ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตนกน้อยในกรงทอง T_T  (อ่าน 7727 ครั้ง)

นกน้อยในกรงทอง

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
ชีวิตนกน้อยในกรงทอง T_T
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 11:11:18 AM »
เค้าว่าห้องนี้เป็าลาคนเศร้า น่าจะเข้ามาถูกห้องนะเรา เพราะอารมณ์ตอนนี้ **07**รู้สึกเหนื่อยมาก ไม่อยากเดินต่อแระ!!! ขอแวะนั่งพักศาลานี้สักพัก แระก้อยังไม่รู้จะไปทางไหนต่อ **21**

นั่งอ่านกระทู้คนอื่น เขาว่าคนดูแลหายากเย็น ช่างตรงข้ามกับเรา ที่หาคนช่วยเรื่องเงิน ไม่เคยหายากเรยสักครั้ง แต่ที่หายากฝุดๆ คือ หาคนดูแลที่เป็น"คนปกติ" แค่..คนปกตินี่แหล่ะคร่าาา!!! หายากหาเย็น55555

เด๋วจะต้องมีคนคาใจอยู่แน่เลยว่า แล้วไอ้ที่มันไม่ปกติเปงยังไง??? อ่านให้จบแล้วจะได้คำตอบนะคะ แค่อยากจะแชร์ประสบการณ์ ให้กับสาวๆยังหาไม่เคยมีคนดูแล หรือที่กำลังหาคนดูแลอยู่ ลองได้เห็นอีกมุมหรืออีกโลกนึงว่า ชีวิตหลังได้รับการดูแลแล้วนั้น มันสวยงามและสุขสบายอย่างที่ไขว่คว้ากันอยู่หรือไม่???

ปัจจุบันเรามีคนดูแลอยู่แล้วนะคะ ก่อนหน้านี้ก้อมีคนดูแลมาก่อนเหมือนค่ะ เราใช้ชิวิตที่ไม่เคยขาดคนดูแลมา 4 ปีกว่าแล้ว คนแรกดูแล 2 ปี คนที่สองดูแล 9 เดือน คนปัจจุบันดูแลมาปีกว่าแล้วทุกวันนี้ก้อดูแลอยู่ ต้องบอกก่อนว่าเราทำงานออฟฟิศนะคะ ไม่ใช่SL, ไม่เคยรับงานใดๆ และไม่ใช่ผญ.ที่ทำงานกลางคืนหรือใกล้เคียงคนวงการนี้แต่อย่างใดเลย แต่เคยเป็นธิดาประจำจังหวัดหนึ่งทางภาคเหนือ และเป็นพริตตี้มาก่อนที่จะมาทำงานออฟฟิศ เพราะเบื่อสังคมผญ.เขม่นริษยากันค่ะ คนแรกที่ดูแเลเป็นคนรู้จักกันข้างนอก ส่วนสองคนหลังได้พี่ดูแลจากในเว็ปนี้ค่ะ

เริ่มแรกที่มีคนดูแลเราไม่ได้เดือดร้อนอะไรเลย แต่คนแรกเข้ามาจีบและพยายามยัดเยียดให้ข้อเสนอเราต่างๆนานาๆ ตอนนั้นเรายังเด็กอยู่ก้อซื่อๆโง่ๆ ไม่รู้อีโหน่อีเหน่อาราย ไม่รู้จักคำว่า"คนดูแล"คือไรด้วยซ้ำ? เค้าใช้เวลาจีบอยู่นานพักหนึ่งแต่เราก้อยังไม่เข้าใจ เราประสบอุบัติเหตุฉุกเฉิน ซึ่งต้องใช้เงินจำนวนมากจ่ายคู่กรณีและซ่อมรถตัวเอง เราจึงได้ยอมรับความช่วยเหลือจากเค้าครั้งแรก โดยที่เราไม่เคยตกลงว่าจะต้องมีการหลับนอนด้วยกันแต่อย่างใด พี่เขาเองก้อยังไม่กล้าพูดถึงเรื่องนี้

หลังจากนั้นมาเขาเกลี้ยกล่อมให้เราออกจากงาน เสนอให้เงินเดือนการันตีล่วงหน้า 3 เดือน จ้างไปช้อปปิ้งต่างๆนานา ตอนนั้นเราได้แต่งงๆ **40**ว่าเขาจะโอนเงินมาให้เราทำไมเนี่ย??? แต่เราเคยประทับใจจากครั้งแรกที่เขาเคยช่วยเหลือโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน เราจึงไว้ใจและหลงเชื่อว่าเขาเป็นคนดีคนหนึ่ง ในระหว่างคบกันหลายครั้งเขาพยายามหาข้ออ้างเข้ามาที่พักเรา แต่สุดท้ายเขาต้องกลับไปด้วยแบบไม่ได้แตะเราแม้แต่นิด เพราะเราก้อไม่เข้าใจว่าเขาต้องการอะไร? หนูไม่รู้จริงๆค่ะตอนนั้น คิดว่าเค้าเป็นเหมือนพี่ชายคนหนึ่งแค่นั้น และเขาก้อมีครอบครัวแล้วด้วย เลยไม่รู้จริงๆว่าเขาต้องการแบบนั้น

จนผ่านไปปีที่สอง เขาคงหมดความอดทนเกลี้ยกล่อม เรียกหนูไปหาที่คอนโดของเค้าที่จัดไว้พิเศษเพื่อการนี้โดยเฉพาะ (เขามีบ้านที่ที่อาศัยอยู่กับครอบครัวต่างหากอยู่แล้ว) หนูตัดสินใจไปที่คอนโดเขาด้วยความกลัวครึ่งหนึ่ง อีกครึ่งก้อพร้อมยอมรับกับสิ่งที่จะเกิดขึ้น เพราะด้วยบุญคุณที่เค้าช่วยเหลือเรามาตราหน้าอยู่ และมันก้อเกิดขึ้นวันนั้นจริงๆ หนูเข้าใจและเก๊ททุกอย่างในวันนั้น ทั้งหมดที่เขาช่วยเหลือหนูมาก้อเพื่อสิ่งนี้นี่เอง

หลังจากวันนั้นมา ทุกครั้งที่เต้าติดต่อหาหนู ถ้าไม่เรียกไปคอนโดก้อพูดเรื่องเซ็กในโทรศัพท์ และบังคับให้หนูพูดเรื่องเซ็กส์กับเค้า ภาพที่เคยเชื่อว่าเค้าคือคนดีไปไหนหมด? หนูต้องพูดในสิ่งที่เค้าต้องการด้วยน้ำตาหยดแหมะๆที่เค้ามองไม่เห็น เค้าไม่ได้ดูแลเราอย่างให้เกียรติกันอีกแล้ว หนูรู้สึกกลัวเขามาก เพราะรู้สึกเขาโรคจิตแล้ว และเพราะเขาไม่จริงใจกับเราแต่แรก นั่นทำให้หนูหมดศรัทธาและเลิกกับเขาไป

ตอนนี้หนูได้รู้จักกับคำว่า"คนดูแล"แล้วล่ะ ไม่รู้โชคชะตากลั่นแกล้งหรืออย่างไร? วันนึงหนูเปิดกล่องข้อความในเฟสแล้วพบว่าข้อความล้นมามากผิดปกติ ตอนแรกก้อยังไม่รู้ ข้อความยังส่งมาเรื่อยๆสามสี่วันจนล้นinbox หนูเปิดอ่านก้อเจอแต่ข้อความสอบถามราคา..ก้องงมาก!!! จึงถามกลับไปกับพี่ที่ติดต่อเข้ามา เขาก้อปลิ้งที่ถูกโพสต์มาให้ดู บอกว่าน้องคงโดนแกล้งแล้วล่ะ!!! **12**

(ไว้ค่อยมาต่อตอนหน้านะคะ เจ้านายมองแล้วขอทำงานก่อน5555)

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
Re: ชีวิตนกน้อยในกรงทอง T_T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 11:19:48 AM »
อุ้ย! เจอเล่นแรงเลยแบบนี้  **08**

รอติดตามตอนต่อไปนะจ๊ะ

คนที่หาก็ไม่เจอ คนที่เจอก็ไม่ได้ตั้งใจหา...โลกเป็นแบบนี้เสมอ **24**
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

nu_zaa

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 01:15:04 PM »
สู้ๆ นะค่ะ

N-Aom^^

• People Like This 590
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 01:30:14 PM »
มารอติดตามค่า
ประสบการณ์จริง
ขอบคุณนะค่าที่มาแบ่งปัน  **36** **36**

Uptown_Girl

• Hero Member
  • People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 03:20:45 PM »
เค้าอดทนมากเลยนะ 2 ปี ^^" น่าจะหมดไปหลายแสน?
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

~monin~

• People Like This 580
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 10:02:00 PM »
ปูเสื่อรอเลยค่ะ  **32**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

Little wind

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 176
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 11:07:17 PM »
ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์นะคะ
จขกท.สู้ๆนะคะเรื่องร้ายๆผ่านมาแล้ว ต่อไปขอให้เจอแต่เรื่องดีๆนะคะ   **36**

