ผู้เขียน หัวข้อ: buababy ขอเก็บความทรงจำดีๆในช่วงเวลาเกือบสองเดือนที่ผ่านมา  (อ่าน 10385 ครั้ง)

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
สวัสดีค่ะ น้อง buababy ค่ะ วันนี้เกิดอารมณ์อยากเขียนการบ้านฉบับนึงขึ้นมา เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆระหว่างพี่คนนึงค่ะ

เนื่องจากวันนี้เป็นวันสุดท้ายที่ได้เจอพี่แล้ว ก็อยากจะบันทึกเรื่องราวที่ดีๆที่เคยได้มีร่วมกันค่ะ...

ขอค่อยๆเขียนนะคะ ไม่รู้จะมีคนอ่านรึป่าว แต่ไม่เป็นไรค่ะ ถึงไม่มีใครอ่าน แต่ก็เขียนไว้เป็นเหมือนไดอารี่ของเราเอง
Action = Reaction

Nuekmaiork

• Hero Member
  • People Like This 870

เข้ามาชู 2 แขนเลย

ปูเสื่อรอครับ... นานๆสาวสวยจะมาเล่าเรื่องดีๆ

**36**

buababy

กระทู้รับจ้างเที่ยวล่าสุด ที่น้องบัวได้โพสไปเมื่อต้นธันวาปีที่แล้ว ก็โพสไปเล่นๆ ไม่ได้คิดว่าจะมีใครสนใจ
แค่คิดว่าเราเงียบหายไปจากเว็บนานพอสมควร จะโพสกระทู้ขึ้นมาซักอัน แต่ไม่รู้จะโพสอะไรดี ก็เลยโพสจ้างเที่ยวนี่แหละ โพสเอาฮาละกัน ไม่ได้หวังผลอะไร...

โพสไปนมนาน มีพี่ pm มาบ้าง แต่ก็ไม่ได้ตอบ (หยิ่ง 5555)

แต่ก็ยังเข้ามาอ่านกระทู้โน่นนี่นั่นเป็นระยะๆ

จนหลังจากที่น้องบัวกลับมาจากเที่ยวปีใหม่ ก็ได้เห็น pm นึง ส่งมาเมื่อวันที่ 29ธันวา (น้องบัวเชคเจอประมาณวันที่ 4 มกรา) ข้อความในนั้นดูเรียบง่าย แต่ก็ดึงให้อยากทำความรู้จัก จึง pm กลับไปขอ line id

ไม่นานเกินรอ พี่ชายใจดีผู้นั่นก็ส่งไลน์ไอดีมาให้
น้องบัวก็ยัง ไม่กล้าแอด เพราะส่องไอดีแล้ว พบว่า ไม่ทีรูปประจำตัว
ใจนึงก็เอาไงดีหว่า แอด ไม่แอด แอด ไม่แอด...จนสุดท้าย ก็แอดมาจนได้ 555555

ก็แนะนำตัวกันไป พี่ก็คงงง อีน้องนี่ใครเนี่ย ชื่อในไลน์นี่คนละอย่างกับชื่อในเว็บ ก็อธิบายกันไป...

พี่พยายามจะนัดเจอน้องบัวให้เร็วที่สุด
แต่เนื่องจากกลับจากเที่ยวปีใหม่ น้องบัวไม่สบายค่อนข้างหนักในระดับนึง จึงทำให้ไม่สามารถเจอพี่ได้ทันที...

หลังจากอาการดีขึ้นมาบ้างแล้ว น้องบัวจึงตัดสินใจบอกพี่ว่า โอเค อาการดีขึ้นแล้วว?? พร้อมเจอได้...เราจึงได้นัดดื่มกาแฟกันหลังเลิกงานที่ร้านกาแฟชื่อดังสีเขียวแห่งหนึ่ง

ก่อนที่เราจะเจอกันครั้งแรกนั้น ต่างฝ่ายก็ต่างกลัวโดนหลอก 5555
น้องก็กลัวพี่หลอก พี่ก็กลัวน้องหลอก...แต่ไม่ว่าด้วยอะไรก็ตาม ก็ทำให้สุดท้ายได้มาเจอกัน

slow

• People Like This 2111
น้องบัวส่งการบ้านทั้งที ... ต้องพิเศษ

ตามอ่านความทรงจำที่ดีของน้องบัวด้วยคน

**32**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
อย่าให้รอนาน เขียนค้างๆคาๆแบบนี้ ให้ใบเหลือง

แล้วทำไมจะได้เจอเขาเป็นวันสุดท้าย

แล้วข้อความเรียบง่ายแต่ดึงให้อยากรู้จัก มันเขียนยังงาย

**20**

buababy

เจอกันครั้งแรก (หลังจากที่น้องบัวไม่ได้นัดหรือคุยกับพี่คนใหม่เลยมาประมาณ 4-5 เดือน 5555555)
เราเจอกันไม่นานนัก เพราะพี่บอกไว้ก่อนแล้ว ครั้งแรกที่เจอ จะลองนัดมาดูว่าโอเคมั้ย เหมือนเป็นการสกรีนเบาๆก่อน

