ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตนกน้อยในกรงทอง T_T  (อ่าน 7726 ครั้ง)

นกน้อยในกรงทอง

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
ชีวิตนกน้อยในกรงทอง T_T
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 11:11:18 AM »
เค้าว่าห้องนี้เป็าลาคนเศร้า น่าจะเข้ามาถูกห้องนะเรา เพราะอารมณ์ตอนนี้ **07**รู้สึกเหนื่อยมาก ไม่อยากเดินต่อแระ!!! ขอแวะนั่งพักศาลานี้สักพัก แระก้อยังไม่รู้จะไปทางไหนต่อ **21**

นั่งอ่านกระทู้คนอื่น เขาว่าคนดูแลหายากเย็น ช่างตรงข้ามกับเรา ที่หาคนช่วยเรื่องเงิน ไม่เคยหายากเรยสักครั้ง แต่ที่หายากฝุดๆ คือ หาคนดูแลที่เป็น"คนปกติ" แค่..คนปกตินี่แหล่ะคร่าาา!!! หายากหาเย็น55555

เด๋วจะต้องมีคนคาใจอยู่แน่เลยว่า แล้วไอ้ที่มันไม่ปกติเปงยังไง??? อ่านให้จบแล้วจะได้คำตอบนะคะ แค่อยากจะแชร์ประสบการณ์ ให้กับสาวๆยังหาไม่เคยมีคนดูแล หรือที่กำลังหาคนดูแลอยู่ ลองได้เห็นอีกมุมหรืออีกโลกนึงว่า ชีวิตหลังได้รับการดูแลแล้วนั้น มันสวยงามและสุขสบายอย่างที่ไขว่คว้ากันอยู่หรือไม่???

ปัจจุบันเรามีคนดูแลอยู่แล้วนะคะ ก่อนหน้านี้ก้อมีคนดูแลมาก่อนเหมือนค่ะ เราใช้ชิวิตที่ไม่เคยขาดคนดูแลมา 4 ปีกว่าแล้ว คนแรกดูแล 2 ปี คนที่สองดูแล 9 เดือน คนปัจจุบันดูแลมาปีกว่าแล้วทุกวันนี้ก้อดูแลอยู่ ต้องบอกก่อนว่าเราทำงานออฟฟิศนะคะ ไม่ใช่SL, ไม่เคยรับงานใดๆ และไม่ใช่ผญ.ที่ทำงานกลางคืนหรือใกล้เคียงคนวงการนี้แต่อย่างใดเลย แต่เคยเป็นธิดาประจำจังหวัดหนึ่งทางภาคเหนือ และเป็นพริตตี้มาก่อนที่จะมาทำงานออฟฟิศ เพราะเบื่อสังคมผญ.เขม่นริษยากันค่ะ คนแรกที่ดูแเลเป็นคนรู้จักกันข้างนอก ส่วนสองคนหลังได้พี่ดูแลจากในเว็ปนี้ค่ะ

เริ่มแรกที่มีคนดูแลเราไม่ได้เดือดร้อนอะไรเลย แต่คนแรกเข้ามาจีบและพยายามยัดเยียดให้ข้อเสนอเราต่างๆนานาๆ ตอนนั้นเรายังเด็กอยู่ก้อซื่อๆโง่ๆ ไม่รู้อีโหน่อีเหน่อาราย ไม่รู้จักคำว่า"คนดูแล"คือไรด้วยซ้ำ? เค้าใช้เวลาจีบอยู่นานพักหนึ่งแต่เราก้อยังไม่เข้าใจ เราประสบอุบัติเหตุฉุกเฉิน ซึ่งต้องใช้เงินจำนวนมากจ่ายคู่กรณีและซ่อมรถตัวเอง เราจึงได้ยอมรับความช่วยเหลือจากเค้าครั้งแรก โดยที่เราไม่เคยตกลงว่าจะต้องมีการหลับนอนด้วยกันแต่อย่างใด พี่เขาเองก้อยังไม่กล้าพูดถึงเรื่องนี้