ยังรอตามอ่านประสบการณ์ตรงอยู่นะคะ  **26**
เหนื่อยนะ แต่ไม่ท้อ สู้ต่อไป ขอแค่ใจยังไหว =^-^=

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 09:58:10 AM »
ก่อนจะไปถึงตอนต่อไป ต้องขอขอบคุณหลายๆคนที่รอติดตามและสำหรับกำลังใจนะคะ^^ ส่วนคำถามที่ว่าพี่เค้าคงน่าจะหมดกับเราเยอะนั้น??? คนคบกันเราต้องรู้จักฐานะและการงานเค้าอยู่แล้ว ซึ่งถ้าได้รู้จักเขาแล้ว คุณจะมองข้ามเรื่อง"จำนวน"ไปได้เลย เพราะคนที่อยู่จุดนั้นน่ะ เขาใช้เงินเหมือนเศษกระดาษเลยคร้าาาา...^^

ระหว่างที่คบกันหนูไม่เคยเห็นพี่เขากังวลเรื่องจำนวนที่ให้หนูมาเลยสักครั้ง มีแต่มาเกลี้ยกล่อมให้เราออกจากงานเพื่อเราจะได้เดือดร้อนมากขึ้น (อันนี้เพิ่งคิดได้หลังเลิกกัน มันเป็นแผนตั้งแต่แรกเริ่มที่บีบให้เรารับข้อเสนอจากเขา) มีเรื่องเดียวที่เห็นเขากลัว คือกลัวเราตกใจหนี หรือเขากลัวทำไก่ตื่นมากกว่านะ55555

ต่อจากตอนที่แล้ว หลังจากหนูเลิกกับคนดูแลคนแรกแล้วนั้น จู่ๆวันนึงหนูก้อได้รู้จักเว็ปนี้ เพราะถูกแกล้งจากแฟนคลับคนหนึ่งในinstagram ซึ่งตรงนี้เป็นเรื่องไร้สาระมาก ไม่คิดว่าเขาจะแกล้งกันแรงขนาดนี้ แต่มันคงเป็นชะตาลิขิตมั้งคะ? เพราะผลจากการแกล้งกันแบบนี้ ทำให้ได้รู้จักกับพี่ดูแลคนที่2

แระตั้งแต่ได้เข้ามาในเว็ปนี้ หนูก้อได้ประจักษ์กับสัจธรรมใหม่ข้อนึง "เอ้อ คนนี่มันมีหลายประเภทเน๊อะ" ถ้าเราไม่เข้ามาโลกโซเชียล เราก้อจะเจอแต่คนที่อยู่ในสังคมแวดวงเดียวกะเรา ไม่ต้องมานั่งสกรีนไรมาก แต่พอมาอ่านจากข้อความที่คนติดต่อมาจากเว็ป มีตั้งแต่มีทุกระดับ!!! ยันเด็กเกรียนว่างงานส่งข้อความมาขอดูแลผู้หญิงได้55555

แต่พี่ดูแลคนที่2นี้ ก้อสามารถผ่านด่านการสกรีน และพิสูจน์ความชัดเจนเรื่องการดูแลได้แบบฉลุย ความต่างจากครั้งที่แล้วกับครั้งนี้คือ "หนูมีความรู้สึกกับคนดูแล"... **12**

(ขับรถแป๊บบบ!!! เด๋วมาต่อ5555)

HanuMan80

• People Like This 37
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:39:55 AM »
ฟิฟตี้เชค ก็ เกรย์

มาปูเสื่อ รออ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 06:52:08 PM »
และนั่นคือจุดเริ่มต้นของความทุกข์ใจอย่างแสนสาหัส เพราะเราบังอาจมีความรู้สึกกับคนดูแล เราไม่สามารถควบคุมความรู้สึกตัวเองได้ ด้วยพี่เขาเป็นคนอบอุ่น มีเสน่ห์ และให้เกียรติเรา จึงไม่แปลกเรยที่เขาจะมีครอบครัวแล้ว ซึ่งเป็นเรื่องที่ต้องเกิดขึ้นกับ"คนปกติ"เมื่อถึงวัยอันสมควร

ตอนนี้พอนึกออกกันแล้วใช่ไหมคะ??? คำว่า"คนปกติ"ที่กล่าวไว้ตอนต้นที่ว่าหายากเป็นยังไง ที่ยากเพราะคนกลุ่มนี้มักมีเจ้าของจับจองไว้หมดแล้ว น้อยที่จะยังโสด ถ้าคือคนปกติ อย่างไรเขาก้อต้องหาคู่ค่ะ!!! เพราะโลกสร้างผญ.+ผช.ให้มาคู่กัน และมนุษย์เป็นสัตว์สังคม คนปกติเขาจะชั่งน้ำหนักชีวิตให้มีความสมดุลในทุกส่วน เช่น งาน ครอบครัว เพื่อน สังคมต่างๆ ฯลฯ

"ครั้งนี้หนูโชคดีที่ได้เจอคนปกติ แต่โชคร้ายตรงที่เขามีครอบครัวแล้ว แต่ดูเหมือนจะถูกที่แต่ผิดเวลายังไงไม่รู้" เขามีลูกน้อยเล็กๆกำลังน่ารักคอยอ้อนคุณพ่ออยู่ ไม่มีทางที่เขาจะมาแลกคนเหล่านั้นกับหนูคนเดียว ตัวเราเองก้อรู้สึกผิดบาปกับเด็กอยู่ตลอดเวลา

ตลอดระยะเวลาคบกันต้องเจอกันแบบแอบๆ เจอกันได้ต่างจังหวัดหรือต่างประเทศ จนพี่เขาเองก้อสงสารเรากลัวขาดอิสระเพราะเขา แต่"ณ ตอนนั้นต่อให้หนูมีปีก ก้อไม่คิดบินไปไหนค่ะ" เพราะเราเป็นคนแบบนี้ คบหลายคนไม่เป็น เขาไม่มาเราก้อไม่คิดไปเจอใคร..

ทุกอย่างสิ้นสุดตรงที่ภรรยาเขารับรู้เรื่องของเรา เมียเขาใช้คนมาตามถ่ายภาพหนู พี่เขาเองถูกควบคุมหนักทำให้ติดต่อกันไม่ได้ จนวันนึงภรรยาเขาโทรมาขู่ถึงขนาดจะเอาชีวิต

สุดท้ายเวลาที่ผ่านไปเกือบปี เราคว้าอะไรไว้ไม่ได้ค่ะ ไม่มีอะไรที่เป็นของเราแต่แรก ไม่ว่าคุณจะเจอเทพบุตรจุฑาเทพขนาดไหน? มีแต่กรงทองไว้ขังตัวเองนั่นแหล่ะคือสมบัติของนกน้อย..

หลังจากนั้นหนูก้อเข็ดกับคนมีครอบครัว และไม่รู้กรรมนี้จะติดตามเราไปถึงชาติหน้าด้วยไหม??? ตอนที่เลิกกับคนที่2นี้ หนูกำลังอยู่ในช่วงลำบากด้วย เพราะจู่ๆก้อได้รับมรดกหนี้สินจากทางบ้านมาโดยไม่รู้ตัว!!!

หนูพยายามหาทางแก้ปัญหาด้วยตัวเองโดยไม่หวังพึ่งใคร เพราะยังเข็ดอยู่ในช่วงนั้น ไม่มีอารมณ์จะคิดเรื่องคนดูแลไรอีกแล้ว แต่ภาระมันเกินตัวหลายเท่า!!! จนถึงวันที่แย่ที่สุด วันที่หนูรู้สึกเหมือนกำลังจะจมน้ำ ทันใดนั้นวินาทีที่เรารู้สึกกำลังจะขาดใจ

มีเสียงติ๊งต่องจากไลน์ดังขึ้น "น้องกำลังต้องการความช่วยเหลืออยู่ใช่ไหมครับ?" ข้อความจากใครที่หนูไม่รู้จัก!!!

(ถึงคนสุดท้ายแล้วนะคะ  สงสัยคนรออ่านไม่ไหวแล้ว5555)

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
  • ("-")(".")
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 08:21:04 PM »
รอๆๆๆๆค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 09:41:02 AM »
ขอบคุณที่รออ่านจร้าาา บางทีการกลับมาอ่านเรื่องตัวเอง ก้อเหมือนตอกย้ำแผลให้ตัวเองยังไงไม่รู้? บางคนกว่าจะผ่านกว่าจะลืม แล้วกลับมายิ้มได้ก้อไม่ง่าย แต่กลับมานึกถึงทีไรน้ำตาก้อไหลทุกที.. **07**

จากตอนที่แล้วในขณะที่เรากำลังตัดสินใจทำอะไรโง่ๆ วินาทีที่เรากำลังจมดิ่ง จู่ๆก้อเหมือนมีมือใครไม่รู้คว้าเราขึ้นมาได้ทันพอดี "น้องกำลังต้องการความช่วยเหลืออยู่ใช่ไหมครับ?" ข้อความไลน์จากคนที่เราไม่รู้จัก???

