ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำยังงต่อไปดีครับผมเริ่มรู้สึกเหนื่อยล้าแล้ว  (อ่าน 5282 ครั้ง)

AKB48

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
ขอระบายความในใจหน่อยละกันผมคบผู้หญิงคนนึงคบมานานหลายปีแล้ว ผมหมดเงินปเยอะนะคร่าวๆก็ ล้านกว่าบาทปาไปแล้ว โดยที่ผมได้แค่หอมแก้มและจับมือเธอเท่านั้น  แค่จุ๊บเธอยังไม่ให้เลย ผมก็คิดนะว่า เธอรักผมรึปล่าว หรือว่าที่เธอทำดีทุกอย่างกับผมเพื่องเงินที่ใด้จากผมเท่านั้น ผมคบกับเธอมาประมาน10กว่าปีแล้ว ทั้งเสื้อผ้า บ้าน รถ ค่าบัตร์ ผมจ่ายให้หมดทุกอย่าง เวลามีปัญหาก็จะโททรมาหาผมตลอด เวลามีความสุขเธก็โทรมานะ  ส่วนมากจะมีปัญหาตลอดไม่เรื่องเงินก็เรื่องที่บ้านสว่นมากจะโทรมาเพราะเรื่องเงิน  ผมก็ม่คิดมากนะ ผิมคิดว่าเป็นแฟนกันยังงผมก็ต้องออกให้หมดอยู่แล้ว เธอบอกว่าถ้ายังม่แต่งงานเธอก็จะม่มีอะไรด้วยเธบอกว่าจะเก็บครั้งแรกให้กับสามีที่แต่งงานเท่านั้น    คิดว่าผมควรจะเชื่อเธอดีใหม หรือว่าเผื่อใจไปหาสาวๆใว้สำรองเผื่อผิดหวังดีครับ   **12** **12** **12** **12** **12**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: จะทำยังงต่อไปดีครับผมเริ่มรู้สึกเหนื่อยล้าแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 02:39:28 PM »
ขอระบายความในใจหน่อยละกันผมคบผู้หญิงคนนึงคบมานานหลายปีแล้ว ผมหมดเงินปเยอะนะคร่าวๆก็ ล้านกว่าบาทปาไปแล้ว โดยที่ผมได้แค่หอมแก้มและจับมือเธอเท่านั้น  แค่จุ๊บเธอยังไม่ให้เลย ผมก็คิดนะว่า เธอรักผมรึปล่าว หรือว่าที่เธอทำดีทุกอย่างกับผมเพื่องเงินที่ใด้จากผมเท่านั้น ผมคบกับเธอมาประมาน10กว่าปีแล้ว ทั้งเสื้อผ้า บ้าน รถ ค่าบัตร์ ผมจ่ายให้หมดทุกอย่าง เวลามีปัญหาก็จะโททรมาหาผมตลอด เวลามีความสุขเธก็โทรมานะ  ส่วนมากจะมีปัญหาตลอดไม่เรื่องเงินก็เรื่องที่บ้านสว่นมากจะโทรมาเพราะเรื่องเงิน  ผมก็ม่คิดมากนะ ผิมคิดว่าเป็นแฟนกันยังงผมก็ต้องออกให้หมดอยู่แล้ว เธอบอกว่าถ้ายังม่แต่งงานเธอก็จะม่มีอะไรด้วยเธบอกว่าจะเก็บครั้งแรกให้กับสามีที่แต่งงานเท่านั้น    คิดว่าผมควรจะเชื่อเธอดีใหม หรือว่าเผื่อใจไปหาสาวๆใว้สำรองเผื่อผิดหวังดีครับ   **12** **12** **12** **12** **12**

อย่าเลยครับพี่ AKB48 ถ้าพี่ปันใจให้สาวอื่น หากน้องเค้ารู้จะเสียใจปล่าวๆ ไม่แน่จะพาลเลิกกับพี่นะครับ

พี่ให้น้องได้มากมายขนาดนี้ น้องเค้าคงมีดีกว่าเรื่อง sex ไม่งั้นพี่คงเลิกกับน้องไปนานแล้ว

สู้ๆ ครับ ... แค่ค่อยคุยกัน

**32**

~monin~

• People Like This 580
Re: จะทำยังงต่อไปดีครับผมเริ่มรู้สึกเหนื่อยล้าแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 04:21:10 PM »
ถ้าคบกันเป็นแฟน ทั้งสุขและทุกข์ควรแชร์กัน
มากกว่ามอบความทุกข์ให้อีกฝ่ายเพียงคนเดียว
เรื่องเงินที่ช่วย ก็ต้องดูว่าเค้าให้อะไรตอบแทนคุณนอกเหนือจาก sex บ้าง เค้าเอาใจใส่คุณ ดูแลคุณดี
หรือคุณเป็นฝ่ายเหนื่อยทำให้เค้าคนเดียว
ถ้ายังงี้ผู้หญิงก็หวังแต่ได้ฝั่งเดียว ถ้าแบบนี้พิจารณาเพื่อใจหน่อยก็ดี

แต่เรื่องsex ถ้าเค้าบอกอยากเก็ยให้ตอนแต่งงาน
ถ้าคุณรอไหวก็รอ ผู้ชายชอบคิดว่าผู้หญิงไม่ให้sexแปลว่าไม่รัก ซึ่งมันไม่ใช่

ถ้าสมมุติตัวนิลเองเป็นเจ้าของกระทู้ ก็คงคิดแบบนี้
เข้าใจเป็นแฟนกันมีเรื่องเงินช่วยบ้างก็ไม่แปลก
แต่จะให้ทุกครั้ง ถ้านิลเป็นผู้หญิงคนนั้นอาจต้องเกรงใจบ้าง
ยิ่งยังไม่แต่งงาน คงบอกขอยืมและทยอยคืนให้
คุณต้องถามตัวเองแล้ว คบมา10ปี มีความสุขดีมั๊ย?
เคยคุยแพลนแต่งงานกันบ้างหรือยัง? คบขนาดนี้ ผู้หญิงต้องมีเอยปากบ้าง  ที่สำคัญ เปิดอกนั่งคุยกันถึงปัญหา
เป็นวิธีแก้ที่ดีที่สุดค่ะ อย่าพึ่งแก้โดยหาคนสำรอง
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

~monin~

• People Like This 580
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 04:23:33 PM »
แอบสงสัย คุณเจ้าของกระทู้เก่งมากอดทนรอเรื่องsexได้ตั้ง10ปี สุดยอดจริงๆมีวิธีห้ามใจตัวเองยังไงค่ะเนี้ย
เป็นโมนิลหน่อยไม่ได้กระโจนเข้าหาล่ะ **11**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

^^รักนะ..เด็กน้อย^^

• Sr. Member
  • People Like This 133
  • อย่าตัดสินหนังสือ...จากเพียงแค่ "หน้าปก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 06:21:10 PM »
เหนบอกไม่คิดมากเรื่องเงิน งั้นอย่าเพิ่งท้อครับ ไหนๆก้อทนคบกันมา10กว่าปีโดยไม่มีรัยกัน ทนต่อไปอีกนิดครับ พิสูจน์รักแท้กันไปข้าง อย่าให้อะรัยมาทำลายรักแท้นี้ได้ครับ ผมเอาใจช่วย อดทนและอดกลั้น สู้สู้ครับ  **25**
การเดินทาง...บางที "จุดหมาย" ไม่ได้สำคัญไปกว่า "ระหว่างทาง"

เจ้าหญิงนิรนาม

• People Like This 86
  • ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 07:46:51 PM »
ก็ขอแต่งงานไปเลยสิคู๊นนนนน
เท่าที่อ่านดู ผู้หญิงเค้าคบคุณก็แค่เงิน อย่าหลอกตัวเองเลย ถ้าเค้าผลัดเรื่องแต่งงานไป ไม่อยากแต่ง ก็เตรียมหาภรรยาคนใหม่ได้เลย **24**
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

เจอมาเยอะ

• People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 08:18:45 PM »
เธอต้องการเพียงหลอกใช้...หรือตรง ๆ ก็หลอกแดกน่ะแหละ!

