ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไม่คิดจะจริงจัง ก็อย่าเข้ามาในชีวิตกันเลยจะได้ไหม?  (อ่าน 1664 ครั้ง)

Ni1981

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
เราแค่อยากจะลองเปิดใจให้ใครซักคนด้วยความจริงใจจริงๆ แต่หลายๆคนที่เข้ามาในชีวิตเรากลับพบว่าเค้าไม่เคยจริงใจกับเราเลย แบบนี้ควรจะหยุดแล้วปิดตายประตูหัวใจซะเลยดีไหมนะ ใครมีคำแนะนำดีๆ บอกเราที

Babyhoney

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 11
  • The best version of me
เราแค่อยากจะลองเปิดใจให้ใครซักคนด้วยความจริงใจจริงๆ แต่หลายๆคนที่เข้ามาในชีวิตเรากลับพบว่าเค้าไม่เคยจริงใจกับเราเลย แบบนี้ควรจะหยุดแล้วปิดตายประตูหัวใจซะเลยดีไหมนะ ใครมีคำแนะนำดีๆ บอกเราที

เราปิดเป็นเพื่อน  พร้อมเมื่อไหร่เปิดใหม่ เราก็เบื่อตัวเองที่เป็นคนรักใครแล้วใช้แค่หัวใจ ไม่ใช้สมอง  ช่วงนี้เราบ้าบอ
sometime I feel like I'm giving up , then I remember I have a lot of motherfuckers to prove wrong .

เจ๊บั๊ฟ

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 225
  • ภาพถ่ายมีด้านหน้าที่สวยงาม และด้านหลังที่ว่างเปล่า
นั่นสินะ..
คนที่เดินเข้ามา แล้วเดินจากไป..เขาจะรู้ไหมนะว่า "เราเจ็บ"
เขาจะรู้ไหมนะว่า ต้องใช้เวลานานเท่าไหร่ ถึงจะลืม..และต้องเสียน้ำตาไปมากแค่ไหน ถึงจะหายเศร้า
..ชีวิตจริง มันมีอะไรตั้งเยอะแยะ ก็แค่เหนื่อยล้ากับการปั้นหน้าเพื่อรักษาภาพพจน์..
..แค่อยากมีพื้นที่ให้ได้สนุกสนาน ได้ผ่อนคลาย ได้แสดงความรู้สึกจริงๆออกมา..

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
   ใจเรา ตัวเรา เราต้องรู้จักดูแลครับ
อย่ารักใครก่อนที่เค้าจะรักเรา ถ้ารักก้เอาแค่พอสมควรไม่ต้องทุ่มเททั้งหัวใจ
มีสติ ไม่เพ้อเจ้อเข้าข้างตัวเอง สิ่งที่แน่นอน ไม่มีในโลกนี้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
... มาให้กำลังใจครับ   **04**

Happiness is being stupid together   **04**

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One
ความรักไม่มีเหตุผลครับ ไม่มีวันหมดอายุ คนส่วนใหญ่ที่ผ่านมา
ก็ไม่มีใครมั่นใจว่าจะอยู่กับเราจนตายจากกัน ดังนั้น
รักตัวเองครับ รักให้มากที่สุดเท่าที่จะรักได้
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น

nops!

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 67
ปิดประตู จะล็อกกี่ชั้นก็ไม่อยู่ ความรักก็เป็นเช่นนี้ ผมว่ามองสภาพตามที่ควรจะเป็นจะดีกว่า ประสบการณ์ สอนให้เข้มแข็ง เป็นกำลังใจให้นะครับ
อยู่บ้านนอกเป็นชาวสวน นานๆเข้ากรุงซักที