางกลับกัน น้องๆรู้สึกยังไงครับกับการที่ถูกพี่คนนั้นจ้างเราเที่ยวซ้ำแล้วซ้ำอีกครับ  **21**

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
ในทางกลับกัน น้องๆรู้สึกยังไงครับกับการที่ถูกพี่คนนั้นจ้างเราเที่ยวซ้ำแล้วซ้ำอีกครับ  **21**

มองในแง่ธุรกิจ คงเหมือนลูกค้าประจำมั้งคะ
แต่ในแง่ความรู้สึก คงเหมือนพี่ชาย หรือ เพื่อน ที่สนิทกัน
เวลาเห็นร้านอาหารที่น่าสนใจ หน้าพี่ลอยมาทุกที

ปล.ความเห็นนี้ส่วนตัวค่ะ ไม่ได้จ้าง ไปฟรี กินฟรีตลอด หาร้านอร่อยๆ มานัดเจอกันเรื่อยๆ ค่ะ
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

buababy

ก็รู้สึกดีนะคะที่มีพี่ๆคิดถึงเราอยู่ตลอด อยากเจอเรา อยากชวนเราไปนั่นไปนี่
เวลาเห็นร้านอาหารอะไรน่ากิน น่าสนใจก็ส่งมาบอกกัน มาชวนกัน
หรือเวลาไปเที่ยวไหนมาไหนก็มีถามกัน อยากได้ของฝากอะไรมั้ยตลอด

คือมันไม่ใช่แค่จบไปเที่ยวเสร็จแล้วแยกกันแค่นั้น บาย
แต่ก็ยังมีคุยกันบ้าง สัปเพเหระ ถามไถ่ ชีวิตประจำวัน  **36** **36**

จิงๆน้องบัวก็ไม่ได้ไปกับพี่หลายคนนะคะ น้อยมากๆๆ แต่อาศัยว่าเจอเรื่อยๆดีกว่าค่ะ ^^

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
คิดว่าพี่ๆน่าจะมีใจให้นะคะถึงมานัดซ้ำบ่อยๆ **39**

เพราะเวลาของผู้ใหญ่น่าจะมีค่า การจะเลือกนัดใครต้องคิดแล้วว่าคุ้มค่ากับการที่มาเจอค่ะ เพราะถ้ามาเจอกับน้องที่คุยไม่ถูกคอมันน่าจะอึดอัดทั้งสองฝ่าย

เสียเวลาปล่าวๆเอาเวลาไปทำอย่างอื่นจะดีกว่า

travellers

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
 **36** น่าสนใจครับย์ ทุกความรู้สึก

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
สงสัยเราเป็นตัวประหลาด

ตั้งแต่ใช้บริการเว็บนี้ จ้างน้องมาเที่ยวได้ไม่กี่คน และไม่เคยจ้างเที่ยวซ้ำสอง

ถ้าได้จ้างน้องบัว อาจจะได้จ้างหลายๆครั้งเป็นแน่แท้

แต่โอกาสนั้นคงจะริบหรี่ เพราะวันเราว่างน้องบัวก็ติดอยู่ในโรงงาน วันที่น้องบัวว่าง เราก็ติดอยู่ในเมืองบาดาล

kaptan

• People Like This 1734
        ผมมีคำตอบใช่ของทุกคำถามคำถาม และเหมือนคำตอบของท่าน SLOW บวกลุงนึก
ผมแตกต่างจากพี่เข้ ที่ชอบจ้างซ้ำๆ เท่ากับจ้างไปเรื่อยๆ ถ้าคนไหนน่ารัก นิสัยดี
จ้างได้จ้างดีครับ และไหนๆ ก็มาตอบแล้ว เหตุผลสำคัญอีกอย่างคือ หากน้องที่ผมจ้าง
ชักมีความรู้สึกดีๆ ต่อกันบ้าง ก็ยิ่งมีความสุขมากขึ้น สนิทกันมากขึ้น บางคนไปไหนมาไหน
กับผมได้เหมือนคู่รัก ไปต่างจังหวัด ไปต่างประเทศ แล้วแต่ว่าโอกาสและเงื่อนไขเราจะไปกันได้ถึงไหน
ยิ่งคนที่ไม่มาเป็นเจ้าของกัน ดีต่อกันเฉพาะวันที่เจอกัน แบบนี้ยิ่งเจอกันได้นานเลย
หรือกับบางคนที่น้องจะมานัดเจอเฉพาะวันที่น้องจำเป็นต้องหาค่าขนม ค่าเทอมหรืออื่นๆ
ก็มีอยู่บ่อยๆ ทานข้าว ดูหนังโดยไม่ใช่ไปมีอะไรเกินเลย หรือสลับไปสลับมาแล้วแต่วัน
สรุปคือ ผมจ้างน้องที่น่ารัก นิสัยดีในทุกรูปแบบที่ผมและน้องรับได้และพอใจกันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา