ผู้เขียน หัวข้อ: buababy ขอเก็บความทรงจำดีๆในช่วงเวลาเกือบสองเดือนที่ผ่านมา  (อ่าน 10313 ครั้ง)

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
สวัสดีค่ะ น้อง buababy ค่ะ วันนี้เกิดอารมณ์อยากเขียนการบ้านฉบับนึงขึ้นมา เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆระหว่างพี่คนนึงค่ะ

เนื่องจากวันนี้เป็นวันสุดท้ายที่ได้เจอพี่แล้ว ก็อยากจะบันทึกเรื่องราวที่ดีๆที่เคยได้มีร่วมกันค่ะ...

ขอค่อยๆเขียนนะคะ ไม่รู้จะมีคนอ่านรึป่าว แต่ไม่เป็นไรค่ะ ถึงไม่มีใครอ่าน แต่ก็เขียนไว้เป็นเหมือนไดอารี่ของเราเอง
Action = Reaction

Nuekmaiork

• Hero Member
  • People Like This 870

เข้ามาชู 2 แขนเลย

ปูเสื่อรอครับ... นานๆสาวสวยจะมาเล่าเรื่องดีๆ

**36**

buababy

กระทู้รับจ้างเที่ยวล่าสุด ที่น้องบัวได้โพสไปเมื่อต้นธันวาปีที่แล้ว ก็โพสไปเล่นๆ ไม่ได้คิดว่าจะมีใครสนใจ
แค่คิดว่าเราเงียบหายไปจากเว็บนานพอสมควร จะโพสกระทู้ขึ้นมาซักอัน แต่ไม่รู้จะโพสอะไรดี ก็เลยโพสจ้างเที่ยวนี่แหละ โพสเอาฮาละกัน ไม่ได้หวังผลอะไร...

โพสไปนมนาน มีพี่ pm มาบ้าง แต่ก็ไม่ได้ตอบ (หยิ่ง 5555)

แต่ก็ยังเข้ามาอ่านกระทู้โน่นนี่นั่นเป็นระยะๆ

จนหลังจากที่น้องบัวกลับมาจากเที่ยวปีใหม่ ก็ได้เห็น pm นึง ส่งมาเมื่อวันที่ 29ธันวา (น้องบัวเชคเจอประมาณวันที่ 4 มกรา) ข้อความในนั้นดูเรียบง่าย แต่ก็ดึงให้อยากทำความรู้จัก จึง pm กลับไปขอ line id

ไม่นานเกินรอ พี่ชายใจดีผู้นั่นก็ส่งไลน์ไอดีมาให้
น้องบัวก็ยัง ไม่กล้าแอด เพราะส่องไอดีแล้ว พบว่า ไม่ทีรูปประจำตัว
ใจนึงก็เอาไงดีหว่า แอด ไม่แอด แอด ไม่แอด...จนสุดท้าย ก็แอดมาจนได้ 555555

ก็แนะนำตัวกันไป พี่ก็คงงง อีน้องนี่ใครเนี่ย ชื่อในไลน์นี่คนละอย่างกับชื่อในเว็บ ก็อธิบายกันไป...

พี่พยายามจะนัดเจอน้องบัวให้เร็วที่สุด
แต่เนื่องจากกลับจากเที่ยวปีใหม่ น้องบัวไม่สบายค่อนข้างหนักในระดับนึง จึงทำให้ไม่สามารถเจอพี่ได้ทันที...

หลังจากอาการดีขึ้นมาบ้างแล้ว น้องบัวจึงตัดสินใจบอกพี่ว่า โอเค อาการดีขึ้นแล้วว?? พร้อมเจอได้...เราจึงได้นัดดื่มกาแฟกันหลังเลิกงานที่ร้านกาแฟชื่อดังสีเขียวแห่งหนึ่ง

ก่อนที่เราจะเจอกันครั้งแรกนั้น ต่างฝ่ายก็ต่างกลัวโดนหลอก 5555
น้องก็กลัวพี่หลอก พี่ก็กลัวน้องหลอก...แต่ไม่ว่าด้วยอะไรก็ตาม ก็ทำให้สุดท้ายได้มาเจอกัน

slow

• People Like This 2111
น้องบัวส่งการบ้านทั้งที ... ต้องพิเศษ

ตามอ่านความทรงจำที่ดีของน้องบัวด้วยคน

**32**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
อย่าให้รอนาน เขียนค้างๆคาๆแบบนี้ ให้ใบเหลือง

แล้วทำไมจะได้เจอเขาเป็นวันสุดท้าย

แล้วข้อความเรียบง่ายแต่ดึงให้อยากรู้จัก มันเขียนยังงาย

**20**

buababy

เจอกันครั้งแรก (หลังจากที่น้องบัวไม่ได้นัดหรือคุยกับพี่คนใหม่เลยมาประมาณ 4-5 เดือน 5555555)
เราเจอกันไม่นานนัก เพราะพี่บอกไว้ก่อนแล้ว ครั้งแรกที่เจอ จะลองนัดมาดูว่าโอเคมั้ย เหมือนเป็นการสกรีนเบาๆก่อน

วันนั้นน้องบัวเกรงใจพี่ เห็นพี่มานั่งรอนานแล้ว แต่น้องบัวยังทำงานไม่เสร็จ (มัวแต่ทำโอฟรี 5555)
ก็เลยไปเจอพี่ในสภาพชุด uniform สาวโรงงาน 5555555
ทำให้พี่รู้เลยว่าน้องบัวทำงานที่ไหนน (อุ้ยย แย่จังง โดนรู้ความลับบ 555555)

เจอกันแปบเดียว ประมาณ 1 ชั่วโมง
ยังไม่ค่อยรู้จักอะไรพี่มาก
พี่ก็แอบกวนนิดนึง เพราะน้องบัวไปโม้พี่ไว้ว่า นัดน้องมาที่นี่ ระวังเจอแฟนคลับน้อง น้องขี้เกียจตอบคำถามหนุ่มๆในโรงงาน 55555555 (เป็นสาวจำนวนน้อยในโรงงานก็งี้ 5555)
พี่ก็บอก ผมอยากเป็นข่าว น้องบัวก็ โอเครรรรร๊ ด๊ายยย เชอะ
สุดท้ายก็จบไปด้วยความโชคดี ที่ไม่ได้เป็นข่าวอะไร
เพราะพี่ก็แสนดีเหลือเกิน หามุมหลบแบบสุดๆ เจอกันแบบความลับมากกกก 555555 (พี่รีเควสก่อนเจอด้วยนะ ขอเป็นความลับ...ก็โอเครรนะคะ วินวิน555555555)

