ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการเดินทาง...อิ่มหนำสุขสันต์จันทบุรี แฮปปี้เขาเขียว ศรีราชา  (อ่าน 8739 ครั้ง)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111

พี่ slow คงชอบดูฟุตบอล

เห็น ยิงประตู (kick) กันตลอด

ช่องไหนครับ ที่ถ่ายทอดบอลหลายรอบขนาดนี้
จะไปเปิดดูมั่ง

**11** **11**

คือ..ผมสงสัยอีกนิสเดียวครับ เชียร์บอลดังๆ ...

เต้นท์ ข้างๆ เค้า ไม่มาดุเอาหรอ หรือมีเทคนิคอะไรพิเศษ ช่วยบอกหน่อย

**40** **40**

ปกติก็ชอบช่อง CTH Sport HD ....

แต่ว่าจะเปลี่ยนไปดูช่อง Nuekmaiork AV HD .... เห็นโปรแกรมหนังเข้าใหม่น่าดูมากกกกกกก

**11**

รอชมครับ

ปล. เวลายิงประตูได้มักลืมตัว ชอบกรี๊ดเสียงดัง ... ก็ใช้หมอนอุดปากไว้ เกรงใจเต้นท์ข้างๆ ครับ

**25**

slow

สุดยอดเลยครับการบ้านของท่านพี่slow.  ขนาดไม่ได้ไปด้วย. แค่นั่งอ่านการบ้านนี้น้ำหนักขึ้น 2กิโลทันที.  ขยันขับรถมากนะครับ. เดี๋ยวนี้ผมขี้เกียจขับรถไกลๆ
จะไปไหนๆไกลๆทีต้อง ซ้อมฟิตตัวล่วงหน้าเป็นอาทิตย์.

**06**

ผมเป็นพวกชอบขับรถเที่ยว อยากแวะไหนก็แวะ... สนุกมาก

ขับรถอ่ะเหนื่อย ต้องเตรียมช่วงล่างดีๆครับ

**11**

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
อ่านตั้งแต่เมื่อคืน วันนี้ติดตามจนจบ
ทำไมทริปมันสนุกอย่างนี้ค่าพี่ Slow
ของทานอร่อยตลอดทาง บรรยากาศก็ชิวว
ที่พักติดธรรมชาติ  แถมมีสัตว์น่ารักให้ชม
สุขอย่างนี้จะหาที่ไหนได้นี้ นอกจากในการบ้านทานพี่
ฟินอ่ะ เหมือนได้ไปด้วยกันเลย **30** **30**

ขอมโนหน่อยนะค่า **02** **02**

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
หูยยพี่สโลคะ หนูนี่สายกินจัดหนักเลยค่ะ
ในเมืองจันก็ไปกินอาหารพื้นบ้าน หมูชะมวง ของเด็ดที่จันทรโภชนา
ออกไปแถวขลุงนี่ชอบฟาร์มปูนิ่มมาก เนื้อปูเยอะดีค่ะ อุตส่าขับจากระยองไปจันหลายครั้งเลยยย พยายามมาก 5555555
ซีฟู้ดก็ชอบร้านเรือนริมน้ำ
ส่วนใหญ่น้องบัวก็หารีวิวตามพันทิป/วงในนี่แหละค่ะ อิอิ สายกิน
เจ๊เพ็ญนี่แอบชอบเต้าหู้ทอดมากกว่าเย็นตาโฟแฮะ 555555

เขาเขียวที่พักน่าลองไปบ้างจัง ดูมี activity ให้ทำเยอะดีนะคะ  41
Action = Reaction

slow

อ่านตั้งแต่เมื่อคืน วันนี้ติดตามจนจบ
ทำไมทริปมันสนุกอย่างนี้ค่าพี่ Slow
ของทานอร่อยตลอดทาง บรรยากาศก็ชิวว
ที่พักติดธรรมชาติ  แถมมีสัตว์น่ารักให้ชม
สุขอย่างนี้จะหาที่ไหนได้นี้ นอกจากในการบ้านทานพี่
ฟินอ่ะ เหมือนได้ไปด้วยกันเลย **30** **30**

ขอมโนหน่อยนะค่า **02** **02**

ดีๆๆๆครับ ไปด้วยกันเยอะๆ สนุกดี...