วันนั้นน้องบัวเกรงใจพี่ เห็นพี่มานั่งรอนานแล้ว แต่น้องบัวยังทำงานไม่เสร็จ (มัวแต่ทำโอฟรี 5555)
ก็เลยไปเจอพี่ในสภาพชุด uniform สาวโรงงาน 5555555
ทำให้พี่รู้เลยว่าน้องบัวทำงานที่ไหนน (อุ้ยย แย่จังง โดนรู้ความลับบ 555555)

เจอกันแปบเดียว ประมาณ 1 ชั่วโมง
ยังไม่ค่อยรู้จักอะไรพี่มาก
พี่ก็แอบกวนนิดนึง เพราะน้องบัวไปโม้พี่ไว้ว่า นัดน้องมาที่นี่ ระวังเจอแฟนคลับน้อง น้องขี้เกียจตอบคำถามหนุ่มๆในโรงงาน 55555555 (เป็นสาวจำนวนน้อยในโรงงานก็งี้ 5555)
พี่ก็บอก ผมอยากเป็นข่าว น้องบัวก็ โอเครรรรร๊ ด๊ายยย เชอะ
สุดท้ายก็จบไปด้วยความโชคดี ที่ไม่ได้เป็นข่าวอะไร
เพราะพี่ก็แสนดีเหลือเกิน หามุมหลบแบบสุดๆ เจอกันแบบความลับมากกกก 555555 (พี่รีเควสก่อนเจอด้วยนะ ขอเป็นความลับ...ก็โอเครรนะคะ วินวิน555555555)

เมื่อเจอกันครั้งแรก จบไปได้ด้วยดี
ครั้งต่อๆมาพี่เลยวางใจ (โดนน้องบัวมารยาสาไถเข้าไป 5555) นัดมากินข้าวด้วยบ้างอะไรบ้าง
เนื่องจากปกติพี่บอกว่า พี่กินข้าวคนเดียว จะแวะซื้อก่อนแล้วค่อยเอาไปกินที่ห้อง
แหนะ พอเจอน้องบัว เลยดีใจหละสิ จะได้มีเพื่อนมานั่งกินข้าวดีๆในร้านซักที ไม่ต้องเอากลับไปกินห้องแล้ว 555555555  **02** (<<<พวกนี้น้องบัวมโนเอง 5555)

นัดกินข้าวครั้งแรกก็นัดร้านในห้างดังใจกลางเมือง (มีห้างเดียว เลือกไม่ได้ 55555555)
พี่ก็ยังแอบหวังดี ถามว่ากินร้านนี้ได้มั้ย แฟนคลับจะเห็นมั้ยย 55555 (ไม่รู้พี่หมั่นไส้รึป่าวที่น้องบัวไปโม้ว่ามีแฟนคลับ เลยหวังดีถามตลอด 5555555555555)
น้องบัวก็บอก จัดไปอย่าได้แคร์พี่ โอเคร!!

วันที่สองนี้ก็จบไปได้ด้วยดี รู้จักพี่มากขึ้นมาหน่อยยย (นิดเดียวววเองงงงง) แต่ไม่เป็นไร โอกาสที่จะรู้จักกันยังมีอีกกกกมากก หึหึ  **11** (น้องบัวมโนเองตลอด 5555)

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ไดอารีชัดๆ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
สวัสดีค่ะ น้อง buababy ค่ะ วันนี้เกิดอารมณ์อยากเขียนการบ้านฉบับนึงขึ้นมา เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆระหว่างพี่คนนึงค่ะ

เนื่องจากวันนี้เป็นวันสุดท้ายที่ได้เจอพี่แล้ว ก็อยากจะบันทึกเรื่องราวที่ดีๆที่เคยได้มีร่วมกันค่ะ...

ขอค่อยๆเขียนนะคะ ไม่รู้จะมีคนอ่านรึป่าว แต่ไม่เป็นไรค่ะ ถึงไม่มีใครอ่าน แต่ก็เขียนไว้เป็นเหมือนไดอารี่ของเราเอง
แค่อ่านหัวข้อ ผมก็อิจฉา "ไอ้หมอนั่น" จนเกือบจะลงแดงตาย
รีบเข้ามาอ่าน พอเจอประโยค เนื่องจากวันนี้เป็นวันสุดท้ายที่ได้เจอพี่แล้ว
จึงรู้ว่าสวรรค์ยังไม่ทอดทิ้งความหวังของผม  **34**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
น่ารักดี
ขอบคุณที่ส่งให้อ่านนะคะ จะมีต่อไหม รออ่านนะคะหากว่าจะมีความทรงจำดีๆต่อจากนี้เพิ่มขึ้นอีก
 **02** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

oneone525

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
  น่าติดตามขึ้นเรื่อยๆ  41