เมื่อเจอกันครั้งแรก จบไปได้ด้วยดี
ครั้งต่อๆมาพี่เลยวางใจ (โดนน้องบัวมารยาสาไถเข้าไป 5555) นัดมากินข้าวด้วยบ้างอะไรบ้าง
เนื่องจากปกติพี่บอกว่า พี่กินข้าวคนเดียว จะแวะซื้อก่อนแล้วค่อยเอาไปกินที่ห้อง
แหนะ พอเจอน้องบัว เลยดีใจหละสิ จะได้มีเพื่อนมานั่งกินข้าวดีๆในร้านซักที ไม่ต้องเอากลับไปกินห้องแล้ว 555555555  **02** (<<<พวกนี้น้องบัวมโนเอง 5555)

นัดกินข้าวครั้งแรกก็นัดร้านในห้างดังใจกลางเมือง (มีห้างเดียว เลือกไม่ได้ 55555555)
พี่ก็ยังแอบหวังดี ถามว่ากินร้านนี้ได้มั้ย แฟนคลับจะเห็นมั้ยย 55555 (ไม่รู้พี่หมั่นไส้รึป่าวที่น้องบัวไปโม้ว่ามีแฟนคลับ เลยหวังดีถามตลอด 5555555555555)
น้องบัวก็บอก จัดไปอย่าได้แคร์พี่ โอเคร!!

วันที่สองนี้ก็จบไปได้ด้วยดี รู้จักพี่มากขึ้นมาหน่อยยย (นิดเดียวววเองงงงง) แต่ไม่เป็นไร โอกาสที่จะรู้จักกันยังมีอีกกกกมากก หึหึ  **11** (น้องบัวมโนเองตลอด 5555)

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ไดอารีชัดๆ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
สวัสดีค่ะ น้อง buababy ค่ะ วันนี้เกิดอารมณ์อยากเขียนการบ้านฉบับนึงขึ้นมา เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆระหว่างพี่คนนึงค่ะ

เนื่องจากวันนี้เป็นวันสุดท้ายที่ได้เจอพี่แล้ว ก็อยากจะบันทึกเรื่องราวที่ดีๆที่เคยได้มีร่วมกันค่ะ...

ขอค่อยๆเขียนนะคะ ไม่รู้จะมีคนอ่านรึป่าว แต่ไม่เป็นไรค่ะ ถึงไม่มีใครอ่าน แต่ก็เขียนไว้เป็นเหมือนไดอารี่ของเราเอง
แค่อ่านหัวข้อ ผมก็อิจฉา "ไอ้หมอนั่น" จนเกือบจะลงแดงตาย
รีบเข้ามาอ่าน พอเจอประโยค เนื่องจากวันนี้เป็นวันสุดท้ายที่ได้เจอพี่แล้ว
จึงรู้ว่าสวรรค์ยังไม่ทอดทิ้งความหวังของผม  **34**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
น่ารักดี
ขอบคุณที่ส่งให้อ่านนะคะ จะมีต่อไหม รออ่านนะคะหากว่าจะมีความทรงจำดีๆต่อจากนี้เพิ่มขึ้นอีก
 **02** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

oneone525

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
  น่าติดตามขึ้นเรื่อยๆ  41

buababy

ขอโทดทีค่ะ ที่ไม่ได้ต่อให้จบเร็วๆ เนื่องจากน้องบัวไม่ค่อยว่างเลย
ถ้าว่างก็มาพิมพ์ค่ะ (พิมพ์มือถือนะคะ เลยอาจจะช้าหน่อย และอาจจะมีตัวสะกดผิด ต้องขออภัยด้วยค่ะ **36**)

หลังจากจบวันที่สอง เราก็นั่งคุยไลน์อะไรกันไปเรื่อย
เปลี่ยนที่นัดเจอกันบ้างมั้ยย เบื่อห้าง (มีอยู่ห้างเดียวไม่ค่อยมีทางเลือก)
แต่ถ้าไม่เจอห้างแล้วจะเจอไหนละคะ น้องบัว has no idea มั๊กๆค่า เพิ่งมาทำงานไม่ถึงปีเล้ยยย มือใหม่ฝุดๆ
คุยไปคุยมา พี่ก็ระลึกได้ว่า น้องบัวเคยโพสโม้ไว้ว่า ดื่มได้
เลยจัดไปค่ะ ครั้งหน้า นัดดื่มไวน์กันที่ rooftop บนโรงแรมแห่งหนึ่งของจังหวัด ซึ่งน่าจะมีเพียงแห่งเดียวด้วย 55555555

พอถึงวันนัด หลังเลิกงานน้องบัวก็รีบกลับบ้านไปเปลี่ยนชุดให้มันีสมกับไปนั่งบน rooftop ซักหน่อย 5555555555555555 พี่บอกเจอกันที่ล็อบบี้...
น้องบัวไปถึง งง โรงแรมตึกไหนหว่า มีหลายตึก ใช่อันนี้มั้ย มองๆหาพี่ก็ไม่เจอ..เอ๊ะ เราจะโดนหลอกมั้ยเนี่ย หลอกให้ตายใจเจอสองครั้งแล้วครั้งนี้ชิ่งหนี 555555555555 เบอร์ก็ไม่มี ไลน์ไปพี่ก็ไม่อ่าน 5555 ยืนงงๆแปบนึงก็เจอพี่...เห้ออ โล่งอก ไม่โดนหลอกละ 5555555 ดังนั้นเราก็รีบจัดแจงขึ้นไปเลยค่ะ rooftop ชั้น 8 ของโรงแรม 5555555555555

