ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานความเป็นไป...หลังจากห่างหายเวลาผ่านไปกว่า 5 เดือน ^_^  (อ่าน 4312 ครั้ง)

kan_kan

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
**06** กราบบบบบบบสวัสดีพี่น้องชาว WLG ทุกท่านและพี่ๆทุกคนที่เคยคุยกันนะค๊ะ

หลังจากห่างหายไปจากเวปได้กว่า 5 เดือนละมั้ง จากที่มาตั้งกระทู้ปิดจ็อบอำลา เพราะว่าพบใครคนนั้นแล้ว

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=122840.15 ตามลิ้งค์นี้ คริคริ

วันนี้มารายงานผล ว่าคนของคุณอาจจะยังรออยู่ก็ได้น๊า เป็นกำลังใจให้ใครหลายๆคนที่ยังไม่เจอ

ตอนนี้ได้ใช้เวลากับหนุ่มน้อยที่เจอกันในนี้มาตั้งแต่บัดนั้น ทุกๆอย่างราบรื่น ชื่นมื่นมากกกกกกก

เรียกได้ว่า ชีวิตดี๊ดีเลยทีเดียว หลังจากระหกระเหิน เจอคนโกหก คนไม่ดีมาก็มาก

ในที่สุด หากคนๆนั้นเค้าเป็นของเราจริงๆ สักวันเราก็ได้เจอค่ะ หลังจากตกลงคบกันอย่างเปิดเผย

และออกหน้าออกตากับกลุ่มเพื่อนฝูงและญาิตพี่น้อง บอกได้เลยว่าตัดสินใจไม่ผิดทีเดียว

แม้เค้าจะมีอายุน้อยกว่าเราถึง 4 ปีก็ตาม แต่การคบคนเด็กกว่าในครั้งนี้ไม่ใช่ปัญหาเลยสักนิด

ชีวิตกลับชุ่มชื่น และดูสดใจมากๆ เนื่องจากความกวนทรีนเสมอกัน เค้าคอยดูแลเอาใจใส่อยู่สม่ำเสมอ

ในยามที่เราลำบาก เค้าก็คอยช่วยเหลือตลอดโดยที่ไม่ต้องเอ่ยปาก เวลาป่วยไข้ก็คอยดูแล

แม้เราจะอยู่กันคนละจังหวัด แต่ก็ไปๆมาๆหากันตลอด มีเวลาไปเที่ยว ตจว ด้วยกัน

ไปเที่ยวบ้านเค้า ได้พบกับครอบครัวของเค้า และทุกๆคนก็น่ารักทั้งพ่อแม่ พี่สาวและพี่ชาย

จากเริ่มแรกที่ใครๆรอบข้างต่างมองว่า...จะไปกันรอดได้เกินเดือนไหม กับคนที่เจอกันทางออนไลน์แบบนี้

แต่ทุกวันนี้ เราต่างอยู่กันในชีวิตจริง ทั้งเค้าและเรา ต่างยอมรับกันและกันได้ เข้ากับเพื่อนของอีกฝ่ายหนึ่งได้

ชีวิตก็มีความสุขดีแล้วค่ะ และสิ่งสำคัญที่ทำให้เราอยู่กันมาได้จนวันนี้ก็คือ ความไว้ใจและเชื่อใจของทั้งสองคน

เค้าไม่เคยหึงหรือไม่พอใจแม้จะรู้ว่ายังมีแฟนเก่าหรือพี่ๆจากในนี้บางคนมาคุยกับเรา แต่เป็นเพราะเราไม่เคยปิดบัง

และก็ไม่มีอะไรเกินเลยกว่าการคุยกันทางตัวหนังสือ เคยถามว่าหึงป่าว เค้าบอกว่า ไม่หรอก เพราะเค้ารู้ว่าไม่มีอะไร

ที่สำคัญ...ไม่ว่าจะเกิดอะไร ทะเลาะอะไรกัน เค้ายอมที่จะเป็นคนง้อก่อนเสมอ (อยู่ในโอวาทดีค่ะ) อิอิอิ

ขอบคุณ WLG อีกครั้ง ที่ทำให้มีวันนี้นะคะ ช่วงนี้กำลังเก็บเงินเก็บทอง ต่อยอดธุรกิจ เตรียมลุ้นวันมีข่าวดีละจ้า

แต่คงใช้เวลาอีกซัก ปีสองปี อิอิอิ ถึงวันนั้นแล้ว มาร่วมยินดีกับเราด้วยน๊าาา  **39** **39**

เอาล่ะพอแร้น...อาจจะไม่ตื่นเต้นเร้าใจ แต่อยากให้คนที่กำลังตามหาใครสักคนอยู่รู้ว่า

อย่างน้อยๆ คนของเราในนี้ก็ยังมีอยู่จริงค่ะ ถ้าเราไม่ท้อน๊ะจ๊ะ **38** **38**

ไม่สวย ไม่ใส แต่หัวใจมุ้งมิ้ง

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
คำเดียวสั้นๆ "อิจฉา" ค่ะ
ต่างคนต่างโชคดีที่มาเจอกันนะค่ะ
มีความสุขมากๆนร้า
แอบไปฟินคนเดียวก่อนนะ **34**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

kan_kan

• **
คำเดียวสั้นๆ "อิจฉา" ค่ะ
ต่างคนต่างโชคดีที่มาเจอกันนะค่ะ
มีความสุขมากๆนร้า
แอบไปฟินคนเดียวก่อนนะ **34**