หลังจากนั้นมาเขาเกลี้ยกล่อมให้เราออกจากงาน เสนอให้เงินเดือนการันตีล่วงหน้า 3 เดือน จ้างไปช้อปปิ้งต่างๆนานา ตอนนั้นเราได้แต่งงๆ **40**ว่าเขาจะโอนเงินมาให้เราทำไมเนี่ย??? แต่เราเคยประทับใจจากครั้งแรกที่เขาเคยช่วยเหลือโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน เราจึงไว้ใจและหลงเชื่อว่าเขาเป็นคนดีคนหนึ่ง ในระหว่างคบกันหลายครั้งเขาพยายามหาข้ออ้างเข้ามาที่พักเรา แต่สุดท้ายเขาต้องกลับไปด้วยแบบไม่ได้แตะเราแม้แต่นิด เพราะเราก้อไม่เข้าใจว่าเขาต้องการอะไร? หนูไม่รู้จริงๆค่ะตอนนั้น คิดว่าเค้าเป็นเหมือนพี่ชายคนหนึ่งแค่นั้น และเขาก้อมีครอบครัวแล้วด้วย เลยไม่รู้จริงๆว่าเขาต้องการแบบนั้น

จนผ่านไปปีที่สอง เขาคงหมดความอดทนเกลี้ยกล่อม เรียกหนูไปหาที่คอนโดของเค้าที่จัดไว้พิเศษเพื่อการนี้โดยเฉพาะ (เขามีบ้านที่ที่อาศัยอยู่กับครอบครัวต่างหากอยู่แล้ว) หนูตัดสินใจไปที่คอนโดเขาด้วยความกลัวครึ่งหนึ่ง อีกครึ่งก้อพร้อมยอมรับกับสิ่งที่จะเกิดขึ้น เพราะด้วยบุญคุณที่เค้าช่วยเหลือเรามาตราหน้าอยู่ และมันก้อเกิดขึ้นวันนั้นจริงๆ หนูเข้าใจและเก๊ททุกอย่างในวันนั้น ทั้งหมดที่เขาช่วยเหลือหนูมาก้อเพื่อสิ่งนี้นี่เอง

หลังจากวันนั้นมา ทุกครั้งที่เต้าติดต่อหาหนู ถ้าไม่เรียกไปคอนโดก้อพูดเรื่องเซ็กในโทรศัพท์ และบังคับให้หนูพูดเรื่องเซ็กส์กับเค้า ภาพที่เคยเชื่อว่าเค้าคือคนดีไปไหนหมด? หนูต้องพูดในสิ่งที่เค้าต้องการด้วยน้ำตาหยดแหมะๆที่เค้ามองไม่เห็น เค้าไม่ได้ดูแลเราอย่างให้เกียรติกันอีกแล้ว หนูรู้สึกกลัวเขามาก เพราะรู้สึกเขาโรคจิตแล้ว และเพราะเขาไม่จริงใจกับเราแต่แรก นั่นทำให้หนูหมดศรัทธาและเลิกกับเขาไป

ตอนนี้หนูได้รู้จักกับคำว่า"คนดูแล"แล้วล่ะ ไม่รู้โชคชะตากลั่นแกล้งหรืออย่างไร? วันนึงหนูเปิดกล่องข้อความในเฟสแล้วพบว่าข้อความล้นมามากผิดปกติ ตอนแรกก้อยังไม่รู้ ข้อความยังส่งมาเรื่อยๆสามสี่วันจนล้นinbox หนูเปิดอ่านก้อเจอแต่ข้อความสอบถามราคา..ก้องงมาก!!! จึงถามกลับไปกับพี่ที่ติดต่อเข้ามา เขาก้อปลิ้งที่ถูกโพสต์มาให้ดู บอกว่าน้องคงโดนแกล้งแล้วล่ะ!!! **12**

(ไว้ค่อยมาต่อตอนหน้านะคะ เจ้านายมองแล้วขอทำงานก่อน5555)

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
Re: ชีวิตนกน้อยในกรงทอง T_T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 11:19:48 AM »
อุ้ย! เจอเล่นแรงเลยแบบนี้  **08**

รอติดตามตอนต่อไปนะจ๊ะ

คนที่หาก็ไม่เจอ คนที่เจอก็ไม่ได้ตั้งใจหา...โลกเป็นแบบนี้เสมอ **24**
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

nu_zaa

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 01:15:04 PM »
สู้ๆ นะค่ะ

N-Aom^^

• People Like This 590
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 01:30:14 PM »
มารอติดตามค่า
ประสบการณ์จริง
ขอบคุณนะค่าที่มาแบ่งปัน  **36** **36**

Uptown_Girl

• Hero Member
  • People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 03:20:45 PM »
เค้าอดทนมากเลยนะ 2 ปี ^^" น่าจะหมดไปหลายแสน?
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 10:02:00 PM »
ปูเสื่อรอเลยค่ะ  **32**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

Little wind

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 176
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 11:07:17 PM »
ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์นะคะ
จขกท.สู้ๆนะคะเรื่องร้ายๆผ่านมาแล้ว ต่อไปขอให้เจอแต่เรื่องดีๆนะคะ   **36**

ยังรอตามอ่านประสบการณ์ตรงอยู่นะคะ  **26**
เหนื่อยนะ แต่ไม่ท้อ สู้ต่อไป ขอแค่ใจยังไหว =^-^=

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 09:58:10 AM »
ก่อนจะไปถึงตอนต่อไป ต้องขอขอบคุณหลายๆคนที่รอติดตามและสำหรับกำลังใจนะคะ^^ ส่วนคำถามที่ว่าพี่เค้าคงน่าจะหมดกับเราเยอะนั้น??? คนคบกันเราต้องรู้จักฐานะและการงานเค้าอยู่แล้ว ซึ่งถ้าได้รู้จักเขาแล้ว คุณจะมองข้ามเรื่อง"จำนวน"ไปได้เลย เพราะคนที่อยู่จุดนั้นน่ะ เขาใช้เงินเหมือนเศษกระดาษเลยคร้าาาา...^^

ระหว่างที่คบกันหนูไม่เคยเห็นพี่เขากังวลเรื่องจำนวนที่ให้หนูมาเลยสักครั้ง มีแต่มาเกลี้ยกล่อมให้เราออกจากงานเพื่อเราจะได้เดือดร้อนมากขึ้น (อันนี้เพิ่งคิดได้หลังเลิกกัน มันเป็นแผนตั้งแต่แรกเริ่มที่บีบให้เรารับข้อเสนอจากเขา) มีเรื่องเดียวที่เห็นเขากลัว คือกลัวเราตกใจหนี หรือเขากลัวทำไก่ตื่นมากกว่านะ55555

ต่อจากตอนที่แล้ว หลังจากหนูเลิกกับคนดูแลคนแรกแล้วนั้น จู่ๆวันนึงหนูก้อได้รู้จักเว็ปนี้ เพราะถูกแกล้งจากแฟนคลับคนหนึ่งในinstagram ซึ่งตรงนี้เป็นเรื่องไร้สาระมาก ไม่คิดว่าเขาจะแกล้งกันแรงขนาดนี้ แต่มันคงเป็นชะตาลิขิตมั้งคะ? เพราะผลจากการแกล้งกันแบบนี้ ทำให้ได้รู้จักกับพี่ดูแลคนที่2

แระตั้งแต่ได้เข้ามาในเว็ปนี้ หนูก้อได้ประจักษ์กับสัจธรรมใหม่ข้อนึง "เอ้อ คนนี่มันมีหลายประเภทเน๊อะ" ถ้าเราไม่เข้ามาโลกโซเชียล เราก้อจะเจอแต่คนที่อยู่ในสังคมแวดวงเดียวกะเรา ไม่ต้องมานั่งสกรีนไรมาก แต่พอมาอ่านจากข้อความที่คนติดต่อมาจากเว็ป มีตั้งแต่มีทุกระดับ!!! ยันเด็กเกรียนว่างงานส่งข้อความมาขอดูแลผู้หญิงได้55555

แต่พี่ดูแลคนที่2นี้ ก้อสามารถผ่านด่านการสกรีน และพิสูจน์ความชัดเจนเรื่องการดูแลได้แบบฉลุย ความต่างจากครั้งที่แล้วกับครั้งนี้คือ "หนูมีความรู้สึกกับคนดูแล"... **12**

(ขับรถแป๊บบบ!!! เด๋วมาต่อ5555)

HanuMan80

• People Like This 37
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:39:55 AM »
ฟิฟตี้เชค ก็ เกรย์

มาปูเสื่อ รออ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 06:52:08 PM »
และนั่นคือจุดเริ่มต้นของความทุกข์ใจอย่างแสนสาหัส เพราะเราบังอาจมีความรู้สึกกับคนดูแล เราไม่สามารถควบคุมความรู้สึกตัวเองได้ ด้วยพี่เขาเป็นคนอบอุ่น มีเสน่ห์ และให้เกียรติเรา จึงไม่แปลกเรยที่เขาจะมีครอบครัวแล้ว ซึ่งเป็นเรื่องที่ต้องเกิดขึ้นกับ"คนปกติ"เมื่อถึงวัยอันสมควร

ตอนนี้พอนึกออกกันแล้วใช่ไหมคะ??? คำว่า"คนปกติ"ที่กล่าวไว้ตอนต้นที่ว่าหายากเป็นยังไง ที่ยากเพราะคนกลุ่มนี้มักมีเจ้าของจับจองไว้หมดแล้ว น้อยที่จะยังโสด ถ้าคือคนปกติ อย่างไรเขาก้อต้องหาคู่ค่ะ!!! เพราะโลกสร้างผญ.+ผช.ให้มาคู่กัน และมนุษย์เป็นสัตว์สังคม คนปกติเขาจะชั่งน้ำหนักชีวิตให้มีความสมดุลในทุกส่วน เช่น งาน ครอบครัว เพื่อน สังคมต่างๆ ฯลฯ

"ครั้งนี้หนูโชคดีที่ได้เจอคนปกติ แต่โชคร้ายตรงที่เขามีครอบครัวแล้ว แต่ดูเหมือนจะถูกที่แต่ผิดเวลายังไงไม่รู้" เขามีลูกน้อยเล็กๆกำลังน่ารักคอยอ้อนคุณพ่ออยู่ ไม่มีทางที่เขาจะมาแลกคนเหล่านั้นกับหนูคนเดียว ตัวเราเองก้อรู้สึกผิดบาปกับเด็กอยู่ตลอดเวลา

ตลอดระยะเวลาคบกันต้องเจอกันแบบแอบๆ เจอกันได้ต่างจังหวัดหรือต่างประเทศ จนพี่เขาเองก้อสงสารเรากลัวขาดอิสระเพราะเขา แต่"ณ ตอนนั้นต่อให้หนูมีปีก ก้อไม่คิดบินไปไหนค่ะ" เพราะเราเป็นคนแบบนี้ คบหลายคนไม่เป็น เขาไม่มาเราก้อไม่คิดไปเจอใคร..

ทุกอย่างสิ้นสุดตรงที่ภรรยาเขารับรู้เรื่องของเรา เมียเขาใช้คนมาตามถ่ายภาพหนู พี่เขาเองถูกควบคุมหนักทำให้ติดต่อกันไม่ได้ จนวันนึงภรรยาเขาโทรมาขู่ถึงขนาดจะเอาชีวิต

สุดท้ายเวลาที่ผ่านไปเกือบปี เราคว้าอะไรไว้ไม่ได้ค่ะ ไม่มีอะไรที่เป็นของเราแต่แรก ไม่ว่าคุณจะเจอเทพบุตรจุฑาเทพขนาดไหน? มีแต่กรงทองไว้ขังตัวเองนั่นแหล่ะคือสมบัติของนกน้อย..

หลังจากนั้นหนูก้อเข็ดกับคนมีครอบครัว และไม่รู้กรรมนี้จะติดตามเราไปถึงชาติหน้าด้วยไหม??? ตอนที่เลิกกับคนที่2นี้ หนูกำลังอยู่ในช่วงลำบากด้วย เพราะจู่ๆก้อได้รับมรดกหนี้สินจากทางบ้านมาโดยไม่รู้ตัว!!!

หนูพยายามหาทางแก้ปัญหาด้วยตัวเองโดยไม่หวังพึ่งใคร เพราะยังเข็ดอยู่ในช่วงนั้น ไม่มีอารมณ์จะคิดเรื่องคนดูแลไรอีกแล้ว แต่ภาระมันเกินตัวหลายเท่า!!! จนถึงวันที่แย่ที่สุด วันที่หนูรู้สึกเหมือนกำลังจะจมน้ำ ทันใดนั้นวินาทีที่เรารู้สึกกำลังจะขาดใจ

มีเสียงติ๊งต่องจากไลน์ดังขึ้น "น้องกำลังต้องการความช่วยเหลืออยู่ใช่ไหมครับ?" ข้อความจากใครที่หนูไม่รู้จัก!!!

(ถึงคนสุดท้ายแล้วนะคะ  สงสัยคนรออ่านไม่ไหวแล้ว5555)