ด้านบนนั้นจะมีสองโซน โซน indoor กับ outdoor ก็ยืนเลือกกันตรงนั้นแหละจะเอาตรงไหนดี วันนั้นแลดูร้อนๆ เลยจัด indoor เลยจ้า (แอร์หนาวมากกก นั่งอยู่โต๊ะเดียวทั้งโซน)
ก่อนหน้าที่จะมาที่นี่ พี่ได้แอบไปจัดไวน์มาละจ้า 1 ขวด (กินแค่สองคน!!นะจ้ะ) น้องเลยสวยๆสั่งสเต็กปลามากิน 55555555555 ส่วนพี่ก็สั่งสเต็กไก่มั้งงง น้องบัวนี่กินเรียบเกลี้ยงจานมากกก แต่พี่นี่พูดมากไปหน่อยเลยกินไปแค่ 1ใน4 เองมั้งงงงงงง แอบเขินที่กินเยอะ 555555555555555555
วันนี้ก็ได้พูดคุยกับพี่มากขึ้น (เนื่องจากพี่แอบเมานิดๆ มอมพี่ ให้พี่กินให้หมดขวดเร็วๆ 5555555555) รู้จักพี่มากขึ้นมากกกกกกก
รู้ว่าพี่เป็นคนยังไง นิสัยยังไง แบร่ :P เล่าเกือบทุกเรื่องตั้งแต่ตอนเรียนยันตอนปัจจุบัน (สงสัยจะเมามากก หลงกลเล่ามาหมดเบยยย 5555555555555)
ละอยู่ดีๆพี่ก็ถามว่า ”เชื่อเรื่องปาฏิหาริย์มั้ย...ผมไม่ได้เล่นเว็บมาสองปีแล้ว แต่มันมีอะไรบ้างอย่างที่ทำให้เราได้มาเจอกัน ทั้งๆที่ไม่น่าจะได้เจอกันได้”
น้องบัวตอบ “ไม่เชื่ออ่ะ แค่ pm ไป จะเจอใครก็เจอได้ทั้งนั้นแหละ” และก็คิดในใจ มาไม้ไหนฟร่ะเนี่ยยย มาปาฏิหงปาฏิหาริย์ ใครจะไปเชื่อฟร่ะ จะทำโรแมนติกหราคะ น้องบัววไม่หลงคารมหรอกนะค๊ะ กิกิ
“ผมว่า ต้องมีคนกำหนดให้เราว่า เราต้องเป็นแบบนี้ ต้องเจอแบบนี้ และทุกครั้งผมรู้สึกว่าจะมีคนช่วยเหลือผมอยู่ตลอดให้เจอแต่สิ่งดีๆ” พี่เล่าต่อ จิงๆมีอีกยาวววววววววววววววววววมากกก แต่เล่าสั้นๆที่นี่ละกัน 55555
“มันก็อยู่ที่ตัวพี่เลือกไม่ใช่หรอว่าจะทำแบบไหน ไม่เชื่ออ่ะเรื่องแบบนี้ อยู่ที่ตัวทำทั้งนั้นแหละ”  สุดท้าย น้องบัวตอบบ
วันนั้นเราก็มีบทสนทนากันเรื่องความเชื่อ ศาสนากันซะเยอะ ถึงเราจะต่างศาสนา ต่างความเชื่อ แต่ก็ยังคุยกันได้รู้เรื่องนะค๊า
คืนนั้นก็เลยไปส่งพี่ที่หน้าซอย (จิงๆแล้วเป็นทางผ่าน พี่ก็เกรงใจอยุ่นั่นอ่ะ ไม่เป็นไรๆ...ดึกขนาดนั้นจะกลับไงค๊ะ เดินเมาๆกลับหรอคะ แหมมมมมม)
จบค่ำคืน rooftop แบบมึนๆ (พี่น่าจะมึนมากกว่า เนื่องจากโดนน้องบัวมอม 5555555555555) กลับมาคุยไลน์ต่อละก็นอน คร่อกกก หลับสบายยย ฟรุ๊งฟริ๊งง

buababy

หลังจากที่คุณพี่เมาแล้วเล่าความลับตัวเองมาเยอะแยะแล้ว แต่ก็ยังไหวตัว หนีหน้าหายตีจากน้องบัว  ยังนัดต่ออีก!
เอ๊ะ ครั้งนี้นัดที่ไหนหว่า...ไปนัดแก้ตัวใหม่ ดื่มไวน์บน rooftop ชั้นแปด ของโรงแรมเดิม (บอกแล้วว่ามีที่เดียว!)

ครั้งนี้เรามานั่งข้างนอกบ้าง เปลี่ยนบรรยากาศ จริงๆน้องบัวอยากนั่งนอกอยู่แล้วแหละ มันดูชิวๆดี แต่ครั้งแรกให้พี่เลือกก่อนไง (เป็นเด็กดีขี้เกรงใจในครั้งแรกๆ ส่วนครั้งหลังๆนิสัยไม่ดีเริ่มออกลาย 5555555555555555555)
มาเจอกันปุ๊บ พี่ก็ใจดีจุงเบยยย มีขนมมาฝากให้ด้วยยย เป็นเค้กกล้วยหอม 1 ชิ้นน เอาไว้กินตอนเช้าพรุ่งนี้
น่ารักฝุดๆ (รู้ทันว่าน้องบัวตื่นสาย ถึงที่ทำงานสายครึ่งชม.เป็นประจำ แต่ทำโอฟรีทดแทนนะคะ 555555 ก็เลยฝากหนมมาให้กิน อิอิ)

วันนี้ก็ดื่มไวน์กัน เป็นไวน์ตัวเดิมเลย มาแก้มือกันใหม่ 555555
สั่งอาหาร น้องบัวก็สั่งสเต็กปลาอีกแหละ ใสๆ ดูเฮลตี้รักสุขภาพฝุดๆ ส่วนพี่...สั่ง”สลัด” omg ผู้หญิงอย่างน้องบัวถึงกับอายเลยจ้า พี่เฮลตี้กว่า!!!!! กรี๊ดดด (กรีดร้องง 55555555555)

วันนี้ก็นั่งจิบเบียร์ เอ้ยย ไวน์ชิวๆๆ นั่งข้างนอก บรรยากาศดีกว่าตั้งเย๊ออออออออออออ
พอพี่เริ่มกรึ่มๆ(หลังจากโดนมอม) ก็มาอีหรอบเดิมอีกละจ้า เล่าความลับต่อ 55555 น้องบัวป่าวน๊า ไม่ได้ทำอะไรเลยยย พี่พูดเองหมดเบยยยนะคะ 555555555
เล่ากันแบบไม่รักษาภาพพจน์ที่สร้างมาละ อย่างกะเป็นเพื่อนกันมานาน คิคิ
เรื่องปาฏิหาริย์วันนี้พี่ก็ยังแอบพูดถึงอยู่ สงสัยวันไหนเมาจะชอบพูดแฮะ อิอิ ;P

ตอนกลับพี่เมากว่าเดิม (เมากว่าครั้งที่แล้ว) ไปส่งพี่เหมือนเดิม
พอน้องบัวถึงบ้านก็ไลน์ไปหาพี่ พี่ก็ไม่ตอบจ้า..มาเฉลยตอนหลังว่าเมาอ้วกแตก นอนเลย 5555555555555555555
น่าสงสารจุงเบยยย น้องบัวป่าวจิงๆนะ พี่กินเองงง น้องบัวไม่เคยบังคับใครเล้ยยยยยยยยยยยยยยยยย พี่ยกซดเองงงกับมือออ น้องไม่ได้ยกให้เลยซักนิสสส อิอิ
พี่เลยบอกว่าต่อจากนี้ไม่ดื่มละ รักสุขภาพดีกว่า แบบนี้ไม่ไหววววว 5555 น้องบัวก็โอเคหมดแหละ ตามใจพี่ฝุดๆๆ

IS_BarBeQ

• *
ตามใจพี่ฝุดฝุด นึกภาพตามเลย
พี่ท่าทางจะซ่าน่าดู เอ๊ะ! หรือเป็นคุณบัวที่ซ่าน่าดู มอมเมาพี่เขา 555+
คู่นี้ดูเข้าขากันดีจัง

จะมีนัดต่อจากนี้อีกไหมคะ หนูเตี้ยดำก็อยากรู้ว่าปาฏิหาริย์มันมีจริงไหม **36**

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
มาเกาะกระทู้น้องบัว  **36**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
การบ้านน่ารักจังเลยดูอบอุ่นเป็นกันเองจัง อยากจิบไวน์ขึ้นมาเลยตอนนี้ไปจิบเหล้าขาวพลางๆก่อนดีกว่า

ดูแล้วเหมือนทั้งน่ารัก ทั้งแมนด้วยสามารถดูแลพี่ได้ด้วย **02**

sissyfabulous

• People Like This 200
  • HOPE
เล่าเรื่องน่ารักจังเลยค่ะ
รอติดตามต่อน้า เผื่อมีอีก อิอิ :$
You're a bad idea, but I like bad ideas.

exotic pet

• Newbie
  • *
  • People Like This 20
ตามอ่านการบ้านด้วยครับ น่ารักดี  **02**

vee.