เปงเรื่องที่แปลกทั้งที่เรายังไม่รู้ว่าเขาเปงใคร? แต่เรากลับกล้าที่จะคุยกับเขา คงเพราะนาทีนั้นเหมือนแค่ได้มีคนรับฟังก้อได้ยกภูเขาออกจากอกแล้ว ในขณะที่เราคุยกับเขาอยู่ไม่ถึง15นาที "ก้อมี sms จากธนาคารเข้ามาว่ามียอดเงินโอนเข้า จากคนที่กำลังคุยด้วยอยู่" เรารู้สึกตกใจมาก ได้แต่ขอบคุณเขา และขอเจอเพื่อเป็นการขอบคุณ แต่หลังเขาโอนเงินให้เราเสร็จ เขาก้อเงียบหายไป.. **40**

วันรุ่งขึ้นหลังแก้ปัญหาเรื่องหนี้สินเสร็จ เราเพิ่งมานึกสงสัยว่า"เขาคือใคร???" เราไม่เคยโพสต์ขอความช่วยเหลือที่ไหน? และจะให้ไลน์กับคนที่รู้จักเท่านั้น!!! เรานั่งไล่ค้นอีเมลหกร้อยกว่าฉบับครั้งที่มีคนส่งมาตอนถูกแกล้งปีก่อน จึงได้พบว่าเคยคุยและให้ไลน์ไว้คนนึง และเขาก้อแอดเราไว้มาเปงปีแล้ว เขาติดตามดูโปรไฟล์เราจากไทม์ไลน์เราตลอด โดยที่เราก้อไม่เคยรู้ตัวมาก่อน

อย่างไรก้อตาม เราไม่เคยประกาศที่ไหนว่าเราจะคิดสั้นในวันนั้น ตัวเราเองยังไม่รู้ตัวเองเลย จึงหาเหตุผลไม่ได้ว่าทำไมเขาเข้ามาช่วยเราได้จังหวะพอดีโดยไม่ลังเลสักนิด??? เหลือเพียงเหตุผลเดียวที่ตอบเราได้คือ "พรหมลิขิต".. **36**

เราพยายามติดต่อหาเขาเพื่อขอบคุณจนได้พบกัน เขาเป็นผู้ใหญ่ ที่ไม่มีความบกพร่องเรื่องรูปร่างหน้าตาสักนิด หากแต่เขายัง"โสด" นี่สิแปลก!!! หลังจากนั้นเราก้อคุยกันมาเรื่อยๆ ในระหว่างนั้นเราก้อตรวจสอบไปด้วย จนรู้ว่าเขาโสดจริง!!! ก่อนตัดสินใจตกลงคบกันและรับเขามาเป็นคนดูแลตั้งแต่วันนั้น..จนถึงวันนี้!!! วันที่เป็นเหตุให้เรามาเวิ่นเว้อในนี้ วันที่เรากำลังตัดสินใจจะเอาไงต่อดี.. **26**

(เพราะอะไร เด๋วมาต่อ..)

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 10:34:21 AM »
มาเขียนต่อนะคะ เป็นทู้หนึ่งที่ยังตามอ่าน ^^
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 11:37:00 AM »
นับตั้งแต่เราคบคนแรกมาจนถึงคนปัจจุบันนี้ ที่เราไม่เคยเจอเลยคืออะไรรู้ไหม? นี่แรกที่เราเจอ"คนโสด" มันทำให้เรามีความหวังกว่าทุกครั้ง

หลังตกลงดูแลกัน พี่เขาเอาใจเราทุกอย่าง ให้คอนโด ให้โน่นให้นี่ ให้ได้ทุกอย่างที่เป็นทรัพย์สินเงินทองให้ได้หมด!!! ยกเว้นสิ่งเดียวที่เขาให้ไม่ได้ คือ "ความรัก"..

อันนี้จะเชื่อหรือไม่ก้อตามนะคะ ตั้งแต่คบกันมาปีกว่า "เขายังไม่เคยถูกเนื้อตัวเราเรยสักครั้ง" เขาซื้อคอนโดให้เราอยู่ แต่ตัวเขาอยู่บ้านแถบปริมณฑล เจอกันเดือนไม่ถึงครั้ง ตัวไม่มาเสียงก้อไม่มาค่ะ!!! ไม่มีปฏิสัมพันธ์ใดๆทั้งสิ้น ถึงเวลาเงินเดือนก้อเข้าเอง

เราพยายามหาคำตอบแรก ว่าเขามีใครซ่อนอยู่หรือไม่? เช็คอย่างไรก้อไม่เจอ จนได้คำตอบจากเขาว่า "ผมไม่รู้ว่าคนเป็นแฟนกันต้องทำอย่างไร?" โอ้วววว..แม่เจ้า!!! เขา-ไม่-รู้-จัก-ความ-รัก!!!

อื้มมม..แต่ไม่เปงไรน่ะ "ฉันจะสอนคุณเอง" เราแก้ปัญหาด้วยการเป็นฝ่ายติดต่อไปเอง พยายามใส่ใจไต่ถาม ดูแลเขาเท่าที่จะทำได้ สุดท้ายก้อไม่มีอะไรดีขึ้น เรายังคงต้องอยู่ที่คอนโดคนเดียวเหมือนเดิมทุกอย่าง ไม่มีแม้แต่เสียงทักทายจากเขา มีแต่เงินที่ยังโอนเข้ามาทุกเดือน เราหาคำตอบอีกครั้ง ว่าเพราะอะไรถึงไม่ดีขึ้น????

"ผมว่าความคิดเราต่างกัน"  **12**อื้มมมม..ไม่เปงไรค่ะ!!! "ฉันจะปรับเข้าหาคุณเอง" จากที่เป็นคนขี้น้อยใจ เราก้อปรับตัวเป็นฝ่ายยอมเขาทุกอย่าง ผ่านไปปีกว่าแล้ว เรายังต้องทนเหงาทานข้าวคนเดียว และใช้ความอดทนปฏิเสธคนดีๆหลายๆคนที่เข้ามาตลอดต่อกี่คนๆๆ

จะเพราะกรงทองที่ขังเราไว้?  หรือเพราะศิลธรรมที่ปลูกฝังเรามาไม่ให้ทำผิดกับใครก้อตาม!!! แต่เราเคยบอกเขาไว้ว่าตอนที่ตกลงกัน "ตราบใดที่พี่ดูแลหนูอยู่ หนูจะไม่มีใคร" นี่คงเป็นเหตุผลที่เขายังไม่เลิกดูแลเราเช่นกัน แล้วเราก้อหาคำตอบอีกครั้ง..

"ผมเป็นคนรักสันโดษ" **12** อื้มมม..ไม่เปงไรค่ะ!!! งั้น"ฉันจะไม่ยุ่งกะคุณ" เราสู้ทิฐิของเขาไม่ไหวแล้ว ผลก้อคือทุกวันนี้เราเหมือนคนที่ไม่รู้จักกัน ทั้งที่หนูยังติดอยู่ในกรงๆนี้!!!เรานั่งอ่านข้อความที่คนอื่นส่งมาว่าคิดถึงทุกๆวัน แต่เราออกจากรงนี่ไม่ได้ **21** เวลาหนูดีใจหนูไม่รู้จะบอกใคร **01** เวลาหนูเสียใจหนูก้อไม่รู้จะบอกใคร **07** ไม่เคยมีวันพิเศษใดๆเหมือนที่หนูเคยมี.. **37**

วันที่หนูหมดความอดทน หนูขอเลือกคนอื่นได้ไหม???
"ผมรักคุณ" **12** เขาบอกกับหนูในวันที่หนูเลือกจะไป หนูไม่รู้จะเชื่อเขาดีไหม??? เพราะทุกวันนี้ก้อยังไม่มีอะไรดีขึ้นเลย หนูยังเป็น"นกน้อยในกรงทอง" ที่เขาเองก้อยังไม่เคยแตะหนูเช่นเดียวกัน

แต่ที่แน่ๆตอนนี้หนูได้เหตุผลแล้ว ว่าทำไมป่านนี้เขาถึงยังโสด นี่คือคำตอบว่าทำไมหนูถึงอยากเจอ"คนปกติ" หากคุณเจอคนที่เกินวัยแล้วยังโสด??? ให้คิดไว้เลยเขาต้องมีความ"ผิดปกติ"อะไรสักอย่างแน่ ถ้าไม่บกพร่องด้านจิตใจก้อนิสัย??? 

"คนที่รักใครไม่เป็น" ก้อไม่ต่างจากคนเห็นแก่ตัว!!! "รักสันโดษ" เป็นข้ออ้างไว้ลบความบกพร่องของคนหาคู่ไม่ได้!!!! ใครที่เป็นแบบนี้อยู่ หยุดหลอกตัวเองกันเสียเถอะนะคะ ลดทิฐิแล้วเรื่องง่ายๆ จะไม่กลายเป็นเรื่องยาก

วันนี้และทุกๆวันหนูยังคงต้องอยู่คนเดียวในกรงทองนี้ต่อไป  บางทีเจอคนมีครอบครัวยังดีกว่าเจอคนโสดแบบนี้ แต่ตอนนี้เข็ดแล้วจริงๆทุกแบบ ขอแค่มีสักวันที่บินออกไปได้? ถ้าจะมีสักคนที่พาเราออกไปจากรงนี้? เป็นไปไม่ได้หรอก คนปกติที่ยังโสดจะมีที่ไหน??? อย่าหวังเลย.....เจ้านกน้อยในกรงทอง.... **07**

**38** **38** **38**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 11:53:41 AM »
      อะไรที่เราได้มาแล้ว เราก็มองมันเป็นของธรรมดาครับ
คอนโด เงิน... ได้มาง่ายๆ มันก็เป็นแค่ของตายที่ไม่มีความหมายอะไร เราก็ดิ้นรนหาสิ่งอื่นๆ ต่อไปอีก

วันนี้ถ้าคุณยังต้องพึ่งพาเงินทองจากเค้า ก็ไม่ต้องไปสนใจในสิ่งที่เค้าเป็น
หางานทำ มีชีวิตในแบบที่เป็นที่คุณเห็นว่าไม่ต้องว้าวุ่นแบบนี้ มีเพื่อน มีกิจกรรม
และหากต่อไปมีงาน มีรายได้พอเลี้ยงตัว อยากมีคนที่เป็นแบบที่เราอยากให้เป็น
มาเป็นคู่ชีวิตก็ไปมีได้ บอกเลิกพี่เค้าไป เค้าไม่ได้รักคุณในแบบที่คุณต้องการอยู่แล้ว
ให้เค้าหาคนที่ "ทนได้" ในรูปแบบนี้ไปเถอะ ความสุขและความพอใจของแต่ละคนต่างกัน
เค้าไม่ได้หลอกคุณ เค้าแค่เป็นแบบที่เค้าเป็นและคุณไม่ชอบแบบนี้แล้ว.....ก็แค่นั้น
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 12:15:23 PM »
      อะไรที่เราได้มาแล้ว เราก็มองมันเป็นของธรรมดาครับ
คอนโด เงิน... ได้มาง่ายๆ มันก็เป็นแค่ของตายที่ไม่มีความหมายอะไร เราก็ดิ้นรนหาสิ่งอื่นๆ ต่อไปอีก

วันนี้ถ้าคุณยังต้องพึ่งพาเงินทองจากเค้า ก็ไม่ต้องไปสนใจในสิ่งที่เค้าเป็น
หางานทำ มีชีวิตในแบบที่เป็นที่คุณเห็นว่าไม่ต้องว้าวุ่นแบบนี้ มีเพื่อน มีกิจกรรม
และหากต่อไปมีงาน มีรายได้พอเลี้ยงตัว อยากมีคนที่เป็นแบบที่เราอยากให้เป็น
มาเป็นคู่ชีวิตก็ไปมีได้ บอกเลิกพี่เค้าไป เค้าไม่ได้รักคุณในแบบที่คุณต้องการอยู่แล้ว
ให้เค้าหาคนที่ "ทนได้" ในรูปแบบนี้ไปเถอะ ความสุขและความพอใจของแต่ละคนต่างกัน
เค้าไม่ได้หลอกคุณ เค้าแค่เป็นแบบที่เค้าเป็นและคุณไม่ชอบแบบนี้แล้ว.....ก็แค่นั้น

ขอบคุณค่ะคุณKaptan **25** จริงสินะคะ ทำไมเราไม่เคยคิด "ความจริงเราก้อยังมีเพื่อน มีพ่อแม่ที่รักเรา" และก้อยังมีคนลำบากกว่าเราอีกตั้งมากมาย ใช้ชีวิตในแบบที่เราเป็นเลิกว้าวุ่นกับเขาเสียที สักวันเราจะบินได้ด้วยตัวเอง^^

เจ้าหญิงนิรนาม

• People Like This 86
  • ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 12:36:50 PM »
จากกระทู้นี้ คาดว่าคงจะมีคนพาจขกท. ออกมาจากกรงทองสู่กรงไม้แน่ๆ **11** **11** **11**
ของใหม่ๆ คงจะมีเจ้าของอยากได้จับขังไว้กรงใหม่ ขอชื่นชมในจุดประสงค์แอบแฝง โพสต์ในห้องนึง แต่จุดประสงค์อยุุ่ห้องนึง ถ้าเหงาๆว่างๆ้องก็รับต้างเที่ยวก่อนก็ได้นะ อยากอ่านการบ้านอ่ะ  **10**
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

IS_BarBeQ

• *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 12:50:26 PM »
หากอยากออก ก็แค่กางปีกแล้วบินออกมาค่ะ
 **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 01:23:03 PM »
จากกระทู้นี้ คาดว่าคงจะมีคนพาจขกท. ออกมาจากกรงทองสู่กรงไม้แน่ๆ **11** **11** **11**
ของใหม่ๆ คงจะมีเจ้าของอยากได้จับขังไว้กรงใหม่ ขอชื่นชมในจุดประสงค์แอบแฝง โพสต์ในห้องนึง แต่จุดประสงค์อยุุ่ห้องนึง ถ้าเหงาๆว่างๆ้องก็รับต้างเที่ยวก่อนก็ได้นะ อยากอ่านการบ้านอ่ะ  **10**

ถ้าเราจะเข้าไปโพสต์ในห้องอื่นมันคงไม่ยากมั้งคะ? คุณเจ้าหญิงนิรนาม คุณลืมอ่านบรรทัดแรกย่อหน้าที่สี่ของกระทู้ป่าว "เรามีคนดูแลแล้ว ปัจจุบันก้อยังดูแลอยู่" ชัดเจนไหมคะ???

ขอชื่นชมในความคิดไปไกลของคุณได้เช่นกัน **30** มีคนคิดไปได้ถึงเพียงนั้น5555 "จิตใจเราเป็นเช่นกระจกนะคะ หากคุณมองคนอื่นอย่างไร มันก้อส่องเห็นเพียงสิ่งที่อยู่ในจิตใจคุณเป็นอย่างนั้น"

เราไม่สนใจรับงานเที่ยว หรือหาคนดูแลใดๆทั้งสิ้น จุดประสงค์บอกไปแล้วในกระทู้ หากคุณยังเคลือบแคลงใจ ทิ้งเบอร์หรือไลน์ไว้ เราจะส่งสเตทเม้นทางบัญชีให้ดูก้อได้นะคะ

เราเข้าใจว่าโลกสีดำมานาน อาจจะมองไม่ออกว่าโลกสีขาวเป็นอย่างไร? เราเข้าใจว่าบางคนทุกข์ยาก จนสิ่งที่เราเล่ามามันเกินจินตนาการของเขา ยากที่เขาจะเชื่อ ยิ่งอยู่คนละสังคมยิ่งคุยกันละภาษาเลย

เราอโหสิกรรมค่ะ หากทำอย่างไรก้อเปิดตาหรือความคิดคุณไม่ได้  ก้อขอให้คุณเจอในสิ่งที่ตามหาในเร็ววันนะคะ **38**

• ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 01:28:57 PM »

ถ้าเราจะเข้าไปโพสต์ในห้องอื่นมันคงไม่ยากมั้งคะ? คุณเจ้าหญิงนิรนาม คุณลืมอ่านบรรทัดแรกย่อหน้าที่สี่ของกระทู้ป่าว "เรามีคนดูแลแล้ว ปัจจุบันก้อยังดูแลอยู่" ชัดเจนไหมคะ???

ขอชื่นชมในความคิดไปไกลของคุณได้เช่นกัน **30** มีคนคิดไปได้ถึงเพียงนั้น5555 "จิตใจเราเป็นเช่นกระจกนะคะ หากคุณมองคนอื่นอย่างไร มันก้อส่องเห็นเพียงสิ่งที่อยู่ในจิตใจคุณเป็นอย่างนั้น"

เราไม่สนใจรับงานเที่ยว หรือหาคนดูแลใดๆทั้งสิ้น จุดประสงค์บอกไปแล้วในกระทู้ หากคุณยังเคลือบแคลงใจ ทิ้งเบอร์หรือไลน์ไว้ เราจะส่งสเตทเม้นทางบัญชีให้ดูก้อได้นะคะ

เราเข้าใจว่าโลกสีดำมานาน อาจจะมองไม่ออกว่าโลกสีขาวเป็นอย่างไร? เราเข้าใจว่าบางคนทุกข์ยาก จนสิ่งที่เราเล่ามามันเกินจินตนาการของเขา ยากที่เขาจะเชื่อ ยิ่งอยู่คนละสังคมยิ่งคุยกันละภาษาเลย

เราอโหสิกรรมค่ะ หากทำอย่างไรก้อเปิดตาหรือความคิดคุณไม่ได้  ก้อขอให้คุณเจอในสิ่งที่ตามหาในเร็ววันนะคะ **38**

เราก็อโหสิกรรมให้จขกท. เหมือนกัน **11**

ได้ดิบได้ดีมีคนเลี้ยง ใยเล่ามาเพ้อประหนึ่งจะหาคนพาออกจากกรงทองเนาะ ดีใจด้วยๆ statementอะไรนั่นไม่ต้องมาให้เราดูหรอก เก็บไว้ชื่นชมในกรงทองเถอะนะ

มาเพ้อแบบนี้ ระวังคุณพี่คนนั้นที่ขังจขกท. ไว้มาอ่านเจอ เค้าจะเข้าใจไปอีกทางนึงได้นะเออ **34**
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 01:33:00 PM »
หากอยากออก ก็แค่กางปีกแล้วบินออกมาค่ะ
 **26**

ขอบคุณค่ะ เราอาจจะบินอยู่ก้อได้นะคะตอนนี้ คุณจะได้ประโยชน์และความรู้จากกระทู้ ถ้าคุณลบความคิดด้านมืดออกไปก่อนได้ค่ะ **38**

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 01:49:09 PM »
 **26**

ขอบคุณค่ะ เราอาจจะบินอยู่ก้อได้นะคะตอนนี้ คุณจะได้ประโยชน์และความรู้จากกระทู้ ถ้าคุณลบความคิดด้านมืดออกไปก่อนได้ค่ะ **38**

ต้องขอโทษคุณจขกท.มากๆด้วยนะคะ
หนูเตี้ยดำไมไ่ด้มีเจตนาจะแสดงความคิดเห็นด้านมืดหรือขัดอะไรคุณจขกท.เลยค่ะ
ต้องขอโทษจริงๆ ที่กล่าวว่า หากอยากออก ก็แค่กางปีกแล้วบินออกมาค่ะ คือ คุณจขกท.เลือกที่จะทำได้
อ่านทุกตัวอักษรว่าคุณจขกท.มีศีลธรรมอันดีในจิตใจ หนูเตี้ยดำแค่พูดในอีกด้านที่คุณจขกท.เองก็ทราบว่า
คุณสามารถบินออกมาได้ หากเพียงคุณยังมีบางอย่างที่ทำให้ต้องอยู่ ณ จุดๆนั้น

ก็เพียงเท่านั้นเอง ไม่ได้มีความคิดด้านมืด และไม่คิดจะอิจฉาใดๆ เพราะหนูเตี้ยดำไม่ได้อยากเป็นนกในกรงทอง
และคิดว่าคุณเองก็ไม่ได้อยากจะเป็น เพียงแค่คนเราบางทีหนทางก็มีให้ได้เลือกเดินไม่มากนัก และหนทางเดินของแต่ละคนย่อมแตกต่างกัน ไม่ได้มีอคติหรือทิฐิในการแสดงความคิดเห็น

ขอโทษจริงๆ ไม่คิดว่า คำพูดนั้นที่เราไม่คิดว่าจะมีอะไร จะเป็นเชื้อเพลิงได้ ขอโทษจริงๆค่ะ
ต่อไปหนูเตี้ยดำคงต้องระมัดระวังการแสดงความคิดเห็นให้มากขึ้น ขอบคุณนะคะที่กรูณาติเตือนมาในที

**26** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 01:58:03 PM »

เราก็อโหสิกรรมให้จขกท. เหมือนกัน **11**

ได้ดิบได้ดีมีคนเลี้ยง ใยเล่ามาเพ้อประหนึ่งจะหาคนพาออกจากกรงทองเนาะ ดีใจด้วยๆ statementอะไรนั่นไม่ต้องมาให้เราดูหรอก เก็บไว้ชื่นชมในกรงทองเถอะนะ

มาเพ้อแบบนี้ ระวังคุณพี่คนนั้นที่ขังจขกท. ไว้มาอ่านเจอ เค้าจะเข้าใจไปอีกทางนึงได้นะเออ **34**

อยากให้เขามาเห็นด้วยซ้ำนะคะ จะได้รู้ว่าเรารู้สึกอย่างไร? หากคุณไปให้น้ำหนักกับคำพูดที่เราบอกว่าเพ้อ นั่นจะเป็นจริงได้ล่ะก้อ??? คุณคิดว่าเราสามารถหาได้สุ่มสี่สุ่มห้าขนาดนั้นเรยเหรอคะ5555

ไม่แปลกใจเรยว่าทำไมโลกนี้มีคนที่อ่านหนังสือ แล้วมีคนที่สอบตกกับสอบผ่าน และมีคนที่มีปัญญาหลายระดับ คุณจะไม่ได้ความรู้และประโยชน์อะไรเลยจากกระทู้ "หากคุณยังลบความคิดสกปรกออกจากจิตใจตัวเองไม่ได้เสียก่อน"

เราไม่จำเป็นต้องมาโพสต์เพื่อหาคนออกจากกรงหรอกนะ ที่เจอเห็นหน้ากันในชีวิตประจำวันเราจะชี้นี้เอาเมื่อไหร่ก้อได้ค่ะ จุดประสงค์กระทู้เราต้องการให้เห็นความต่างของคนที่ปกติ และไม่ปกติ ชีวิตหลังการมีคนดูแลของเราเป็นยังไง??? มีประโยคไหนที่เรามีความสุข และนี่คือศาลาคนเศร้าไม่ใช่หรือ???

เราเข้าใจโลกของผู้หญิงนะ ว่ามีเรื่องอิจฉาริษยากัน แต่อย่ามาอิจฉาเราเรยค่ะ เราไม่ได้มีอะไรให้พวกคุณมาอิจฉาริษยาหรอกนะ ไหว้ล่ะนะคะ ข้างนอกก้อเจอคนอิจฉาแระ มันคงหลีกหนีไม่พ้นจริงๆถ้าต้องเจอผู้หญิงแบบนี้ เพิ่งเข้าเว็ปมาก้อโดนเรย เหอๆ

IS_BarBeQ

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 02:01:05 PM »
ขอร่วมแสดงความคิดเห็นอีกครั้งว่า หนูเตี้ยดำไม่ได้มีเจตนาไม่ดีหรือด้านมืด หรืออิจฉานะคะ
เนื่องจาก ถึงหนูเตี้ยดำจะลำบาก ยากจน แต่หนูเตี้ยดำก็ยืนได้ด้วยตัวเองมาตลอดค่ะ พลาดบ้าง พลั้งบ้าง แต่ก็ภูมิใจค่ะ

ขอให้คุณจขกท. ได้พบแต่สิ่งดีๆค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ  **26**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 02:02:49 PM »
 **26**

ต้องขอโทษคุณจขกท.มากๆด้วยนะคะ
หนูเตี้ยดำไมไ่ด้มีเจตนาจะแสดงความคิดเห็นด้านมืดหรือขัดอะไรคุณจขกท.เลยค่ะ
ต้องขอโทษจริงๆ ที่กล่าวว่า หากอยากออก ก็แค่กางปีกแล้วบินออกมาค่ะ คือ คุณจขกท.เลือกที่จะทำได้
อ่านทุกตัวอักษรว่าคุณจขกท.มีศีลธรรมอันดีในจิตใจ หนูเตี้ยดำแค่พูดในอีกด้านที่คุณจขกท.เองก็ทราบว่า
คุณสามารถบินออกมาได้ หากเพียงคุณยังมีบางอย่างที่ทำให้ต้องอยู่ ณ จุดๆนั้น

ก็เพียงเท่านั้นเอง ไม่ได้มีความคิดด้านมืด และไม่คิดจะอิจฉาใดๆ เพราะหนูเตี้ยดำไม่ได้อยากเป็นนกในกรงทอง
และคิดว่าคุณเองก็ไม่ได้อยากจะเป็น เพียงแค่คนเราบางทีหนทางก็มีให้ได้เลือกเดินไม่มากนัก และหนทางเดินของแต่ละคนย่อมแตกต่างกัน ไม่ได้มีอคติหรือทิฐิในการแสดงความคิดเห็น

ขอโทษจริงๆ ไม่คิดว่า คำพูดนั้นที่เราไม่คิดว่าจะมีอะไร จะเป็นเชื้อเพลิงได้ ขอโทษจริงๆค่ะ
ต่อไปหนูเตี้ยดำคงต้องระมัดระวังการแสดงความคิดเห็นให้มากขึ้น ขอบคุณนะคะที่กรูณาติเตือนมาในที

**26** **26**

คุณ IS_BarBeQ คุณไม่ต้องขอโทษค่ะ คุณไม่ได้ทำอะไรผิด ขอบคุณสำหรับความเห็นและติดตามกระทู้นะคะ ขอบคุณที่เข้าใจเราค่ะ คุณมีจิตใจที่สวยงาม ต้องมีคนมองดีๆเห็นความสวยงามของคุณสักวันค่ะ^^

