ผู้เขียน หัวข้อ: buababy ขอเก็บความทรงจำดีๆในช่วงเวลาเกือบสองเดือนที่ผ่านมา  (อ่าน 10416 ครั้ง)

exotic pet

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 20
ตามอ่านครับ อิอิ  **02**

9million9

• Full Member
  • People Like This 66
  • มาดูแลกัน
 **36**

มารอตอนจบด้วยคนครับ สงสัยต้องรอสุดสัปดาห์นี้ให้น้องบัวเบบี้ออกจากโรงงานมาก่อน ขอเป็นกำลังใจให้น้องbuababy ได้พบพี่คนนั้นอีกครั้งไม่ว่าเขาจะกลับ กทม. หรือจะเกิดอะไรขึ้นก็ตาม

buababy

• People Like This 164
  • Love suck Luck less
ขอโทดด้วยนะคะที่ไม่มาต่อให้จบ โดนพี่ๆตามละ 55555

และขอโทดทุกคนที่เข้ามาอ่าน เข้ามาเม้น แต่ยังไม่ได้ตอบกลับนะคะ และขอบคุณสำหรับคอมเม้นทุกคนค่ะ ^^

ด้วยความตั้งใจในตอนแรกคือ จะเขียนการบ้านรวดเดียว แล้วมาตอบทีหลัง แต่ตอนนี้ดองมานานมาก เพราะงานยุ่งมากจิงๆ ต้องเคลียร์งานก่อนจะหายไปจากออฟฟิซ 555555

อ่อ ขออภัยอีกอย่างนะคะ เนื่องจากน้องบัวพิมในมือถือ อาจจะมีคำผิดบ้างอะไรบ้างนะคะ (เป็นคนนิ้วใหญ่ค่ะ พิมตัวนี้ แต่ไปโดนอีกตัว 555555)

ต่อเลยนะคะ...

วันเสาร์สัปดาห์ที่สามของเดือนกุมภาได้มาถึง เป็นนัดครั้งแรกของเราที่กรุงเทพ
วันนี้น้องบัวว่างมากก ไม่รู้จะทำไร (ปกติจะไม่ว่างเล้ยยย ไม่เคยอยู่บ้าน 555) ก็เลยออกจากบ้านเร็วหน่อย ไปตัดผมก่อน แล้วค่อยเดินเล่นรอพี่ละกันน
บ่ายสามโมงครึ่งออกจากบ้าน ตัดผมเสร็จสี่โมงครึ่ง เวลานัดคือห้าครึ่ง?!...เลยเดินเล่นรอพี่ที่ mercury ville ห้างเปิดใหม่ย่านชิดลม หลังสวน (เพิ่งเคยมาที่สาม5555)
แบ้วก็ไลน์บอกพี่ว่าอยุ่แถวนี้แล้วว แพร็บบนึงพี่ก็บอกว่าถึงแล้วเหมือนกัน ก็เลยเจอกันเร็วขึ้นนิสสนึง
เนื่องจากพี่โทรจองโต้ะที่ rooftop โรงแรมหรูตอนทุ่มนึง เราจึงมีเวลาเดินเล่น ช้อปปิ้ง กินหนมอีกมาก (น้องไปตัดผมมา พี่ไม่เห็นทักเลย ต้องให้บอกถึงจะทักว่า ผมสั้นลงเลย... อืมม จ่ะ 55555)

เริ่มต้น...ไปซื้อชุดว่ายน้ำ(สำหรับออกกำลังกาย) เพราะน้องบัวไปบอกพี่ว่า อยากไปว่ายน้ำออกกำลังกายบ้าง แต่ชุดว่ายน้ำน้องบัวปลิวหาย (จากการออกทรอปเมื่อสิ้นปี) เลยไม่มีชุดว่ายน้ำ คุณพี่ก็แสนดี พาน้องบัวไปซื้อ ใจดีจุงเบยย (ตั้งแต่ซื้อมา ใส่ไปตั้ง 3ครั้งแหนะ ครั้งที่หนึ่ง ลองที่บ้าน ครั้งที่สองกับสาม ได้ใส่ว่ายละ 55555)

