ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำยังงต่อไปดีครับผมเริ่มรู้สึกเหนื่อยล้าแล้ว  (อ่าน 5292 ครั้ง)

Sonkyu

• Full Member
  • People Like This 118
Re: จะทำยังงต่อไปดีครับผมเริ่มรู้สึกเหนื่อยล้าแล้ว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 11:58:47 PM »
ก็ขอแต่งงานไปเลยสิคู๊นนนนน
เท่าที่อ่านดู ผู้หญิงเค้าคบคุณก็แค่เงิน อย่าหลอกตัวเองเลย ถ้าเค้าผลัดเรื่องแต่งงานไป ไม่อยากแต่ง ก็เตรียมหาภรรยาคนใหม่ได้เลย **24**

ตามนี้คับ

ขอแต่งงานไปเลย วัดใจ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: จะทำยังงต่อไปดีครับผมเริ่มรู้สึกเหนื่อยล้าแล้ว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 12:04:14 PM »
ฝั่งผู้หญิงเคยพูดคุยเรื่องแต่งงานกับผมแล้ว2รอบครับ ผมบอกเธอไปว่ายังไม่พร้อม ผมขอแต่งงานเมื่อผมอายุ30ได้ไหม ชึ่งตอนนี้ผม อายุ 27 ปีอยู่ครับ ผมคบกับเธอมาตั้งแต่อายุ 14 ครับ  ชึ่งช่วงหลังที่เรียนจบมาผมก็มีธุรกิจส่วนตัวของผม ชึ่งตอนแรกผมไม่คิดว่าจะหมดเยอะขนาดนี้เริ่มจากที่ผมเรียนจบ  มีธุรกิจของตัวเอง เวลาเจอกันเที่ยวด้วยกัน ผมออกไห้หมด หลักจากเที่ยวชอ๊ปออกไห้หมดแล้ว กลายเป็นว่าก็มีรายจ่ายต่างๆนาน อยากได้ะรผมก็ไม่ว่านะ ผมออกให้ ดูแลเธอแทบทุกอย่าง โอเครผมเป็ยผู้ชายผมเข้าใจ  แต่ ผู้ชายก็ต้องการ อย่างว่ากับคนที่รัก ใช่ไหมผมคิดว่าแฟนกันคบกันนานขนาดนี้ยังไม่ยอมอีกหรอ อาจจะดูว่าผมเป็นเลวก็ได้นะ ผมไม่ว่า แต่ถ้าคุนไม่มายืนตรงจุดนี้คุณก็ม่รู้หรอก ว่ามันรู้สึกย่างไร เวลาอยากกับแฟนก็ต้องไปลงอ่าง หาปิ่นโต เลี้ยงเด็ก ทั้งที่อยากจะเอากับคนที่เรารัก  หรือว่าจะไห้ผมพิสูจอะไรมากว่านี้ ยิ่งนาน ความรู้สึกยิ่งเหนื่อยล้า ผมอาจจะเ้ยในสายตาของผู้หญิงก็ได้นะแต่ผมก็กล้าพูดเลยว่า ผู้ชายก็อยากจะมีอะไรกับคนที่ตัวเองรักมากกว่า ยากมีอะไรกับคนอื่นที่ไม่ใช่แฟน มันม่ใช่ฟิวเลยครับ **01** **01** **01** **01** **07** **07** **07**

ยิ่งอ่านก็ยิ่งน่าเห็นใจพี่ AKB48 ดูเป็นคนทุ่มในรักครั้งนี้มาก...

ถ้ายังรักกันจริงก็ควรรอ จะลงอ่างไปพลางก่อนก็ได้อยู่...

คุยกันสิครับ กับแฟนตัวเอง คบกันมาขนาดนี้แล้วจะมีใครเข้าใจ

นอกจากคนสองคนที่คบกันมานานขนาดนี้...  **40**

ขอให้เจอทางออกที่สวยงาม..

**26**

เจ้าหญิงนิรนาม

• Sr. Member
  • People Like This 86
  • ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 12:34:41 PM »
ฝั่งผู้หญิงเคยพูดคุยเรื่องแต่งงานกับผมแล้ว2รอบครับ ผมบอกเธอไปว่ายังไม่พร้อม ผมขอแต่งงานเมื่อผมอายุ30ได้ไหม ชึ่งตอนนี้ผม อายุ 27 ปีอยู่ครับ ผมคบกับเธอมาตั้งแต่อายุ 14 ครับ  ชึ่งช่วงหลังที่เรียนจบมาผมก็มีธุรกิจส่วนตัวของผม ชึ่งตอนแรกผมไม่คิดว่าจะหมดเยอะขนาดนี้เริ่มจากที่ผมเรียนจบ  มีธุรกิจของตัวเอง เวลาเจอกันเที่ยวด้วยกัน ผมออกไห้หมด หลักจากเที่ยวชอ๊ปออกไห้หมดแล้ว กลายเป็นว่าก็มีรายจ่ายต่างๆนาน อยากได้ะรผมก็ไม่ว่านะ ผมออกให้ ดูแลเธอแทบทุกอย่าง โอเครผมเป็ยผู้ชายผมเข้าใจ  แต่ ผู้ชายก็ต้องการ อย่างว่ากับคนที่รัก ใช่ไหมผมคิดว่าแฟนกันคบกันนานขนาดนี้ยังไม่ยอมอีกหรอ อาจจะดูว่าผมเป็นเลวก็ได้นะ ผมไม่ว่า แต่ถ้าคุนไม่มายืนตรงจุดนี้คุณก็ม่รู้หรอก ว่ามันรู้สึกย่างไร เวลาอยากกับแฟนก็ต้องไปลงอ่าง หาปิ่นโต เลี้ยงเด็ก ทั้งที่อยากจะเอากับคนที่เรารัก  หรือว่าจะไห้ผมพิสูจอะไรมากว่านี้ ยิ่งนาน ความรู้สึกยิ่งเหนื่อยล้า ผมอาจจะเ้ยในสายตาของผู้หญิงก็ได้นะแต่ผมก็กล้าพูดเลยว่า ผู้ชายก็อยากจะมีอะไรกับคนที่ตัวเองรักมากกว่า ยากมีอะไรกับคนอื่นที่ไม่ใช่แฟน มันม่ใช่ฟิวเลยครับ **01** **01** **01** **01** **07** **07** **07**

งั้นก็เลิกกับนางไปก่อน อีก3ปีค่อยกลับมาคบกับนางใหม่ ถึงตอนนั้นนางอาจตะเสียซิงให้แฟนใหม่นางไปแล้ว หรือถ้ายังไม่เสียซิงก็แสดงว่านางรอให้ถึงวันแต่งงานจริิงๆ

จะไปคิดมากทำไมในเมื่อมีอารมณ์ก็ไปลงอ่างได้ เลี้ยงเด็กก็เลี้ยงอยู่ เอาแค่แก้ขัดไปก่อนก็ได้มั้งคุณ ไม่ต้องสนใจไรมากกับอารมณ์ตอนร่วมรัก รอแต่งงานกับแฟนตัวเองค่อยมาสนใจอารมณ์ร่วมรักกับคนรักก็ไม่สาย พอแต่งไปซักพัก ขี้คร้านจะอยากออกไปหากินข้างนอก  **11**

สรุปกระทู้นี้ไม่ได้ต้องการคำตอบ แค่อยากระบาย และประกาศให้ทุกคนรู้ว่า จขกท. เค้าก็เลี้ยงเด็กอยู่นะ ใครสนใจสมัครได้ **34**
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

เจ้าหญิงนิรนาม

• Sr. Member
  • People Like This 86
  • ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 01:18:07 PM »

งั้นก็เลิกกับนางไปก่อน อีก3ปีค่อยกลับมาคบกับนางใหม่ ถึงตอนนั้นนางอาจตะเสียซิงให้แฟนใหม่นางไปแล้ว หรือถ้ายังไม่เสียซิงก็แสดงว่านางรอให้ถึงวันแต่งงานจริิงๆ

จะไปคิดมากทำไมในเมื่อมีอารมณ์ก็ไปลงอ่างได้ เลี้ยงเด็กก็เลี้ยงอยู่ เอาแค่แก้ขัดไปก่อนก็ได้มั้งคุณ ไม่ต้องสนใจไรมากกับอารมณ์ตอนร่วมรัก รอแต่งงานกับแฟนตัวเองค่อยมาสนใจอารมณ์ร่วมรักกับคนรักก็ไม่สาย พอแต่งไปซักพัก ขี้คร้านจะอยากออกไปหากินข้างนอก  **11**

สรุปกระทู้นี้ไม่ได้ต้องการคำตอบ แค่อยากระบาย และประกาศให้ทุกคนรู้ว่า จขกท. เค้าก็เลี้ยงเด็กอยู่นะ ใครสนใจสมัครได้ **34**
ยังไงก็ขอบคุณด้วยนะครับ สำหรับการเนะนำ ใช่ครับผมอยากระบายว่าผมจะทำยังไงต่อดี ผมเก็บทุกคำพูดของเพ่อนทุกคน ใว้ในสมองนั่งประมวลความคิดอยู่ครับชึ่่งผมมีคำตอบของผมอยู่แล้ว  /// สว่นเรื่องเที่ยวเลี้ยงเด็กผมบอกใว้เลยว่าผมไม่ใด้ประกาศให้ทุกคนรู้ ว่าผมเลี้ยง และให้ใครสนใจสมัครมาใด้ครับผมไม่เคยคิดแบบนั้นเลย  เพียงแต่ผมระบายเหตุการที่เกิดขึ้นกับผม ชึ่งคุณก็รู้อยู่แล้วว่าวัถถุประสงค์ของบอดร์นี้คืออะไรันก็เป็นปกติที่จะมีเลี้ยเด็กแล้วลงอ่าง ///  และผมก็เข้ามมาที่ห้องระบายความในใจชึ่งผมใด้ระบายอกไปแล้วผมก็สบายขึ้นใจนะ   แต่ผมก็ไม่รู้เพราะอะไร บางคำพูดของคุณเหมือนจะแดกดันผมหรือว่าผมอาจจะนอยด์เองเนอะ  สงสัยผมอาจจะคิดมากใปเอง  หึหึ   **04** **04** **04** **04** **04**
**11** **11**
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

nu_zaa

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 02:14:04 PM »
สู้ๆๆ ต่อไปค่ะ ถ้าคุณยังรักเขา แต่ถ้าสงสัยก็ขอเขาแต่งงานเลยค่ะ
แต่ถ้าคุณเป็นทุกข์เรื่อง sex คุณก็หาที่ระบาย แบบไม่มีพันธะ ทางความรู้สึก สิค่ะ