ขอบคุณค่าาา  41

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
ดีใจด้วยนะคะ และแอบอิจฉาเบาๆค่ะ อิอิ
ขอให้มีความสุขกับใครคนนั้นมากๆนะคะ ^^
มาอัพเดทบ่อยๆก็ดีค่ะ ชอบอ่าน อิอิ
Action = Reaction

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
รู้สึก เวลามันผ่านไปเร็วนะคะ
เหมือนกระทู้ก่อนนั้นเพิ่งได้อ่านไปเมื่อไม่นานนี้เอง
ใช่แล้ว เวลามันผ่านไปเร็วจริงๆ แต่หนูเตี้ยดำก็ยังยืนอยู่ที่เดิม ก้าวบ้าง เดินบ้าง ออกวิ่งบ้าง
แต่ปลายทางเหมือนยังอีกไกล เมื่อไหร่จะพบเจอคนคนนั้นบ้างนะ

เอ๊ะ หรือเจอแล้ว แต่เราเองที่ไม่จับดึงไว้ ถึงเจอคนที่ใช่ แต่ถ้าไม่คิดจะไขว่คว้า ก็คงไม่ได้มาจริงๆแหล่ะ
สงสัยถึงเวลาที่หนูเตี้ยดำต้องออกไล่ล่าผู้ชายแล้วล่ะมั้ง **34**
ว่าแต่ ลงอวนดักข่ายทำฝายก็แล้ว ก็ยังไม่เจอเลย **07**

สงสัยเนื้อคู่หนูยังไม่เกิดสักที และดูเหมือนยังไม่มีวี่แววจะพบเจอ
ไม่รู้ว่านานเท่าไหร่ กว่าหนูนั้นจะได้เจอะเจอกับเธอ คนที่เฝ้ารอ อร๊ายยยยยส์  **19** **19**

ขอให้มีความสุขสม่ำเสมอเช่นเดิม หรือมากขึ้นเรื่อยๆ จ้า
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

kan_kan

• **
ดีใจด้วยนะคะ และแอบอิจฉาเบาๆค่ะ อิอิ
ขอให้มีความสุขกับใครคนนั้นมากๆนะคะ ^^
มาอัพเดทบ่อยๆก็ดีค่ะ ชอบอ่าน อิอิ

ได้เรยค่าา

kan_kan

• **
รู้สึก เวลามันผ่านไปเร็วนะคะ
เหมือนกระทู้ก่อนนั้นเพิ่งได้อ่านไปเมื่อไม่นานนี้เอง
ใช่แล้ว เวลามันผ่านไปเร็วจริงๆ แต่หนูเตี้ยดำก็ยังยืนอยู่ที่เดิม ก้าวบ้าง เดินบ้าง ออกวิ่งบ้าง
แต่ปลายทางเหมือนยังอีกไกล เมื่อไหร่จะพบเจอคนคนนั้นบ้างนะ

เอ๊ะ หรือเจอแล้ว แต่เราเองที่ไม่จับดึงไว้ ถึงเจอคนที่ใช่ แต่ถ้าไม่คิดจะไขว่คว้า ก็คงไม่ได้มาจริงๆแหล่ะ
สงสัยถึงเวลาที่หนูเตี้ยดำต้องออกไล่ล่าผู้ชายแล้วล่ะมั้ง **34**
ว่าแต่ ลงอวนดักข่ายทำฝายก็แล้ว ก็ยังไม่เจอเลย **07**

สงสัยเนื้อคู่หนูยังไม่เกิดสักที และดูเหมือนยังไม่มีวี่แววจะพบเจอ
ไม่รู้ว่านานเท่าไหร่ กว่าหนูนั้นจะได้เจอะเจอกับเธอ คนที่เฝ้ารอ อร๊ายยยยยส์  **19** **19**

ขอให้มีความสุขสม่ำเสมอเช่นเดิม หรือมากขึ้นเรื่อยๆ จ้า

อย่าได้ท้อค่ะ เราก็ไม่ได้สวย เรายังเจอเลย **24**

..........

• People Like This 361
 **39** **39**  เราจำคุณได้ๆๆๆๆ   ว้าวๆๆๆๆ

ดีใจด้วยค่ะ ดูท่าความรักจะแฮปปี้ ขึ้นทุกวัน   **39** **39**

สงสัยงานนี้จะได้เปิดเพลง " แต่ปางก่อน" ในงานแต่งจริงๆซะละมั้ง  อิอิ

ขอให้ความรักยั่งยืน ตราบนานเท่านานค่ะ **38** **38**

kaptan

• People Like This 1734
     ยินดีด้วยมากๆ ครับ เรื่องนี้อาจจะทำให้บางคนมีความหวังขึ้นบ้าง
ขอให้คนที่ตั้งใจหาจริงๆ เจอะเจอคนดีๆ ของตัวเองทุกคนนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
ยินดีด้วยค่ะ มาอัพเดทเรื่อยๆ นะ

ดีใจที่คุณ Kan มีความสุขขึ้นทุกวัน
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...