หลังจากซื้อเสร็จ เราก็เดินเล่นกันต่อในนั้นแปบนึง แล้วพี่ก็ชวนไปห้างหรูแห่งใหม่ นั่นก็คือ central embrassy นั่นเองงงง this is my first time เลยค่าา น้องบัวเป็นสาวต่างจังหวัดไปละ ห้างใหม่อะไร ไม่เคยไปเล้ยยยย)

เดินไปเจอร้านแฮรอท พี่ก็ชวนเดินเข้าเลยจ้าา ไปกินขนมรอเวลา 55555 น้องบัวก็ถาม "พี่กินตอนนี้แล้วจะไปกินที่โน่นไหวหรอออ"
พี่ตอบ " กินนิดเดียวเอง ไม่อิ่มหรอก"
โอเคจ่ะ ตามนั้นนนน

สั่งนิดเดียวมากกกค่ะ
สโคน 2 ชิ้น เค้กอีก 2 ชิ้นนน น้ำชา1กา กาแฟเย็น 1แก้วว...นิดเดียวมากค่ะพี่ขาาาา แหมมม

แต่สุดท้ายกินไม่หมดหรอกค่ะ เหลือบานเลยยย
น้องบัวไม่ค่อยถนัดของหวานเท่าไหร่ (เวลาทำขนมเอง จะใส่หวานน้อยมากกก ลดสูตรไป 70%เลยค่า 555555)
และน้องบัวก็อยากจะเก็บพื้นที่ท้องไว้กินตอนค่ำคืนนี้มากกว่า 555555

ทานเสร็จ ออกจากห้าง มุ่งตรงไปยังโรงแรมหรูกันเลยค่าาาา
น้องบัวตื่นเต้นมากก เพิ่งจะเคยไปทานอาหารบน rooftop ไฮโซแบบนี้แรก!
ปกติจะงกค่ะ เน้นดื่มอย่างเดียว (ราคาเป็นมิตร อิอิ)

เดินขึ้นไป เป็น open air อากาศไม่ร้อนไม่หนาว มีลมบ้างเป็นระลอกๆ 5555
น้องบัวตื่นเต้นค่ะ แต่ต้องสงวนท่าทีนิสนึงๆๆ 555555 บรรยากาศดีมากก เหมาะกับคู่รักมาสวีทโรแมนติกฝุดๆ
พนักงานข้างบนบริการดีมากกกก บริการทุกระดับประทับใจจิงๆ

หลังจากสั่งอาหารและเครื่องดื่มไปแล้วว น้องบัวก็เดินเล่นถ่ายรูปข้างบนมาบ้าง(เล็กน้อย555)
พี่ถ่ายไม่โปร เลยเรียกพนักงานมาถ่ายให้ 55555 รบกวนเค้าไปทั่ว (นิสัยดีมากกก)
ที่นี่เค้ามีบริการถ่ายรูปคู่แล้วปริ้นรูปมาให้ด้วย แต่ได้แค่ 1 รูป พี่เลยเสียสละ ให้เราเก็บ (สงสัยพี่กลัวบรรดากิ๊กๆทั้งหลายของพี่นะเห็นสินะ หึหึ)

ขออวดปลากรอบนิสนึง แต่ก็แอบเซนเซอร์หน้าน้องบัวหน่อย วิวเมืองสวยงามมากค่ะ ไฟสว่างไสว ฟินน

สั่งอาหารเป็น course ไปค่ะ มีของทานเล่น ซุป และก็เมน เป็น 3 จานค่ะ ของหวานไม่เอาแล้วค่า เพิ่งจัดไปก่อนที่จะมายังแน่นอยู่เลยยย

ระหว่างทานไปก็คุยกันทั่วไปสับเพเหระ

แล้วพี่ก็ถ่ายรูปน้องบัวไปหลอกเพื่อนว่า มากับแฟน 555555
แต่เพื่อนพี่ไม่เชื่อ เลยมาถ่ายรูปคู่กันรูปนึง (ต้องรบกวนพนักงานตลอดดด 5555555 น่าสงสารจัง)

แล้วพี่ก็บอกว่า "เป็นแฟนกัน 1 วัน พรุ่งนี้ก็เลิกกันละ"
น้องบัว "จ่ะ เอาที่สบายใจพี่เหอะ 55555"

แล้วก็เข้าเรื่องเศร้า...

พี่ก็พูดแบบว่าเนี่ย เราจะเจอกันครั้งนี้วันสุดท้ายละนะ
น้องบัวก็ อ่า ทำไมอะ พี่จะไปไหนนน จะหนีไปไหน พี่ยังไม่กลับกทม.ซักหน่อยยย ยังอยุ่ที่โน่นอีกตั้งนานนนน
พี่ ...

**07** **07** **07**

พอคุยเรื่องนี้ละไม่ค่อยจรรโลงใจ ต้องโยงเปลี่ยนไปเรื่องอื่นน
วันนี้พี่ก็ดื่มแอลกอฮอล์อีกละ แต่ไม่เมาแฮะ ไม่เล่าความลับออกมาละ เซงเบย 5555555 พี่กินนิดเดียววเองง ต้องขับรถ?

นั่งกินลมชมวิวพูดคุยกันได้ไม่นานก็ต้องจากกันละ
ฮื่อๆๆ เศร้าจัง จะไม่ได้เจอพี่อีกแล้วหรือเนี่ยยยยยยย

สุดท้ายงานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา...พี่มาสั่งหน้าปากซอย แล้วก็แยกย้ายกลับบ้าน

แล้วก็ไลน์ไปขอบคุณพี่ที่ร่วมแชร์เวลาดีๆด้วยกันมาเกือบสองเดือน
พี่ก็บอกให้ดูแลตัวเองดีๆ
(แลเศร้าจังแฮะ  **01**)
แล้วพี่ก็ไล่เราไปอาบน้ำ พอเราไปปุ้บ...พี่ดีลีตไอดีไลน์ทิ้ง กลายเป็น empty room แล้วก็หายไปเลยยยย

อ้าวเฮ้ย งง จะหนีไปต้องทำถึงขนาดนี้เลยรึ...?
Action = Reaction

buababy

และนี่คือปลากรอบแชทที่แสนเศร้าของวันนั้น...ก่อนที่พี่จะหายไป...TT

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
รูปขนมก็แสนหวาน ... เรื่องราวก็แสนขม  **09**

น้องบัวอย่าเฮิร์ทนะครับ กลัวเดือดร้อนแอลกอฮอล์

**22**

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
การบ้านฟินสุด แต่อ่านแล้วก็เศร้าเช่นกัน เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ

แต่ทำไมคนเราต้องทำโมเมนต์สุดท้ายที่ได้เจอกันให้ประทับใจที่สุดนะ อย่างนี้ก็ยากที่จะลืมอ่ะจิ **01**

.OnonO.

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
เรื่องเศร้าจัง เป็นกำลังใจให้นะครับ

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
พี่เขา อาจรู้สึกอิ่มตัว แล้วก็ได้นะคะ
ใช่ หนูเตี้ยดำก็ถึงจุดนั้นแล้วเหมือนกัน
เลือกเดินจากมาเพราะไม่อยากให้ความรู้สึกดีๆเปลี่ยนไปในวันหนึ่งวันใดนั้น ซึ่งมันไม่แน่นอน

ถาม ว่าทำไมไม่ลองวิ่งชนดูล่ะ มันอาจไม่เป็นอย่างที่คิด อาจไม่ผิดหวัง อาจไม่เสียใจ และมีความสุขมากก็ได้
เพราะใจไม่แข็งพอค่ะ เมื่อมันเริ่มเจ็บ ก็ขอจากเสียดีกว่า ขอเก็บไว้ในความทรงจำดีๆ

หรือบางที ก็แค่อยากให้เขารู้ว่าเรากำลังใส่เกียร์ถอยอยู่ ขึ้นอยู่ที่เขาล่ะนะ จะใส่เกียร์เดินหน้ามาหาเรา
หรือ เลือกที่จะปล่อยให้ระยะทาง ทำให้เราห่างกัน ด้วยบททดสอบที่รอคำตอบโดยไร้คำพูดว่า ฉันต้องการให้คุณ รั้งฉันไว้หรือทำทุกทางเพื่อที่ไม่ให้เสียฉันไป