รอการบ้านน่ารักๆของน้องอ้อมอยู่น้าาา

**32**

slow

หูยยพี่สโลคะ หนูนี่สายกินจัดหนักเลยค่ะ
ในเมืองจันก็ไปกินอาหารพื้นบ้าน หมูชะมวง ของเด็ดที่จันทรโภชนา
ออกไปแถวขลุงนี่ชอบฟาร์มปูนิ่มมาก เนื้อปูเยอะดีค่ะ อุตส่าขับจากระยองไปจันหลายครั้งเลยยย พยายามมาก 5555555
ซีฟู้ดก็ชอบร้านเรือนริมน้ำ
ส่วนใหญ่น้องบัวก็หารีวิวตามพันทิป/วงในนี่แหละค่ะ อิอิ สายกิน
เจ๊เพ็ญนี่แอบชอบเต้าหู้ทอดมากกว่าเย็นตาโฟแฮะ 555555

เขาเขียวที่พักน่าลองไปบ้างจัง ดูมี activity ให้ทำเยอะดีนะคะ  41

555555 เท่าที่อ่านเนี่ย น้องบัวสายกินจริงๆ ... ที่น้องบัวบอกมาตอนแรกก็ตั้งใจจะไปกินทั้งหมดแหล่ะครับ

แต่มันยัดห้าาาา ไม่ไหวแล้ว และคงต้องใช้เวลาอีกสัก 1-2 วัน ถึงจะเก็บครบ

ตั้งใจว่าหากมีโอกาสจะไปพักโฮมสเตย์ที่ ขลุง ... ได้ข่าวว่าที่นั่นกินอาหารทะเลได้ไม่อั้น

โดยส่วนตัวพอได้ไปแล้วรู้สึกชอบ จันทบุรี มากๆ

หรือน้องบัวจะอาสาเป็นไกด์.  **40**

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
ได้เบยบ เป็นไกด์ได้ค่าา  **34** **34**
แต่ อาจจะพาหลง พามั่วได้ อิอิ  **11**
Action = Reaction

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
การบ้านนี้ทำให้อยากกินเย็นตาโฟทะเล นั่นเค้าเรียกว่ากั้งรึเปล่าเน้อ หิวตอนตีห้าคืออะไร

กทม.มีขายมั้ยเนี่ยะ

ขอบคุณที่ส่งการบ้านนะคะท่านslow รอติดตามอยู่ค่ะ
 **36**

slow

การบ้านนี้ทำให้อยากกินเย็นตาโฟทะเล นั่นเค้าเรียกว่ากั้งรึเปล่าเน้อ หิวตอนตีห้าคืออะไร

กทม.มีขายมั้ยเนี่ยะ

ขอบคุณที่ส่งการบ้านนะคะท่านslow รอติดตามอยู่ค่ะ
 **36**

ที่ กทม ไม่ทราบว่ามีมั๊ยนะครับ

ขับรถไปทานที่นั่นง่ายกว่านะ ....  **10**

kaptan

• People Like This 1734
     ถ้าผมทราบล่วงหน้าว่าท่านกะน้องน่ารักคนนี้จะไปหาไรนอน เอ๊ยทานกันที่จันทบุรีนะ
ผมจะบังคับให้ไปนอนที่ อัลเมดิน่า รีสอร์ท หรือ ซีเชลล์ รีสอร์ท เพราะโรแมนติกเหลือหลายครับ
โดยเฉพาะที่แรก เป็นรีสอร์ทสไตล์ โมร็อกโค บรรยากาศสงบเงียบ ห้อง 9 แบบ 9 สไตล์
ทานอาหารเช้าริมละเลที่บรรยากาศงดงามมาก ส่วนซีเชลล์ เหมือนเป็นหาดส่วนตัว ห้องพักดี
วิวสวย

แต่อ่านการบ้านนี้แล้วยอมรับว่าอิจฉาทั้ง 2 คนเลย มีความสุขกันดีจังทั้งเที่ยว ทั้งทาน
แถม๊ดไนท์ คิกกันทุกคืน ทุกเช้า....

รออ่านเรื่องต่อไปนะ......อันนี้แอบรู้ล่วงหน้าว่าฟินมากกกก
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา