ผู้เขียน หัวข้อ: ขอใช้พื้นที่นี้เป็นที่พักใจแป๊บนะ  (อ่าน 3532 ครั้ง)

IceIceIce

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ขอใช้พื้นที่นี้เป็นที่พักใจแป๊บนะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 04:17:23 PM »

เกริ่นก่อนว่าไม่ได้เข้ามาเป็นปีกว่าๆได้ล่ะค่ะ เพราะเราเจอพี่คนนึงในเว๊บนี้

เค้าดีกับเรามาก ดูแลเราช่วยเหลือเรา เอาใจใส่เราทุกอย่าง   ให้ทุกอย่างแบบที่เราไม่เคยได้จากใครมากขนาดนี้

จนอยู่มาวันนึงถึงรู้ว่าเค้าเองก็มี ผญ ที่ดูแลมานานหลายปีสองสามปีได้. ปล.แต่พี่เค้ามีครอบครัวของตัวเองนะค่ะ

วันนั้นเป็นวันที่เราเสียใจและช้ำหนักเหมือนกัน. ตั้งแต่วันนั้นพี่เค้าก็พยายามเคลียร์ ผญ คนนั้นออกไป ก็ผ่านมาหลายเดือนล้ะค่ะ

จนมาช่วงนี้มันมีหลายๆหลายที่บอกเราว่าเหมือนเค้าจะยังมีการติดต่อกันอยู่. เราดูเอาจากไลน์ เพราะถามเค้าพี่เค้าก็บอกไม่ได้ยุ่ง ถาม ผญ คนนั้นก็บอกปัดๆเราว่าไม่ได้คุย

เราเครียดจัง เรารักเค้า. เราไม่อยากโดนหลอก ใจนึงก็อย่กเดินออกไป. อีกใจก็เหมือนจะทำใจไม่ได้เลย

เราไม่รู้จะทำยังไงดี   เหมือนจิตใจฟุ้งซ่านตลอดเวลา. อยากหาทางออกให้กับตัวเองจริงๆค่ะ

Babyhoney

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 11
  • The best version of me
Re: ขอใช้พื้นที่นี้เป็นที่พักใจแป๊บนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 05:04:21 PM »

เกริ่นก่อนว่าไม่ได้เข้ามาเป็นปีกว่าๆได้ล่ะค่ะ เพราะเราเจอพี่คนนึงในเว๊บนี้

เค้าดีกับเรามาก ดูแลเราช่วยเหลือเรา เอาใจใส่เราทุกอย่าง   ให้ทุกอย่างแบบที่เราไม่เคยได้จากใครมากขนาดนี้

จนอยู่มาวันนึงถึงรู้ว่าเค้าเองก็มี ผญ ที่ดูแลมานานหลายปีสองสามปีได้. ปล.แต่พี่เค้ามีครอบครัวของตัวเองนะค่ะ

วันนั้นเป็นวันที่เราเสียใจและช้ำหนักเหมือนกัน. ตั้งแต่วันนั้นพี่เค้าก็พยายามเคลียร์ ผญ คนนั้นออกไป ก็ผ่านมาหลายเดือนล้ะค่ะ

จนมาช่วงนี้มันมีหลายๆหลายที่บอกเราว่าเหมือนเค้าจะยังมีการติดต่อกันอยู่. เราดูเอาจากไลน์ เพราะถามเค้าพี่เค้าก็บอกไม่ได้ยุ่ง ถาม ผญ คนนั้นก็บอกปัดๆเราว่าไม่ได้คุย

เราเครียดจัง เรารักเค้า. เราไม่อยากโดนหลอก ใจนึงก็อย่กเดินออกไป. อีกใจก็เหมือนจะทำใจไม่ได้เลย

เราไม่รู้จะทำยังไงดี   เหมือนจิตใจฟุ้งซ่านตลอดเวลา. อยากหาทางออกให้กับตัวเองจริงๆค่ะ

สู้ๆค่ะ ตอนนี้เราก็อกหัก  ไม่น่าเชื่อคนน่ารักๆ สายตาเจ้าชู้ๆแบบเราจะมาตกม้าตายเพราะผู้ชายคนเดียว55555  เราก็ฟุ้งซ่าน  ร้องไห้ เครียด กลัวโดนหลอก แล้วก็โดนหลอกจริงๆ เราจริงใจกับเค้านะ ใช้หัวใจแต่ดันไม่ใช้สมอง แต่เราคิดว่าเราอโหสิกรรมให้เค้า  เค้าทำบ่อยๆ อาจจะไม่มีความสุขไปเองก็ได้  สู้ๆค่ะ อยูใกล้ๆเราจะช่วยเป็นกำลังใจให้
sometime I feel like I'm giving up , then I remember I have a lot of motherfuckers to prove wrong .

nops!

• **
  • People Like This 67
Re: ขอใช้พื้นที่นี้เป็นที่พักใจแป๊บนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 05:18:49 PM »
รักเค้าแต่ไม่สามารถครอบคลองเค้าได้ หากิจกรรรมพัฒนาตัวเองดีกว่าครับ ทางข้างหน้าของเรายังมีต้องเจออะไรอีกเยอะ
อยู่บ้านนอกเป็นชาวสวน นานๆเข้ากรุงซักที

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 05:24:27 PM »
ปิดตาซักข้าง ทำใจเอาหน่อย. สู้ๆนะ

คบคนที่มีศักยภาพ. นิสัยดี มีผู้ ญ ชอบแยะแน่นอนถ้าเกิดรักกันจริง ควรดีใจกับเค้า
ยิ้มๆ ให้ เค้าเล่าอะไรก็ลืมๆ ไปบ้าง อย่านำไปคิดต่อเอง เพื่อสุขภาพจิตที่ดีของตัวเอง