"ส่วนมากจะโทรมาเพราะเรื่องเงิน" ก็ชัดเจนนะ จขกท.คงต้องรักเธอมากแบบสุดตัว ออกแนว "รู้เขาหลอกแต่เต็มใจให้หลอก"

ขออภัยไม่ได้มาซ้ำเติม แต่ดูแล้วมันน่าจะเป็นแบบนั้นจริง ๆ

คนเราหญิงชายถ้ามีใจให้กันแบบคู่รัก/แฟน มันต้องอยากถูกเนื้อต้องตัว+มีอะไรกันอยู่แล้วตามธรรมชาติ สิเน่หาต่อกันมันพาให้ห้ามใจยาก แล้วยิ่งฝ่ายชายมีน้ำใจให้ขนาดนี้ ถ้าเป็นแฟนหรือคนรักกันนี่เรียกว่าต้องตอบแทนจัดหนักกันให้ฉ่ำปอดไปเลยเชียว **34**

คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 08:23:56 PM »
ขอแต่งเป็นเรื่องเป็นราวไปเลย ป่านนี้แล้ว
อย่างน้อยก็ต้องมีกำหนดหมั้นให่ผู้ใหญ่สองฝ่ายรับรู้ มีกำหนดแต่ง มีแผนคุยกันว่าแต่งแล้วจะอยู่กันอย่างไร
คือต้องมีแผนการใช้ชีวิตร่วมกัน
รุกให้ได้คำตอบ.....แล้วถ้าไม่หลอกตัวเอง...จากวิธีการที่น้องเขาตอบสนอง..ท่านก็คิดออกเองว่าสาวเขาคิดอะไร
คบมา 10 ปีแล้วนะครับ

ปล.  หรือจะส่งน้องมาให้ผมลองใจก็ได้นะครับ อิอิ
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 10:00:39 PM »
ผมเคยเจอคนที่หลงงมงาย คิดเข้าข้างตัวเองว่าผู้หญิงรักเรา

หนึ่งในสองสามคนนั่นก็อยู่ในกระจกเวลาผมเข้าห้องน้ำ

แต่ไม่เคยเจอใครที่หลงได้นานขนาดนี้ 10 ปีเลยทีเดียว

หลายความเห็นข้างบนนั้นถูกต้องครับ ถ้าเขารักเราจริงคงไม่เป็นเช่นนี้

ถ้าคุณไม่ขยับเปลี่ยนสถานการณ์ มันก็จะเป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆครับ เรื่องอะไรเธอจะไป เธอมีแต่ได้กับได้

ที่คุณขอมีสัมพันธ์ใกล้ชิดแต่เธอไม่ยอม เพราะว่าจะเก็บไว้ให้สามี ที่ผ่านมาสิบปีเธอก็ไม่มีวี่แววว่าอยากเป็นภรรยาคุณ

จากข้อมูลคร่าวๆที่ได้มา ผมก็พอสรุปได้แล้ว ว่าอะไรเป็นอะไร

เหลือแต่ว่าเมื่อไรพวกเราจะเลิกหลอกตัวเอง ว่าเงินซื้อความรักได้

• ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 10:27:20 PM »
อ๋อ ขอเสริมออีกนิดนะ ถ้าหายโง่แล้วก็โพสต์หาสาวๆมาดามอกได้ต่อเลยนะ เพราะกระทู้นี้เค้ารู้กันแล้วว่าคุณมีกะตังค์ หมดตังคื์กับส่วๆไปเป็นล้าน แต่คบมาสิบกว่าปปีหมดล้านกว่าๆ เฉลี่ยออกมาก็ปีละแสน เดือนละหมื่นกว่า ก็ไม่ได้มากมายไร ตอนนี้คาดว่่าน่าจะมีสาวๆหลังไมค์จากสาวๆเยอะแระ

แต่ทั้งนนี้และทั้งนั้น ก็อ่านตานึง ไว้ตานึงนะท่านผู้อ่านทั้งหลาย เรื่องเว่อร์ๆเคยเกดขึ้นจากการมโนมาแล้วของตะกวดตัวนึงชื่อไรวะลืมชืื่อมัน ที่มันเปลี่ยนย ยุุุูสชื่อ จบเหอะ

ไปละ **38**
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

Sonkyu

• Full Member
  • People Like This 118
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 11:58:47 PM »
ก็ขอแต่งงานไปเลยสิคู๊นนนนน
เท่าที่อ่านดู ผู้หญิงเค้าคบคุณก็แค่เงิน อย่าหลอกตัวเองเลย ถ้าเค้าผลัดเรื่องแต่งงานไป ไม่อยากแต่ง ก็เตรียมหาภรรยาคนใหม่ได้เลย **24**

