ผู้เขียน หัวข้อ: เราสองคน  (อ่าน 2139 ครั้ง)

linna

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
เราสองคน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 05:55:35 PM »
พิมพ์ไม่เก่งน่ะค่ะ แต่อยากเข้ามาขอบคุณพี่เต้จากใจจริง  **36** และ

ขอบคุนWLGที่ทำเวปนี้ขึ้น เพราะทำให้หนูได้เจอกับพี่ชายที่แสนดีคนนึง

ก่อนหน้านี้ลงกระทู้หาพี่ช่วยเหลือ/ดูแล หลังจากโพสไปก็มีคนเข้ามาคุยด้วยเยอะมาก

แต่หนึ่งในนั้นก็คือพี่เต้ของหนู เราคุยกันวันที่28มกราคม58 และได้นัดเจอกันวันรุ่งขึ้น ตอนแรกก็ตกใจน่ะ  เพราะคุยกันได้วันเดียวเอง จะเจอกันแล้ว [กลัวโดนหลอกมาก] แต่เอาว่ะ เจอก็เจอ

29มกราคม58

ตอนเที่ยงพี่เต้ไลน์มาบอกว่าไปทานข้าวกัน เราก็เอาว่ะ ไปก็ไป [ในใจตุ่มๆต่อมๆ]กลัวก็กลัว

เที่ยงกว่าๆพี่เต้ก็พิมตอบมาว่าถึงแล้วน่ะ [ในใจ เห้ยมาจิงอ่ะ] ก้เรยตกหลุมพลาง ทานข้าวกัน จิบกาแฟกัน ได้สักพัก

พี่เต้ก็บอกมาว่าพี่จะช่วยเหลือเรื่องหนี้เราน่ะ แต่เรื่องดูแลพี่ยังไม่รับปาก เพราะเราอยู่ไกลกัน หนูก้โอเค ค่ะ หลังจากวันนั้น 

มาถึงวันนี้ เราก็คุยกันเรื่อยมา เป็นห่วงเป็นใยกัน หนูรู้สึกดีมากๆ ที่ได้เจอพี่ แต่หนูก็ไม่รู้ว่าสถานะของหนูในตอนนี้มันคือ

อะไรกันแน่  เพราะเราไม่ได้ดูแลกันแบบผูกมัด หนูก็เข้าใจ 

ปล. ขอบคุนพี่เต้มากๆน่ะค่ะ กับเงินก้อน ชิ้นนี้ รักและเป็นห่วง  **06**

จาก หนูน้อย  **36**

You smile.smile

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
Re: เราสองคน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 06:02:13 PM »
น่ารักจังเลย พี่ใจดี น้องน่ารัก
คุยกันไปนานๆนะค่า  41 41

ไม่ต้องไปอยากรู้หรอกค่ะ ว่าสถานะเราคืออะไร
แค่ได้คุยกัน ได้เจอกันบ้าง แค่นี้ก็สุขใจแล้วค่า **02** **02**

linna

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 06:46:26 PM »
ขอบคุนนะจ้า... แต่บางทีก็อยากรู้นะว่าพี่เค้าจะคิดเหมือนกันกับเรารึป่าว  **02**  **06**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 06:55:35 PM »
อ่านแล้วอยากมีหนี้สักก้อนใหญ่ๆบ้างจังเลย เผื่อมีพี่ใจดีสนใจช่วยเหลือ  41

ดีแล้วนะคะที่ได้พบคนดีที่อยากช่วยเหลือเราจริงๆ อย่างน้อยคุณจขกท.ก็ดีกว่าใครอีกหลายๆคนที่หานะ แต่ถูกมองข้ามเสมอ เหมือนหนูเตี้ยดำคนนี้  **07** **09**

แต่ในความโชคร้าย มันก็ยังมีความโชคดีแฝงตัวมาอยู่เสมอ
จากเว็บนี้ ในตอนที่เราลำบาก ก็มีพี่ใจดีบางท่านที่เพียงพบกันแค่ครั้งเดียว เขาก็พร้อมจะยื่นมือเข้าช่วยยามเมื่อเราล้ม

อยากตั้งกระทู้ขอบคุณพี่ๆบ้างจัง แต่ก็...เฮ่อ คนดีมักจะอยู่ในพื้นที่สงบ ดีแล้วนะคะที่คุณจขกท.ได้พบ ดีแล้วที่ได้รับโอกาส ดีแล้ว
ที่ห่วงว่าพี่จะรู้สึกเหมือนกันไหม ถ้าพี่มาเห็นกระทู้นี้ คุณจขกท. คงได้คำตอบในเร็ววันค่ะ ว่าจะอย่างไรต่อไป
ขอให้ยังคงช่วยเหลือกันบนความรู้สึกดีๆ ต่อไปนะคะ อนาคตคงอีกไกล แต่ก็หวังว่าอะไรๆจะดีขึ้นกว่าเดิมนะ
ขอบคุณที่แชร์ ให้รู้ว่า คนดีๆ มีอีกคนแล้วนะ ^ ^
มีความสุขมากๆจ้า
 **02** **06**
 **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

linna

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 10:32:47 PM »
สู้ๆน้าน้องหนูเตี้ยดำ คนดีๆยังมีเหลืออยู่อีกเยอะ รอแค่เวลา และความเหมาะสม เดี๋ยวก้มีมาจ๊ะ                                                จันหน้านี้ว่าจะแอบไปเติมความหวานกันสักหน่อย  41  41 ใครอยากฟินตามมาน่ะค่ะ  **06**