อย่าไปคิดระแวงว่าเขาจะคุยกับใคร ไม่ตัองสนใจอีกฝั่ง. ยังไงพี่เขาก็มีครอบครัวแล้ว เราทำตัวเองให้ดีที่สุด

แต่หากเรายังบกพร่องบางเรื่องก็ต้องยอมรับ ว่าพี่เค้ามีสิทธิ์คุยกับคนอื่น..
เอิ่ม ที่พูดมาถั่วก็จะพยายามทำด้วยเหมือนกัน

IceIceIce

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 05:29:18 PM »

สู้ๆค่ะ ตอนนี้เราก็อกหัก  ไม่น่าเชื่อคนน่ารักๆ สายตาเจ้าชู้ๆแบบเราจะมาตกม้าตายเพราะผู้ชายคนเดียว55555  เราก็ฟุ้งซ่าน  ร้องไห้ เครียด กลัวโดนหลอก แล้วก็โดนหลอกจริงๆ เราจริงใจกับเค้านะ ใช้หัวใจแต่ดันไม่ใช้สมอง แต่เราคิดว่าเราอโหสิกรรมให้เค้า  เค้าทำบ่อยๆ อาจจะไม่มีความสุขไปเองก็ได้  สู้ๆค่ะ อยูใกล้ๆเราจะช่วยเป็นกำลังใจให้

ขอบคุณนะ สู้ๆ คะ

IceIceIce

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 05:30:34 PM »
รักเค้าแต่ไม่สามารถครอบคลองเค้าได้ หากิจกรรรมพัฒนาตัวเองดีกว่าครับ ทางข้างหน้าของเรายังมีต้องเจออะไรอีกเยอะ

ขอบคุณมากนะคะ. อยากหาทางออกให้กับจิตใจตัวเองมากค่ะ

IceIceIce

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 05:33:22 PM »
ปิดตาซักข้าง ทำใจเอาหน่อย. สู้ๆนะ

คบคนที่มีศักยภาพ. นิสัยดี มีผู้ ญ ชอบแยะแน่นอนถ้าเกิดรักกันจริง ควรดีใจกับเค้า
ยิ้มๆ ให้ เค้าเล่าอะไรก็ลืมๆ ไปบ้าง อย่านำไปคิดต่อเอง เพื่อสุขภาพจิตที่ดีของตัวเอง

อย่าไปคิดระแวงว่าเขาจะคุยกับใคร ไม่ตัองสนใจอีกฝั่ง. ยังไงพี่เขาก็มีครอบครัวแล้ว เราทำตัวเองให้ดีที่สุด

แต่หากเรายังบกพร่องบางเรื่องก็ต้องยอมรับ ว่าพี่เค้ามีสิทธิ์คุยกับคนอื่น..
เอิ่ม ที่พูดมาถั่วก็จะพยายามทำด้วยเหมือนกัน

ทำใจนี่แหละค่ะตอนนี้ที่รู้สึกว่ายากที่สุด. เราเหมือนคนใกล้บ้าแล้ว. เราหึงหวงและระแวงพี่เขามาก เราเหมือนคนที่ควบคุมตัวเองไม่ได้เลย. แค่เพราะเราไม่อยากเสียเค้าไปจริงๆ  ไม่รู้ว่าทำไมถึงไปรู้สึกได้มากมายขนาดนี้ T^T

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 05:34:45 PM »
ต้องทำใจตั้งแต่พี่เค้ามีครอบครัวแล้วค่ะ

เก่าไปใหม่มา โลกในเว็บนี้ยังคงเป้นเช่นนั้น

อย่าคาดหวังอะไรที่เกินขอบเขต

รับรู้เฉพาะที่เค้าให้เรารู้ อย่าพยายามรู้ทุกสิ่ง ทำเป้นไม่รู้อะไร และวางเฉย

อาจจะช่วยให้ดีขึ้นค่ะ
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

IceIceIce

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 05:39:27 PM »
ต้องทำใจตั้งแต่พี่เค้ามีครอบครัวแล้วค่ะ

เก่าไปใหม่มา โลกในเว็บนี้ยังคงเป้นเช่นนั้น

อย่าคาดหวังอะไรที่เกินขอบเขต

รับรู้เฉพาะที่เค้าให้เรารู้ อย่าพยายามรู้ทุกสิ่ง ทำเป้นไม่รู้อะไร และวางเฉย

อาจจะช่วยให้ดีขึ้นค่ะ

เป็นคำแนะนำที่ดีมากๆค่ะ ถ้าเราทำได้. จิตใจเราคงจะเข้มแข็ง. เวลานี้เป็นช่วงที่เรารู้สึกอ่อนไหวสุดแล้ว ไม่น่าเชื่อว่าอาการแบบนี้จะเกิดขึ้นกับเรา ปกติเราไม่เคยแคร์ใครเลย จะคบจะเลิกก็ไม่เป็นไร...นี่แหละมั้งค่ะ. ความรัก

nops!

• **
  • People Like This 67
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 06:10:49 PM »
มองโลกให้เป็นมุม + มองชิวิตให้อยู่ในความเป็นจริงนะครับ ความสุขเกิดได้จากใจของเราครับ มีทุกข์ก็มีสุข มีสุขก็มีทุกข์ หลายอย่างเราจัดการไม่ได้ก็วางมันลง อย่าถือเอาไว้เลย สู้ๆ ยิ้มเข้าไว้
อยู่บ้านนอกเป็นชาวสวน นานๆเข้ากรุงซักที