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 03:13:51 PM »
อ๋อ ขอเสริมออีกนิดนะ ถ้าหายโง่แล้วก็โพสต์หาสาวๆมาดามอกได้ต่อเลยนะ เพราะกระทู้นี้เค้ารู้กันแล้วว่าคุณมีกะตังค์ หมดตังคื์กับส่วๆไปเป็นล้าน แต่คบมาสิบกว่าปปีหมดล้านกว่าๆ เฉลี่ยออกมาก็ปีละแสน เดือนละหมื่นกว่า ก็ไม่ได้มากมายไร ตอนนี้คาดว่่าน่าจะมีสาวๆหลังไมค์จากสาวๆเยอะแระ

แต่ทั้งนนี้และทั้งนั้น ก็อ่านตานึง ไว้ตานึงนะท่านผู้อ่านทั้งหลาย เรื่องเว่อร์ๆเคยเกดขึ้นจากการมโนมาแล้วของตะกวดตัวนึงชื่อไรวะลืมชืื่อมัน ที่มันเปลี่ยนย ยุุุูสชื่อ จบเหอะ

ไปละ **38**

Agree with U  **38**
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

Amarone

• VERIFY USER
  • Full Member
  • *
  • People Like This 165
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 06:09:10 PM »
ฝั่งผู้หญิงเคยพูดคุยเรื่องแต่งงานกับผมแล้ว2รอบครับ ผมบอกเธอไปว่ายังไม่พร้อม ผมขอแต่งงานเมื่อผมอายุ30ได้ไหม ชึ่งตอนนี้ผม อายุ 27 ปีอยู่ครับ
ปัญหาของคุณแก้ง่ายนิดเดียว   แทนที่คุณจะให้ฝ่ายหญิงเปลี่ยนใจมามี sex affair ก่อนแต่งงาน 
คุณควรจะแก้ที่ตัวคุณเองโดยไม่ต้องรออายุ 30  ก็แต่งงานตอนอายุ 27 นี่แหล่ะ **05**

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 01:29:57 AM »
 **40**

แล้วสรุปคุณเลือกแก้ปัญหายังงัยอ่ะ อยากรู้จัง

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 09:53:59 AM »
       คุณคบกับแฟนมาในรูปแบบนี้นานเกินไปครับ แฟนคุณรู้จักคุณมาตั้งแต่ใช้คำว่าเด็กหญิง
และเธอก็คงตั้งใจแล้วว่าจะมีอะไรกับแฟนหลังแต่งงานเท่านั้น ซึ่งที่จริงมันก็แปลกๆ อยู่ในยุคนี้
แต่ก็เป็นสิ่งที่ดีครับ (ถ้าไม่มีเบื้องหลังอะไรที่ผมไม่ทราบระหว่างคุณกับแฟนนะครับ)
       คำแนะนำ
1. แต่งงานเหอะ อายุ 27 กะ 30 มันก็ไม่ได้แตกต่างกันเท่าไหร่หรอก หรือคุณสาบานกะตัวเองไว้
ว่าจะไม่แต่งงานก่อน 30 ก็แล้วแต่คุณนะ ผมว่าแฟนคุณเค้าอาจจะอยากแต่งงานนะเลยกดดันคุณแบบนี้
2. เลิกคิดที่จะมีเซ็กส์กับเธอในช่วงนี้ เพราะยิ่งคุณไปพยายามจะมี เธอก็คงยิ่งถอย เดี๋ยวจะพาลมีเรื่องกัน
ใหญ่โต

การที่คุณคบเธอแล้วทุ่มเทดูแลด้วยเงินทองมากมายแค่ไหน มันเป็นเรื่องน่าชื่นชม แบบปกติครับ
เราให้แฟนเราเท่าไหร่ก็ให้ได้ทั้งนั้น เพราะเป็นคนที่เราคาดหวังจะอยู่ด้วยตลอดชีวิต อย่าเสียดายครับ
อีกอย่างคือเพราะคุณก็มีเงินมีทองที่จะให้เธอ ไม่ได้ไปขอพ่อแม่ หรือหยิบยืมใครมา ผมว่าส่วนนี้แฟนคุณ
ก็คงซาบซึ้งอยู่บ้าง

โชคดีนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 12:04:08 PM »
ถ้าไม่รู้เรื่องอายุ ผมคิดว่า อ่านดราม่าของเด็ก ม.3
แรงไปก็ขอโทษนะครับ คิดแบบนี้จริง ๆ  ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...