• People Like This 17
อ่านการบ้านนี้ แล้วอารมณ์ดี ...

มีเสียงหัวเราะ 55555 ตลอด ... อิอิ  41

buababy

หลังจากวันนั้นที่พี่เมาแล้ว พี่ก็ไม่อยากจะไปดื่มอีกละ
ครั้งต่อไปเราจึงนัดทานข้าวธรรมด๊าธรรดากันที่ห้างชื่อดังประจำจังหวัดอีกตามเคย (ก็มันมีอยู่ห้างเดียวจิงๆ ไม่รู้จะไปไหน 55555555555)
ตอนแรกก็จะไปร้านอาหารญี่ปุ่นตราภูเขาไฟ แต่ก็แอบเบื่อ กินบ๊อยบ่อยย น้องบัวเลยชวนพี่ไปกินร้านอาหารญี่ปุ่นรสมือแม่แทน
ร้านนี้ก็ผ่านการคัดสรรมาแล้วว่าคนน้อยยยยยยยยยมากกกก ไม่ตกเป็นเป้าสายตาแน่นอน หึหึ
เดินเข้าร้าน...มีลูกค้าอยู่โต๊ะเดียว! น้อยสมใจเลย 55555
เปิดเมนูดู เฮ้ยย มีเมนูใหม่ๆๆ เอาอันนี้เลยๆๆๆ (แลตื่นเต้นมาก เห็นเมนูใหม่ 555) แล้วพี่จะกินไรอะๆ  (แอบเร่งนิดๆ555555 นิสัยไม่ดี)
สั่งอาหารไปนั่งคุยไป วันนี้พี่ไม่เมาละ เลยไม่ค่อยเล่าไรเท่าไหร่
เลยคุยกันเรื่องหุ้นที่น่าจับตามองในช่วงนี้แทนน...ฮื่อๆๆ น้องติดดอยยย กรี๊ดดดดดดดดด ดีนะพี่ไม่ตามมาดอยด้วยกัน
แล้วก็คุยเรื่องร้านอาหารอิตาเลี่ยนในกรุงเทพ...ซึ่งไม่มีร้านไหนสู้พี่ทำได้ซักร้าน :P (อยากจะลองชิมจิงๆ แต่พี่ไม่เห้นทำมาให้ชิมซักที 55555555)
แล้วอยู่ดีๆพี่ก็ชวนว่า “ลองเปลี่ยนไปเจอกันกรุงเทพมั้ยย”
“เอ่อออ...ได้ๆ แต่เจอกรุงเทพไม่ค่อยว่างนะ ต้องดูก่อนว่าวันไหน” น้องบัวตอบบ
“เดี๋ยวพาไปกินร้านอิตาเลี่ยน “
“เคเค เดี๋ยวดูก่อนนะ น่าจะว่าง เดือนหน้าอะ (กุมพา)”
“วาเลนไทน์เลยมั้ย”
“ไม่ได้อ่ะ มีนัดละ เพื่อนชวนไปเขาใหญ่” ((สุดท้ายโดนเบี้ยวว เพื่อนหนีไปเที่ยวกับแฟน ร้ายกาจมากกก))
“น่าจะว่างวันที่ 7 นะ เคเค วันที่ 7 ก็ได้” น้องบัวจัดการนัดเสร็จสรรพ
กินข้าวเสร็จพี่ก็เดินมาส่งน้องบัวที่รถเหมือนทุกๆครั้งที่มาที่นี่ 55555

buababy

อาทิตย์ต่อมา พี่ก็วางแผนไว้แล้วว่าจะลดความอ้วนอย่างจิงจัง โดยที่จะไปสมัครฟิตเนสในโรงแรมแห่งหนึ่งที่ระยอง
แต่ฟิตเนสดันเต็ม ไม่รับคนเพิ่ม พี่ก็เลยไปนั่งดื่มกาแฟที่ร้านเบเกอรี่ของโรงแรม!?
น้องบัวก็เพิ่งออกกำลังกายเสร็จ ก็โม้พี่ไปโน่นนี่ว่าเสาร์อาทิตย์ทำหนมมา เดี๋ยวจะเอาไปให้ชิม
พี่ก็เลยบอก มาเจอกันเลยก็ได้ น้องบัวก็โอเคเลย หิวว ไปกินข้าวกัน 55555
เป็นการเจอที่ไม่ได้นัดล่วงหน้าอะไรเลย น้องบัวออกไปในสภาพชุดออกกำลังกายเลยค่า 5555555
วันนี้เลยเลือกไปกินร้านเย็นตาโฟหม้อไฟร้านดังของแถวนี้ (เลิกเข้าห้างละ เบื่ออ) คนต่อคิวเยอะมว๊ากก แต่ไม่นานก็ได้โต้ะ
แต่ระหว่างต่อแถววววววว รอคิว ได้เกิดสิ่งที่ไม่คาดคิดขึ้น!!! นั่นคือ...น้องบัวเจอพี่ที่แผนก กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด อิชั้นจะโดนแฉมั้ยครัชชว่าไปกินข้าวกับผู้ชาย! FCหนุ่มๆที่โรงงานจะลาออกจากการเป็น FC มั้ยเนี่ย 5555 (โอเวอร์ค่ะ จิงๆแล้วไม่มีหรอก เอฟซงเอฟซีไร 55555)
อย่าได้แคร์...นี่พี่ชายหนูเองง บริสุทธิ์ใจฝุดๆๆ อิอิ
นั่งกินอย่างรวดเร็ว เพราะยุงเริ่มจะกัด (แต่เร็วมากไม่ได้ อาหารมันเผ็ด กินเร็วไม่ไหว 5555)
พี่แอบกินน้อยอีกละ เอาไปแบ่งหมาแถวนั้นกินแทน ใจดีฝุดๆ อิอิ
พอจะกลับ เพิ่งนึกว่าจะเอาขนมมาให้ แต่ลืมเอามา!!! 55555555555555555 โอ้ยย ขำตัวเอง ทำไมขี้ลืมแบบนี้?  สงสัยจะรีบออกเกินไป ลืมหมดทุกสิ่ง หน้าเน้อก็ยังไม่ล้างเลย
แต่ไม่เป็นไร พี่ไม่ได้รังเกียจอะไร ก็เนียนๆไปได้ อิอิ