ตามนี้คับ

ขอแต่งงานไปเลย วัดใจ

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 12:04:14 PM »
ฝั่งผู้หญิงเคยพูดคุยเรื่องแต่งงานกับผมแล้ว2รอบครับ ผมบอกเธอไปว่ายังไม่พร้อม ผมขอแต่งงานเมื่อผมอายุ30ได้ไหม ชึ่งตอนนี้ผม อายุ 27 ปีอยู่ครับ ผมคบกับเธอมาตั้งแต่อายุ 14 ครับ  ชึ่งช่วงหลังที่เรียนจบมาผมก็มีธุรกิจส่วนตัวของผม ชึ่งตอนแรกผมไม่คิดว่าจะหมดเยอะขนาดนี้เริ่มจากที่ผมเรียนจบ  มีธุรกิจของตัวเอง เวลาเจอกันเที่ยวด้วยกัน ผมออกไห้หมด หลักจากเที่ยวชอ๊ปออกไห้หมดแล้ว กลายเป็นว่าก็มีรายจ่ายต่างๆนาน อยากได้ะรผมก็ไม่ว่านะ ผมออกให้ ดูแลเธอแทบทุกอย่าง โอเครผมเป็ยผู้ชายผมเข้าใจ  แต่ ผู้ชายก็ต้องการ อย่างว่ากับคนที่รัก ใช่ไหมผมคิดว่าแฟนกันคบกันนานขนาดนี้ยังไม่ยอมอีกหรอ อาจจะดูว่าผมเป็นเลวก็ได้นะ ผมไม่ว่า แต่ถ้าคุนไม่มายืนตรงจุดนี้คุณก็ม่รู้หรอก ว่ามันรู้สึกย่างไร เวลาอยากกับแฟนก็ต้องไปลงอ่าง หาปิ่นโต เลี้ยงเด็ก ทั้งที่อยากจะเอากับคนที่เรารัก  หรือว่าจะไห้ผมพิสูจอะไรมากว่านี้ ยิ่งนาน ความรู้สึกยิ่งเหนื่อยล้า ผมอาจจะเ้ยในสายตาของผู้หญิงก็ได้นะแต่ผมก็กล้าพูดเลยว่า ผู้ชายก็อยากจะมีอะไรกับคนที่ตัวเองรักมากกว่า ยากมีอะไรกับคนอื่นที่ไม่ใช่แฟน มันม่ใช่ฟิวเลยครับ **01** **01** **01** **01** **07** **07** **07**

ยิ่งอ่านก็ยิ่งน่าเห็นใจพี่ AKB48 ดูเป็นคนทุ่มในรักครั้งนี้มาก...

ถ้ายังรักกันจริงก็ควรรอ จะลงอ่างไปพลางก่อนก็ได้อยู่...

คุยกันสิครับ กับแฟนตัวเอง คบกันมาขนาดนี้แล้วจะมีใครเข้าใจ

นอกจากคนสองคนที่คบกันมานานขนาดนี้...  **40**

ขอให้เจอทางออกที่สวยงาม..