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 02:07:09 PM »
ขอร่วมแสดงความคิดเห็นอีกครั้งว่า หนูเตี้ยดำไม่ได้มีเจตนาไม่ดีหรือด้านมืด หรืออิจฉานะคะ
เนื่องจาก ถึงหนูเตี้ยดำจะลำบาก ยากจน แต่หนูเตี้ยดำก็ยืนได้ด้วยตัวเองมาตลอดค่ะ พลาดบ้าง พลั้งบ้าง แต่ก็ภูมิใจค่ะ

ขอให้คุณจขกท. ได้พบแต่สิ่งดีๆค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ  **26**

คุณจะได้พบกับคนดีๆท่ีเห็นคุณค่าทางจิตใจมากกว่ารูปร่างหน้าตา ไม่ต้องขอโทษนะคะ คุณมีจิตใจที่สวยงามแล้วไม่ต้องกลัวค่ะ ขอบคุณที่ติดตามกระทู้ ขอให้พบสิ่งดีๆเช่นกันนะคะ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 02:51:56 PM »

อยากให้เขามาเห็นด้วยซ้ำนะคะ จะได้รู้ว่าเรารู้สึกอย่างไร? หากคุณไปให้น้ำหนักกับคำพูดที่เราบอกว่าเพ้อ นั่นจะเป็นจริงได้ล่ะก้อ??? คุณคิดว่าเราสามารถหาได้สุ่มสี่สุ่มห้าขนาดนั้นเรยเหรอคะ5555

ไม่แปลกใจเรยว่าทำไมโลกนี้มีคนที่อ่านหนังสือ แล้วมีคนที่สอบตกกับสอบผ่าน และมีคนที่มีปัญญาหลายระดับ คุณจะไม่ได้ความรู้และประโยชน์อะไรเลยจากกระทู้ "หากคุณยังลบความคิดสกปรกออกจากจิตใจตัวเองไม่ได้เสียก่อน"

เราไม่จำเป็นต้องมาโพสต์เพื่อหาคนออกจากกรงหรอกนะ ที่เจอเห็นหน้ากันในชีวิตประจำวันเราจะชี้นี้เอาเมื่อไหร่ก้อได้ค่ะ จุดประสงค์กระทู้เราต้องการให้เห็นความต่างของคนที่ปกติ และไม่ปกติ ชีวิตหลังการมีคนดูแลของเราเป็นยังไง??? มีประโยคไหนที่เรามีความสุข และนี่คือศาลาคนเศร้าไม่ใช่หรือ???

เราเข้าใจโลกของผู้หญิงนะ ว่ามีเรื่องอิจฉาริษยากัน แต่อย่ามาอิจฉาเราเรยค่ะ เราไม่ได้มีอะไรให้พวกคุณมาอิจฉาริษยาหรอกนะ ไหว้ล่ะนะคะ ข้างนอกก้อเจอคนอิจฉาแระ มันคงหลีกหนีไม่พ้นจริงๆถ้าต้องเจอผู้หญิงแบบนี้ เพิ่งเข้าเว็ปมาก้อโดนเรย เหอๆ

เหอๆ ที่เราพูดไปนั่นน่ะ อยากให้คนอ่านเค้าคิดอีกด้านนึงที่ไม่ได้โลกสวย คนในเวบนี้มันมีหลายประเภท การที่เรามองอะไรต่างจากคนอื่นเค้ามอง ไม่ได้หมายความว่าเราจะอิจฉาจขกท. นะแจ๊ะ **34** อย่าคิดอะไรที่มันเหมือนเด็กๆนักเลย พอมีคนไม่เห็นด้วยก็มาบอกอิจฉา สงสารจะดูละครไปหน่อยนะ นี่มันโลกแห่งความเป็นจริง ในนี้เค้าเห็นมาเยิะ พวกเขียนให้น่าสงสารหรือีเข้าไว้ในตอนแรก หลังๆมาพากันหงายเงิบ ตัวอย่างมันมีให้เห็น ถ้าไม่ได้เป็นอย่างเราพูดก็อย่าใส่ใจเสะ  **34**

คนที่จิตสกปรกคงไม่ใช่เราแล้วแหละ เราแค่ไม่มองอะไรเพียงด้านเดียวคนที่จิตสกปรกคือจขกท. รึป่าวน๊าาาว่าคที่เค้าไม่เห็นด้วยกับตัวเอง **11** **30**

ปล. ถ้าคิดว่าคนที่เค้าดูแลจขกท. อยู่ไม่ใช่คนปกติ เป็นพวกแปลกๆ ก็บินออกมาจากกรงซะสิ คิดยากทำไม เฮ้อออออออ  **03**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 03:25:41 PM »

เหอๆ ที่เราพูดไปนั่นน่ะ อยากให้คนอ่านเค้าคิดอีกด้านนึงที่ไม่ได้โลกสวย คนในเวบนี้มันมีหลายประเภท การที่เรามองอะไรต่างจากคนอื่นเค้ามอง ไม่ได้หมายความว่าเราจะอิจฉาจขกท. นะแจ๊ะ **34** อย่าคิดอะไรที่มันเหมือนเด็กๆนักเลย พอมีคนไม่เห็นด้วยก็มาบอกอิจฉา สงสารจะดูละครไปหน่อยนะ นี่มันโลกแห่งความเป็นจริง ในนี้เค้าเห็นมาเยิะ พวกเขียนให้น่าสงสารหรือีเข้าไว้ในตอนแรก หลังๆมาพากันหงายเงิบ ตัวอย่างมันมีให้เห็น ถ้าไม่ได้เป็นอย่างเราพูดก็อย่าใส่ใจเสะ  **34**

คนที่จิตสกปรกคงไม่ใช่เราแล้วแหละ เราแค่ไม่มองอะไรเพียงด้านเดียวคนที่จิตสกปรกคือจขกท. รึป่าวน๊าาาว่าคที่เค้าไม่เห็นด้วยกับตัวเอง **11** **30**

ปล. ถ้าคิดว่าคนที่เค้าดูแลจขกท. อยู่ไม่ใช่คนปกติ เป็นพวกแปลกๆ ก็บินออกมาจากกรงซะสิ คิดยากทำไม เฮ้อออออออ  **03**

เอิ่มมม..ผู้หญิงคนนี้เขาเปงไรมากป่ะคะ??? เท่าที่เห็นสโลแกนเธอ น่าจะมีเรื่องกับคนไว้เยอะ เราเริ่มจะฟังเธอพูดไม่รู้เรื่องแล้วค่ะ อะไรโลกสวยอะไรหงายเงิบ??? เรายอมแพ้คุณเรื่องประสบการณ์ในเว็ป เราไม่รู้หรอกก่อนหน้านี้มันมีแบบไหนเพราะเราเพิ่งเข้ามา อาจจะมีผญ.บางส่วนที่มีชีวิตเหมือนเรา แต่เขาไม่กล้าออกมาพูด อย่าเอาประสบการณ์แย่ๆของคุณมากล่าวหาผู้อื่น

เราไม่รู้จักคุณ เรามีหน้าที่ตอบตามความเป็นจริงในสิ่งที่คุณกล่าวหา เราไม่เคยเข้าไปก่อกวนอะไรคุณ แต่ที่คุณมาเข้ามาโต้ไปมานี่???

"คุณต้องการอะไรจากสังคมคะ???"

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 03:36:11 PM »
เฮ้อออออ ตอนแรกก็ว่าจขกท. น่าสงสารอยู่หรอกนะ แต่เท่าที่อ่านจากที่ตอบโต้เราไปมา ไม่ใช่แระ

ท่าทางจะคุยไม่รู้เรื่องละ เราไม่ได้ต้องการอะไรจากสังคม แค่ให้เค้าดูอีกแแง่นึงของสังคม

แล้วคุณล่ะ ต้องการอะไรจากสังคมในนี้ นอกจากจุดประสงค์อยากแชร์ประสบการณ์ **34**

ไปละๆ อ่านกันเอาเองนะท่านผู้ชม  **10**

IceIceIce

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 03:44:26 PM »
เราเข้าใจ จขกท. เราอยู่ในสถานะการณ์เดียวกันเป๊ะ

แต่ต่างกัที่ของเราพี่เขาไม่โสด. เราทนได้ทุกอย่างเพราะเรารักเขา. พี่เขาก็หาเวลามาหาเราทุกวัน ยกเว้นเสาร์ อาทิด (ม่ได้บางเสาร์)

แต่สิ่งหนึ่งที่เกิดขึ้นกับเราคือ  เราหวงพี่เขามาก ไม่ต้องการให้มี ผญ ที่ไหน

เราเหนื่อยกับความรู้สึกนี้. บางทีอยากเลิกรัก แต่ยังทำไม่ได้เลย. เรามองทุกอย่างนอกเหนือจากเงินทองที่พี่เขาให้มาไปแล้ว

ทรมานใจกับความหวาดระแวงของตัวเองสุดๆ

ปล.  พี่คนนี้หน้าตาดีให้คอนโดเราเหมือนเจ้าของกระทู้เลย. เรากลัวจังว่าอาจจะเป็นคนเดียวกันรึเปล่า

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 03:54:16 PM »
เราเข้าใจ จขกท. เราอยู่ในสถานะการณ์เดียวกันเป๊ะ

แต่ต่างกัที่ของเราพี่เขาไม่โสด. เราทนได้ทุกอย่างเพราะเรารักเขา. พี่เขาก็หาเวลามาหาเราทุกวัน ยกเว้นเสาร์ อาทิด (ม่ได้บางเสาร์)

แต่สิ่งหนึ่งที่เกิดขึ้นกับเราคือ  เราหวงพี่เขามาก ไม่ต้องการให้มี ผญ ที่ไหน

เราเหนื่อยกับความรู้สึกนี้. บางทีอยากเลิกรัก แต่ยังทำไม่ได้เลย. เรามองทุกอย่างนอกเหนือจากเงินทองที่พี่เขาให้มาไปแล้ว

ทรมานใจกับความหวาดระแวงของตัวเองสุดๆ

ปล.  พี่คนนี้หน้าตาดีให้คอนโดเราเหมือนเจ้าของกระทู้เลย. เรากลัวจังว่าอาจจะเป็นคนเดียวกันรึเปล่า

น่าจะคนละคนกันค่ะ เพราะพี่ที่ดูแลเราอยู่เขาโสดจริงๆ เราเช็คแล้ว
สู้ๆนะคะ นึกว่าจะมีแต่เราคนเดียวที่เจอแบบนี้

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 06:33:04 PM »
เขียนเท่าที่รู้เท่าที่เห็นมาและคิดเอาตามประสาคนอายุมากแล้ว

นกในกรงทอง
ชีวิตมีทั้งส่วนที่สุข ที่ทำให้คนบางส่วนอิจฉา เพราะได้หลายสิ่งหลายอย่างมาอย่างง่ายๆ ดูเผินๆก็ไม่ลำบากอะไร และมีส่วนที่ทุกข์เพราะเป็นการดำเนินชีวิตที่ผิดปรกติจากคนทั่วไป หลายอย่างเป็นเรื่องของจิตใจ จะพูดจะคุยจะบอกใครก็ไม่ได้เก็บไว้ในใจคนเดียว น้ำท่วมปาก ทุกข์ใจคนเดียว วิตกกังวลฟุ้งซ่านคนเดียว

ความทุกข์ผลักดันให้บินออกจากกรง ความสุขเหนี่ยวรั้งให้ไม่กล้าบินไปไหน สุข/ทุกข์วนไปเวียนมาเพราะใช้ชีวิตไม่ปรกติจึงเหนื่อย(ใจ)มากกว่าคนทั่วไป

เจ้าของกรงทอง
จะมีกรงทองไว้เลี้ยงนกได้ มันก็ต้องไม่ธรรมดาคือต้องประสพความสำเร็จในการงานการเงินระดับหนึ่ง (มีเงินแสนมาเหวียงเล่นได้ทุกเดือนโดยไม่เดือดร้อน) ในโลกจริงคนพวกนี้หาสาวดีๆแจ่มๆได้ง่ายมากๆ แล้วทำไม่ต้องเลี้ยงนก? คำตอบคือเลี้ยงไว้แก้ทุกข์ที่เขามีอยู่ในใจ ( มีปมตอนเด็ก, เมียเข้มงวดมากบ้านไม่มีสุข, งานเครียดมากเจ้านายใชอย่างทาส, ... )
พอเลี้ยงนก ชีวิตมันก็ดำเนินแบบผิดปรกติ มันก็มีทุกข์แบบผิดปรกติจากคนทั่วไป
สุขที่มีนกดีๆไว้ให้ชื่นชม/ทุกข์เพราะดำเนินชีวิตผิดปรกติ(ถ้ารวยมากก็ทุกข์เพราะวิถีชีวิต,ถ้ารวยน้อยก็วิถีชีวิต+ค่าใช้จ่าย )
สุขผลักให้เลี้ยงนกต่อไป/ทุกข์ผลักให้หยุดเลี้ยง

ถ้าเป็นนกควรทำอย่างไร

ที่ยังอยู่เป็นนกได้เพราะ ทั้งนกและคนเลี้ยงยังรู้สึกว่า สุขมากกว่าทุกข์
วันใดที่นกรู้สึกว่าทุกข์มากกว่าสุขนกก็บินไป หรือ วันใดเจ้าของกรงรู้สึกว่าทุกข์มากกว่าสุขก็เลิกเลี้ยง
นกจึงควรเตรียมตัวให้พร้อมที่จะบินได้อย่างอิสระ ไม่ต้องไปกังวลว่าเมื่อไรจะต้องบิน เมื่อเวลาที่ทุกข์มากกว่าสุขมาถึง ก็ต้องบินเอง พร้อมไม่พร้อมมันก็ต้องบิน

เวลานี้น้องมีความสุข ก็รักษาไว้ให้ดี อะไรได้มาก็รู้ค่า และใช้โอกาสนี้พัฒนาตัวเองให้ก้าวหน้า ให้พึ่งตนเองได้ พึ่งตนเองได้ไม่ได้แปลว่าต้องไป ถ้าสุขมากกว่าทุกข์จะต้องไปทำไม ตอนนี้อยากทำอะไรก็มีคนสนับสนุนจึงควรใช้โอกาสนี้ให้เกิดประโยชน์สุงสุดแก่ชิวิตครับ

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 06:51:49 PM »
เขียนเท่าที่รู้เท่าที่เห็นมาและคิดเอาตามประสาคนอายุมากแล้ว

นกในกรงทอง
ชีวิตมีทั้งส่วนที่สุข ที่ทำให้คนบางส่วนอิจฉา เพราะได้หลายสิ่งหลายอย่างมาอย่างง่ายๆ ดูเผินๆก็ไม่ลำบากอะไร และมีส่วนที่ทุกข์เพราะเป็นการดำเนินชีวิตที่ผิดปรกติจากคนทั่วไป หลายอย่างเป็นเรื่องของจิตใจ จะพูดจะคุยจะบอกใครก็ไม่ได้เก็บไว้ในใจคนเดียว น้ำท่วมปาก ทุกข์ใจคนเดียว วิตกกังวลฟุ้งซ่านคนเดียว

ความทุกข์ผลักดันให้บินออกจากกรง ความสุขเหนี่ยวรั้งให้ไม่กล้าบินไปไหน สุข/ทุกข์วนไปเวียนมาเพราะใช้ชีวิตไม่ปรกติจึงเหนื่อย(ใจ)มากกว่าคนทั่วไป

เจ้าของกรงทอง
จะมีกรงทองไว้เลี้ยงนกได้ มันก็ต้องไม่ธรรมดาคือต้องประสพความสำเร็จในการงานการเงินระดับหนึ่ง (มีเงินแสนมาเหวียงเล่นได้ทุกเดือนโดยไม่เดือดร้อน) ในโลกจริงคนพวกนี้หาสาวดีๆแจ่มๆได้ง่ายมากๆ แล้วทำไม่ต้องเลี้ยงนก? คำตอบคือเลี้ยงไว้แก้ทุกข์ที่เขามีอยู่ในใจ ( มีปมตอนเด็ก, เมียเข้มงวดมากบ้านไม่มีสุข, งานเครียดมากเจ้านายใชอย่างทาส, ... )
พอเลี้ยงนก ชีวิตมันก็ดำเนินแบบผิดปรกติ มันก็มีทุกข์แบบผิดปรกติจากคนทั่วไป
สุขที่มีนกดีๆไว้ให้ชื่นชม/ทุกข์เพราะดำเนินชีวิตผิดปรกติ(ถ้ารวยมากก็ทุกข์เพราะวิถีชีวิต,ถ้ารวยน้อยก็วิถีชีวิต+ค่าใช้จ่าย )
สุขผลักให้เลี้ยงนกต่อไป/ทุกข์ผลักให้หยุดเลี้ยง

ถ้าเป็นนกควรทำอย่างไร

ที่ยังอยู่เป็นนกได้เพราะ ทั้งนกและคนเลี้ยงยังรู้สึกว่า สุขมากกว่าทุกข์
วันใดที่นกรู้สึกว่าทุกข์มากกว่าสุขนกก็บินไป หรือ วันใดเจ้าของกรงรู้สึกว่าทุกข์มากกว่าสุขก็เลิกเลี้ยง
นกจึงควรเตรียมตัวให้พร้อมที่จะบินได้อย่างอิสระ ไม่ต้องไปกังวลว่าเมื่อไรจะต้องบิน เมื่อเวลาที่ทุกข์มากกว่าสุขมาถึง ก็ต้องบินเอง พร้อมไม่พร้อมมันก็ต้องบิน

เวลานี้น้องมีความสุข ก็รักษาไว้ให้ดี อะไรได้มาก็รู้ค่า และใช้โอกาสนี้พัฒนาตัวเองให้ก้าวหน้า ให้พึ่งตนเองได้ พึ่งตนเองได้ไม่ได้แปลว่าต้องไป ถ้าสุขมากกว่าทุกข์จะต้องไปทำไม ตอนนี้อยากทำอะไรก็มีคนสนับสนุนจึงควรใช้โอกาสนี้ให้เกิดประโยชน์สุงสุดแก่ชิวิตครับ