ระหว่างสัปดาห์น้องบัวก็นั่งทำงานไปเรื่อย แอบอู้เล่นไลน์บ้าง
หลังจากกพี่บอกว่าเสาร์นี้นัดที่ vertigo นะ น้องบัวเริ่มเอะใจ หืมม นั่นมัน rooftop นี่หว่า ก็ต้องนัดตอนเย็นสิ
นี่น้องบัวเข้าใจผิดมาตลอดว่านัดตอนกลางวัน ก็เลยต้องอนุญาตพี่เลื่อนไปก่อนเลยยย แฮะๆ

ดึกๆก็มีคุยไลน์กับพี่บ้างไรบ้าง พี่ก็ถามว่าเราใส่เสื้อผ้าไซส์ไร (เห็นน้องบัวบ่นมากว่าตัวเองอ้วนๆๆๆๆ)
น้องบัวมิอยากตอบเลย อวบเกือบระยะสุดท้าย (หรือจะสุดท้ายไปแล้วไม่แน่ใจ 55555) อ้วนนนน แต่ก็ตอบไปตามความจิง ฮื่อออ อ้วนจิงๆๆ
พี่บอก เดี๋ยวไปช้อปปิงละจะซื้อมาฝากก (หืมม  นั่งอ่านไลน์ละตานี่ลุกวาวววว 5555555 โอ๊ะ ของฟรี ความงกเข้าครอบงำ)
และแล้วก็มีเย็นวันนึง พี่กลับบ้านเร็วแล้วหนีไปช้อปปิง มีของฝากมาให้น้องบัวจิงๆด้วยย กรี๊ดด
ดีใจจุงเบย ถ้าให้ซื้อเองคงไม่มีปัญญาซื้ออะค่ะ แพงงง ;D Thank you kaaa
บอกพี่ว่าค่อยเอามาให้ตอนวันที่เจอก็ได้ (วันนั้นก้แอบเย็นละ ทุ่มกว่าๆละมั้ง)
พี่บอก ขี้เกียจแบกไป มาเอาวันนี้เลย
น้องบัวเลยบอกเจอหน้าเซเว่นละกัน เดี๋ยวเดินออกไป
พอเจอกัน พี่ให้ของ แล้วขับรถไปส่งงน้องบัวหน้าบ้าน
อยู่ในรถพี่แอบเปิดเพลงเกาหลี วัยรุ่นให้ฟัง แต่น้องบัวไม่รู้จักอ่ะ ฮ่าๆๆ นี่น้องบัวแก่แล้วใช่มั้ยคะ
รู้จักแต่ way back into love อย่างเดียว เพลงในดวงใจเลย หนังก็สนุกดี อิอิ
ถึงบ้านพอดี แต่เพลงยังไม่จบเลยย 55555

วันต่อมา ไลน์ถามพี่ว่าได้ไปออกกำลังกายยัง (แนะนำฟิตเนสที่เคยไปเล่นประจำให้พี่ไป)
พี่ก็บอกเรียบร้อยละ กินกาแฟอยุ่ เอาหนมปังมั้ยย (มันจะลดราคาตอนสองทุ่ม)
ก็เกรงใจอ่ะนะ แต่พี่ก็เอามาให้อยุ่ดี เย่ หนูจะได้ไปทำงานเร็วขึ้น ไม่สายอีกกกก อิอิ

วันต่อมาเราก็นัดกันว่าจะไปทานข้าวกัน แต่ก็ยังไม่ได้เลือกร้านเลย
เลยว่าจะไปร้านร้านนึงที่มีสาขาอยู่ที่กรุงเทพ (พี่บอกเคยกินที่กรุงเทพมาก่อน)
แต่ไปถึงแล้วมันไม่เหมือนที่กรุงเทพ มันเป็นบุฟเฟ่! แล้วแถมยังมีจัดเลี้ยงอีก เลยอดจ้า
ต้องไป rooftop เจ้าเก่าของพวกเรากันอีกแล้ว 5555555 (ร้านอาหารสิ้นคิด ไม่รู้จะไปไหนจิงๆ)
พอไปถึง rooftop ช็อกก คนเยอะมว๊ากก ไม่รู้มีจัดเลี้ยงอะไรอีก แถมวันนี้ที่ไปเป็นวันบุฟเฟ่ด้วย คนเลยอาจจะเยอะ แต่ที่แจ็กพอร์ตคือ เจอคนใส่ชุดฟอร์มบริษัทเยอะมากก น้องบัวนี่รีบหลบเลย 55555555555555 พี่เห็นดังนั้น เลยบอก ไปร้านอื่นปะ 55555 แหมม ช่างรู้ใจ
แต่ไม่รู้จะไปร้านไหนละ เลยลงไปกินอีกร้านนึงตรงชั้นล็อบบี้โรงแรมแทน
ในร้านนี่เงียบกริบบ มีโต๊ะเดียว อีกแล้วว
ซักพัก มีคนใส่ชุดบ.เดียวกับน้องบัวมากิน! แต่ช่างเค้าเถอะ อย่าสนใจเลย 55555 พี่ก็ทักๆมา นั่นรู้จักมั้ย 55555
แหมม บ.มีเป็นพันคน น้องบัวไม่รู้จักทุกคนหรอกค่า
วันนี้เรา No al กันนะคะ ทานข้าวแบบใสๆ อิอิ
พี่บอก “จะได้กลับไปทำที่กรุงงทพแล้วววว”
“หรออ ดีใจด้วยย เห็นบอกเบื่อที่นี่ กลับไปกรุงเทพคงมีไรให้ทำเยอะเนอะ” น้องบัวตอบ
ในใจแอบคิด เห้ยยย เร็วจัง เพิ่งรู้จักกันก็จะหายไปอีกละ เร็วไปมั้ยยค่ะพี่
ขากลับพี่ไปส่งน้องบัว แล้วก็เปิดเพลงเดิม (จิงๆเปิดตั้งแต่ขามาแล้วแหละ วัยรุ่นจิงๆ)
จบไปอีกหนึ่งวันแบบเศร้าๆยังไงไม่รู้....

exotic pet

• Newbie
  • *
  • People Like This 20
ตามอ่านครับ อิอิ  **02**

9million9

• People Like This 66
  • มาดูแลกัน
 **36**

มารอตอนจบด้วยคนครับ สงสัยต้องรอสุดสัปดาห์นี้ให้น้องบัวเบบี้ออกจากโรงงานมาก่อน ขอเป็นกำลังใจให้น้องbuababy ได้พบพี่คนนั้นอีกครั้งไม่ว่าเขาจะกลับ กทม. หรือจะเกิดอะไรขึ้นก็ตาม

buababy

ขอโทดด้วยนะคะที่ไม่มาต่อให้จบ โดนพี่ๆตามละ 55555

และขอโทดทุกคนที่เข้ามาอ่าน เข้ามาเม้น แต่ยังไม่ได้ตอบกลับนะคะ และขอบคุณสำหรับคอมเม้นทุกคนค่ะ ^^

ด้วยความตั้งใจในตอนแรกคือ จะเขียนการบ้านรวดเดียว แล้วมาตอบทีหลัง แต่ตอนนี้ดองมานานมาก เพราะงานยุ่งมากจิงๆ ต้องเคลียร์งานก่อนจะหายไปจากออฟฟิซ 555555

อ่อ ขออภัยอีกอย่างนะคะ เนื่องจากน้องบัวพิมในมือถือ อาจจะมีคำผิดบ้างอะไรบ้างนะคะ (เป็นคนนิ้วใหญ่ค่ะ พิมตัวนี้ แต่ไปโดนอีกตัว 555555)

ต่อเลยนะคะ...