**26**

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 12:34:41 PM »
ฝั่งผู้หญิงเคยพูดคุยเรื่องแต่งงานกับผมแล้ว2รอบครับ ผมบอกเธอไปว่ายังไม่พร้อม ผมขอแต่งงานเมื่อผมอายุ30ได้ไหม ชึ่งตอนนี้ผม อายุ 27 ปีอยู่ครับ ผมคบกับเธอมาตั้งแต่อายุ 14 ครับ  ชึ่งช่วงหลังที่เรียนจบมาผมก็มีธุรกิจส่วนตัวของผม ชึ่งตอนแรกผมไม่คิดว่าจะหมดเยอะขนาดนี้เริ่มจากที่ผมเรียนจบ  มีธุรกิจของตัวเอง เวลาเจอกันเที่ยวด้วยกัน ผมออกไห้หมด หลักจากเที่ยวชอ๊ปออกไห้หมดแล้ว กลายเป็นว่าก็มีรายจ่ายต่างๆนาน อยากได้ะรผมก็ไม่ว่านะ ผมออกให้ ดูแลเธอแทบทุกอย่าง โอเครผมเป็ยผู้ชายผมเข้าใจ  แต่ ผู้ชายก็ต้องการ อย่างว่ากับคนที่รัก ใช่ไหมผมคิดว่าแฟนกันคบกันนานขนาดนี้ยังไม่ยอมอีกหรอ อาจจะดูว่าผมเป็นเลวก็ได้นะ ผมไม่ว่า แต่ถ้าคุนไม่มายืนตรงจุดนี้คุณก็ม่รู้หรอก ว่ามันรู้สึกย่างไร เวลาอยากกับแฟนก็ต้องไปลงอ่าง หาปิ่นโต เลี้ยงเด็ก ทั้งที่อยากจะเอากับคนที่เรารัก  หรือว่าจะไห้ผมพิสูจอะไรมากว่านี้ ยิ่งนาน ความรู้สึกยิ่งเหนื่อยล้า ผมอาจจะเ้ยในสายตาของผู้หญิงก็ได้นะแต่ผมก็กล้าพูดเลยว่า ผู้ชายก็อยากจะมีอะไรกับคนที่ตัวเองรักมากกว่า ยากมีอะไรกับคนอื่นที่ไม่ใช่แฟน มันม่ใช่ฟิวเลยครับ **01** **01** **01** **01** **07** **07** **07**

งั้นก็เลิกกับนางไปก่อน อีก3ปีค่อยกลับมาคบกับนางใหม่ ถึงตอนนั้นนางอาจตะเสียซิงให้แฟนใหม่นางไปแล้ว หรือถ้ายังไม่เสียซิงก็แสดงว่านางรอให้ถึงวันแต่งงานจริิงๆ

จะไปคิดมากทำไมในเมื่อมีอารมณ์ก็ไปลงอ่างได้ เลี้ยงเด็กก็เลี้ยงอยู่ เอาแค่แก้ขัดไปก่อนก็ได้มั้งคุณ ไม่ต้องสนใจไรมากกับอารมณ์ตอนร่วมรัก รอแต่งงานกับแฟนตัวเองค่อยมาสนใจอารมณ์ร่วมรักกับคนรักก็ไม่สาย พอแต่งไปซักพัก ขี้คร้านจะอยากออกไปหากินข้างนอก  **11**

สรุปกระทู้นี้ไม่ได้ต้องการคำตอบ แค่อยากระบาย และประกาศให้ทุกคนรู้ว่า จขกท. เค้าก็เลี้ยงเด็กอยู่นะ ใครสนใจสมัครได้ **34**

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 01:18:07 PM »

งั้นก็เลิกกับนางไปก่อน อีก3ปีค่อยกลับมาคบกับนางใหม่ ถึงตอนนั้นนางอาจตะเสียซิงให้แฟนใหม่นางไปแล้ว หรือถ้ายังไม่เสียซิงก็แสดงว่านางรอให้ถึงวันแต่งงานจริิงๆ

จะไปคิดมากทำไมในเมื่อมีอารมณ์ก็ไปลงอ่างได้ เลี้ยงเด็กก็เลี้ยงอยู่ เอาแค่แก้ขัดไปก่อนก็ได้มั้งคุณ ไม่ต้องสนใจไรมากกับอารมณ์ตอนร่วมรัก รอแต่งงานกับแฟนตัวเองค่อยมาสนใจอารมณ์ร่วมรักกับคนรักก็ไม่สาย พอแต่งไปซักพัก ขี้คร้านจะอยากออกไปหากินข้างนอก  **11**

สรุปกระทู้นี้ไม่ได้ต้องการคำตอบ แค่อยากระบาย และประกาศให้ทุกคนรู้ว่า จขกท. เค้าก็เลี้ยงเด็กอยู่นะ ใครสนใจสมัครได้ **34**
ยังไงก็ขอบคุณด้วยนะครับ สำหรับการเนะนำ ใช่ครับผมอยากระบายว่าผมจะทำยังไงต่อดี ผมเก็บทุกคำพูดของเพ่อนทุกคน ใว้ในสมองนั่งประมวลความคิดอยู่ครับชึ่่งผมมีคำตอบของผมอยู่แล้ว  /// สว่นเรื่องเที่ยวเลี้ยงเด็กผมบอกใว้เลยว่าผมไม่ใด้ประกาศให้ทุกคนรู้ ว่าผมเลี้ยง และให้ใครสนใจสมัครมาใด้ครับผมไม่เคยคิดแบบนั้นเลย  เพียงแต่ผมระบายเหตุการที่เกิดขึ้นกับผม ชึ่งคุณก็รู้อยู่แล้วว่าวัถถุประสงค์ของบอดร์นี้คืออะไรันก็เป็นปกติที่จะมีเลี้ยเด็กแล้วลงอ่าง ///  และผมก็เข้ามมาที่ห้องระบายความในใจชึ่งผมใด้ระบายอกไปแล้วผมก็สบายขึ้นใจนะ   แต่ผมก็ไม่รู้เพราะอะไร บางคำพูดของคุณเหมือนจะแดกดันผมหรือว่าผมอาจจะนอยด์เองเนอะ  สงสัยผมอาจจะคิดมากใปเอง  หึหึ   **04** **04** **04** **04** **04**
**11** **11**

nu_zaa

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 02:14:04 PM »
สู้ๆๆ ต่อไปค่ะ ถ้าคุณยังรักเขา แต่ถ้าสงสัยก็ขอเขาแต่งงานเลยค่ะ
แต่ถ้าคุณเป็นทุกข์เรื่อง sex คุณก็หาที่ระบาย แบบไม่มีพันธะ ทางความรู้สึก สิค่ะ

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 03:13:51 PM »
อ๋อ ขอเสริมออีกนิดนะ ถ้าหายโง่แล้วก็โพสต์หาสาวๆมาดามอกได้ต่อเลยนะ เพราะกระทู้นี้เค้ารู้กันแล้วว่าคุณมีกะตังค์ หมดตังคื์กับส่วๆไปเป็นล้าน แต่คบมาสิบกว่าปปีหมดล้านกว่าๆ เฉลี่ยออกมาก็ปีละแสน เดือนละหมื่นกว่า ก็ไม่ได้มากมายไร ตอนนี้คาดว่่าน่าจะมีสาวๆหลังไมค์จากสาวๆเยอะแระ

แต่ทั้งนนี้และทั้งนั้น ก็อ่านตานึง ไว้ตานึงนะท่านผู้อ่านทั้งหลาย เรื่องเว่อร์ๆเคยเกดขึ้นจากการมโนมาแล้วของตะกวดตัวนึงชื่อไรวะลืมชืื่อมัน ที่มันเปลี่ยนย ยุุุูสชื่อ จบเหอะ

ไปละ **38**

Agree with U  **38**
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

Amarone

• VERIFY USER
  • Full Member
  • *
  • People Like This 165
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 06:09:10 PM »
ฝั่งผู้หญิงเคยพูดคุยเรื่องแต่งงานกับผมแล้ว2รอบครับ ผมบอกเธอไปว่ายังไม่พร้อม ผมขอแต่งงานเมื่อผมอายุ30ได้ไหม ชึ่งตอนนี้ผม อายุ 27 ปีอยู่ครับ
ปัญหาของคุณแก้ง่ายนิดเดียว   แทนที่คุณจะให้ฝ่ายหญิงเปลี่ยนใจมามี sex affair ก่อนแต่งงาน 
คุณควรจะแก้ที่ตัวคุณเองโดยไม่ต้องรออายุ 30  ก็แต่งงานตอนอายุ 27 นี่แหล่ะ **05**

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 01:29:57 AM »
 **40**

แล้วสรุปคุณเลือกแก้ปัญหายังงัยอ่ะ อยากรู้จัง

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 09:53:59 AM »
       คุณคบกับแฟนมาในรูปแบบนี้นานเกินไปครับ แฟนคุณรู้จักคุณมาตั้งแต่ใช้คำว่าเด็กหญิง
และเธอก็คงตั้งใจแล้วว่าจะมีอะไรกับแฟนหลังแต่งงานเท่านั้น ซึ่งที่จริงมันก็แปลกๆ อยู่ในยุคนี้
แต่ก็เป็นสิ่งที่ดีครับ (ถ้าไม่มีเบื้องหลังอะไรที่ผมไม่ทราบระหว่างคุณกับแฟนนะครับ)
       คำแนะนำ
1. แต่งงานเหอะ อายุ 27 กะ 30 มันก็ไม่ได้แตกต่างกันเท่าไหร่หรอก หรือคุณสาบานกะตัวเองไว้
ว่าจะไม่แต่งงานก่อน 30 ก็แล้วแต่คุณนะ ผมว่าแฟนคุณเค้าอาจจะอยากแต่งงานนะเลยกดดันคุณแบบนี้
2. เลิกคิดที่จะมีเซ็กส์กับเธอในช่วงนี้ เพราะยิ่งคุณไปพยายามจะมี เธอก็คงยิ่งถอย เดี๋ยวจะพาลมีเรื่องกัน
ใหญ่โต

