ผู้เขียน หัวข้อ: ขอใช้พื้นที่นี้เป็นที่พักใจแป๊บนะ  (อ่าน 3527 ครั้ง)

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: ขอใช้พื้นที่นี้เป็นที่พักใจแป๊บนะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 06:16:00 PM »
พี่เค้ามีครอบครัว พี่เค้าดูแลน้องหลายคน เค้าก็ต้องคุยกับคนอื่นบ้าง

เค้าแค่มีพิรุธว่าคุยไลน์กับคนอื่น เราก็เก็บเอามาคิด เราระแวง เราเป็นทุกข์

เราจงสนใจแต่เวลาเค้าอยู่กับเรา เค้าดีกับเรา เค้าให้สิ่งต่างๆแก่เรา แค่นั้นพอ

(ในมุมกลับกัน เด็กๆ ที่พี่ผู้ชายดูแล ถ้าพี่ชายมัวระแวงว่าน้องคุยกับคนอื่น ก็อยู่ไม่เป็นสุขเหมือนกัน ดังนั้นให้สนใจเพียงแต่ว่า น้องเค้าดีกับเราตามที่ตกลงกันไว้หรือเปล่า แค่นั้นพอ)

EOs

• People Like This 155
Re: ขอใช้พื้นที่นี้เป็นที่พักใจแป๊บนะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 06:27:02 PM »
ต้องทำใจครับ .. ผู้ชายถ้านอกใจเมียได้ กับผู้หญิงคนอื่นก็นอกใจได้เหมือนกัน ถ้ายังอยากที่จะสานสัมพันธ์ต่อก็อย่าไปสร้างความหนักใจให้เค้า หรืออย่าแสดงออกถึงความเป็นเจ้าของมากเกินไป เพราะนั่นอาจเป็นตัวเร่งให้เค้าเดินออกไปจากชีวิตของเราเร็วขี้น
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

IceIceIce

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 06:41:28 PM »
ขอบคุณทุกๆคำแนะนำดีๆนะคะ

อันที่จริงแล้วมันมีหลายครั้งที่ตัวเราเองก็ทนสิ่งที่เราเป็นไม่ไหว รำคานตัวเองที่เป็นแบบนี้มาก

ตัดสินใจบอกเลิกกับพี่เค้าไปหลายหนรู้สึกจะสองสามหน แต่พี่เค้ายอมและง้อเรามันทำให้เราใจอ่อนและเลิกไม่ได้

เรารู้ว่าเราควรอยู่จุดไหน. แต่ความรู้สึกมันถลำลึกไปมาก

ที่สำคัญตอนนี้เราไม่คุยไม่คบกับ ผช ในเชิงชู้สาวเลยแม้แต่คนเดียว

มันเลยทำให้เรายิ่งติดพี่เค้าหนัก เหมือนเค้าเป็นทุกๆอย่างในชีวิตเราไปแล้ว

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 07:22:09 PM »
... Better go outside, have fun and be happy.
There are so many beautiful things to do.   **04**

<a href="https://www.youtube.com/v/S0tXSvYOfQo?rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/S0tXSvYOfQo?rel=0</a>
Happiness is being stupid together   **04**

May_monarissa

• Full Member
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 12:03:11 AM »
ถ้าจะบอกคำว่า สู้ๆ กับหัวใจที่อ่อนแอเรื่องความรักคงยากที่จะทำได้ค่ะ
ถ้าเปนเรา....เราจะรักไปให้สุด เวลารักจนสุดเราจะมีมุมนึงที่รู้สึกว่าเราเดินมาคนเดียวรักเขาข้างเดียว
แล้วเชื่อว่าจะมีวันนึงที่ จขกท...ทำใจได้โดยถอยออกมาเองค่ะ
ลองทบทวนดีๆค่ะว่า จขกท..จะเดินต่อไปคนเดียวหรือหยุดเพื่อมองหาใครที่ดีกว่าแล้วก้าวไปพร้อมกัน
ใครคนนึงที่สามารถจับมือไปพร้อมกันไม่ทำให้ จขกท..เสียใจ
ลองดูนะคะ
เออ !!.....

APHRODIT

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 58
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 02:26:23 AM »
จขกท ยังดีนะคะ ที่รู้ว่าพี่เค้ามี ภรรยา มีเล็กมีน้อย
เป็นเรา  เราจะขอแฟร์ๆเลยค่ะ คุณมีได้ฉันก็มีได้

เพราะ
1. เค้ามีภรรยาแล้ว เราไม่สามารถไปแทนที่ได้ในทุกกรณี
2. ชีวิตเรายังอีกไกลค่ะ เราก็ต้องมีชีวิตของเรา  เพราะข้อแรก มีเหตุผลเพียงพอว่า เราไม่สามารถทำหน้าที่นั้นได้
ฉะนั้น ควรเปิดใจมองหาผู้ชายดีๆ  ไว้จะดีกว่า
3.อนาคต เราต้องมีพ่อของลูกที่ ไม่มีพันธะ คุณจะยอมหรอถ้าเค้าเคยมีเล็กมีน้อยมาก่อน มันระแวงกันค่ะ

ในเคส จขกท นะคะ ขอแนะนำว่า ทำตัวน่ารักๆ ให้พี่เค้าชื่นใจเวลามาหาเราดีกว่า ปรนนิบัติให้เต็มที่
เพราะผู้ชาย ชอบอยู่ที่ๆตัวเองสบายใจ  (ขนาดAPDยังชอบอยู่ในที่ๆสบายใจเลย)
อย่า ไประแวง  ไปนั่งจ้อง  ไปจิก ไปถามยิกๆ มันจะดูคุกคามค่ะ ยิ่งเราเด็กกว่า เราต้องให้เกียรติในความเป็นส่วนตัว
ของพี่เค้าในระดับหนึ่งด้วย 

เราต้องท่องจำไว้ว่า  คนดูแล  กับ  แฟน  มันคนละสถานะกัน การปฏิบัติตัวก็ย่อมต่างกันด้วย
แต่ถ้าจับพลัดจับพลู ได้พี่ที่ดูแลมาเป็นแฟน อันนี้ก็ขอจัดเต็มหน่อยล่ะค่ะ  **32**

ถ้า จขกท ไม่สบายใจ หรือ อะไรก็แล้วแต่ pm มาเม้ากะAPD ก็ได้นะคะ

How long will I love you

As long as stars are above you

And longer,If I can~