วันเสาร์สัปดาห์ที่สามของเดือนกุมภาได้มาถึง เป็นนัดครั้งแรกของเราที่กรุงเทพ
วันนี้น้องบัวว่างมากก ไม่รู้จะทำไร (ปกติจะไม่ว่างเล้ยยย ไม่เคยอยู่บ้าน 555) ก็เลยออกจากบ้านเร็วหน่อย ไปตัดผมก่อน แล้วค่อยเดินเล่นรอพี่ละกันน
บ่ายสามโมงครึ่งออกจากบ้าน ตัดผมเสร็จสี่โมงครึ่ง เวลานัดคือห้าครึ่ง?!...เลยเดินเล่นรอพี่ที่ mercury ville ห้างเปิดใหม่ย่านชิดลม หลังสวน (เพิ่งเคยมาที่สาม5555)
แบ้วก็ไลน์บอกพี่ว่าอยุ่แถวนี้แล้วว แพร็บบนึงพี่ก็บอกว่าถึงแล้วเหมือนกัน ก็เลยเจอกันเร็วขึ้นนิสสนึง
เนื่องจากพี่โทรจองโต้ะที่ rooftop โรงแรมหรูตอนทุ่มนึง เราจึงมีเวลาเดินเล่น ช้อปปิ้ง กินหนมอีกมาก (น้องไปตัดผมมา พี่ไม่เห็นทักเลย ต้องให้บอกถึงจะทักว่า ผมสั้นลงเลย... อืมม จ่ะ 55555)

เริ่มต้น...ไปซื้อชุดว่ายน้ำ(สำหรับออกกำลังกาย) เพราะน้องบัวไปบอกพี่ว่า อยากไปว่ายน้ำออกกำลังกายบ้าง แต่ชุดว่ายน้ำน้องบัวปลิวหาย (จากการออกทรอปเมื่อสิ้นปี) เลยไม่มีชุดว่ายน้ำ คุณพี่ก็แสนดี พาน้องบัวไปซื้อ ใจดีจุงเบยย (ตั้งแต่ซื้อมา ใส่ไปตั้ง 3ครั้งแหนะ ครั้งที่หนึ่ง ลองที่บ้าน ครั้งที่สองกับสาม ได้ใส่ว่ายละ 55555)

หลังจากซื้อเสร็จ เราก็เดินเล่นกันต่อในนั้นแปบนึง แล้วพี่ก็ชวนไปห้างหรูแห่งใหม่ นั่นก็คือ central embrassy นั่นเองงงง this is my first time เลยค่าา น้องบัวเป็นสาวต่างจังหวัดไปละ ห้างใหม่อะไร ไม่เคยไปเล้ยยยย)

เดินไปเจอร้านแฮรอท พี่ก็ชวนเดินเข้าเลยจ้าา ไปกินขนมรอเวลา 55555 น้องบัวก็ถาม "พี่กินตอนนี้แล้วจะไปกินที่โน่นไหวหรอออ"
พี่ตอบ " กินนิดเดียวเอง ไม่อิ่มหรอก"
โอเคจ่ะ ตามนั้นนนน

สั่งนิดเดียวมากกกค่ะ
สโคน 2 ชิ้น เค้กอีก 2 ชิ้นนน น้ำชา1กา กาแฟเย็น 1แก้วว...นิดเดียวมากค่ะพี่ขาาาา แหมมม

แต่สุดท้ายกินไม่หมดหรอกค่ะ เหลือบานเลยยย
น้องบัวไม่ค่อยถนัดของหวานเท่าไหร่ (เวลาทำขนมเอง จะใส่หวานน้อยมากกก ลดสูตรไป 70%เลยค่า 555555)
และน้องบัวก็อยากจะเก็บพื้นที่ท้องไว้กินตอนค่ำคืนนี้มากกว่า 555555

ทานเสร็จ ออกจากห้าง มุ่งตรงไปยังโรงแรมหรูกันเลยค่าาาา
น้องบัวตื่นเต้นมากก เพิ่งจะเคยไปทานอาหารบน rooftop ไฮโซแบบนี้แรก!
ปกติจะงกค่ะ เน้นดื่มอย่างเดียว (ราคาเป็นมิตร อิอิ)

เดินขึ้นไป เป็น open air อากาศไม่ร้อนไม่หนาว มีลมบ้างเป็นระลอกๆ 5555
น้องบัวตื่นเต้นค่ะ แต่ต้องสงวนท่าทีนิสนึงๆๆ 555555 บรรยากาศดีมากก เหมาะกับคู่รักมาสวีทโรแมนติกฝุดๆ
พนักงานข้างบนบริการดีมากกกก บริการทุกระดับประทับใจจิงๆ

หลังจากสั่งอาหารและเครื่องดื่มไปแล้วว น้องบัวก็เดินเล่นถ่ายรูปข้างบนมาบ้าง(เล็กน้อย555)
พี่ถ่ายไม่โปร เลยเรียกพนักงานมาถ่ายให้ 55555 รบกวนเค้าไปทั่ว (นิสัยดีมากกก)
ที่นี่เค้ามีบริการถ่ายรูปคู่แล้วปริ้นรูปมาให้ด้วย แต่ได้แค่ 1 รูป พี่เลยเสียสละ ให้เราเก็บ (สงสัยพี่กลัวบรรดากิ๊กๆทั้งหลายของพี่นะเห็นสินะ หึหึ)

ขออวดปลากรอบนิสนึง แต่ก็แอบเซนเซอร์หน้าน้องบัวหน่อย วิวเมืองสวยงามมากค่ะ ไฟสว่างไสว ฟินน

สั่งอาหารเป็น course ไปค่ะ มีของทานเล่น ซุป และก็เมน เป็น 3 จานค่ะ ของหวานไม่เอาแล้วค่า เพิ่งจัดไปก่อนที่จะมายังแน่นอยู่เลยยย

ระหว่างทานไปก็คุยกันทั่วไปสับเพเหระ

แล้วพี่ก็ถ่ายรูปน้องบัวไปหลอกเพื่อนว่า มากับแฟน 555555
แต่เพื่อนพี่ไม่เชื่อ เลยมาถ่ายรูปคู่กันรูปนึง (ต้องรบกวนพนักงานตลอดดด 5555555 น่าสงสารจัง)

แล้วพี่ก็บอกว่า "เป็นแฟนกัน 1 วัน พรุ่งนี้ก็เลิกกันละ"
น้องบัว "จ่ะ เอาที่สบายใจพี่เหอะ 55555"

แล้วก็เข้าเรื่องเศร้า...