การที่คุณคบเธอแล้วทุ่มเทดูแลด้วยเงินทองมากมายแค่ไหน มันเป็นเรื่องน่าชื่นชม แบบปกติครับ
เราให้แฟนเราเท่าไหร่ก็ให้ได้ทั้งนั้น เพราะเป็นคนที่เราคาดหวังจะอยู่ด้วยตลอดชีวิต อย่าเสียดายครับ
อีกอย่างคือเพราะคุณก็มีเงินมีทองที่จะให้เธอ ไม่ได้ไปขอพ่อแม่ หรือหยิบยืมใครมา ผมว่าส่วนนี้แฟนคุณ
ก็คงซาบซึ้งอยู่บ้าง

โชคดีนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 12:04:08 PM »
ถ้าไม่รู้เรื่องอายุ ผมคิดว่า อ่านดราม่าของเด็ก ม.3
แรงไปก็ขอโทษนะครับ คิดแบบนี้จริง ๆ  ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 10:07:42 PM »
อืมม์ ไม่เข้าใจเลยความรักเนี้ย
ที่เขาว่า มันทำให้คนหูหนวก ตาบอด สมองฟ่อได้จริงๆ

ก็ถ้าหนูเตี้ยดำเป็นคุณนะ หากเกิดคำว่าระแวงแล้ว โมเม้นท์ฉากขอแต่งงานหวานๆ ตัดทิ้งไปเลย
"ผมจะขอคุณแต่งงาน ตอนนี้ผมพร้อมแล้ว คุณจะตกลงไหม"
"ถ้าไม่ตกลง ผมคงต้องขอเลิก ผมยอมแพ้เพราะรอมานาน"
"หากคุณตกลงแต่งงาน ผมขอยื่นคำขาด ให้คุณไปตรวจ..."
แค่นั้นแหล่ะ จบ
ถ้าเธอยอมแต่งแต่ไม่ยอมตรวจ ก็เลิกเหอะ เพราะขนาดเธอยังบอกว่าเก็บความบริสุทธิ์ไว้วันแต่งงานได้
คุณก็มีสิทธิ์ขอผลตรวจได้เหมือนกัน
เช่นกัน หากยังบอกไม่พร้อมแต่ง ถ้าคุณไม่อยากทนต่อ ก็เลิกเหอะ
หากเกิดความแคลงใจว่าควรเชื่อดีไหม ก็ควรเลือกไปเลยว่าจะยังทนต่อหรือควรพอได้แล้ว
วิ่งชนอย่างคนจริงจังมากพอจะเป็นหัวหน้าครอบครัว อย่าให้ผู้หญิงนำเกินจนเขาอาจมองว่า คุณเป็นลูกไล่

สำหรับหนูเตี้ยดำแล้ว อยากบอกคุณว่า ความรัก มันเข้ามาทักทายเราเสมอ อย่ากลัวไปเลยว่า
หากเสียรักครั้งนี้ไปแล้ว จะไม่เจอรักอีก อาจมีคนที่รักและแคร์คุณมากถึงขนาดรู้จักให้เกียรติคุณก็ได้นะ

ขออภัย หากความเห็นหนูเตี้ยดำทำให้คุณไม่พอใจค่ะ
 **26** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

miimi

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 12
ถ้าผญคนนั้นซิงจริง ไหนๆก็รอมา 10 ปีละ รอต่อไปหรือขอแต่งงานไปเลยคะ เซกก็เป็นเรื่องใหญ่น้า เข้ากันไม่ได้เรื่องนี้มาชีวิตคู่ก็มีปัญหา บอกเลย

มองได้สองมุม ผญคนนี้เป็นผญที่ดีมากกกกก รักนวลสงวนตัว
อีกมุมพูดตรงๆคือ หวังเอาตังคะ