ขอบคุณค่ะ คุณ tawans หนูเคยคิดจะบินไปหลายครั้ง แต่เขาบอกว่าเขารักเรา เลยทำให้หนูลังเล เพราะถ้าหากเขามีความรักจริง หนูก้อพร้อมจะยอมรับสภาพทุกอย่าง

แต่จากที่คุณเตือนสติมาเรื่องความสุขกับความทุกข์ หนูถึงได้เข้าใจว่า "คนเราจริงๆแค่ไม่ทุกข์ก้อสุขแล้ว" หนูฟุ้งซ่านไปเอง ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะคะ^^

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 07:45:23 PM »
... เอาใจช่วยนะครับ   **04**

Happiness is being stupid together   **04**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 09:25:45 PM »
... เอาใจช่วยนะครับ   **04**

ขอบคุณมากค่ะ คุณLuzifer รู้สึกดีขึ้นแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ^^

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 09:32:31 PM »
อ่านไปก็สะท้อนใจในความจำเป็นของน้องๆที่ต้องเจอแบบนี้

ถึงจะสามารถแก้ปัญหาปัจจัยด้านค่าใช้จ่ายได้ แต่กลับส่งผลลบด้านจิตใจ

หากแม้นพี่ที่ช่วยเหลือ/ดูแล ใช้จิตใจ ความรู้สึกที่ดีต่อกันบ้าง คงไม่มีกรงไว้ขังนกเช่นนี้

การที่เราได้มาพบเจอกันในลักษณะเช่นนี้ก็ยุ่งยากกับชีวิตมากพออยู่แล้ว กลับทำให้เรื่องมันยากขึ้นไปอีก....

...เข้าใจเลยครับ...

**25**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 09:38:37 PM »
อ่านไปก็สะท้อนใจในความจำเป็นของน้องๆที่ต้องเจอแบบนี้

ถึงจะสามารถแก้ปัญหาปัจจัยด้านค่าใช้จ่ายได้ แต่กลับส่งผลลบด้านจิตใจ

หากแม้นพี่ที่ช่วยเหลือ/ดูแล ใช้จิตใจ ความรู้สึกที่ดีต่อกันบ้าง คงไม่มีกรงไว้ขังนกเช่นนี้

การที่เราได้มาพบเจอกันในลักษณะเช่นนี้ก็ยุ่งยากกับชีวิตมากพออยู่แล้ว กลับทำให้เรื่องมันยากขึ้นไปอีก....

...เข้าใจเลยครับ...

**25**

ขอบคุณค่ะคุณSlow ขอบคุณที่เข้าใจนะคะ

Orange Caramelly

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 07:51:03 AM »
เจอสภาพเดียวกันกับจขกท.เลย

จะอ้าปากเล่าให้ใครฟังก็ลำบาก

สู้ๆนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 11:27:43 AM »
เจอสภาพเดียวกันกับจขกท.เลย

จะอ้าปากเล่าให้ใครฟังก็ลำบาก

สู้ๆนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

ขอบคุณนะคะ แค่หนึ่งกำลังใจก้อมีความหมายมากค่ะ ตอนนี้เราตัดสินใจ"บอกลากรงทอง"แล้วนะคะ สู้กับความรู้สึกอึดอัดแบบนี้ไม่ไหวแล้ว การจะอธิบายให้คนในนี้เข้าใจเป็นเรื่องยากมาก เพราะแรกเริ่มเราหลุดเข้ามาวงโคจรนี้ "ไม่ใช่"เพราะเดือดร้อนอะไรเหมือนคนอื่น แต่เริ่มจากมีคนพยายามชักจูงยัดเยียดเสนอให้ โดยที่เราก้อไม่ว่าเขาต้องการอะไรในตอนนั้นต่างหาก

ส่วนการที่ตกอยู่ในสภาพ"นกน้อยในกรงทอง"ที่ผ่านมา ก้อไม่ใช่เพื่อเงินทองอย่างที่คิดกันแต่อย่างใด? หากแต่ที่เราลังเลเพราะพี่เขาบอกว่ารักเรา แต่การกระทำเขาเฉยเมย ในขณะที่มีคนอื่นๆจีบเราอยู่ทุกวัน ทำให้เราสับสนว่าทำไมเราไม่เลือกคนอื่น เพราะหนูไม่อยากตัดสินใจพลาด รู้ว่า"รักแท้"หายากกว่าทรัพย์สินเงินทอง แต่ก้อนั่นแหล่ะ!!! มีคนเอาไปคิดอีกว่าเราทนเพราะต้องพึ่งเงินทองเขา

ส่วนความเห็นเรื่องปมในชีวิตของคนดูแล ว่าเพราะภรรยาเข้มงวดมากหรือเจ้านายใช้งานอย่างทาสมาก่อน? อันนี้ก้อ"ไม่ใช่"เคสของเราเลยสักนิด เพราะปัจจุบันพี่ที่ดูแลเราอยู่ยังโสด และคนที่ดูแลหนูมาเป็นเจ้าของกิจการทุกคนค่ะ ปมเขาน่าจะไม่เคยเป็นลูกจ้างมาก่อนจึงไม่เข้าใจโลกมากกว่านะคะ

เราเชื่อว่าผญ.ที่อยู่จุดเดียวกับเราจะเข้าใจ ว่าหาคนช่วยเรื่องเงิน"ไม่"เคยหายากเรยค่ะ สิ่งที่ทำให้เราทุกข์คือการที่เราเผลอให้ความรู้สึกกับคนดูแลมากกว่า การต้องตัดสินใจระหว่าง"สิ่งที่ถูกต้อง กับสิ่งที่ถูกใจ"เป็นพันธนาการผูกเราไว้ ความดีของเขาต่างหากที่ทำให้เราลังเล แต่หากมี"ความดี"แต่ไม่มี"ความรัก" มันก้อเป็นคู่กันไม่ได้ค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะคะ แม้จะมีคนเข้าใจเราไม่กี่คนในที่นี้ แต่ก้อเป็นความรู้ใหม่ที่ได้เข้ามาที่นี่ค่ะ

**38** **38** **38**

นิวตันต้องการอะไร

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 07:56:30 AM »
เหมือนกันเลยคร่า  เรามีทุกอย่างที่เราอยากได้และไม่อยากได้ 
 แต่สิ่งที่เราไม่มีคือ  ความรักที่แท้จริงจากพี่เค้า   แต่พี่เค้าก็แสดงออกว่าเค้าจริงใจโดยการปรนเปรอสิ่งของให้เราแทน
 เรารู้สึกและเข้าใจความหมายของนกน้อยในกรงทองจริงๆ  เราคิดมาตลอดว่าถ้าวันนึงเรากลายเป็นพญาอินทรี บินออกจากกรงพี่เค้าจะรู้สึกอะไรบ้างมั้ย   
เพราะตอนนี้เรารู้สึกดีกับพี่เค้าจริงๆเค้าคือแฟนคนที่สองของเรา   มีคนรอจีบมีคนเข้ามา  แต่เราก็จะปฏิเสธไปหมด
เพราะเรายังรักเจ้าของกรงอยู่  ที่คืดว่ารักเจ้าของกรงไม่ใช่กรงเพราะว่า เมื่อคิดจะไปก็มีความคิดว่าถ้าเราไปตอนนี้แล้วพี่เค้าจะเป็นยังไงจะเจอผู้หญิงแบบไหน  สิ่งต่างๆที่เราจะทำร่วมกันก็ต้องพังลง   เราไม่ได้ยึดติดและรู้สึกดีกับกรงทองเลย  มันคงเหมือนคุกที่คนในอยากออกคนนอกอยากเข้า   แต่เราคืดตอนจบของเราไว้แล้วว่าวันใดที่เราโตเป็นพญาอินทรีเราจะบินออกไปเอง ไปแบบไม่กลับมา   เรากับเค้าจะเหมือนตายจากกันไป
เมื่อนั้นเรากับเจ้าของกรงคงสิ้นเวรสิ้นกรรมต่อกันแล้ว(เวลาทำบุญเราบอกเค้าเสมอค่ะว่าชาติหน้าอย่าเจอกันอีกเลย)

ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ และขอบคุณที่ตั้งกระทู้ให้เราอ่านและได้รับรู้ว่าเราไม่ได้คิดแบบนั้นคนเดียว

เมื่อไม่แคร์ความอ่อนแอก็ไม่เกิด

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 09:43:34 AM »
นกที่น่ารักทั้งหลาย บินออกจาก"กรงทอง"เมื่อไรมาแวะ"รังจิ้งจอก"ผมบ้างก็ได้น้าาาาาาา

ปล. คาบเสบียงติดตัวมาด้วย "รังจิ้งจอก"แคบและไม่ค่อยมีอาหารการกิน มีแต่จิ้งจอกสุดน่ารักสุดเท่หลงตัวเองรอดักนกน้อยอยู่  **11**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