พี่ก็พูดแบบว่าเนี่ย เราจะเจอกันครั้งนี้วันสุดท้ายละนะ
น้องบัวก็ อ่า ทำไมอะ พี่จะไปไหนนน จะหนีไปไหน พี่ยังไม่กลับกทม.ซักหน่อยยย ยังอยุ่ที่โน่นอีกตั้งนานนนน
พี่ ...

**07** **07** **07**

พอคุยเรื่องนี้ละไม่ค่อยจรรโลงใจ ต้องโยงเปลี่ยนไปเรื่องอื่นน
วันนี้พี่ก็ดื่มแอลกอฮอล์อีกละ แต่ไม่เมาแฮะ ไม่เล่าความลับออกมาละ เซงเบย 5555555 พี่กินนิดเดียววเองง ต้องขับรถ?

นั่งกินลมชมวิวพูดคุยกันได้ไม่นานก็ต้องจากกันละ
ฮื่อๆๆ เศร้าจัง จะไม่ได้เจอพี่อีกแล้วหรือเนี่ยยยยยยย

สุดท้ายงานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา...พี่มาสั่งหน้าปากซอย แล้วก็แยกย้ายกลับบ้าน

แล้วก็ไลน์ไปขอบคุณพี่ที่ร่วมแชร์เวลาดีๆด้วยกันมาเกือบสองเดือน
พี่ก็บอกให้ดูแลตัวเองดีๆ
(แลเศร้าจังแฮะ  **01**)
แล้วพี่ก็ไล่เราไปอาบน้ำ พอเราไปปุ้บ...พี่ดีลีตไอดีไลน์ทิ้ง กลายเป็น empty room แล้วก็หายไปเลยยยย

อ้าวเฮ้ย งง จะหนีไปต้องทำถึงขนาดนี้เลยรึ...?

buababy

และนี่คือปลากรอบแชทที่แสนเศร้าของวันนั้น...ก่อนที่พี่จะหายไป...TT

slow

รูปขนมก็แสนหวาน ... เรื่องราวก็แสนขม  **09**

น้องบัวอย่าเฮิร์ทนะครับ กลัวเดือดร้อนแอลกอฮอล์

**22**

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
การบ้านฟินสุด แต่อ่านแล้วก็เศร้าเช่นกัน เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ

แต่ทำไมคนเราต้องทำโมเมนต์สุดท้ายที่ได้เจอกันให้ประทับใจที่สุดนะ อย่างนี้ก็ยากที่จะลืมอ่ะจิ **01**

.OnonO.

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
เรื่องเศร้าจัง เป็นกำลังใจให้นะครับ

IS_BarBeQ

• *
พี่เขา อาจรู้สึกอิ่มตัว แล้วก็ได้นะคะ
ใช่ หนูเตี้ยดำก็ถึงจุดนั้นแล้วเหมือนกัน
เลือกเดินจากมาเพราะไม่อยากให้ความรู้สึกดีๆเปลี่ยนไปในวันหนึ่งวันใดนั้น ซึ่งมันไม่แน่นอน

ถาม ว่าทำไมไม่ลองวิ่งชนดูล่ะ มันอาจไม่เป็นอย่างที่คิด อาจไม่ผิดหวัง อาจไม่เสียใจ และมีความสุขมากก็ได้
เพราะใจไม่แข็งพอค่ะ เมื่อมันเริ่มเจ็บ ก็ขอจากเสียดีกว่า ขอเก็บไว้ในความทรงจำดีๆ

หรือบางที ก็แค่อยากให้เขารู้ว่าเรากำลังใส่เกียร์ถอยอยู่ ขึ้นอยู่ที่เขาล่ะนะ จะใส่เกียร์เดินหน้ามาหาเรา
หรือ เลือกที่จะปล่อยให้ระยะทาง ทำให้เราห่างกัน ด้วยบททดสอบที่รอคำตอบโดยไร้คำพูดว่า ฉันต้องการให้คุณ รั้งฉันไว้หรือทำทุกทางเพื่อที่ไม่ให้เสียฉันไป

ถาม ว่าจะเดินหน้ามาหาได้ไง ก็บล็อคหนทางติดต่อไว้หมดเหมือนอยากจากไป เปล่านะ ก็แค่น้อยใจอยู่ เสียใจที่เขาไม่เคยคิดจะสืบถามหรือสืบเรื่องราว เผื่อว่าวันหนึ่งฉันหายไป และในสุดท้ายก็ปล่อยให้ฉันจากไป
นั่นคือคำตอบแล้วว่าเขาคิดอย่างไร อาจจะชอบอาจจะรู้สึกดี แต่....ไม่มากถึงขนาดจะรั้งเราไว้จนสุดกำลัง

แต่หากเขารู้ตัวช้า ฉันก็อาจจะให้โอกาสเขานะ เพียงแค่ติดต่อมา เท่าที่เห็นคือ เขาเสียใจนะ แต่เขาก็ไม่ได้ติดต่อมา แม้ฉันจะทิ้งหนทางติดต่อไว้ในทุกที่ ที่เคยไป และนั่นคือคำตอบที่ชัดเจนแล้ว
โอ๊ะ!! พาออกทะเลด้วยเรื่องราวของตัวเอง  **25**

ร้องไห้ดีกว่า  **21** แต่ น้ำตาหนูเตี้ยดำไม่มีจะไหลอ่ะ  **03** โธ่ ไม่น่าดูซีรีส์เลยเมื่อกี้ น้ำตาหมดถัง **12**

คุณบัว สู้ๆนะคะ ดีใจกับมิตรภาพดีดีที่ได้พบ  ...อย่างที่คุณบัวบอกเก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆค่ะ
ขอให้คุณบัวมีความสุขมากๆนะคะ ขอบคุณสำหรับการบ้านฉบับนี้ ที่ตั้งใจบรรยายออกมาเป็นเรื่องราว
สิ่งนี้ตราตรึงพอที่จะจดจำได้ทุกฉาก อ่านแล้วซาบซึ้ง เศร้าตอบจบ แต่คิดว่า คงจบลงด้วยดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ  **26**

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
... Thanks for sharing your good time.   **04**
It's so precious!   **35**

<a href="https://www.youtube.com/v/KS1MX9GWFp0?rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/KS1MX9GWFp0?rel=0</a>
Happiness is being stupid together   **04**

buababy

เช้าวันหนึ่ง ขณะที่น้องบัวกำลังนอนเคลิ้มๆอยู่

ไลน์เด้งรัวๆ

ในใจคิดด่าา ใครฟ่ะ มีธุระไรแต่เช้า ยังไม่หกโมงสี่ห้าเลย (น้องบัวตั้งนาฬิกาปลุกไว้ 6.45ค่ะ)

ก็หยิบมาถือขึ้นมาสไลด์ดู

แล้วก็ตกใจ เห็นชื่อพี่แอดมา แล้วก็ส่งข้อความมาทางไลน์ 4 อัน แต่น้องบัวเห็นแค่อันสุดท้ายที่เป็น ^^ จึงจำเป็นต้องกดเข้าไปดูข้อความก่อนหน้านี้!