ถาม ว่าจะเดินหน้ามาหาได้ไง ก็บล็อคหนทางติดต่อไว้หมดเหมือนอยากจากไป เปล่านะ ก็แค่น้อยใจอยู่ เสียใจที่เขาไม่เคยคิดจะสืบถามหรือสืบเรื่องราว เผื่อว่าวันหนึ่งฉันหายไป และในสุดท้ายก็ปล่อยให้ฉันจากไป
นั่นคือคำตอบแล้วว่าเขาคิดอย่างไร อาจจะชอบอาจจะรู้สึกดี แต่....ไม่มากถึงขนาดจะรั้งเราไว้จนสุดกำลัง

แต่หากเขารู้ตัวช้า ฉันก็อาจจะให้โอกาสเขานะ เพียงแค่ติดต่อมา เท่าที่เห็นคือ เขาเสียใจนะ แต่เขาก็ไม่ได้ติดต่อมา แม้ฉันจะทิ้งหนทางติดต่อไว้ในทุกที่ ที่เคยไป และนั่นคือคำตอบที่ชัดเจนแล้ว
โอ๊ะ!! พาออกทะเลด้วยเรื่องราวของตัวเอง  **25**

ร้องไห้ดีกว่า  **21** แต่ น้ำตาหนูเตี้ยดำไม่มีจะไหลอ่ะ  **03** โธ่ ไม่น่าดูซีรีส์เลยเมื่อกี้ น้ำตาหมดถัง **12**

คุณบัว สู้ๆนะคะ ดีใจกับมิตรภาพดีดีที่ได้พบ  ...อย่างที่คุณบัวบอกเก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆค่ะ
ขอให้คุณบัวมีความสุขมากๆนะคะ ขอบคุณสำหรับการบ้านฉบับนี้ ที่ตั้งใจบรรยายออกมาเป็นเรื่องราว
สิ่งนี้ตราตรึงพอที่จะจดจำได้ทุกฉาก อ่านแล้วซาบซึ้ง เศร้าตอบจบ แต่คิดว่า คงจบลงด้วยดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ  **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
... Thanks for sharing your good time.   **04**
It's so precious!   **35**

<a href="https://www.youtube.com/v/KS1MX9GWFp0?rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/KS1MX9GWFp0?rel=0</a>
Happiness is being stupid together   **04**

buababy

เช้าวันหนึ่ง ขณะที่น้องบัวกำลังนอนเคลิ้มๆอยู่

ไลน์เด้งรัวๆ

ในใจคิดด่าา ใครฟ่ะ มีธุระไรแต่เช้า ยังไม่หกโมงสี่ห้าเลย (น้องบัวตั้งนาฬิกาปลุกไว้ 6.45ค่ะ)

ก็หยิบมาถือขึ้นมาสไลด์ดู

แล้วก็ตกใจ เห็นชื่อพี่แอดมา แล้วก็ส่งข้อความมาทางไลน์ 4 อัน แต่น้องบัวเห็นแค่อันสุดท้ายที่เป็น ^^ จึงจำเป็นต้องกดเข้าไปดูข้อความก่อนหน้านี้!

น้องบัว ถ้าจะเขียนต่ออะนะ

ตอนจบเปลี่ยนนิดนึง

เราจะเจอกันอีก และเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันตลอดไป

^^

-----------------------------------------------------------------------

หลังจากนั่นเราก็ยังคงคุยไลน์กันดี พี่ก็ไม่หนีหายไปแล้ว?! แต่ก็ยังไม่ได้เจอกันนะจ้ะ

สงสัยพี่จะมาอ่านการบ้านแล้วสงสารน้องบัว มาเพ้อเจ้อไรแถวนี้ เลยแอดกลับมาซะหน่อย 555555 จะได้หยุดเพ้อเจ้อ 555555

สุดท้าย~เย่! จบอย่างแฮปปี้เอนดิ้งแล้ว อิอิ

**02** **02** **02**

ดองการบ้านมาแสนยาวนานนนน