น้องบัว ถ้าจะเขียนต่ออะนะ

ตอนจบเปลี่ยนนิดนึง

เราจะเจอกันอีก และเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันตลอดไป

^^

-----------------------------------------------------------------------

หลังจากนั่นเราก็ยังคงคุยไลน์กันดี พี่ก็ไม่หนีหายไปแล้ว?! แต่ก็ยังไม่ได้เจอกันนะจ้ะ

สงสัยพี่จะมาอ่านการบ้านแล้วสงสารน้องบัว มาเพ้อเจ้อไรแถวนี้ เลยแอดกลับมาซะหน่อย 555555 จะได้หยุดเพ้อเจ้อ 555555

สุดท้าย~เย่! จบอย่างแฮปปี้เอนดิ้งแล้ว อิอิ

**02** **02** **02**

ดองการบ้านมาแสนยาวนานนนน

IS_BarBeQ

• *
จบลงด้วยดี **39**
และแล้ว พี่เขาก็รับรู้
แล้วของเราล่ะ **21**
นอนต่อสักแป๊บดีกว่า

ขอบคุณค่ะ งี้เรียกว่า ตอนพิเศษ **02** **06**

**26** **26**

buababy

ขอบคุณน้องอ้วนดำและพี่ slow มากนะคะ ที่คอยคอมเม้นตอบกระทู้ตลอดเลย แล้วก็คอยกดแต๊งกิ้วให้กำลังใจตลอดมา ^^

ฮิฮิ ที่น้องอ้วนดำถามตอนแรกจะมีปาฏิหารย์มั้ย
ถ้า ตอบ ณ ตอนนั้นคงไม่มีเนอะ แต่ตอนนี้มันใช่รึป่าว...ก็ไม่รู้สินะ อิอิ

ตอนสุดท้ายนี่ของจิงทิ้งช่วงไปหลายวันนะคะ ตอนแรกยังคิดอยู่ว่า จะเขียนต่อเลย หรือจะทิ้งช่วงให้เศร้าๆเหงาๆเหมือนของจิงดี 5555555  **30** **30**

happyman

• People Like This 40
ตามอ่านอยู่เงียบๆๆ แต่เรื่องราวพลิกไปพลิกมา พ่อหนุ่มนั่น ก็ดูซับซ้อนซ่อนเงื่อนมากมายทีเดียว

แต่เรื่องนี้ผมว่า มีภาคต่อนะครัช รอภาคต่อ อิอิ

นานนานๆน้องบัวจะเขียนการบ้าน และนี่ใช้นิ้วอวบๆๆจิ้มล้วนๆๆ

แสดงว่า ต้องมีความทรงจำดีๆๆกับพ่อหนุ่มคนนั้นพอสมควร

และ ก็ต้องถือว่า พ่อหนุ่มนั้น ได้ใจน้องบัวไปแล้ว

แต่จู่ๆๆ กำลังมาดีๆๆ ดันหายไป ซะง้าน

งง พ่อหนุ่มนั่นจริงๆๆ

ใครที่ไปเท่วกะน้องบัว และ ทำใจ lost contact จากน้องบัวได้

ต้องมีอะไรสักอย่าง

แต่ที่งงหนักกว่า

ดันมีปาฏฺืหารย์ ...เค้า come back

เด่วรอดูว่า เรื่องราวหวานๆๆ จะ begin again อีกมั้ย

อิอิ

ปล.เห็นเรทติ้งกระทู้น้องบัวพุ่งปี้ดๆๆ ชักคันมือ อยากเขียนการบ้านอีโรติค อีกบ้าง   555555

.OnonO.

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
ก็คิดอยู่นานนะครับว่าอยากจะมาบันทึกความทรงจำดีๆที่มีกับน้องบัวหลังจากที่ได้เจอกันมาระยะหนึ่ง
เลยตัดสินใจมาเขียนในกระทู้นี้เพิ่มต่อจากของน้องบัวครับ
น้องบัวเป็นคนน่ารักนิสัยดีมากครับ นับว่าเป็นโชคดีของผมที่ได้มีโอกาสเจอน้องบัว
ก็อย่างที่น้องบัวบอกนะครับ ผมเชื่อว่ามีปฎิหารย์ แต่จนทุกวันนี้น้องบัวก็ยังไม่ยอมเชื่อ
ได้เจอน้องบัวอยู่หลายครั้งไปทานข้าวกัน
แต่ละครั้งที่ไปผมก็แอบกังวลว่าน้องบัวจะเดือดร้อนไหมถ้ามีคนเห็นแล้วนึกว่าน้องบัวมากับคุณลุง อิอิ
จนล่าสุดเลยชวนน้องบัวไปเที่ยวเขาใหญ่กัน และนับว่าเป็นช่วงเวลาที่ดีสุดช่วงหนึ่งของผม
ที่ผมจะจำช่วงเวลานั้นตลอดไปครับ
แรกที่ผมเขียนนะครับเขียนไม่เก่งออกน้ำเน่านิดๆ
แต่เป็นความรู้สึกดีๆที่ปมอยากเอามาเก็บไว้ร่วมกับน้องบัวนะครับ
ขอบคุณน้องบัวมากครับ

slow

ได้กลับมาอ่านอีกครั้ง ท่าน noo นี่เองที่เป็นคนสำคัญคนนั้น

มีแต่คนบอกว่าน้อง buababy น่ารัก หาโอกาสเจอยาก...ท่าน noo โชคดีจริงๆ ได้โอกาสเหล่านั้นไป

...น้องบัวจะกลับมาเขียน การบ้านเขาใหญ่ต่อมั๊ยน้าาาา...

**40**

buababy

ขอบคุณพี่ noo มากค่ะที่มาร่วมแชร์ความรู้สึกดีๆร่วมกัน
ต่อจากนี้คงไม่มีอีกแล้วเนอะ เศร้าจังเลย
เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆละกันนะคะ

ส่วนพี่ slow การบ้านคงไม่มีส่งหรอกค่ะ
เก็บไว้เป็นเรื่องราวของคนสองคนดีกว่า (กั๊กค่ะ 55555)

ปล. พี่ๆนี่อวยน้องบัวกันจัง 55555555 แต่ยังไงก็ขอยคุนที่อวยนะคะ 555555 น้องบัวหลงตัวเองค่ะ  **30** **30**